Hỗ trợ và tư vấn về thiết bị WiFi Cisco Linksys

CiscoLinksys.VN
30/7/2012 16:59Phản hồi: 698
698 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

darkenza86
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình đang có ý định nâng cấp 1 con ADSL Wifi.

Ở nhà hiện đang xài con WRT54GS gắn với 1 cái modem ADSL đi kèm hợp đồng. Dạo này mình thấy sóng wifi hay chập chờn và dễ rớt trong khi internet cổng LAN vẫn ok.

Nhờ bạn tư vấn dùm 1 con ADSL Wifi thay thế luôn cái modem hợp đồng.
Ưu tiên sóng khỏe và ổn định vì hiện tại con WRT54GS đặt ở tầng 1, ở tầng trệt và tầng 2 gần như là không có sóng. Không biết có con nào phát được sóng lên tầng 3 thì tốt quá.
Giá trong khoảng 1-2 triệu là ổn. Nếu nhích lên 1 chút cũng vẫn có thể được.
@darkenza86 Tầm giá bác có nhích. Bác dùng X2000
Bác chủ thớt bỏ anh chị em bơ vơ lại đây rồi, đợi hoài mà không thấy câu trả lời. :v
hthmobile
TÍCH CỰC
11 năm
Đem con bỏ chợ hô hô hi hi ...:p
e đang dùng cái E 1200 muốn update fimware quá mà toàn báo lỗi, bác có thể hướng dẫn e chút được không?
hthmobile
TÍCH CỰC
11 năm
Thương hiệu Linksys không còn là sở hữu của Cisco nữa, họ bán rồi nên bây giờ topic này đóng cửa nhé.
nightma
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hthmobile Thật không hả Bác? Mà Bác lấy thông tin ở đâu vậy?
hthmobile
TÍCH CỰC
11 năm
@nightma Ở đây: http://sohoa.vnexpress.net/tin-tuc/doi-song-so/cisco-ban-linksys-cho-doi-thu-belkin-2418795.html
up
Mình có mua con cisco e 3000 nhưng cảm thấy phủ song kem wa ko biết có cách nào tối ưu no ko.mình đặt no giữa nhà đi ra sau khoản 7m thì sóng yếu xiều
lmcuong4u
TÍCH CỰC
11 năm
@quocthai3250 Mình đang xài con EA2700 mà sóng cũng kém. Chỉ được cái thương hiệu và quảng cáo thôi, cạch Cisco roài.
Link em bán nó đây: http://www.tinhte.vn/threads/thanh-ly-wifi-linksys-ea2700.2004047/, k phải chém gió nhé.
nightma
ĐẠI BÀNG
11 năm
Belkin cũng là Hãng tốt hy vọng Linksys tiếp tục phát triển và hỗ trợ Anh em ở thớt này
Thật uổn tiềng cho cisco
minhlayoh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn ơi cho mình hỏi, mình có mua 1 con EA4500, nhà sử dubgj đường truyền cáp quang của Viettel, mình đã gắn vào cấu hình xong tất tần tật, sóng Wifi có đủ cả nhưng kết nối internet không được, bạn có thể hướng dẫn mình không? Giờ mình bó tay với con này rồi ấy hjx
hthmobile
TÍCH CỰC
11 năm
@minhlayoh Cisco nó bán Linksys rồi bạn ơi.
Mình muốn mua nhưng không biết bảo hành ở đâu bạn nhỉ, hiện tại có dùng con E900 nhưng hư mà thằng phongvu lại không chịu bảo hành
Chào bạn,mình muốn bạn tư vấn về các loai wifi router cua linksys. Mình cần loai nào sóng khoẻ vì nhà minh 2 tầng (môi tầng 160m,còn có vườn nữa) nếu có thể cho mình biết tên sản phẩm và giá cả nhé,chờ replay của bạn.
hthmobile
TÍCH CỰC
11 năm
@minhlong2312 Thằng này nó mất việc rồi ko tư vấn cho bạn đc nữa đâu.
@minhlong2312 Bác mua EA4500 đi, hoặc EA6500
efox84
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chào bác, em dùng ea6500 và có một ổ di động 1t gắn vào cổng USB. em muốn hỏi bác là làm sao để có thể kết nối vào ổ của em từ bất kỳ thiết bị nào có internet, em đã thử nhưng các thiết bị trong mạng nội bộ còn các thiết bị sử dụng mạng ngoài thì không được bác ạ.
@efox84 USB sử dụng trong mạng LAN mà, EA6500 có dịch vụ lưu trữ đám mây. Bác tham khảo cái đó
Cho em hỏi em cũng đang dùng con wifi linksys, không hiểu tại sao em đang dùng bt trước kia,, nhưng bây giờ tự nhiên nó chỉ dùng đc 1 lúc thôi tầm 10' hay 5' gì đấy, rồi tự nhiên nó bị mất mạng luôn. xong 1 lúc sau lại có, xong lại mất. Tóm lại là đường truyền của nó không đc liên tục.. Giải đáp hộ em cái 😃
@shanghai7793 Bác reset, cài lại. Còn phải xem thực tế nữa. Tên thiết bị gì, nếu hỗ trợ dải 2.4GHz và 5GHz thì để sang 5GHz xem,...
hthmobile
TÍCH CỰC
11 năm
Thương hiệu Linksys không còn là của Cisco nữa, các bạn có hỏi thì ko có ai giải đáp đâu.
thế thì thôi vậy
mình mới mua cái linksys wireless router có 4 port, bạn chỉ giùm mình cách cài để có thể xài được 4 cái port đó. bữa thằng trên bưu điện nó cài giùm thì cái đó chỉ để phát wifi chứ hok xài được 4 port
@ShanZu Bác reset đi cài lại cho zin ^_^
Chào bạn
Mình không biết mua EA4500 hay EA6500 hai cái này đều mua tại Mỹ không biết có dùng được mạng ở việt Nam không vây ? Xin bạn cho chỉ giáo cảm ơn
@goletasbcc1 Dùng được bạn à

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019