Hình chụp rò rỉ từ Oppo Find 7 cho thấy máy có camera 50 megapixel

Duy Luân
7/3/2014 13:1Phản hồi: 186
Hình chụp rò rỉ từ Oppo Find 7 cho thấy máy có camera 50 megapixel

Mình vừa nhận được một số tấm hình được cho là chụp từ chiếc Oppo Find 7 với độ phân giải rất ấn tượng: 8160 × 6120 pixel. Như vậy, tin đồn Find 7 sử dụng camera 50 megapixel có vẻ như là chính xác, và đây là con số cao nhất hiện nay trong thị trường smartphone, thậm chí còn vượt qua cả mức 41 megapixel của Nokia Lumia 1020 hay PureView 808. Ngoài ra chúng ta còn biết thêm được rằng khẩu độ của ống kính trên Find 7 là f/2.0. Thông tin chính xác thì đến ngày 19 tháng 3 tới đây chúng ta sẽ biết, khi mà Find 7 được ra mắt.

Về mặt cấu hình, Oppo từng tiết lộ rằng chiếc Find 7 sẽ có đến hai tùy chọn màn hình với độ phân giải khác nhau là 1920 x 1080 và 2560 x 1440. Hiện không nhiều smartphone cho phép người dùng lựa chọn độ phân giải như thế này, và cũng không nhiều máy sở hữu con số 2560 x 1440. Tin đồn trước đây nói rằng Oppo Find 7 Full-HD sẽ được trang bị vi xử lí Qualcomm Snapdragon 800 và RAM 2GB, trong khi người anh em QHD cao cấp hơn thì chạy trên chip Snapdragon 801 với RAM 3GB. Có khả năng là máy sẽ tháo rời pin được chứ không phải kiểu pin tích hợp như trên Find 5 ra mắt hồi năm ngoái.

Bên dưới là các ảnh chụp bằng Find 7 đã được resize. Anh có quan tâm có thể tải về ảnh gốc tại đây.

Xem EXIF ảnh bằng Photoshop

Oppo_Find_7_6.jpg Oppo_Find_7_9.jpg Oppo_Find_7_7.jpg Oppo_Find_7_3.jpg Oppo_Find_7_4.jpg Oppo_Find_7_5.jpg Oppo_Find_7_1.jpg Oppo_Find_7_8.jpg Oppo_Find_7_2.jpg
186 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

pttuantct
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chất

Sent from my HUAWEI G700-U10 using Tinhte.vn mobile app
Trời đất ui.. những 50 chấm.. Híc
Duy1393
TÍCH CỰC
10 năm
lật đổ ngôi vương của 1020 ư? :-s
tuhai944
TÍCH CỰC
10 năm
@Duy1393 1020 vs 808 chỉ như nhau về chấm, còn về chất thì 808 mới là ngôi vương nhé.
ghét ghét thằng oppo vn như thế nào ak, mấy buổi ra mắt, ngta thắc mắc mấy cái bất tiện mà tụi nó hay cãi lắm, kiểu như không ai làm vậy để làm gì, khong ai cài vào làm gì v..v thay vì hãng khác thì sẽ nói tìm cách khắc phục, cập nhập thời gian sớm nhất nghe co ấm lòng hơn ko ?
@lzzz_adnguyen_zzzl Like cho bác một cái, nói chuẩn.
@lzzz_adnguyen_zzzl Tụi nó không chuyên nghiệp cho nên mới đào tạo nhân viên kiểu đấy. Apple đấy nhân viên vẫn im re và cười rất lịch sự khi thắc mắc và cố chấp. Họ chỉ trả lời những gì liên quan đến công việc đến KT của hãng còn những việc của khách hàng nói chung chung họ đều lắng nghe và im lặng. không bao giờ tranh cãi hay cau có. Thậm cchí bạn có kiếm chuyện uýnh nó cũng nhịn nữa. Tui cũng tưng đậi khái hỏi những câu kiểu trời ơi là máy này với máy SS cái nào tốt hơn đáng mua hơn thì họ chỉ dùng kỹ thuật mà họ được dào tạo bài bản thuyết phục mình xung quanh về ưu điểm cũng như tính nổi trội trên SP của hãng không đá động gì tới các hãng khác....cảm thấy chưa thuyết phục họ sẽ mời bạn gặp tư vấn riêng (thực tế là Quản lý) rất lịch sự cho dù bạn có hài lòng hay không nhưng vẫn ra về với quà tặng trên tay và ấn tượng rất hay rất đẹp về cung cách phục vụ và sức hút của SP.
Vãi thật! Pin không theo đc... nhiều khi cũng chỉ cần đơn giản là dung lượng pin :v
để làm gì?
trong khi người dùng cần sự trải nghiệm
nhìn s5 kìa. họ đã chú trọng hơn vào trải nghiệm người dùng rồi
yuki250893
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kiseobum lạy thánh
catre1710
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hdlinh16 Ngưỡng mộ nhận xét của bạn
:p:p
@butfe400 Phát biểu liều. Cái gì mà chú trọng hơn vào trải nghiệm người dùng bác. Toàn ứng dụng dùng vài lần sau đó chán root máy xóa luôn. Như s4. Đúng là fam ss đi đâu cũng muốn thể hiện mình là fam của ss.

Sent from my LG-D802 using Tinhte.vn mobile app
yuki250893
ĐẠI BÀNG
10 năm
@luvluxury thật sự thì mình ko hiểu samsung có cài 1 đống app tào lao vô máy làm gì ấy nhỉ, chaton, tải về, gamehub.. của nó, toàn mấy cái ko dùng, muốn tắt/xóa ( chưa rôt, mới mua có hơn tuần ) thì hiện thong báo ứng dụng cài mặc định, xóa/tắt có thể gây lỗi hệ thống, vãi tèo
nhưng đc cái khá mượt, chỉ có phần ứng dụng là tào lao
nếu so với dslr thì không điện thoại nào sánh được. nhưng nó là cái điện thoại vì vậy chức năng chụp ảnh của nó như thế này là quá đỉnh
@therise Bác so PnS còn chưa có hơn dc mà bác vác slr ra ;)
Chấm cao chỉ loè thiên hạ thôi, để cho ra tấm ảnh đẹp còn phụ thuộc nhiều yếu tố lắm. 50 chấm mà chụp thua con 1020 thì có mà độn thổ.
Cơ mà 50 chấm thì nó nhét camera ở đâu nhỉ?
@Scorpius DLord chắc kiểu ống kính máy ... quay phim 😁
@Scorpius DLord Có 1 phương pháp khác là nội suy bạn ạ 😆. Thực ra ngay cả với nokia 41mpx thì đa số người dùng toàn để chế độ 8mpx chụp. Chứ đưa ra 1 cái ảnh hơn chục MB để làm cái gì. Một điều quan trọng: Ko phải nhiều mpx là ảnh đẹp. Đơn cử 13mpx của xì mát bt ko thể ăn nổi 10mpx của mấy em compact
Lại vác " chấm" máy ảnh ra khè nhau.
muidao
TÍCH CỰC
10 năm
hãi hùng
ongok
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ấn tượng lắm.oppo rất đc mà.sao mọi ng cứ kỳ thị nó nhỉ
@ongok Oppo dùng màn hình của Sharp hay sao ấy. Đẹp lắm
hoanpapy
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ongok Có thể máy chất nhưng chế độ bảo hành của OPPO không yên tâm làm cho người dùng xa lánh bác ạ ^^.
@hoanpapy em ko quan tâm cái này lắm bác ợ, lỗi máy thì hiếm lắm, do mình thui. nhơ rơi vỡ, bảo hành 1 đổi 1 mới ngon bác nhở
Cái gì ? :eek:
50 mê hả ? 😕 Con số áp đảo đó , nhưng chờ coi thực tế đi nhá 😁

Gõ xong và gửi đi tức thì từ vỉa hè Tinh Tế !
@Duy Luân post bài trùng . bữa vuhai6 có nói rồi
tretoday85
ĐẠI BÀNG
10 năm
nói chung như mấy bức trên thì là rất đẹp....còn thực tế thì phải chờ rồi
Về âm thanh lẫn hình ảnh thì thằng Oppo này không thua hãng nào trên thị trường. Chứng minh bằng việc mấy cái đầu bluray của hãng lúc nào cũng là hàng khủng nhiều anh em chơi HD mơ ước :oops:
@summerslam6190 Nguy hiểm vãi, 1 công ty của Mỹ 1 công ty Tung Của mà bác đánh đồng nhau được 😁
soskhanh
TÍCH CỰC
10 năm
Chụp đêm có ngon không?
Mà, nói gì thì nói, công nghệ của Trung Quốc đang ngày một mạnh lên, chỉ buồn cho Việt Nam mình...
shakaro
TÍCH CỰC
10 năm
Khủng thế trời. Bá đạo nhất smartphone rồi.
Dorillin
ĐẠI BÀNG
10 năm
Oppo bluray là hàng khác nhen bác, đó là oppo usa kf oppo tàu đâu
Wasimodo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tuanduongth1 oh vậy thì cũng nên an tâm, china thì cũng có n dạng lắm, hàng mà đã có tiếng xuất ra các nước Mỹ Âu được bên đó chấp nhận về mặt bền thì chất lượng sẽ đảm bảo rồi.
power1
TÍCH CỰC
10 năm
@Wasimodo Ở mỹ mà bác tìm ra được con oppo em gọi bác sư phụ. Mình không biết oppo hay gì nhưng bảo hành như bin là chạy luôn.
@Dorillin Cùng một hãng thôi làm gì có phân biệt Mỹ với chả Tàu. Không tin bác cứ tìm hiểu
Wasimodo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@power1 Có đó bạn ah, đừng phán khi chưa có thông tin chính xác

http://www.amazon.com/Unlocked-OPPO-N1-White-16GB/dp/B00HSG1T90/ref=sr_1_1?s=wireless&ie=UTF8&qid=1394344522&sr=1-1&keywords=oppo n1

http://www.ebay.com/itm/Oppo-N1-16GB-Unlocked-/281279277784?pt=Cell_Phones&hash=item417d8d2ad8

http://www.ebay.com/itm/Oppo-N1-16GB-White-Unlocked-Android-Smartphone-/171258911284?pt=Cell_Phones&hash=item27dfd39a34

còn đây là ở Anh
http://www.ebay.com/itm/Oppo-Find-5-32gb-/121275461325?pt=Cell_Phones&hash=item1c3c94aecd

Không nhiều lắm nhưng cũng đủ gọi là có
quansy
ĐẠI BÀNG
10 năm
k khoai ve hang HO CAM DAO may, chi hong xem cai 50 cham no nhu the nao thoi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119