Hỗ trợ kỹ thuật phần cứng cho PC, Laptop Dell Vostro

DellSupport
24/3/2011 9:45Phản hồi: 2.379
2.379 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anh chủ theart cho em hỏi khi đi mua máy dell vostro 3460 cũ thì cách test máy như nào ạ
Máy mình (Inspiron n4010) dạo này lâu lâu đang dùng tự dưng màn hình trắng xóa, máy vẫn chạy bình thường. Để một lúc sau thì lại ổn.
Mình nghĩ chắc là do cáp có vấn đề.

Bác nào có kinh nghiệm lỗi này giúp mình cái. Sữa ở đâu ? Giá tầm bao nhiêu?

Mình mới mua e dell 5470 mà tình hình là wifi chập chờn gần như ko bắt đc, nhưng máy dell 14r của bạn mình thì chạy vù vù, có cách nào khắc phục ko ạ?
Cho mình xin hỏi , có cach nào khắc phục , dell vótro online wifi 1 lúc bị tình trang Limitted Access , mình dis rồi reconnect lại thì ok , .Thanks
nghia_hxn
ĐẠI BÀNG
10 năm
bạ ơi, mình nới mua dell 5470, cài win 8.1 mới nhất, mình lên trag chủ dell kéo driver quickset rồi nhưng k thấy ohần cài đặt ngắt sạc ở đâu nhỉ? Bạn hướng dẫn mình với. Tk bạn.
anh em cho mình hỏi.
mình mua máy Dell vostro v3560 core i5 ram4g hdd500 dc 1 năm rồi mà
từ khi máy mình đem bảo hành từ Hoàn long về thì máy chạy chậm .tưởng là nó update win nên cài lại,rồi từ đó đến giờ không thể cài nổi game nào nặng dc luôn.ví như NFSP hay PES 2013 ,nản thật ko biết bon họ có ăn cắp gì trong máy mình không nữa.bữa đến đó kêu nó ghost lại rồi mà cài xong vẫn ko chơi dc .báo là not responding. mong anh em giúp đỡ
Mình đang dùng con dell 3560. Lúc trước tết thì không sao, nhưng kể từ đợt tết ra đến giờ vào chơi dota2 nó cứ giật giật, kiểm tra mới thấy nhiệt độ của máy rất cao, lên đến 8x,9x. Máy mình dùng được 1 năm, nhờ mọi người tư vấn giúp làm thế nào để khắc phục chứ để thế này giảm tuổi thọ máy mất cpu.png
@capricornus1201: vác đi vệ sinh tổng quất đi rồi tính sao (làm ở đâu củng được: của hàng laptop cho đến dell center)

@đài võ đình: theo tui, nên cài win phù họp nhất với máy (dùng driver theo service tag + update đầy đủ win: các framework, ...) rồi xem kết quả ra sao

@nghia_hxn: có thấy hình cục pin trên thanh taskbar gần đồng hồ góc dưới phải không!?, nhấn vào chọn [more power option] -> dòng cuối cùng [dell battery meter] -> nhấp vào ô [turn off battery charging] (đây có phải là vấn đề bạn thắc mắc không???)

@pullna0112: xin cho biết thêm đây là wifi ở nhà hay ở nơi công cộng???, hãy thử nhiều nguồn bắt xem: vẫn bị là do máy thì thử cài lại driver wifi theo service tag còn không thì xem lại nguồn phát (cấu hình lại nguồn phát hoặc thay)

@hoanghientrang90: mới mua thì cứ vác đến nơi mua nhờ họ kiểm tra dùm (có chính sách bảo hành mà lo lắng gì)

😁:D:D:D:D
nghia_hxn
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nghiemandroid đúng là vấn đề của mình thật nhưng mà nó k hỗ trợ turn off Battery charging bác ạ, thế mới đau chứ. 😔
@nghia_hxn chiêu cuối, cài lại hoặc cài hạ bản win (nên cài 64b) được hổ trợ (tức có driver theo service tag, thử win 7 vì 8.1 ~ 8 thôi) nếu driver không hổ trợ thì chọn phần proproties -> compatibility mode

- lưu ý: quickset drivers phần quan trọng, cập nhật bios nếu có

chúc thành công :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
nghia_hxn
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nghiemandroid tk bác nhiều ạ 😁
thaisalemvt
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cái quạt tản nhiệt cpu dell Inspiron 1545 của em không chạy nữa.Tháo ra gắn qua máy khác thì vẫn chạy phà phà.Có phải IC nguồn cung cấp cho quạt có vấn đề không anh?Giờ chỉ còn cách nối nguồn 4-5v trực tiếp cho quạt? IC nguồn cho quạt thì k sữa,thay được đúng không anh ?mà câu trực tiếp như zay thì chắc quạt lúc nào cũng quay liên tục,chắc mau hư lắm?Có câu trực tiếp vô chổ nào ok thì a chỉ e cụ thể,e mượn hàn,đồng hồng hồ về đo làm luôn
Chào các bác
Tình hình là hôm qua em mới mua con Dell Vostro 5470 bên Laptopno1
Máy móc thì không có gì phàn nàn. Phải cái wifi của nó thì tệ quá, phòng của em trên lầu, ngồi ngay trên cục router luôn, chỉ cách 1 lớp sàn tầng thôi.

Nếu ngồi dưới nhà, gần cục phát thì sóng sánh vèo vào, lúc nào cũng max speed của đường truyền(~400kb/s)
Còn khi em vác em nó lên phòng em thì ôi thôi ì ạch, rớt liên tục, đỉnh điểm down Dota2 qua steam chỉ lết được lên 40kb/s. Rất thường xuyên lê lết vài trăm bytes/s.

Em có hỏi tư vấn kỹ thuật bên Bảo An thì họ nói dòng 5470 này Dell đã sửa lỗi wifi ròi, ko như 5460 nữa. Nhưng mà thế này thì khó chịu thật, em làm sale hay phải đi công tác, vào ks mà bắt wifi thế này thì chết em.

Em đã cài win7 và driver mới nhất trên trang của dell ròi. Các cao nhân có biện pháp khác phục nào thì chỉ em với

Với lại có bác nào biết cách tắt cái thay đổi độ sáng tùy theo hình ảnh trên màn hình của máy này ko. Vào mấy trang tối tối (steam chẳng hạn thì nó làm tối màn hình đi), vào trang sáng (như vnexpress) thì nó lại tăng độ sáng lên. Nhìn mau mỏi mắt lắm
@Heaven3989: có lẽ do chưa "rữa" nên nó thế 😁

1) nhìn chung, nhận & phát wifi phụ thuộc vào nguồn phát (cục phát sóng: xịn sóng ổn định & xa hơn) và nơi nhận (anten wifi + mạch wifi) nên thực tế tinh chỉnh chưa giúp ít nhiều được ... nhưng vẫn có thể thử 🆒 (phát huy hết mức)

xem hình minh hoạ nhé :rolleyes:

p/s: nên thử nghiệm nhiều nơi, nhiều điều kiện hơn (ra cafe, trong cty, ...) ở nhà nên đổi 1 con wifi hạng trung như: buffalo chẳn hạn (tiết kiệm thì repeater mà xử) ... mà đang dùng cục phát + card wifi trong máy là gì??? 😕

2) cần phải cài dell quickset để có dell battery meter

vẫn xem hình ;)

1800545455 giờ thay đổi phím chức năng. Mình không nghe thấy bảo hành của dòng vostro là sao? Ai chỉ mình với
HELP HELP !!! mình vừa mới mua 1 em DELL VOSTRO 5470 bên Bảo An, nhưng khi về cài và sử dụng Win 8 (bản không chính chủ) thì mới phát hiện ra máy có vấn đề với AUTO BRIGHTNESS.
Máy mình luôn tự động chỉnh độ sáng màn hình tương ứng vs phông nền của giao diện đang sử dụng, Ví dụ, khi vào 1 trang web có phông nền chủ yếu là màu đen thì máy sẽ tự hạ ánh sáng màn hình xuống và ngược lại, khi vào những trang có phông trắng (như forum của tinh tế) thì độ sáng lại đc chỉnh tăng cao lên.
Ai cũng dùng dòng vostro và biết cách khắc phục tình trạng này thì giúp mình với 😔
Xin hỏi anh em 1 tí , là máy mình xài wifi ở đâu cũng khá ổn , nhưng do cũng ít đi nên ko biêt , ở nhà đang dùng wifi tenda , nhưng dạo này cứ bị limit access , nên phải dis , reconnect lại mới vào đc , có cách khắc phuc ko mọi ng
pinos
ĐẠI BÀNG
10 năm
@pullna0112 Bạn xem xem có phát được ở chanel withd cố định không chuyển qua 20Mhz không biết, đừng để Auto nữa. Dải bắt của con này có vẻ kém cộng với antena và vỏ thiết kế ko tốt nên càng kém
Mình chỉ biết khắc phục vậy. Nói chung là bạn mang qua Dell và hỏi xem họ có hỗ trợ gì thay card wifi không.
@pullna0112: cách đơn giản nhất & tốt nhất là hãy nén cái tenda đó đi, sắm cái buffalo về mà dùng :rolleyes:
Em đang dùng chiếc Dell Vostro 3450, và đang gặp phải vấn đề là máy cứ làm hỏng apdapter. Lúc đầu thì hỏng cục apdapter zin theo máy, em mua apdapter khác (linh kiện) thì bị hỏng tiếp, tất cả là 1 cục zin và 3 cục linh kiện. Hỏng nhưng vẫn dùng đc khi cắm trực tiếp, chỉ là ko sạc được pin. Nếu bật máy lên và cắm những cục apdater bị hỏng đó vào thì máy báo thông báo như hình bên dưới. Nhờ mọi người chuẩn đoán giúp máy em bị gì, em cũng ko muốn bung máy ra. Em cảm ơn
namloik35
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình đang sài con lap Dell Vostro 3460 HWZ61W1 được hơn 1 năm. Máy chạy trên nền Windows 7, mình cũng thường update các driver cho máy.
Dạo gần đây máy nóng lên rất nhiều( có thể do thời tiết ở Sài Gòn) dù mình dùng đế tản nhiệt. Chưa hết, vấn đề nghiêm trọng là: mỗi lần mình khởi động, tới cái logo thằng DELL là nó đơ luôn. Mình phải khởi động lại mấy lần mới vào lại win? Các anh chị em có cách nào giúp mình với!
namloik35
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình đang sài con lap Dell Vostro 3460 HWZ61W1 được hơn 1 năm. Máy chạy trên nền Windows 7, mình cũng thường update các driver cho máy.
Dạo gần đây máy nóng lên rất nhiều( có thể do thời tiết ở Sài Gòn) dù mình dùng đế tản nhiệt. Chưa hết, vấn đề nghiêm trọng là: mỗi lần mình khởi động, tới cái logo thằng DELL là nó đơ luôn. Mình phải khởi động lại mấy lần mới vào lại win? Các anh chị em có cách nào giúp mình với!!
pinos
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cho hỏi hỗ trợ DELL của topic này là ai. Dell ngừng hỗ trợ rồi sao
khoi_doan
ĐẠI BÀNG
10 năm
chủ thớt ơi cho mình hỏi , mình mới mua con dell vostro 3560 dùng được mấy tháng mà nó báo như trong hình là sao ạ, có phải là bị hỏng ổ cứng không? ( mà để ý thấy máy dạo này dùng rất nhanh nóng)
Screenshot (2).png

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019