Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

|Hisense F1 - Hisense HS U950| .:: Chia Sẻ và Cảm Nhận ::.

S_ViệtNam
4/5/2013 9:27Phản hồi: 1.703
|Hisense F1 - Hisense HS U950| .:: Chia Sẻ và Cảm Nhận ::.
--- Cộng Đồng ---
|Hisense F1 - Hisense HS U950|
.:: Chia Sẻ và Cảm Nhận ::.

Xin chào các bạn! Ai đang dùng HS F1 hãy cùng tụ họp, chia sẻ, thảo luận và giúp đỡ lẫn nhau. Hôm nay, mình mạn phép lập topic này mong mọi người cùng thảo luận về em nó và cùng nhau có hướng phát triển làm em này *ngon* hơn.😁

Phần 1 : Cách Root Hisense F1 ( Thanks n0ob2409)
Bước 1: Down file "U950_OneKey_Recovery.zip" tại http://www.mediafire.com/?lvuabqsa9cjtg7j (down về xong rồi giản nén ra.)​
Bước 2: Trên điện thoại vào cài phần cài đặt > tùy chọn nhà phát triển > tích vào "Gỡ Lỗi USB". Làm xong thì cắm cáp kết nối vào với PC và chọn "Lưu trũ USB"
Bước 3: chạy adb,fastboot trong foder vừa down về. Xong chạy file "+---+-¦++".bat có hình bánh xe răng cưa đó thì hiện cái bảng màu xanh.ấn ENTER tầm 3 cái thì hiện ra dòng < WAITING FOR DIVICE > . đến đây thì rút cáp kết nối đt với PC ra.để nguyên cái bảng màu xanh đấy,ko động chạm nữa,ko đc tắt đi xong tắt nguồn đt.
Bước 4: giữ phím volumn + xong ấn nút nguồn trên đt.sau khi ấn sẽ hiện ra màn hình đen có chữ màu xanh WELCOME TO FASTBOOT.
Bước 5: lại cắm cáp kết nối đt với PC .lúc này PC sẽ tự nhận đt và kêu 1 cái để báo hiệu đã nhận.vào lại cái bảng màu xanh lúc nãy ấn ENTER để nó reboot đt.nó sẽ báo là rebooting.đợi đến khi đt reboot xong và chạy bt thì ENTER phát cuối cho nó bay cái bảng đi.
Bước 6: tiếp tục rút cáp ra,ko cần đến nữa.tắt nguồn đt. khi máy đã tắt nguồn thì ấn giữ VOLUME - xong ấn nút nguồn trên đt .lúc này thì nó hiện ra 1 lít chữ tàu.chọn đến mục TELLEY ROM.ấn nút nguồn để chọn,volume + - để di chuyển.tiếp đến chọn mục ROOT xong .nó sẽ chạy và giật tưng màn hình 1 cái.như vậy là xong.để thoát ra thì cứ dòng cuối cùng chọn để thoát.điện thoại sẽ tự reboot.
Bước 7: kiểm tra xem đã có SUPERUSER và R.E chưa. Nếu có rồi thì thành công rực rỡ.
*Chú ý: Nếu PC ko tự update driver cho máy thì có thể tải ở đêy: http://www.mediafire.com/?hqb87863m919hx8
Chúc các bác tành công. Good Luck! :p:D
Phần 2 : Cách cài Recovery Tiếng Anh cho Hisense F1
( Thanks xxxlegendxxx)
Trước khi vọc máy, up rom thì Anh hoá Recovery cho em HS F1 là điều vô cùng cần thiết. Nó giúp chúng ta dễ dàng hơn trong viêc Up rom, Backup, Restore và cài đặt 1 số app fải flash qua Recovery. Để thực hiên viêc này, chúng ta cần thực hiên 6 bước sau:
Bước 1: Down file "U950_Recovery_v6.0.1.2.zip" tại http://www.mediafire.com/?ho3ry1njmfi9zcd(down về xong rồi giản nén ra.)
*Từ bước 2 tới bước 5 ta làm như hướng dẫn root máy ở Phần 1.
Bước 6: Rút cáp ÚB ra. tắt nguồn đt. khi máy đã tắt nguồn thì ấn giữ VOLUME - để vào recovery của máy, nếu thấy đã chuyển sang Tiếng Anh là đã thành công rực rỡ rồi :D;)

Bác nào làm xong thỳ xin chúc mình nhá =]]~

Phần 3 : Tổng hợp rom cho Hisense F1
1) Rom Tiếng Việt của ThếGiớiDiĐộng.Com (đc Backup = Clockworkmod)
Các bạn down về,giải nén ra, copy thư mục vừa giải nén vô clockworkmod/backup trong SDcard và tiến hành Backup bằng recovery Tiếng Anh vừa cài là ok.😃
2) Rom Cook V2 (mod đợt 1) (thanks n0ob2409)
Link:http://pan.baidu.com/share/link?shareid=157048&uk=3592508830
Các bạn down về, copy trực tiếp vào SDcard và vào recovery rồi install ( sẽ có HD cụ thể sau)
3) Rom Cook V2 (mod đợt 2) (thanks xxxlegendxxx) (rom đc iu thích nhất)
Link: http://pan.baidu.com/share/link?shareid=171952&uk=822456076
Thực hiện Up rom như Rom Cook V2 (mod đợt 1)
4) Rom Cook V3 (thanks S_ViệtNam)
Link: http://pan.baidu.com/share/link?shareid=313655&uk=4027423444
Thực hiện Up rom như Rom Cook V2 (mod đợt 1)

Vào đây tải cái này vè flash wa recovery là vào ch play dc
http://goo.im/gapps/gapps-ics-20120429-signed.zip

Quảng cáo

Phụ lục : Vài thứ linh tinh
1. Cách hạn chế Pin ảo ( hạn chế thôi nhá chứ vẫn ảo tung chảo 😕)
Cách 1(thanks lekieutieubang):
Chúng ta sẽ fix lỗi pin ảo bằng phần mềm Battery Calibration các bạn có thể download tại Google Play hoặc tại đây.
*Yêu cầu root máy trước khi cài đặt
Hướng dẫn sử dụng:
1. Cắm sạc vào điện thoại
2. Chờ cho tới khi sạc 100%
3. Nhấn Battery calibration báo "Calibration succeeded!"
4. Rút sạc, khởi động lại máy

Nguyên lý hoạt động của phần mềm là xóa file batterrystat.bin (file lưu dữ liệu pin) trong máy để giúp máy báo % chính xác hơn, tránh hiện tượng báo ảo.
Ngoài ra các bạn có thể dùng kết hợp Battery Monitor Widget Pro để fix lỗi và theo dõi pin tốt hơn.
Download tại đây.

Cách 2 (thanks Mr.Joker11295vn) (cách thủ công)
Dùng app root explorer và thư mục data > system tìm file "batterystat" và xoá nó đi @@!:eek:
Nhà đang trong quá trình hoàn tất, a e sang trú ngụ, hóng nhanh cho kịp thời nhá :D
Welcome​
1.703 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1 Hít =))
Điểm danh.
Mà wên nói bác chuyện này file recovery tiếng anh dùng để root dc luôn ko cần root rồi mới cài.
@xxxlegendxxx Để đêm e test =))
Điểm Danh nào AE!!!
Mới UP lên V2! Nhưng Khi cài cái CH play Thì Pin lại Ảo Tung Chảo!
@thanhvinhnho Bác cài Appstore cũng ổn mà @@
Toàn free. Cũng có thôg báo cập nhật như CH
@thanhvinhnho bạn ko cần cài CH play cũng đc, mai mình sẽ zới thiệu app đown phần mềm trên CH play vô trực tiếp điện thoại thông qua cáp USB
AE tìm sao ra được cái ROM v1 của TGDD! Cho các bác làm dead phone đỡ khổ 😃
@thanhvinhnho Sao có 12M vậy chủ thớt!
@thanhvinhnho 12 MB nhưng có đc ko bạn, bạn retose thử đê
@S_ViệtNam Tải Chậm Quá làm biếng tải! Hehe
@S_ViệtNam không lấy đc Rom tiếng việt bạn ơi ,hic
domxam123
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ai làm cái video trên tay đi ạ
@domxam123 Để e đóg lại hộp rồi làm 1 cái nha =))
Àk đấy quên. Cho e hỏi khi root thỳ dữ liệu trong máy có bị xóa ko ạk. Mới down cái game ạk =))
Trc dùng máy root sẵn. Chỉ ngồi nghịch rom. Mua e này chưa root. Nghĩ cũng ngứa tay T.T
@kidluv bạn ở HP, thắc mác j` mang mình làm dùm cho
@S_ViệtNam Ôtê bác. Mà bác thớt bên kia không biết còn bán ốp lưng ko các bác nhể @@
@kidluv còn ốp cứng, sms cho bạn ấy
jackylai119
ĐẠI BÀNG
11 năm
@S_ViệtNam cho mình hỏi tí bro ơi, minh up bản rom v3 không hiểu sao mình up xong sài được vài tiếng minh vô reboot máy thế là nó chạy thẳng vô recovery luôn, đã up lại 2 lần, up xong cũng chạy thẳng vô tiếp
Máy AE ai pin hết ảo giơ tay lên! Chỉ AE hộ cái, ảo quá xá thèm đạp máy!
@thanhvinhnho Đây, mình ko bị pin ảo chỉ có gần hết pin để yên lúc sau tự hồi pin 😁 lúc mới mua ảo qá mình sạc miết, chơi cũng sạc, vài ngày sau hết ảo @@
Mà ROM TGDD có Tiếng Việt không hay toàn tiếng MIên! 😃😔
Và Còn Cái R.E.... ai đã chuyễn qua tiếng anh được thì post lên cho AE hộ cái! Tks
@thanhvinhnho Phải dùng link2sd xóa đi bạn ak.
Xóa Rồi sao nưa Anh!
HD cụ Thể Được không ạ!
@thanhvinhnho Xóa rồi lên appstore.vn/a download cái root explo khác về cài.
Đây, mình ko bị pin ảo chỉ có gần hết pin để yên lúc sau tự hồi pin 😁
Vâng! chỉ có gần hết pin để yên lúc sau tự hồi pin! Như thế không gọi ảo gọi gì bạn! Kakaka Nhưng nghe ng ta nói Pin Samsung galaxy S Duos giống pin F1 nè! Ai mua thữ cho ae biết kết quả xem!
Mình nhớ có 1 rom ít bị ảo hình như là v1.
V1 đâu cho e xin cái Link! Đừng nói v1 là của TGDD nha Anh Trai!
V1 đâu cho e xin cái Link! Đừng nói v1 là của TGDD nha Anh Trai!
@thanhvinhnho V1 h` mất tích lun, ko tìm ra o_O
@thanhvinhnho Rom mod v1 của tàu nha em trai.
@xxxlegendxxx Có Tiếng Anh k? Hay Tiếng Việt Càng Tốt!
@thanhvinhnho Tiếng anh bác ak chứ tiếng tàu sao dùng dc.
có j mới không mn 😆)
@Vũ Đình Hiệp Không Bác! Chỉ Là Chuyển Nhà Thôi!
rom v1 đc cái camera chống rung với có đủ ánh sáng không nhiễu như rom khác nhưng thiếu ánh sáng là tối thui à. chán nhất là thiếu ánh sáng
xxxlegendxxx ơi anh gửi cho em backup rom TGDĐ đi
@S_ViệtNam Nó bị lổi nhưng vào phục hồi từng phần thì vẩn về tv dc.
@xxxlegendxxx là sao bác ? còn ko giản nén đc cơ
toots nhất là có cả thư mục clockworkmod là backup tiện nhứt
@S_ViệtNam Hôm trc mình giải nén dc mà.
@xxxlegendxxx ko đc bác àk
Mình dùng rom Tàu cũng ko có bản backup tv , đi bh hành thi cứ đưa đi thôi.
hoang022
ĐẠI BÀNG
11 năm
@xxxlegendxxx mình đã kịp backup nandroid rom gốc đề phòng bất chắc
@hoang022 vậy bạn copy cả file clockworkmod trong thể nhớ lên đây cho mình với, cả file nhá:p
hoang022
ĐẠI BÀNG
11 năm
@S_ViệtNam lúc trước mình root xong tùy biến cá nhân chứ 😕, giờ đang để em nó sạc rốt đa. để sáng mai mình restore rồi factory rs phát xong backup lại rồi ném lên cho bạn nhé. mà bạn tìm rom chỗ nào đấy, cho mình cái link mình qua đọc cái, cũng có tí tiếng anh 😁
@hoang022 bạn ơi, bạn vứt lên thì nhớ vứt cả cáo thư mục clockwordmod nha, cong khảon tìm rom thì tiếng trung quốc @@!~
hoang022
ĐẠI BÀNG
11 năm
@S_ViệtNam ối má ơi.hjz. bạn cho mình cái link để mình dùng googletls vậy. tìm bên xda không thấy có.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019