(Hỏi) 1 số vấn đề về galaxy S1

medusa1101
24/6/2012 3:27Phản hồi: 174
174 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

^ Bro dùng bản Gsm.vn WC13 ý, tớ đang dùng, k0 có Tiếng Việt, sms được 145 kí tự. Bản này chỉ fix lại từ bản room stock của Samsung nên rất ổn định, ram 366MB 😁
http://gsm.vn/f602/cap-nhat-ban-fix-cua-gsm-vn-cho-m110s-280237/
đã có bản WF07.GSMVN.SP1 dùng mượt. ram 366. các bác thử xem ^^
Ah ma bac oi, em dang dung con SS any call SHW-M110, nhung cho thang em muon may hom thay no tai ve bao nhieu ung dung. Va dung may thay cham han di. Da xoa bot di rat nhieu nhung thi thoang may van do, buc lam. Restart lai thi thay media running vao cham lam, phai mat may phut moi chay xong. Cac bac cho em huong giai quyet voi.
@xuanxit Tại file rác của ứng dụng đấy. Bạn muốn gỡ bỏ ứng dụng nào thì xài titanium để gỡ, cái này nó nhổ tận gốc nhé.

Sent from my GT-S5360 using Tinhte.vn
S1 có jelly bean 4.1 lun rùi kìa
các bạn ơi ! cho mình hỏi, cái s1 hàn quốc m110s có dùng đc chung rom với s1 quốc tế i9000 k
vanyte
TÍCH CỰC
12 năm
bác nào biết nơi sửa main uy tín ở hà nội cho em S1 này không ( i9001 plus). cám ơn các bác trước
mình đang dùng rom vk22 cho mình hỏi rom nào tốn ít pin và free ram và ổn định cho em m110s ạ. mình thấy nhiều người nói về rom wc13 mà không biết nó hơn rom mình nhiều không
sao không có androi 4.0 cho androi nhỉ
^ Dùng tốt. Game ok. K0 lỗi. Mà bro dùng bản VK22 của gsm.vn hả, bản VK22 đó cơ bản ok nhưng alarm hơi lỗi chút. S1 Hàn cho dù xài stock mình vẫn sms đủ mọi thể loại ok hết, tuy nhiên nên dùng bản đã fix của gsm.vn 😃
@Cong_An_Dai_Loan_+86 thế cái wc13 hay vk22 hơn hả bạn, sao em này không có ics nhỉ
Pin e này đc lâu mà...mình cũng đang dùng vk22 của gsm....xem phim 3h tốn 40% @@...lướt web tốn nhiều nhất,game rất chi là mượt..gameloft,ea,glu....game nặng đến mấy cũng mượt mà luôn 😁
@Kendys2tk mình cũng thế , game rất mượt chơi as7 như đúng rồi luôn đeo tai nghe chơi hi.

mình dùmh nah hết pin lắm , xem clip hd offline đeo tai nghe 5p mất 2% pin
^ Mình thấy bình thường, được cái ram nhiều hơn và apps mới hơn. Bây h có bản mới hơn cả WC13 rồi đấy. S1 nói chung, cả quốc tế lẫn hàn, k0 có ICS stock đâu, vì Sam k0 làm 😃
@Cong_An_Dai_Loan_+86 cho minh hoi no la rom gi, ban da dung qua chua
^ Mới nhất bây h là bản WF07, cũ hơn 1 chút là WC13. Mình xài qua hết rồi, cả stock lẫn cook. Cá nhân mình thik room của Nakyup hơn là của Gsm.vn 😃 Vẫn là Gingerbread 2.3.6 thôi 😁
@Cong_An_Dai_Loan_+86 mình chỉ sợ up sai là hỏng máy thôi, mình dùng cái vk22 có tiếng việt nhưng mà nhanh hết pin quá nên muốn up cái khác
teok4
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thanhbong0510 KO MỘT LỖI NHỎ,PIN BT,CHƠI GAME FIFA12,MC3,BATMAN,A7... MƯỢT NHƯ CHÓ MỰC HAHA.MÌNH DÙNG I9000 GOOGLE,MÀ KO BIẾT I9000 ANYCALL CHẠY OK KO
lonelydra
TÍCH CỰC
12 năm
@thanhbong0510 Rom gamer này được tối ưu cho việc chơi game (thế nên mới có tên gamerz). Nó có 1 ứng dụng, scipt làm đóng băng hết tất cả các ứng dụng đang chạy nền, nhằm tăng lượng ram trống nhiều nhất có thể, tuy nhiên khi chạy cái này thì gặp rất nhiều lỗi Force Close. Chơi gamer xong muốn trở lại như cũ thì hình như chạy lại script rồi khởi động lại ( Lâu không dùng nên chả nhớ rõ lắm).
@teok4 I9000 Hàn thì k0 dùng được room của I9000 quốc tế đâu bro 😃
lonelydra
TÍCH CỰC
12 năm
M110s cũng có GamerRom cơ à 😁
teok4
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lonelydra ko có à...? 🆒
lonelydra
TÍCH CỰC
12 năm
@teok4 Chưa dùng bao giờ nên đâu có biết =)) Hồi trước xài S1 quốc tế thì có, nhưng không rõ m110s có xài được không.

nó là cái gì thế các bác
những rom khác cũng làm tương tự hả bạn, cái rom này từ 2011, rom này là tốt nhất hả bạn, mình tương wc13 hay wf07 mới tốt nhất vậy
@thanhbong0510 Tương luôn 07 đê 😁
@Cong_An_Dai_Loan_+86 ok mai mình thử
vừa lên google thấy top này gsm.vn/f602/rom-nao-dinh-va-tiet-kem-pin-nhat-cho-m110s-281031/ bác ấy bảo qua đêm mà k mất % nào thì đúng là cái rom đó quá trâu bò, mình thì cứ 1h mất 1% pin luôn.

hihi mai up cái xem ntn xịt cái là ngồi đơ luôn :D
^ Up đúng room của M110S thì k0 phải xoắn. Nếu up nhầm room k0 phải cho M110S thì cũng k0 quá lo vì đã có cách cứu.

Anyway, bro cứ dùng VK22 cũng được. Pin thì mấy bản room sau cũng chỉ hơn chút thôi 😁
vừa tìm hiểu cái wf07 bên gsm thấy 1 mem bảo không mượt lắm vs cả có vấn đề bộ nhớ trong
@thanhbong0510 Mai bro cứ up thử và cảm nhận sẽ rõ hơn 😃
gsm.vn/f602/m110s-2-3-6-wf07-gsmvn-285323/
quá nhiều rom cho em nqyf thế mà mọi người bảo rom hạn chế nhỉ hi, có 1 cái box game nữa rhif tuyệt vời luuoon không còn gì bằng
bạn ơi cho mình xin link rom wc13 4.4 đc không bạn, mình tìm không ra. bản này có root luôn không bạn.
dùng cái vk22 không có chọn loại sóng mang gsm hay wcdma cũng bất tiện
@thanhbong0510 * Trừ Stock Room của Samsung ra thì bản nào cũng root sẵn hết rồi.

* Bản room nào cũng có tuỳ chọn gsm or wcdma hết, kể cả vk22, xem trong T-Roaming ý.

* Link bro xem ở trên ý, mình post roài mà.

* Game thì lấy của I9000 quốc tế cũng được, chơi tốt. Nhưng Room thì k0 được lấy của I9000 quốc tế đâu nha.

😃
@Cong_An_Dai_Loan_+86 mình vào traoming. trên máy là force close, hiện tại thì mình đang tải rom wc13 sp4 và kernels wc13 build 38 không biết nó có fc không nữa.

bạn ơi chỉ mình cách flash cái kernels đc không ạ, mình thấy bạn bên đó bao up rom này + kernels kia nhưng mà chưa biết cách làm, nó đuôi tar thì phải

cám ơn bạn nhiều
@thanhbong0510 * Up room như thế nào thì up kernel cũng y hệt thế. Rất nhanh. Chú ý là uproom trước, up kernel sau.

* Bro mới dùng thì lấy bản của Gsm.vn đi. Khi nào quen rồi thì hãy chuyển sang các bản room khác. Bản bro tải là bản room của Tung Của đó, có thể bro sẽ dùng k0 quen.

* Dùng bản room của gsm đi, đã có sẵn kernel tegrak trong đó, chỉ up room thôi, k0 cần up kernel 😃

* T-roaming bị force close có thể là do trước đó bro đã xoá cái gì đó trong system của room.

😃
@Cong_An_Dai_Loan_+86 rom của gsm tên gì vậy bạn, rom của anh hồ cẩm chướng mình chỉ lo là không có tiếng anh thôi, cón có tiếng anh thì không lo gì cả, vì dùng nhiều thì cũng quen rồi, quanh đi quẩn lại củng chir laàmấy cái cài đặt hì

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019