Hình ảnh và so sánh nhanh HTC One, LG G2, Samsung S4 và Sony Z1

sonlazio
24/9/2013 11:13Phản hồi: 353
353 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

g2 1 ty
Mỗi người một cảm nhận. Mềnh thích One > Z1 > G2 > S4
mrhoang1912
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhìn từ xa, thích mắt trc em S4, mặt sau em One và cạnh bên thì Z1
Thiết kế của Z1 cứng cáp, nhìn chất. Sony vs Yamaha thiết kế là khỏi chê :">
đợi em g2 quốc tế mà chưa thấy của hàng nào xách về
Theo mình thì thiết kế hài hòa nhất vẫn là htc one. Z1 đẹp nhưng hơi bự so với màn 5 inch
vipcasper
TÍCH CỰC
11 năm
Note 3 có lẽ vẫn giữ độc tôn trên thị trường phablet...

Sent from my SM-N900 using Tapatalk 4
Vote cho G2. Đơn giản vì mới đặt mua.

Thật lòng vẫn thích thiết kế của Z1 hơn. Từng là fan Sony và sau này sẽ quay lại vs Sony. Giờ đổi gió tí; dù G2 có mủ nhựa hay gì thì vs mình nó cũng là 1 sự cố gắng đáng nể của 1 hãng đt yếu về mảng PR & Marketing
Theo bảng đánh giá thì mình nghĩ G2>Z1>One>S4
Ngoài đánh giá tính năng thì nên đánh giá thêm cái khá quan trọng là giá thành 😃 G2 có vẻ hợp lí về tính năng và giá thành ( tính giá chính hãng công ty )
Riêng con One ban đầu mình đã rất rất thích. 9h30 tối hàng về lọ mọ chạy lên để trên tay. Xong thấy thất vọng ghê gớm. Máy hoàn thiện quá cẩu thả. Thiết kế ban đầu nhìn qua thì đẹp theo hơi hướng Z10 vs iPhone 5 nhưng lây dần thì lại thấy nó không còn đẹp nữa. Loa Boomsound là cái mình đánh giá thấp nhất trên One. Ở trong phòng thì có loa vi tính, ngồi ngoài quán có tai nghe, ở ngoài trời thì cái loa chẳng phát huy được tác dụng gì cả.
S4 là một cải tiến tốt trong thiết kế của Samsung xưa giờ nhưng mình ước ao nó có thiết kế giống như Oppo find 5 thì tuyệt vời.
Xưa giờ không thích Sony.
LG Optimus G có thể coi như thành quả tuyệt vời của LG so với 4X HD. Và G2 lại là một bước tiến lớn.
Tạm kết luận: Android không hoàn hảo nhưng nó mang đến cho người dùng nhiều lựa chọn và trải nghiệm khác nhau, mới, vui vẻ... Mỗi người sẽ có sự lựa chọn phù hợp cho mình.
DK Master
TÍCH CỰC
11 năm
Uầy, thiếu Note 3 và 5S gòi... So sánh Z1 mà thiếu 2 em đó đặng sao mà đc trong khi cả One và S4 đều ra mắt đầu năm mà =)) !!!
@DK Master Android thôi mà sao lôi iP5s vào đc??? Note 3 thì to quá
thằng s4 nó bẩn bẩn nhất nhưng ngược lại doanh số lại cao nhất :3
newstar
TÍCH CỰC
11 năm
Thích Z1 và One, từ giờ tới cuối năm cố gom lúa tậu em Z1.
mặt trc on one đẹp, mặt sau con z đẹp!
Thích nhất g2. Con z1 5 inch mà nó to thế. Viền mh vẫn là điểm yếu của sony

Sent from my LG-F100L using Tinhte.vn mobile app
Vừa bán S4 lên Note3
S4 công nghệ và phần mềm tốt, dáng cũng mỏng và đẹp. Dùng rất thích nhựa thì cũng có sao đâu mà 😃
G2 cầm cũng thích, dáng cũng đẹp, màn hình cũng đẹp, giao diện cũng giống giống s4 dễ dùng.
One dáng rất đẹp, phải nâng niu cái vỏ nhôm 😔 và ko hài lòng lắm về sức mạnh bên trong, giao diện cổ điển, mấy nút menu hay bị nhầm lẫn.

Z1: giao diện và phần mềm sony ko thích cho lắm, dáng thì đẹp, chóng nước ... viền màn hình hơi dày chút, máy nguyên khối hơi to 😁. Giá của sony cũng rớt hơi nhanh :D
cuongh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhìn z1, one đã mê rồi. Đấy mới chỉ mê về hình thức và chất liệu thôi, còn về tổng thể, đặc biệt là cảm nhận khi sử dụng đến cũng như những tiện ích mang lại thì g2 vẫn là đt đáng để dùng nhất ( cảm nhận riêng nhé, vì mỗi người có 1 cảm nhận khác nhau). Chính vì vậy mình đã chọn g2

Sent from my LG-F320S using Tinhte.vn mobile app
nodame_chan
ĐẠI BÀNG
11 năm
vì sony vẫn dùng màn TFT trên xperia nên mấy bác tinhte cứ chê màn sony ko đẹp = hãng khác, góc nhìn kém hơn, gới hạn công nghệ màn tft chỉ đến đấy thôi thì sao có thể đòi hỏi cao hơn đc😔 .......nhưng xem so sánh trên youtube thấy màu( chưa phải tương phản,góc nhìn... nhé) sony đẹp >= các hãng khác dùng công nghệ cao hơn như ips, slcd.... chứ như ai kia dùng màn oled đỉnh nhất rồi mà ko bao h = nổi lcd của LG....... đến khi sony mà dùng oled trên xperia rồi thì cứ phải gọi là khóc thét:mad:
lion922
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nodame_chan Ko chê thì bao giờ Sony nó mới chịu làm cái màn công nghệ đẹp hơn. Nhìn cái màn Z, Z ultra, Z1 tởm vãi 😁. Đến ngày mà sony dùng oled thì ko biết mấy thằng khác nó tiến đến đâu rồi :D
Hellothi11
ĐẠI BÀNG
11 năm
ý kiến cá nhân là trong 3 con G2 có vẻ toàn diện nhất về các yếu tố, one đẹp nhưng nhìn nhiều cũng nhàm và camera ko thik lắm, kết nhất z1 dù to hơn nhưng trông sang trọng mạnh mẽ nam tính nhất là nhìn cái viền kim loại của nó đẹp tuyệt + khả năng chống nc nữa chứ:x, còn s4 là con lởm khởm nhất nói chung chả đc cái nc gì đc mỗi cái thương hiệu ss đang lên hết. tóm lại chọn z1😃
đang dùng ONE nên cũng chưa có ý định đổi em nào nữa, vì hiện em nó đang đáp ứng đủ nhu cầu của mình 🆒

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019