Hội Air Blade Tinhte = Thảo luận-Hỏi đáp-Giao lưu-Chia sẻ kinh nghiệm các đời Air Blade

pham minh dao
27/1/2013 3:4Phản hồi: 2.725
2.725 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

12345w
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nhớt tớ hay thay castrol power 1,1700km/lần,nhớt lap thì 3 lần thay dầu máy thay 1 lần dầu lap,thêm cái dung dịch vệ sinh kim phun liqui moly CARBON CLEANER 1000km/lần đổ,máy lúc nào cũng ngon,
thuy top
ĐẠI BÀNG
7 năm
bác nào có kinh nghiệm cho hỏi chút là mua bản thể thao thì ko có remote tìm xe. liệu có lắp được ổ khóa của bản cao cấp vào ko nhỷ.và giá khoảng bao nhiêu vậy. Thanks
@thuy top Được nhưng vẫn không xem như bản cao cấp! Tốt nhất gắn bộ chống trộm... thêm nhiều tính năng, giá mềm hơn mà vẫn zin xe!

Gửi từ SM-N930F của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
@thuy top Nếu như bạn ko quan tâm tới màu sắc thì bạn chọn bản thể thao đi cho rẻ dc mấy triệu!rồi bạn lấy mấy triệu đó đi lắp 1 cái chống trộm xịn là ok!đầy đủ chức năng!
mình có 2 bộ đèn như hình mình định gắn cho con Ab 2015 nhưng ko biết có gắn được ko, có ad nào biết giúp đỡ với. ngoài ra mình còn có thêm mấy cái bóng rời nữa có ai cần thì nt đc mình chuyển cho
IMG_0390 (NXPowerLite).JPG
IMG_0396 (NXPowerLite).JPG
IMG_0395 (NXPowerLite).JPG
val_1983
TÍCH CỰC
7 năm
Các bạn chạy ab 2016 cho mình hỏi tí,khi chạy có phải mặt đồng hồ và cái ô coi giờ nó hơi nghiêng xuống trái tí ko.mình thay ghidong xong chạy thấy kì kì.Thanks
@val_1983 Không thấy như bạn nói.

Mình chạy Ab 2016, hôm bữa bị vỡ mặt kính đồng hồ đi thay xong xe vẫn bình thường.
Được 1 ngày xong bật khoá lên hay chạy thì kim đồng hồ vẫn đứng yên trong khi trip nó vẫn nhảy km. Ai biết lỗi này chỉ giúp với
@AMinhVN Cho mình xem cái nắp bình xăng của bạn với ?

@HLG114
@AMinhVN Thay mặt đồng hồ ngoài HEAD hết bao nhiêu vậy bạn ??
các bác cho em hỏi giờ em muốn mua air blade đời 2015 không biết liệu còn hàng mới không nhỉ và nếu có các bác có thể tư vấn cho em chỗ mua luôn được không? em ở HN, em xin cảm ơn.
val_1983
TÍCH CỰC
7 năm
Xe mình đang bị tình trạng,canh chỉnh ngay gidong rồi mà chạy 1 tí hay đường dằn là nó lại bị lệch lại,trong khi chạy thì thấy có cảm giác trục cổ tự động xoay xoay,vô head kêu lệch canh chỉnh chạy tí méo lại,mà ko có hiện tượng kêu hay là gì để biết thay bi hay chén cổ hay gì hết ,vậy có ai biết do gì ko ạ.chạy rất khó chịu
Mình là sv mới ra trường được gia đình mua cho con AB 2009 FI cũ. Các bác tư vấn xe đem về phải phải bảo dưỡng thay nhớt nước sao cho vận hành tốt với, máy móc thì khỏi lo vì ba mình chuyên buôn bán xe cũ 😁
Hôm nay em chơi dầu này cho AB2016. Thấy bảo đi tầm 4000-5000km mới phải thay. Các bác xem có ổn không vậy ? Em cảm ơn.

@HLG114 Ko có chuyện 4-5000km đâu bạn, mình đang xài loại này đi tầm 1500km là đen và gằn máy rồi, cố đi thì chỉ 2000km là phải thay. Dc cái giá ổn và full tổnh hợp.
@DannyLe_TG Ra vậy, em định tầm 3000km thì thay mà không được rồi. Full tổng hợp, giá cả công là 250k, bác mua bao nhiêu vậy ?
Bằng 2,5 lọ Shell AX7 rồi, trong khi đi phải tầm 2500km...

khongnho1993
ĐẠI BÀNG
7 năm
@HLG114 bị chém rồi , chai này có 145k thôi , công thay thêm 15-20k là cùng , tôi mua online trên lazada có khi còn đc km giảm rẻ hơn
@khongnho1993 Cảm ơn bạn. Cay cho cái giá quá [emoji35] [emoji35] [emoji35]

@HLG114 Chai trong hình 0.8l chỉ có 155k thôi, nó chém thêm gần 1 xị luôn, bác né nơi này ra dùm 😆 Ở xa sg thì chọn mấy shop bán uy tín mà ship về, đừng ghé mấy chỗ sửa xe
HN bác nào biết mua AB mới ở đâu thì giá oke nhất ko ạ?
Kaoden
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ab 2016 đen nhám giá ghi trong hoá đơn đỏ là bao nhiêu vậy mấy bác? Em muốn hỏi tiền làm biển số ấy
Đả mua và rất hài lòng! Xám bạc sơn từ tính 43,5bao giấy tờ lăng bánh
thuy top
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Luahai Bác ở đâu mà rẻ vậy ạ??
@thuy top Mình mua ở trà vinh bác ơi!
val_1983
TÍCH CỰC
7 năm
Mấy bạn chạy ab2016 khi chở 2 có thấy hơi bị nghiêng đổ về bên trái cục heo dầu ko
Em cũng thích dòng xe AB2010 nhưng mà tìm mãi cụ nào bán để mua. Chứ em cũng kết xe AB nhìn kiểu dáng đẹp.
@caokhai910 Làm hẳn 2013 - 2016 đi bạn ơi, không nên mua xe đã sản xuất quá xa thời điểm này, rủi ro về hỏng hóc là khá lớn, mà đồ đạc thay thế cũng hạn chế dần. Vẫn biết nhiều bạn yêu thích kiểu dáng của bản đầu tiên nhưng hãy để đấy như một hồi ức về cái tiếng gào thét của các dòng AB đời đầu đi.
@mabu_com Chợ cũ em sợ lắm hàng của thợ lắm anh ak.
@pham minh dao Em thấy mấy hàng đó đâu đến mức linh kiện phụ kiện khó kiếm đâu
@pinochiotuan Cảm ơn anh, chắc xe đẹp lắm đây, nhưng giá em chưa với được với thay vỏ Thailand e ko thích, em muốn nguyên bản tý chơi cho sướng ạ. Cảm ơn anh đã tư vấn.
cho mình hỏi tí ,vừa mới mua dc con AB 2010 29 củ giờ mình đang tính lên Full dàn áo Thái cho em ấy các bác có biết ở Sài Gòn giá bao nhiêu không ạ
Mình ở gần KCX Tân Thuận Q7 thì đi đâu cập nhật phần mềm cho AB ae nhỉ? Thấy nhiều head lắm mà chưa ghé hỏi thử 😁
letrongcuong
ĐẠI BÀNG
7 năm
đã tạo 1 bài nhưng vẫn qua đây hỏi ae. ae cho hỏi mình thay miếng số 1- 370, miếng 3 170k. giá bao công lắp. như vậy là đắt hay ko. xe mình air blade đen mờ 2013
@letrongcuong Xe mình cũng bị như bác, nhưng nhẹ hơn, thình thoảng đi để xe ở nhà xe hay thế lắm, nhất là mấy cái nhà xe Bic C hay Metro. Hay bị quai xước lắm.
Vừa rồi mới thay bộ lốp 400 và 450 tổng thiệt hại 850 đi sướng hẳn, như xe mới. xe mình cũng đã đi 3,4 vạn rồi.
letrongcuong
ĐẠI BÀNG
7 năm
vậy ak. xe mình đi dc 2 vạn. chưa thay lốp lần nào. hôm nọ bị ngã nên nó xước. thay cái màn hình điện thoại 1t5 cộng thêm cái bộ vỏ này. dc hớp bia ko bõ. hihi
Các bác cho e hỏi!
Có phuộc nào của YSS có chiều dài bằng đúng phuộc zin của AB 2016 không vậy?
Em ngại chế tráo phần phuộc lắm 😁

Em đang ưng cây Hyrid 2222, nhưng chưa biết vừa không 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019