Hội Air Blade Tinhte = Thảo luận-Hỏi đáp-Giao lưu-Chia sẻ kinh nghiệm các đời Air Blade

pham minh dao
27/1/2013 3:4Phản hồi: 2.725
2.725 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lên khoe dàn xe nhà, của bố, mẹ và xe mình. (Vợ mình mua Lead, thuyết phục mãi nó không chịu, mà nó lấy trước khi lấy nhau nó mới đau)

Nhân tiện chúc anh em trong hội năm mới mạnh khoẻ, hạnh phúc, năm mới phát đạt, vạn sự như ý.

Các bác cho hỏi là AB 125 2014 muốn thay nguyên dàn vỏ của AB 125 2016 có được ko vậy. Nhìn 2016 hầm hố yêu quá các bác @@
@concobebe1104 Chia buồn cùng bác là không thể được, bán đi lên đời 2016 thôi.
@concobebe1104 lần đầu mình thấy có ng bảo ab2016 nhìn hầm hố hơn ab 2014 😁:D
Các bác cho e hỏi lỗi AB 2016 khi chạy từ 0 - 20km/h thì xe bị giựt giựt và lì máy ở tốc độ 20 km/h, vặn ga lên chút thì bị vọt lên thì bây h mình xử lý ntn ạ 😔
@Biruto91 Không sao hết bạn ơi, bạn chạy lên 2k km thì nó giảm rõ rệt, nghe nói tới 4k km thì hết thôi à
val_1983
TÍCH CỰC
7 năm
Các bác cho mình hỏi có cách nào nhìn mà biết canh gidong con ab 2016 thẳng hay méo ko vậy vì con ab 2016 hình như dòng này khi chạy tay lái hơi nghiêng về bên trái mặt đồng hồ nghiêng theo mình sợ canh chưa chuẩn gidong
Các bác cho hỏi air blade 2017 lên nồi thái dc ko các bác! Vì mình đag tính mua mà sợ đồ việt chạy thời gian sẻ bị kêu!và cho minh hỏi xe mới rodai bao lâu mới dc
haviva
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Luahai Quỳ với bạn luôn. Cứ mua mới, chạy chừng nào hư rồi thay, hơi đâu mà lo xa. Xe mới chạy rà tầm 1500km thì kéo vô tư được rồi bạn.
@haviva Thank pạn nhiều nhé!tại tính mình lo hơi xa!phải air blade ra 135 thì hay nhĩ
Các bác cho em hỏi. Xe em nó có triệu chứng khá lạ, sáng em dắt ra đề máy thì khoảng 10s là tự tắt máy, có khi mới đề nó tự tắt luôn, em thấy lúc chạy thì máy móc + đèn đốm vẫn mạnh bình thường. Ko biết nó bị gì nữa...
@Thuctran1502 Chắc hệ thống FI có vấn đề rồi, đem ra HEAD sửa :v
các anh cho em hỏi lốc bơm nhớt của AB 2010 giá khoảng nhiêu ạ ? xe em bị bể lốc ạ 😔
Các bạc cho mình hỏi là !air blade 2017 có hiện tượng bị hụt ga đầu như mấy đời trước ko? Bác nào đag sở hửu cho minh ý kiến !thank các bác
trong hội mình còn a e nào dư mâm sau ab đầu bự ko để lại cho e với
Ngày đầu tiên vào diễn đàn xin được gửi lời chào đến tất cả các bác, các cô, các chú thím cậu mợ và tất cả anh chị em. Tôi mới mua lại con Ab đỏ đen đời 2008 cho vợ đi làm xe chạy đc hơn 4 vạn, mình cũng ko rành về xe AB lắm vì mình hay đi xe số. Lấy về mình thay lọc gió, dầu láp, dầu máy luôn. Mình chạy thử mấy ngày để thử xe trước rồi để vợ đi. Ace cho mình hỏi 1 tí :" Dòng ab này có phải xe đi hơi ì ko , lốp sau mình đi cảm giác nó cứ lật khật là sao hả các bác, ở bộ truyền động bánh sau có tiếng lọc cọc hoi khó chịu , mình cũng chưa có thời gian mang ra thợ kiểm tra xem thế nào "
em chào các bác. đc ông bố vk em cho con ab fi đời 2009 ( nói là cho nhưng e ngại nên cũng gửi cụ 1 ít tiền ). xe giờ dàn vỏ lâu ngày nên cũng ko đc ngon như trước nên e muốn thay dàn vỏ xe. Các bác cho em hỏi là nên ra Head thay vỏ xe hay là độ lên lên bản Thái lan ạ. và nếu độ lên Ab Thái thì ở Hà Nội chỗ nào có ạ. Thanks các bác nhiều ạ
vừa tậu e 2016 cao cấp, xe chạy bốc và êm hơn các đời trước rất sướng các bác ạ không có j phải phàn nàn <3 cá nhân mình thấy bản mới này đẹp hơn bản 2014 đấy chứ có cái đèn led xanh trông ngầu vcl :x
@bryan_fortune Bạn cứ thử đi đêm mưa không đèn đường xem sao ... [emoji24] [emoji24] [emoji24]
Mình phải lắp thêm 2 led L4 bổ sung đó

Gửi từ SM-N910C của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
@HLG114 AB 2016 có con ốc ở phía dưới đèn chỉnh độ xa gần của pha bạn chỉnh lại. Bạn chỉnh đi và cảm nhận sự khác biệt. Đèn AB 2016 thực sự rất sáng và rất nổi bật.
@Bạch Hưng Nguyên Mình chỉnh rồi nhưng không à thừa, vẫn rất tối [emoji24]

@HLG114 Hi lạ thật. Ko biết bạn chỉnh có nhiều không. Chứ mình chỉnh lên khá nhiều. Đi với các xe khác mình thấy đèn xe mình sáng nổi bật hơn tất cả các xe AB đời trước và các xe phổ thông khác rất nhiều.
Các bác dự cuối năm nay ab có ra mẫu mới không nhỉ, hóng quá 😆
Anh em cho t hỏi là ở Hà Nội có địa chỉ nào mua phụ tùng và đồ chơi cho airblade uy tín ?
Tình hình là con AB e đang đi mấy hnay bắt đầu có tình trạng lúc e nhún vào giảm sóc sau nó kêu ọp ẹp các bác ạ.Thế có fai là nó sắp ra đi rồi k ạ.Tiện thể các bác cho e hỏi luôn ra head thì bộ giảm sóc tầm bao nhiêu ạ
@cuongvan5538 Ra ngoài mua rẻ hơn bạn đừng vào head, ít tiền thì mua phuộc tay ga su. Tầm hơn 1tr5 thì chọn YSS hoặc Racingboy, tùy thích. Cây zin nên để lại nếu gắn ko vừa ý thì còn có thứ để về zin
@DannyLe_TG ở Hà nội bác biết chỗ nào mua được k ạ
quangop
ĐẠI BÀNG
7 năm
http://dochoixetuanhung.com/do-choi-carbon-airblade-2015-125cc-1602.html
Các bác cho hỏi ở HN có chỗ nào bán phụ kiện như này ko ạ? em tìm mãi mà toàn thấy trong SG.
12345w
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đang dùng air 2016 đen mờ, nói chung hài lòng.
500 ae giúp e với
e co chiếc ab 2013 mỗi khi e rắt xe ra ngoài ở phía bánh sau keu sột xoạt rất to khó chịu lắm không biết nó bị gì nữa nhờ anh e tư vấn giùm
tks tất cả ae
Danbo249
ĐẠI BÀNG
7 năm
cho mình hỏi tí, hiện tại mình đang chạy ab 2016, có bác nào bị tình trạng ổ khóa của nó lúc cái nắp che đóng lại thì mở ko ra không, kiểu như bị kẹt cái j đấy 😔
@Danbo249 +1 [emoji24]

Thấy bảo đây là lỗi chung. Thôi kệ nó, ai cũng vậy mà.

Danbo249
ĐẠI BÀNG
7 năm
@HLG114 mà lỡ đang đi đâu đó mà nó kẹt phát chắc toi bác nhỉ :v
@Danbo249 Mình nhờ thợ fix lại chút, ko rõ hị làm gì mà thấy trơn hơn hẳn.

@Danbo249 Hình như cái nầy xe tui hk có bị!chắk là khô dầu bôi trơn ák!xe tui chỉ có lâu lâu mở khoá lên nó hơi cứng thoi!đút hết chìa thic mở bt!hjhj
Mình đi con 2011 theo cảm nhận của mình thì :
phần bạc đạn nằm trong úp lốc chỗ nồi rất tệ
12345w
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hoàng kim 1987
Máy 2011 hơi kêu,sau nay cải tiến nhiều ngon hơn hẳn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM