Học lí thuyết và chạy thử sa hình thí điểm Thi bằng lái A2

cuLong
23/12/2013 9:11Phản hồi: 142
142 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

wan
TÍCH CỰC
10 năm
học phí hết 2t35 các khoản hộp hồ sơ chụp hình,khám sức khỏe vv.v. tổng cộng ngót nghét 2t5 là vừa
metroid
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình thấy có nhiều bạn hào hứng với viễn cảnh A2 và PKL, và mình cũng không ngoại lệ vì mình đang đi FZS và cũng dự định năm sau sẽ nâng cấp PKL 250 hoặc 400cc. Mình vừa làm chuyến Phan Thiết -Di Linh - Đà Lạt bằng FZS, và mình cũng đã hơi hơi vỡ mộng PKL các bạn ạ. Trước đây khoảng 5 năm mình đi Yamaha 125Z, cứ ra quốc lộ là phóng bạt mạng, có lần đi Phan Thiết mình toàn chạy trên 100km/h theo đồng hồ 125Z, bây giờ cũng đã qua 30 và chạy xe chừng mực. Vậy mà lần đi này mình đã bị bắn tốc độ ở 52km/h tại Trảng Bom, phải đóng phạt tại chỗ 750.000đ. Sau đó mình nhát tay hẳn và suốt chặng đường sau đó toàn chạy tốc độ quy định là 40-60km/h. Thật sự chạy đường trường ở tốc độ này, dù chỉ bằng FZS thật sự là một cực hình, đồng hồ tua lúc nào cũng là 2500-4500rpm, tay bóp côn bóp thắng liên tục để con xe không vượt tốc độ cho phép. Nhưng biết làm sao được khi đoạn Đồng Nai có 3 chỗ bắn tốc độ, thêm 3-4 trạm CSGT nữa, Bình Thuận 1 chỗ bắn tốc độ và 2 trạm, Lâm Đồng 2 chỗ bắn và 3-4 trạm. Những chỗ bắn tốc độ không cố định và ẩn nấp rất kín, trừ trường hợp có thiết bị phát hiện máy bắn tốc độ, còn không thì chỉ có cách tuân thủ. Vậy nên, thật sự mình đã có suy nghĩ, thi A2 và mua PKL để làm gì, trong khi đến FZS còn chưa phát huy hết sức mạnh khi đi đường trường nữa, trừ khi luật giao thông sẽ ra điều chỉnh cho phép xe PKL chạy tốc độ cao hơn. Mời các bạn tham luận ý kiến của mình, cám ơn rất nhiều!
@metroid chịu thôi bác ợ. Qua khúc đồng nai thì cứ 40km/h cho chắc. :v
Kyle.D
TÍCH CỰC
10 năm
@metroid Đồng cảnh ngộ. Nhưng đam mê ăn sâu vô máu rồi, ko cưỡng lại được. Cũng góp ý kiến các bác nên tăng giới hạn tốc độ cho xe PKL, và ít nhất cũng cho xe PKL đi chung làn đường ô tô vì chạy chung với làn xe máy vừa ức chế vừa ko an toàn cho xe máy chạy xung quanh. Nếu không có cách thì phải vặn óc để phát minh ra cái máy phát hiện mấy chú hugo bắn tốc độ thôi.
Mình cũng chưa chạy xe côn tay bao giờ, mình đi học thi bằng lái có ai chỉ mình k mấy bác, nhà cũng gần đây mà giờ mới biết tổ chức thi.
Các bác cho em hỏi lệ phí thi và cấp bằng là nhiêu tiền vậy ?
nhìn cũng có vẻ lắt léo nhỉ
nndzung
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sao thi lại không phải đội mũ bảo hiểm nhỉ ?
kijin59
ĐẠI BÀNG
10 năm
hình như có bằng 4 bánh dc miễn thi luật phải ko bạn?đang quan tâm
troy28790
ĐẠI BÀNG
10 năm
cho hỏi cái này đã open hết cho dân chúng thi chưa hay phải đi đêm??
bac cho e hoi hoc 2 buoi la hoc ca ngay hay chi hoc buoi sang thoi
cac bac cho em hoi hoc 2 buoi hoc ca ngay hay chi hoc buoi sang thoi
Kyle.D
TÍCH CỰC
10 năm
@cuLong cho em hỏi ngày học thứ 2 vô đó làm gì thế
Thong Tin day du Thi A2 tai Tien Bo - Đủ 18 tuoi . Cong Dan VN (Nam-Nu-Bede-less)
Chup hình : 3x4 6tam nền xanh ( tai cho TB 30k)
Kham SK : 40K tai cho TB
Photo CMND : 2k Tai cho TB (TB= Tien Bo)
Ho so ghi danh : 5k
Le Phi ghi danh : 2.350k
Tai Lieu + Dia phan mem : 40k
Thi bằng xe của Truong Tien Bo ( 250cc con tay)
Co bàng B-C-E-D-Z-Y gi cung ko mieng thi Ly thuyết ....( co bang may bay thi mieng Ly Thuyết ) 😁 hahhhahaha co thi dem theo photo
thi = côn tay,căng ah nha.về luyện thêm thoy😁
yoyo20
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sa bàn này thì khác gì thi A1, yêu cầu thêm vô các bài thi như tắt máy khởi động lại khi lên dốc, thắng gấp khi đang tăng tốc....etc
@yoyo20 thôi đổi thành gymkhana lun đi cho nó pro =)). Nếu mà nó bắt thi = mấy con super sport 600cc chắc rớt cả đám.
Đi thi A1 ,A2 thì phải chạy thực hành vòng số 8 ,có bẳng rồi ra đường áp dụng chạy vòng số 8 thì vi phạm luật lạng lách đánh vọng là sao ta.
Seneken
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tiger.pro Ra ngoài chỉ chạy chủ yếu là quẹo trái quẹo phải ( 1/4 số 8 ) hoặc cao lắm là ôm cua rộng ( 1/2 số 8 ) chứ cứ chạy nguyên số 8 ngoài đường công an không bắt thì dân nó cũng đập cho 😁
sao ko đội mũ bao hiểm khi chạy xe nhĩ. đáng lý trong kỳ thi thì cái này là cần thiết nè!
bb_72
TÍCH CỰC
10 năm
xem trên haivl xong nhớ tinhte lại cmt ngay cho nóng, bác Hiệp học đê
tình hình kế hoạch thi cử sao rồi mấy bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119