Hỗ trợ trình chiếu với PC Link trên Zenfone

kendi19841001
23/5/2014 9:12Phản hồi: 45
Hỗ trợ trình chiếu với PC Link trên Zenfone
Những chiếc Zenfone đang trở thành những sản phẩm khá hút trên thị trường, sức hút của những chiếc Zenfone này không chỉ ở cấu hình, thiết kế mà còn phần giá và nhiều tính năng độc đáo mà nó đem lại. Nay mình xin giới thiệu đến các bạn một công cụ nhỏ gọn hỗ trợ trình chiếu tuyệt vời được tích hợp ngay trên những chiếc Zenfone 4, 5, 6.

Để có thể sử dụng tính năng này, đầu tiên bạn hãy truy cập vào đường link http://pclink.asus.com, phần mềm sẽ tự động tải về, phần mềm này khá nhẹ chỉ khoảng 28Mb.

Quá trình cài đặt ứng dụng vào máy tính khá đơn giản, tập tin khi tải về có tên là PCLinkSetup.exe, để cài đặt ứng dụng bạn chỉ cần click đúp vào tên chương trình và làm theo các bước hướng dẫn bên dưới :

Bước 1

Bước 2

Bước 3

Bước 4

Bước 5

Quảng cáo

Bước 6

Kết nối ứng dụng giữa điện thoại với máy tính thông qua một cáp USB được tích hợp sẵn trong cáp sạc pin điện thoại, sau khi cắm cáp kết nối, và khởi động ứng dụng từ cả Zenfone và máy tính, bạn sẽ thấy nút connect nổi lên và chỉ cần nhấp vào để bắt đầu quá trình hỗ trợ trình chiếu

Phần giao diện PC Link trên máy tính

Với ứng dụng này bạn có thể thoải mái chụp hình và trình chiếu trên màn hình máy tính lớn cho bạn bè cùng xem được thoải mái, hay phóng lớn màn hình điện thoại ra để xem phim, chơi game bỏ qua giới hạn nhỏ của màn hình 6 inch hạn chế và chất lượng hình ảnh không hề thay đổi, độ trễ dường như cũng không xuất hiện.

Điểm đặc biệt của tính năng này là bạn vừa có thể thao tác trên màn hình cảm ứng của Zenfone mà cũng có thể thao tác trên touchpad cảm ứng hay bàn phím của máy tính, tính năng này khá thuận tiện khi bạn chuyển chế độ nhắn tin, lướt web qua bàn phím máy tính. Hệ thống âm thanh trên Zenfone cũng được chuyển qua loa của máy tính.

Quảng cáo

Ngoài ra, bạn cũng có thể tự sướng với chiếc camera 13mb khủng với tính năng này hay trình chiếu slide, thuyết trình phục vụ học tập và thuyết trình khá hiệu quả.

Với những gì có thể mang lại, PC Link thật sự là một công cụ hỗ trợ trình chiếu khá tốt cho người sử dụng, với Zenfone thì vẫn còn khá nhiều tính năng hay mà bạn có thể khám phá, phục vụ cho nhu cầu học tập và làm việc của mình.
45 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cài đặt thì khá đơn giản rùi, em này chắc được việt lắm đây, mà có bik chừng nào thì sản phẩm này bán ko gị, chờ goài dài cổ mà vẫn chưa thấy đâu :3
ha ha cái phần chơi game giống như đang cầm tay cầm ấy nhể, gị thì chụp hình xong tha hồ coi trên laptop rùi, cũng khá tiện lợi đây
duybt74
ĐẠI BÀNG
10 năm
zen4 sao ko thấy cái PC link
Police01267
ĐẠI BÀNG
10 năm
@duybt74 lên 4.4 có rồi nha
phusayeuem
ĐẠI BÀNG
10 năm
nghe nói Zen 4 phải tải về chứ ko có sẵn bạn, đặc biệt với zen 4 màn hình nhỏ thì tính năng này lại càng hữu hiệu, chả bjk phải ko, thớt xác nhận giúp cái hế hế
duybt74
ĐẠI BÀNG
10 năm
ai root zen5 rồi cho xin cái apk pc link đi
tranlonghm
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình cài cái pc link rồi nhưng không kết nối với zenfone 4 đc, đúng nản. Cắm dây cắm nhợ đàng hoàng rồi mà tab connect vẫn tối thui :mad::mad::mad::mad:
Có ai bị giống mình chưa ?
Bác nào fix đc hướng dẫn giúp mình vs 😁:D:D
Thanks các bạn :p:p:p
duybt74
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tranlonghm hình như ko hỗ trợ zen4, à cấm ở chế độ gỡ rối ấy, nó sáng nút connect nhưng bấm vào hì bị dis ra
@tranlonghm Mình cũng dùng zenfone 4 cài xong cũng không bắt link được liệu đây có phải là lỗi không nhỉ vì trên phần tiêu đề nói hỗ trợ cả zeenfone 4 ma
tranlonghm
ĐẠI BÀNG
10 năm
@duybt74 dùng soft khác cài vào alo vs lap thì cái phone truy cập đc vào lap, trên lap cũng thấy cái thẻ nhớ của cái phone ( chưa cài thì không thấy thẻ, chỉ nhận đc cái ASUSTOOL )😁:D:D
minh cai pclink no bi the nay
tranlonghm
ĐẠI BÀNG
10 năm
dùng thử airstream đi bạn
toppic troll ak? sao zf4 có connect được đâu? lục tùm lum không thấy trong đt có pc link lun? chủ toppic thì nín thin
sao mình xài zenfone 5 cắm vào nó sáng nút Connect mà ko kết nối được
Mình zen 5 cắm vào lap thì lên hình nhưng độ trễ delay nhiều quá,có bạn nào giống mình k
@Trau bo hàng xách tay hay chính hãng vậy bạn? Mình lúc mua bản CN phải chạy lại WW ko biết có phải do vậy nên ko kết nối với PC dc ko :|
@huycuong92 Xt bạn ơi,kết nối thì đc,nhưng bị delay nhiều quá

Gửi từ ASUS_T00J của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
pdt3p
ĐẠI BÀNG
10 năm
ko tắt màn hình điện thoại mà vẫn sử dụng được trên pc nhỉ
Tại sao mình làm mà khi kết nôi điện zenphone5 vào , nhận thiết bị xong ấn Connect trên máy tính thì đen lại một lát rồi lại bật ngay ra màn hình connect nhỉ , ấn bao nhiêu lần cũng vậy . Mình dùng máy tính bàn chứ không phải laptop
tiachopxanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
1. Các bác cần tải Driver ở đây về:
http://dlcdnet.asus.com/pub/ASUS/ZenFone/A500CG/ASUS_Android_USB_drivers_for_Windows_20140325.zip
Cài nó vào máy--> cài thủ công bằng Device Manager nhé.
2. Phải tích vào mục gỡ lỗi USB trong mục Nhà phát triển (trong mục cài đặt ở điện thoại)
3. Bật chương trình PC-Link ở cả điện thoại và máy tính lên rồi kết nối.

Mình đã dùng để đá PES, được một lúc thì bị delay.
@tiachopxanh pclink này đòi hỏi cấu hình laptop mới k bị delay,lap cấu hình yếu là bị delay,pclink chỉ hỗ trợ win 7 chở lên
tiachopxanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Trau bo Hê hê, máy lap em đang dùng Win7, nhưng máy thì cũ lắm rồi, mua từ hồi 2008 cơ, chắc cấu hình yếu nên bị delay.
Đã test với alpha 8.
Ban đầu ngon, nhưng dc 1 lúc thì giật tung chảo.
Chắc dùng chơi mấy game nhẹ thì dc. Cái này chơi clash of Clan ok.
cây zen 4 tìm hoài ko ra cái pc link là sao ta??
@Thệ gòm Zen 4 k hỗ trợ pc link

Gửi từ SM-G900F của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
authien9x
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Thệ gòm zenphone 4 choi duoc nhe ban.. chi can ban up phien ban 4.4.2 cua zenphone 5 la duoc
èo, kỳ zậy @@ thấy chủ topic nói có làm mừng hụt @@
Nhưng mình nghĩ là có, thấy trên trang driver asus có cho zen 4 mà
@Thệ gòm Nói lộn đó bạn ơi,xài pc link,đòi hỏi lap top có cấu hình mới k bị delay,core i3 còn bị delay nữa,core i7,thì mượt thôi rồi

Gửi từ ASUS_T00G của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Fonepad 7 up lên kitkat 4.4 cũng có pclink đầy đủ :d

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019