Hình ảnh và so sánh nhanh HTC One, LG G2, Samsung S4 và Sony Z1

sonlazio
24/9/2013 11:13Phản hồi: 353
353 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mod dìm g2 vãi ,camera g2 chụp ăn đứt one và s4 mà k nghe nhắc gì
@smartphonelg Đôi khi "hữu xạ tự nhiên hương" mà bác nóng vội làm gì.
HAIBOSS07
ĐẠI BÀNG
11 năm
em z1 mà kích cỡ ngang bằng với mấy em kia thì tuyệt. Cũng 5" mà tự dưng phổng phao hơn hẳn 😔
Toi dang xạ g2 han quoc ne! That la tuyet! Cac ban cam may g2 roi se thay
Zen Menly
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hugomechym Cho mình hỏi G2 pản HQ pin xài có trâu ko ?! Mình kũq rất thích G2 mà ngặt kái là ko ưng 3 phím cảm ứng lắm, nge nói up Rom lên rồi thì 3 phím đó giảm kích thước khoảng 50% thì fải ^^!!!
xman9491
TÍCH CỰC
11 năm
công nhận samsung tổng thể thì rất tốt
Mặc dù đang dùng one. Nhưng nếu cho em chọn lại em sẽ chọn z1. Chất lượng gia công one quá chán. Logo htc của em bị rơi mất chữ h. Máy ảnh thì chụp chán. Pin thì yếu. Dc cái loa vs màn hình,sense 5 kéo lại... Haizzz
kid2smile
ĐẠI BÀNG
11 năm
Z1 vẫn nhất 😃
Z1 viền dày là vì phát triển cho ống kính rời [QX10, QX100 gì đó] khỏi bị cấn màn hình (mình nghĩ vậy)
Còn nếu nói to, thì thật sự cái nào cũng to, nhét quần jean rất cực.. thấy chuẩn về kích thước thì chọn iphone5 là ok 😃
trên bảng so sánh ghi G2 có CAM13MP nhưng lại ko ghi thêm chống rung quang nhỉ. vs lại qua vài bài test cam thì mình thấy nên chuyển ô mầu xanh lá phần CAM của con ONE sang con G2 thì đúng hơn
Cũng không hơn nhau gì nhiều về cấu hình, gần như là cân bằng chỉ có One thì hơi yếu hơn một chút nhưng ko đáng kể.
Z1 chất lượng hoàn thiện và camera quá tốt nhưng có điều là sony chưa đầu tư xứng đáng cho mảng mobile của họ. Customer service và phân phối của sony khá tệ
G2 tốt về tổng thể nhưng chưa thực sự nổi bật. Lg thực sự chựa phải đối thủ xứng tầm của sammy về mặt thương hiệu và customer service
Htc one thiết kế nổi bật và hiệu năng tốt nhưng camera và buid quality có 1 số lỗi nhỏ. Htc cần phải PR mạnh hơn cho sp của mình
Galaxy S4 thì ở đâu cũng thấy....suy cho cùng thì s4 tốt tổng thể nhưng chưa xứng tầm anh cả trong làng android.
le1707
TÍCH CỰC
11 năm
Thiết kế e One là đẹp nhất ....
Xa_Que
TÍCH CỰC
11 năm
Xin lỗi a không có cảm giác gì với các em 😃
funclubs
ĐẠI BÀNG
11 năm
Z1 tuyệt vời🆒
mod xem lại chứ em G2 làm j có thẻ nhớ
Nhìn con s4 đặt cạnh One mới thấy S4 ngu cỡ nào. Anh sam nên quay trở về cv chính là làm Tivi đi. Đừng cố đu theo smartphone lm gì.
@taufikhydayat Tầm nhìn hạn chế quá bác à, có ghen ăn tức ở với nó cũng chớ comment kém hiểu biết vậy chứ :rolleyes: Nó k đẹp bằng mấy con kia những it nhất cũng bán chạy nhất đấy, còn HTC chắc kém chạy nhất. Đẹp thôi chưa đủ đâu nhé 😁
Xa_Que
TÍCH CỰC
11 năm
Cái sony to thế kia đút túi quần liệu có ảnh hưởng gì đến sức khỏe sinh sản không .
Cam UltraPix sau khi up lên 4.2.2 bị tím lè và noise kinh khủng. Ko biết HTC có định fix ko đây 😔

Sent from my HTC One using Tapatalk 4
Ờ, m chỉ biết thế thôi, tại vì xem bài của bác tuan lionsg rồi mà:rolleyes:
nhc điểm là đắt nữa mà ko nge nói tới 😆
Thiết kế. Z1
Camera z1
Pin g2
G2 với z1 mình chưa đc cầm. Còn one với s4 đc dùng rồi nên có nhận xét như sau. Trc khi mua nhìn hình trên mạng thì kết em one lắm , s4 xấu đù dã man. Nhưng khi trên tay thì ôi thôi one làm thất vọng nặng nề. S4 cầm trên tay lại nhẹ nhàng thanh thoát hơn rất nhiều. Ko phải fan hãng nào cả chỉ là nhận xét cá nhân em thôi.

Sent from my LG-F180 using Tapatalk 4

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019