Hình ảnh và thông tin cấu hình của HTC Pyramid lộ diện

vuhai6
21/3/2011 16:6Phản hồi: 59
Hình ảnh và thông tin cấu hình của HTC Pyramid lộ diện

Cách đây vài ngày thì chúng ta có nghe một vài thông tin đến từ nhà mạng Telstra về chiếc điện thoại hai nhân đầu tiên của HTC có tên mã Pyramid. Hôm nay những hình ảnh thực tế đầu tiên của chiếc điện thoại này đã lộ diện, không những thế chúng ta còn có một thông tin cấu hình khá đầy đủ. Theo nguồn tin này thì rất có thể HTC Pyramid sẽ được giới thiệu chính thức tại CTIA 2011 tới đây. Chiếc điện thoại này có bộ xử lý hai nhân tốc độ 1.2GHz và một màn hình độ phân giải qHD 960 x 540.

Thống số kỹ thuật của HTC Pyramid:

• Hệ điều hành: Android 2.4 với giao diện HTC Sense 3.0
  • BXL: 1.2 GHz dual-core Snapdragon (MSM8x60)
  • RAM: 768MB
  • Màn hình: 4.3-inch SuperLCD độ phân giải cao qHD (960 x 540)
  • Camera: 8.0 megapixel và camera trước 1.3 megapixel
  • HSPA+ (14.4 Mbps)
Nguồn: androidandme
59 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Android 2.4 thì chắc còn lâu. Con này dual core 1.2 GHz thì mạnh thật, nhưng RAM sao lại có 768 thế kia ?
Ram 786 cho đỡ hao pin bác ơi em đoán thế hihi
bạn thực sự xài androi chưa mà chém thế
Thích cái thiết kế vỏ bằng kim loại của HTC,nhìn rất bền và đẹp,cầm chắc tay
em thấy trên thanh banner nó không hiển thị màu trắng của 2.2 mà cũng không hiển thị màu đen của 3.0? e thấy nó màu hơi xanh xanh, không biết là 2.4 hay là do ảnh chụp nên cái màn hình SuperLCD nó hiển thị sai nhỉ? chưa hiểu lý do cái ảnh này làm blur cái đống app làm j nữa 😆

p/s: thiết kế nhai đi nhai lại của HTC làm e nhàm lắm rồi 😔

đính chính lại là do cái sense của htc =.=
tuank53c
ĐẠI BÀNG
13 năm
không hiểu pin nó thế lào, màn hình to, chip 1,2 GHz mà pin có 1200mah thì chịu , không chơi đc .
câu đầu với câu sau nó trái ngược quá :p, chưa biết thông số pin mà bạn.
Pin của em nó thế nào nhỉ? Chip 1.2GHz cơ mà; Pin 1230mAh như Desire HD thì chắc là chỉ xài được 1 buổi 😔
Thong tin la 1650 mAh,thong tin dc lay tu nguon..."mo uoc cua em ve pin HTC" do chinh em cung cap ^^!
sr,em chem gio bang Wave ^^!
hì cũng ngán cái khoản pin 1230 mAh của HTC như bác, mong em nó pin >1550 hoặc 1650 mAh cho nó trâu tí, chứ 1230 vọc vạch tí thì hết, đang dùng dell streak pin trâu bò quay lại HTC ngán mỗi khoản pin
Được cái màn hình độ phân giải cao và Bộ vi xử lý mạnh. Hai thứ đang hot ở smartphone bây giờ là chíp lõi kép và màn hình 3D - Pyramid thiếu cái màn hình 3D ... ;)
qh3_91
TÍCH CỰC
13 năm
Mặt trước đúng như truyền thống HTC nhưng em ko thích mặt sau lắm....
HTC trước giờ chỉ được mỗi quả HD2 với Desire là nuột nhất.
Còn lại cái nào cũng hao hao nhau.
ra thêm cái " kim tự tháp " này không biết có nên cơm cháo gì không chứ cái mặt sau của nó giống như bị " băng bột " 😔thế.
Dùng con này không manly giống như con hd2 vs desire.--->:unsure::unsure:
Ý kiến cá nhân nên các bác chém nhẹ thôi
Android 2.4 có ai pít tên mã là gì không ạ.Con này khủng thât. BXL 2 nhân 2.2 Ghz dual_core.Màn hình khủng độ phân giải cao 960*540 ,sử dụng màn hình Super LCD hi vọng nó không quá tốn pin.Pin 1200mAH của máy có vẻ hơi thấp
Theo các nguồn tin ko chính thức từ google thì phiên bản Android 2.4 sẽ có tên mã là Ice Cream. Còn phiên bản tiếp theo có thể sẽ mang tên mã là Jelly (thạch trái cây) theo đúng truyền thống đặt tên của Android.
nhìn chả khác gì desire hd , hehe
Kenny
CAO CẤP
13 năm
Vẫn là bánh gừng thôi bác ạ. Con này pin 1500 cũng k đỡ nổi đâu

Gửi từ GT-P1000 của tôi, sử dụng ứng dụng Tinhte.vn
mình hi vọng sẽ có phiên bản pyramid tegra 2 và ram 1GB
😔 sao ko phải wp7 chứ :( :( chờ đợi lâu quá rồi.....
springbay
TÍCH CỰC
13 năm
Mua e này thì phải kiếm thêm tiền mua cục pin dung lượng cao ơi là cao à! hic
Cấu hình khủng. Kiểu dáng của HTC không thể nhầm lẫn vào đâu. Nhiều mẫu mã mà không có em nào có thiết kế nổi chội cả.
Nghe nói sắp tới HTC còn ra mắt cả dth chạy Android 3.0 mà 😃
galamco
TÍCH CỰC
13 năm
dual 1.2
khác gì lap đâu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095