TỔNG HỢP Hỗ trợ miễn phí cho máy Samsung (S1: i9000, Captivate, Vibrant..., S2,...). Repair IMEI máy Samsung

Thảo luận trong 'HỎI ĐÁP - CHIA SẺ KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi laptopthinkpad, 16/7/11.

1. handukims

handukims Thành viên

Tình hình là em captivate của em mới mua . Hôm nọ tự nhiên nghịch up room qua ordin từ 2,1 lên 2.3.3. Up xong khởi động lại thì treo lôgo toàn tập. Em đã thử mọi biện pháp và mang qua nhiều nơi như Daotoan hay Cellphone up lại đều không dc. Cách anh đấy nghi là lỗi flash. Mà cái này khổ cái là không có chỗ thay. Bác nào đoán dc bệnh và nếu bị flash thật thì các bác biết ở đâu chỉ em chỗ thay với. Khổ quá.
    Chi tiết là máy em thế này. Giờ vào boot loader hay download vẫn vào dc nhưng cắm vào máy tính thì chỉ nhận sạc thôi ạ.
    mong các anh chỉ giáo giúp ạ.
  2. dmufo8469

dmufo8469 Thành viên

Anh ơi em Dũng ở Thái Nguyên đây ( vừa call) cho anh ấy. Mai anh ráng ưu tiên trường hợp con T989 bị mất boot của em với nhé,anh có đối tác ở Hà Nội thì cho em hay nha,em qua đó, em chào anh, rất cảm ơn vì sự nhiệt tình của anh.
  3. chu0i_vn

chu0i_vn Thành viên

Cho em hỏi về bệnh của i9000 hay bị mất sóng
    Cột sóng vẫn báo đầy nhưng muốn gọi đi hoặc kiểm tra tài khoản thì bị báo "error connection network"
    Em đã thử dùng vài bản rom nhưng không khả quan lắm
  4. qaykas

qaykas Thành viên

Trường hợp này bạn có nhiều vấn đề để thử :
    1. Thay đổi cổng USB của máy tính hoặc đổi sang máy khác nếu có
    2. Thay cáp khác (nếu cáp bạn đang xài không phải là cáp zin)

nếu không được thì bạn về trang nhất làm theo mẫu đăng kí hỗ trợ rồi LH với A.Lam và A.Minh để được trợ giúp.
  5. quocthanhjs

quocthanhjs Thành viên

Nick tinhtế: quocthanhjs
    Tên: Thanh
    Đ/chỉ: Bạc Liêu
    Số điện thoại: 0918987798
    Loại hình đăng ký hỗ trợ: cứu boot
    Máy SS captivate: Sau khi flash PDA fix 3 button (không PIT), Máy bật không lên, PC không nhận, xạc không vào.
    Chế usb jig nhưng không hoạt động.
    Mong được hổ trợ.....
  6. bmwowen

bmwowen Thành viên

Nick tinhtế: bmwowen
    Tên:nhat tien
    Số điện thoại: 9846832
    Địa chỉ: tp hcm
    Model máy: i897
    IMEI: 4257737
    Yêu cầu hỗ trợ: cứu boot
    Ghi chú: em fixbutton rồi màn hình đen thui, khởi động không lên
    Rất mong mọi người giúp đỡ em nha, thank nhiều
  7. diepquang2222

diepquang2222 Thành viên

Xin giúp
    Em dùng galaxy s 4g t-mobile (t959v) rom 2.3.6 gốc
    Nếu 1 tin nhắn thì gửi ok, nhưng 2 tin nhắn trở lên thì không gửi được báo failed.
  8. saohom

saohom Thành viên

cho mình hỏi tí máy mình là lg p990 do chạy flah recovery bị lổi hiện nay chỉ hiện logo lg k hard reset dc k nhận driver, ngoai phím nguồn thì k sủ dụng phím nào đc vậy có phải là hard brick k và có cứu đc k hay phải thay main ( xin lổi vì vào topic samsung mà hỏi về lg mong các bác cho lời khuyên
  9. trungh7adv

trungh7adv Thành viên

Anh Lam ơi máy em đã tới chỗ anh chưa vậy ạ? Em gọi điện mà ko thấy anh nghe máy.
  10. boomsevens

boomsevens Thành viên

Các bro chỉ cho em cách đổi Ip tĩnh cho Captivate với. Nhà em dùng mạng MyTv, máy bắt được Wifi nhưng không vào mạng được ........
  11. bjnhduongboy

bjnhduongboy Thành viên

Nick tinhtế: Bjnhduongboy
    Tên: Duy Linh
    Số điện thoại: 9051345
    Địa chỉ: BinhDuong
    Model máy: i727
    IMEI: 42727297
    Bản ROM hiện tại:
    Yêu cầu hỗ trợ: Em nghe may anh bao? la bi mat boot.
    Ghi chú: May' FW 2.3.4 thang` ban. up len 2.3.7 nhung bi loi font. Em keu no' up" lai. nhu cu~ nhung khong duoc. Hien tai man` hinh` den thui, cam' sac. khong bao gi het.
  12. anhkiet402

anhkiet402 Thành viên

Nick tinhtế:anhkiet402
    Tên:Anh Kiệt
    Số điện thoại: 0949242012
    Địa chỉ: Hồ Chí Minh
    Model máy: T959v
    IMEI: 041156504
    Bản ROM hiện tại: (trường hợp cứu boot thì không cần ghi).
    Yêu cầu hỗ trợ: cứu boot.
    Ghi chú: Em flash lại room gốc cho em Galaxy S 4G bằng Odin. Tuy nhiên, do chọn sai rom, bootloader hay sao ý nên sau khi Odin finished, thông báo Pass thì máy tắt ngúm. Cắm cáp USB không lên, bấm 3 phím để đưa về download mode không được, thử One click unbrick lun rồi.

Anh Lam, anh Minh giúp đỡ với nhé. Cảm ơn các anh
  13. nguyenphu006

nguyenphu006 Thành viên

Nick tinhtế:Nguyenphu006
    Tên:Thanh Phú
    Số điện thoại: 01696959450
    Địa chỉ: Hồ Chí Minh
    Model máy: i897
    IMEI: bị mất
    Bản ROM hiện tại:2.3.4
    Yêu cầu hỗ trợ: Cứu máy.
    Ghi chú:Em lỡ mua nhầm máy bị bệnh hiện imei ảo ( toàn số không) gắn sim vô xài bình thường, nhưng sau 1 tháng bỗng dưng nó mất imei và không nhận sim, anh có thể giúp em tạo lại imei khác không ạ, em sẽ lên đó luôn
  14. duongthanhcong

duongthanhcong Thành viên

Đây rồi.
    Bác đây rồi.
    Hôm đấy em có lỗi quá.
    bác alo em buổi chiều muộn,nhưng em lúc thay sim quên mất ko lưu nên mất số luôn.
    Bây giờ mới gặp bác để nói lời xin lỗi.
  15. trungh7adv

trungh7adv Thành viên

Vâng cám ơn bác, nhưng không may là máy em bị phần cứng bác ạ, em đã gửi máy vào trong HCM để bác Minh phẫu thuật rồi ạ.
    Sáng nay 2 bác đã gọi lại thông báo tình trạng máy và đang chuẩn bị cho em nó lên bàn mổ rồi ạ. Cầu mong cho cái máy nó hồi sinh hix!
  16. hoaan

hoaan Thành viên

lên cho anh Lam và Minh.hôm qua mới úp rom giúp 2 ae trên tinh tế.
  17. baotrung_lk

baotrung_lk Thành viên

Nick tinhtế: baotrung_lk
    Tên: Trần Bảo Trung
    Số điện thoại: 01689976821
    Địa chỉ: HCM
    Model máy: Captivate i897
    IMEI: 1427400
    Yêu cầu hỗ trợ: Sửa Camera
    Ghi chú: Máy em bị hư Camera ( k phải do Rom, up nhiều bản rồi vẫn vậy), a Minh cho e hỏi là nếu thay thì giá khoảng bao nhiêu z a! Thanks a!
  18. bdg1210

bdg1210 Thành viên

Con máy của bác giống của em trước đây rồi. Cầu mong cho con máy của bạn không bị hỏng flash. Không là mệt đấy.
    Nhân tiện up cho anh Lam anh Minh. Tinhte thấy 2 anh là nhiệt tình nhất đấy ạ. Mong từng ngày có main để thay cho con máy để được đú với anh với em.
  19. baotrung_lk

baotrung_lk Thành viên

máy bác hư main ak, bán cho e cái camera đi..hjhj..:p
  20. phamleader

phamleader Thành viên

MOng mọi người giúp đỡ e với ạ. Hoặc e nhờ a nào ở sg cứu e với :( Thx mọi ng .............................