Hỗ trợ kỹ thuật phần cứng cho PC, Laptop Dell Vostro

Thảo luận trong '[Win] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi DellSupport, 24/3/11.

1. dohung88

dohung88 Thành viên

hờ bạn check giúp mình thông tin về dell vostro của mình với xem nó là hàng referbished hay là hàng brandnew. Mình muốn tìm câu trả lời lâu lắm rồi nhưng search mãi trên mạng không thấy có. Nay, tình cờ vào đây lại thấy theard này, quả thật là rất vui mừng. nhờ bạn check xong gửi kết quả vào mail giúp mình với nhé vì bận đi làm nên không thường xuyên lên theard được.
    model: dell vostro v131
    service tag: 5B6PDR1
    express service code: 115-603-015-33
    email của mình là: dotronghung88@gmail.com
    sdt: 01666127988.

tiện thể cho mình hỏi luôn. Theo như quảng cáo pin của v131 có thể chạy được 9.5h, nhưng theo thực tế máy mình đo qua bartterybar thì chỉ chạy được 4h40ph thôi với wear level 12.7% trong khi mình mới mua được vài tháng. Bạn có thể chỉ cho mình làm cách nào để kéo dài thêm thời gian pin mà không phải tắt các hiệu ứng của win ko? và làm thế nào để làm giảm wear level được ko? thanks bạn nhiều!!!
    rất mong dellsupport trả lời những thắc mắc trên hộ mình nhé.

2. dangduy42

dangduy42 Thành viên

Service Tag
    5B6PDR1​

Computer Model
    Vostro V131​

Shipping Date
    11/17/2011​

Country
    Asia Pacific​
    Components

Parts Number​

Quantity​

Description​

00159​
    0​
    INFORMATION..., 1ST BOOT, HARD DRIVE​
    0HPVV​
    0​
    INFORMATION..., ROYALTY..., SUPPLEMENT(AL)..., LINUX..., UBT, LICENSE ...​
    560NY​
    1​
    DUAL IN-LINE MEMORY MODULE..., 2GB, 1333MHZ, 256X64, 8K, 204​
    5MJ24​
    1​
    SHIPPING MATERIAL..., BAG..., NOTEBOOK..., 12.5X18, POLY FOAM...​
    6T5WD​
    1​
    MODULE..., SOFTWARE..., LNX11.04, FACTORY INSTALL..., NO-MM, WORLD WIDE...​
    88PVP​
    1​
    MODULE..., LABEL..., INTEL..., NO BIOS..., CI52​
    HGPNT​
    1​
    HK3RG​
    1​
    BATTERY..., PRIMARY..., 65WHR, 6C, LITHIUM..., SAMSUNG POWER DIVISION...​
    KW658​
    1​
    MODULE..., INFORMATION..., DIRECT SHIP..., WISTRON...​
    KW659​
    0​
    INFORMATION..., DIRECT SHIP..., WISTRON...​
    M7F7R​
    1​
    Intel® Centrino® Wireless-N 1030 with Bluetooth v3.0+HS​
    PJ289​
    0​
    INFORMATION..., VPEPR​
    T1945​
    0​
    INFORMATION..., FORCE, 32BIT, PROCESS-ON​
    T3NPC​
    1​
    ASSEMBLY..., CAMERA..., HIGH DEFINITION..., SGL D-MIC, QUEEN​
    W5XJV​
    1​
    2GB (1 X 2GB) 1 DIMM DDR3 1333Mhz​
    XJG4G​
    1​
    MODULE..., HARD DRIVE..., 500, 7.2, P11, 4KE, SGT-DRU

3. mr huyen

mr huyen Thành viên

Chào cả nhà , nhờ cả nhà giúp mình cái dzụ này ạ !

Mình cài quick set cho model dell Audi a 5 . R5520 ,
    mình download từ trang chủ của dell về , nhập sever tag rồi mới down
    Mục đích là use chức năng battery meter nhưng sao cái giao diện nó lạ hoắc ah , tìm không thấy chức năng stop charge nhĩ ? e đã thử stick vào từng ô , mà nó vẫn charge bình thường các bác chỉ dùm ạ
    đây là hình giao diện ạ !
    Tks cả nhà
    Email của mình : huyen_expo@yahoo.com.vn
    Phone : 0909 556 516

4. LIENHUONG

LIENHUONG Ngôi Sao Tử Thần

Bạn cài Dell Battery Mater nhé :)
    http://www.4shared.com/file/B6cH5s1O/Battey_Meter.html

onggia179 thích nội dung này.
  5. mr huyen

mr huyen Thành viên

Hì bạn!

Mình đã cài thêm battery meter theo link của bạn nhưng giao diện vẫn không thay đổi gì o_O !!
    vẫn y như cũ ạ
    Tks bạn nhiều

6. dohung88

dohung88 Thành viên

vấn đề là mình muốn check xem máy của mình là hàng ref hay brandnew co và vấn đề về pin laptop nữa chứ mấy cái thông tin ấy thì lúc nào mà mình chả tìm thấy

7. choitythoi

choitythoi Thành viên

Anh DELL SUPPORT ơi..!
    kiểm tra giùm em dell vostro 3560 này với
    service tag : J8H0FV1
    cho em hỏi nó là NEW hay REF nha anh.
    Mình mới mua 2 ngày bên Phong Vũ, mình có kiểm tra qua các cách trên mạng nhưng nó báo là ko tìm thây thông tin, có phải đó là hàng REF ko anh?nếu là hàng REF mới mua 2 ngày có đổi được ko anh nhi? nghe nói trong vòng 7ngay mình có thể đổi hàng mới mà ko biết được ko? nhờ anh kiểm tra nhanh nhanh giùm em nhé T_T

8. trantuan_mxt4u

trantuan_mxt4u Thành viên

HELP.............................................................
    tình hình là mấy bữa nay chơi chế với mấy đứa bạn thì phát hiện ra là giữ ctrl nhớ ruộng không được ^^ máy đơ tạm thời có tiếng rè rè khi không giữ thì không sao cả ... hôm nay gõ word thì thấy giữ nút nào em nó cũng bị rè và hơi đơ đơ ...:( không biết em nó bị thế nào chứ em gõ cái này nhanh nó cũng có kêu rè rè.đôi lúc thì chả sao
    mấy bữa nay đang nghe nhạc bằng loa ngoài (trên youtobe) thì tự dưng em nó chuyển sang nghe loa của máy sau một tí lại chuyển nghe bằng loa ngoài
    mấy bác xem thế nào tư vấn xem em nó bị làm sao .thanks trước mấy bác :oops:

9. choitythoi

choitythoi Thành viên

giúp em vs mấy bác ơi T_T

10. LIENHUONG

Kể cả hàng REF thì check Service Tag cũng ra thông tin bạn nhé, nhưng số bạn đưa nó báo lỗi bạn à :(
    Error: Invalid serial number supplied, J8H0FV1. Please try again.

Đáng ra lúc mua bạn cần check trước đã, đủ thông tin về máy rồi còn test phần cứng máy xong xuôi mới thanh toán - thôi, giờ đi đổi sớm có khi còn thoải mái bạn à ;)

11. invlhanoi1

invlhanoi1 Thành viên

Hic bạn nhìn cái ảnh 1 có chỗ ENABLE EXTENDED BATERY LIFE tick vào đó. Xong chỉ chuột vào chỗ cục pin >>>>> NOT CHARGING là ok mà
    P/s: Hình như là cần restart lại máy ở lần đầu hay sao ý. Em cũng không nhớ lắm

12. trantuan_mxt4u

trantuan_mxt4u Thành viên

có ai giúp em với

13. tuthankhoc

tuthankhoc Thành viên

Hic em nhầm mất roài. Cái của bác khác của em. Của em có chỗ Turn off cơ

14. mr huyen

mr huyen Thành viên

:) Hi bác làm mình mừng hụt , e đã stick vào từng ô rồi bác à , vẫn u như kỹ ạ o_O

15. l0v3mhn

l0v3mhn Thành viên

mọi người cho mình hỏi chút, dell v3550 chuyển từ card on sang cạc rời như thế nào vậy?

16. LIENHUONG

1. Bạn ra Desktop - chuột phải chọn Configure Graphic Switchable
    2. Nó hiện ra bảng Câtlyst Control
    - Recent là những App đang chạy, mặc định là Power Saving (dùng card On) - bạn nhấp vào nó chuyển sang High Performance (card rời)
    - Other là những App khác, bạn browse đến C/Programfile

17. kimman1

kimman1 Thành viên

nếu như bạn dùng card nvidia thì nó có chế độ tự chuyển card khi dùng ứng dụng nặng còn ứng dụng nhẹ thì dùng card on hình như là để tiết kiệm pin ấy mà còn nếu mà xài điện thì vào nvidia chọn high performance nó sẽ tự động chuyển sang card rời lúc này thì máy nóng hơi giải nhiệt tốt cho nó nhé ko lại đang chơi bụp tắt máy hehe :D
    thân

18. Manh Ha Phuong

Manh Ha Phuong Dự bị

Em chào các anh, em mới mua con DELL Vostro 3560. Service Tag: 1YJ0FV1, check o trang cua DELL thi khong check duoc. Nó báo cái lỗi là :"
    We were unable to verify the Service Tag or Express Service Code you have entered. Please verify your entry or choose one of the options to the right. If you recently purchased a system, please try again in 48 hours
    ạ. Hỏi người bán thì bảo hàng mới quá chưa update được. E thấy không ok lắm. Nghe bảo đây là hàng nhập từ Malaysia về nên chưa update kịp. Gọi cho DELL Vietnam cũng bảo chưa check được. Mọi người cho em hỏi có cách nào để check không ạ. Để em còn kịp đi đổi con khác. Mọi người giúp em với ạ, còn 2 ngày nữa là em không đổi được máy nữa. Thanks mọi người ạ :-S

19. tai222

tai222 Thành viên

Service Tag:
    JTG0FV1
    , bạn nào xem dùm mình máy new ko?? và chế độ bảo hành như thế nao??? thank!!

20. tai222

tai222 Thành viên

bạn mua lúc nào mà thông tin chưa update, mình mua ngày 28/7 thì về đến nhà đã có thông tin!