Hỗ trợ kỹ thuật phần cứng cho PC, Laptop Dell Vostro

DellSupport
24/3/2011 9:45Phản hồi: 2.379
2.379 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em mới mua con Dell 5460 tại TGDD, nói chung mấy ngày đầu không bị gì, nhưng đến ngày cuối cùng trong thời gian đổi trả (ngày thứ 7, lúc 12h đêm :v) em chơi LOL liên tục 3h, thì cái quạt nó hú như cái quạt bàn =)). Khi em ẩn game xuống để ra desktop thì nó mới hết hú, mở game lên lại tầm 10-15p thì lại hú tiếp. Nó kêu kinh khủng lắm các bác ạh, mấy bác cho em hỏi nó bị gì vậy?
Máy em từ hồi mua là nó bị trục trặc đủ thứ, nên nản lắm ạh, còn bọn kỹ thuật TGDD thì nó làm có lệ thôi, không nhiệt tình xíu nào, nên cũng không muốn đem ra cho nó coi.
@ngocnhung017 cái này cũng dể hiểu thôi
- khi máy chơi game, cpu + Vga nó làm việc nhiều thì nó nóng -> quạt chạy nhanh -> kêu là lẽ thường
- khi kéo game xuống thì Vga nó ko xử lý đồ họa game nữa -> ít nóng -> thì quạt nó chạy chậm lại
-quạt nó mà hú to thế thì chắc cũng giống dòng 3560 rồi, như cái quạt cônn nghiệp -> nó là bệnh chung của dòng vostro (suy nghĩ cá nhân thôi nhé), nên ko vấn đề j đâu, hơi bực mình xíu, mát là dc 😁
Vậy là dòng này, con nào nó cũng kêu to như rứa? 12h đêm yên lặng, đúng là em nghe tiếng nó như quạt máy ở nhà mình ý, ù ù ù... @@ Có bác nào bị như em không ạh? Để có gì em mang lên bảo hành, chứ em cũng ngại bảo hành lắm, sợ tụi nó luộc đồ mình. TGDD thì toàn để 2-3 ngày thôi @@
@ngocnhung017 hỏi xem bác nào dùng con này thì review
nếu mà là con 3560 thì đảm bảo quạt nó ko lỗi, do thiết kế nó thế và là 1 trong những nhược điểm của dòng này, hầu như ai cũng bị
Nếu nói thế thì dòng nào có card rời đều thế ạh? Vì trước giờ em chưa xài lap có card rời nên không biết! Vậy thì chơi nhiều như thế có bị gì không? Nghe quạt kêu nghe xót cả ruột bác ạh 😔
các bác cho e hỏi e mua con dell 3460 core i5 sao thấy quạt tản nhiệt của nó ít quay thế nhỉ?máy nó còn có về lỗi chỗ cắm mic ấy,cắm vào cứ phải chỉnh chỉnh mới nghe đc
ko phải, tùy dòng thôi và bị như vậy là số ít,

còn BH thì mang qua ngta kiểm tra cho
Máy e thì cũng đang con bh nhiều.có chế độ gọi bh tận nhà của dell.chi thắc mắc k biết có phải máy ai cũng vậy.hay do con may e nó lỗi
Cho em hỏi nếu em cài Windows 8.1 thì sử dụng lại driver của Windows 8 có khả dụng không? Không thì có driver riêng cho windows 8.1 không? Em xài Dell Vótro 3560. Tks bác 😃
@Akira151
Theo mình nghĩ là xài được driver của win 8 đó bạn, vì mình thấy nhiều người xài 8.1 lắm, trong số đó có lap dell.
Có ai xài dòng Vostro, mà lâu lâu nó bị kẹt phím window không vậy? Đang bị ức cái này, máy em sao thi thoảng cái nó bị kẹt, mặc dù không sử dụng tới nó!
@ngocnhung017 mua cái máy mà rước nhiều bực mình vào người quá:mad:
@matranphong Đúng rồi đó bác ạh, em nói thật, giờ em cạch luôn TGDD. Ngày đầu tiên em đi mua, nó đổi từ Linux sang win 7 64bit nhưng bị lỗi, em phải bỏ máy lại 1 đêm để nó cài. Qua ngày thứ 2 lấy về, test lỗi này nọ, thì thấy phím Fn+F6 (tắt loa) không sử dụng được. Lên nó, 2 thằng kỹ thuật mày mò hơn 3h đồng hồ, cuối cùng nó cài cho em bản win 8 32bit mới nhận được. Nhưng em lại không test bao nhiu bit, về nhà thấy card rời ko nhận, em tự mày mò cài win lại mà không được. Đem lên nó, cài lại cho bản win8 luxury 64bit, đầy đủ driver. Nhưng em về down game chơi thử, thì bị lỗi 0xc00007b, tới giờ vẫn chưa khắc phục được dù cài kis quét virus, cài đủ bộ C++ vẫn trơ trơ. Rồi cái ngày cuối cùng đổi trả (ngày thứ 7) thì mới trở chứng, ổ cứng kêu rè rè, quạt kêu nghe nóng ruột... Số em nó khổ thế bác 😔
minhitc
ĐẠI BÀNG
10 năm
dell vostro 3450 của mình mới nâng cấp win 8.1 sao driver wireless không nhận, không mở được wifi
cho em hỏi dell inspiron n4110 core i5 thì mình cài những chương trình j cho máy có thể đạt đc tốc độ tốt nhất ạ.
ak mua đia driver của máy có bán hk mấy anh nhi?
@kencoidt - tham khảo các thủ thuật tăng tốc độ
- chỉ cài các phần mềm cần thiết
- dọn rác thường xuyên
- driver lên lên trang chủ của dell, đánh severtag rồi down về, cần j phải mua
@matranphong cảm ơn anh!
Tình hình là em có 2 game trong máy, 1 game WOT thì cài ổ đĩa D, game LOL thì em giải nén ở ổ E. LOL chơi ngon lành, mà cái game WOT khi mở lên thì hiện thông báo "The application was unable to start corectly (0xc000007b). Click OK to close the application." Em search trên mạng thì có người bảo thiếu C++, có người bảo bị virus. Em có cài full C++ 2005 2008 và 2010, cài KIS 2014 để quét, và cài lại game (cả 2 ổ D và E) nhưng vẫn vậy. Ai giúp em với ạh 😔
mình đang dùng dell 3560, hè đang dùng k pim thì mất điện nên nguồn bị sụt mất 5 lít để thay! hôm qua đang dung bình thường co pin tắt máy bình thường mà bjo bật n không lên!
Cho mình hỏi có phải lại hỏng nguồn rồi không, máy hết hạn BH mà còn k BH tại Vn thì đên ttbh đợi có lâu không 😔
cho mình hỏi máy mình Dell Inspiron N5110 (Hết BH )bị : mở nguồn lên màn hình không lên. đem lại bảo hành Dell sửa báo lỗi chip SIO trên Main sữa 1.750.000. giá chip SIO trên main Mua là bao nhiêu mà sao sữa tới 1 triệu 7 dữ vậy.
Thank!
@hoadauxao30 trời ơi ! SIO mà thu giá đó thì Chém đẹp rồi . Giá thay thị trường MAX 600k nhé ! còn bạn mua về tự thay tầm 200-300k
e đang tìm mua pin 4 or 8cell của vostro 3300 nhưng không biết mua ở đâu. Các Bác biết mua ở đâu chỉ giúp e với.
Chào mọi người,

Hiện em đang dùng con DELL Inspiron N4030, em đang bị lỗi không nhận thiết bị khi cắm bàn phím Logitech K120.

Theo như em biết thì bàn phím này sử dụng driver có sẵn của window chứ không có driver riêng. Em cũng đã thử uninstall driver rồi update lại mà không thấy có dấu hiệu khả thi 😔

Mong các cao nhân chỉ giáo cho em vấn đề này với. Bàn phím vẫn còn tốt, cắm máy khác dùng vẫn bt. Em đang lo không biết máy em có cài thiếu driver PCI controller hay không :(
npl1994
ĐẠI BÀNG
10 năm
e dùng dell audi a5 bị hiện tượng đang bắt wifi ( của mình goltel ) đột nhiên tự ngắt kết nối ấn vào trouble thì nó ghi là router không cho phép máy tính kết nối vào . sau đó khoảng 15-20s là tự kết nối lại . dùng đc một rồi lại bị . hiện tượng này bị khá lâu rồi cài win cài driver đủ trò rồi mà vẫn ko ăn thua . resert lại cho router rồi mà vẫn ko đc . 😔 xin bác nghĩ cach cứu em với
npl1994
ĐẠI BÀNG
10 năm
@npl1994 uphttp://upanh.com/view/?s=user&id=6ricdt4haaf
bác check số svt 5VCFRX1 này là new hay ref vậy..cảm ơn bác trước
Mình đang dùng dòng vostro 3560,hôm nay đang lướt web thì thấy phần chình âm lượng tự động giảm về 0,ko cách nào chỉnh lên được,có lúc nó lại tăng lên max 100 phải khởi động lại máy mới hết,sau vài phút lại bị hiện tượng trên.
Mình có lên mạng tìm hiểu thì thấy bảo là do phần cứng,phần giảm âm trong máy bị chạm mạch hay gì đó.Mình cũng nghĩ là do phần cứng,vì đã thử ghost lại.
Máy mình vẫn còn bảo hành,nhưng mình đang ở Quy Nhơn Bình Định không biết có được bảo hành tại nhà không,nhân viên dell có thể đến tận nơi thay phần cứng cho mình ko
@mrvnd BH toàn quốc, gọi chúng nó đến nhà
Thật nhiệt tình . Thanks bác chủ thớt nhé. MÀ cho mình hỏi luôn giờ máy mình hết pin khi cắm sạc thì thi thoảng bị báo là nguồn ko đủ nên 1 số ứng dụng bị chậm và lag. Giờ mình phải làm như thế nào , liệu phải chăng do adapter bị hỏng . Thanks bạn
DellSupport
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có thể bị lỏng LCD cable đó em, em nhờ kỹ thuật tháo ra gắn lại xem
Tunggf
TÍCH CỰC
10 năm
@DellSupport
😃 Cám ơn anh ạ. Anh cho em hỏi như LCD 14inch bây giờ tầm ở trên trung tâm thay với giá tầm bao nhiêu ạ? Vì máy em hết hạn bảo hành rồi anh ạ.
Với trung tâm làm việc vào tgian như thế nào ạ. Em xem trên trang http://www.trungtambaohanhdellvietnam.vn/index.php thì họ ko có ghi.
@DellSupport Nhờ a DellSupport chỉ giúp e mua pin của Dell Vosstro 3300 ở đâu ạ
Thanks a!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019