Hội anh em dùng Hp Probook 4540s

Nongdan-hitech
24/8/2012 4:15Phản hồi: 2.892
2.892 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

không biết đã có ai hỏi chưa. nhưng không hiểu sao con hp của em từ khi sd win 8 sạc không lúc nào đủ 100% chỉ toàn 99% rồi 98% thôi. bác nào biết lí do tại sao giúp em với.
bandbu
TÍCH CỰC
11 năm
@Lee Yong Kyo nó chống chai pin ấy mà kệ nó đi
máy em chạy ok, nhưng lúc cài lại win tới giờ thì khởi động hơi chậm. có sao ko ạh. nhiệt độ các bạn khi ko chơi game là bao nhiu, con của mình từ 30 - 50 độ
@TakuTuka chơi game ma nhiệt độ như vậy la quá tốt rồi đó, con maý dell cuả mình chạy bình thương lướt web thôi cũng đã 40-50 rồi
pkhaudio
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy mình đang chạy Win8 32 bit, Bios mode: Lagacy (bình thường)

Nghe nói Win8 64 bit chạy vơi Bios mode: UEFI sẽ cải thiện được tôc độ khởi động máy đáng kể

Mình vào Bios, chỉnh Bios mode: UEFI negative (co 3 mode để chọn trong Bios: Lagacy, UEFI hybrid, UEFI negative). Sau đó mình khởi động máy, bỏ dia DVD vào ổ quang để tiến hành cài đặt Win8 64bit, nhưng máy ko nhận ổ quang (ko chạy setup từ ổ quang), và máy buộc Shutdown.

Có bác nào biết chỉ dùm
taducdinh88
ĐẠI BÀNG
11 năm
có ai bị như mình ko, khi mình nhấc máy tính lên hất nghiêng về bên trái thì màn hình bị lộn về trái hất nghiêng về bên phải hất về phía trước thì lộn ngược lại, hất ngược lại về phía mình thì lại bình thường, kiểu như xoay màn hình điện thoại ý (mình nói thật, các bạn cứ thử làm xem ) hất chứ ko phải xoay màn hình nha.
HÍc mình mới mua con này, dòng mới ra i3 nhé chứ không phải i5 như mấy bác đâu và ổ cứng của nó chỉ có 320G mà thôi, không hiểu sao vừa mới cài đặt xong tắt đi đến khi mình xóa phần mềm diệt virus theo máy của thằng microsoft thì rồi cài kis vào. đến giai đoạn update thì tự nhiên máy bị đơ... bó tay... không thể làm sao mà sử dụng được máy chỉ có mỗi chức năng di chuột là được bảo tồn mà thôi còn mọi cái khác đều.... liệt hết... ctrl+alt+delete (hoặc esc) đều chẳng có biểu hiện gì cả.
Các bác cho em hỏi ạ
Con 4530s của em trước đây cài win 7 và OSX Lion, sau đó em nâng lên OSX ML thì tự dưng nó chạy ko mượt, cứ giật giật (mặc dù trước đó rất mượt), ban đầu là từ bên OSX, sau đó qua win 7 cũng giật theo.
Em đã cài lại wwin 8, vẫn cứ giật, cài lại Lion vẫn cứ giật, gõ phím cứ chậm, di chuyển các cửa sổ khó khăn.
Ổ cứng của em đã cài nhiều lần, format nhiều lần, liệu đây có phải là nguyên nhân ko ạ? Hay bị vấn đề RAM, em cũng chẳng biết. Phần mềm em biết chút ít chứ phần cứng thì chịu.
Em tham khao tren mang thi nguoi ta bao co the do long chan RAM, em ko biet khac phuc sao het...
@truongbavietnhan không biết cái recovery có copy được sang các máy cùng dòng không, nếu copy sang máy cùng dòng dùng được thì bạn qua chỗ mình mình cop lại cho mà dùng. của mình là win bản quyền.
@quangtuanbs Không quan trọng chuyện win win band quyền bác ạ, cái chính là ko hiểu sao bây giờ máy em nó cứ giật vậy, dù là xài OS nào đi nữa.
Mới kiểm tra xong thì thấy nó nhận cái CPU của em là i5 mà sao có 800 MHz, hoang mang quá! bình thường là 2.6 GHz cơ mà?
các bác cho em hỏi chút nhé, nhấn caps lock thì cái nút đó sáng đèn mình biết là đã bật. nhưng ví dụ như nhấn num lk thì không biết là đã bật hay chưa vì không thấy có đèn gì cả.
và nữa là có 3 nút cứng nằm ở trên cùng của máy. nút đầu tiên là nút bật, nút thứ 3 là nút wiless nhưng cái nút thứ 2 có hình quả cầu là nút gì các bác nhỉ. Mới dùng nên gà quá anh em hướng dẫn em với nhé
@quangtuanbs khi ban ấn numlock thì on hay off thì nó sẽ hiện lên deskop là ban đang on hay off tương tự mấy nút kia ban ah , như caplock thi nó có đen nhưng nó vẫn hiện lên deskop là on hay off mà
@quangtuanbs cái nút hình quả cầu đó là để mở nhanh trình duyệt internet trong máy của bạn ( ví dụ firefox chẳng hạn)
bandbu
TÍCH CỰC
11 năm
@Trang Trà Đá Thực ra nó là nút quickweb bạn à, để mở trình duyệt web mà không cần khởi động win ấy
Nút hình địa cầu là Quick web đó bạn, nếu máy bạn có cài thì ko cần khởi động máy cũng có thể lướt web, nếu ko thì chịu, nó chỉ có chức năng mở trình duyệt thôi
@truongbavietnhan Cái đó thì cài thế nào bạn, máy mình nó có revercory nên mình nghĩ chắc có cài đó rồi. ah dùng dcom3g có sài được cái đó không nhỉ.
Mình muốn hỏi nữa là máy 4530s và 4540s này có gì khác nhau thế bạn, mình nhìn chẳng phân biệt được gì cả thấy hình dáng và cấu hình giống hệt nhau khác mỗi cái tên 😔 ...
Cái này mình ko rành lắm bạn à 😁 , trên diễn đàn mình có bài hướng dẫn làm đó, nghe đâu nó chạy bằng linux, phải tạo phân vùng riêng để cài. Còn 4540s thì mình chưa được tận mắt chứng kiến 😔
đang tính đổi sang em này mà không biết máy xài có mát ko nhỉ, lên showroom có máy lạnh đàng hoàng, máy ko chạy j cả mà rờ thử vô máy muốn phỏng cả tay, hỏi thì mấy anh tư vấn kêu phải cài win vô thì máy mới chạy ổn định và sẽ ko nóng như vậy nữa vì máy trưng bày chỉ đang cài ultubu thôi nên chạy ko ổn định nóng máy, không biết có đúng ko mấy bác
@dva5861 Mình không biết nhưng thấy máy mình mua có win 7 bản quyền, nói chung chạy ngon, êm ru. mua được 3 ngày rồi. tuy nhiên mua nên qua mấy nơi đảm bảo mà mua, bên phúc anh đang có giảm giá đó, 1 số nơi máy rẻ hơn nhưng chất lượng cũng rẻ hơn rất nhiều. mình cũng tham khảo nhiều trước khi mua nên có đôi lời tư vấn đối với bạn
Đúng rồi đó bạn, Ubuntu chạy nóng khủng khiếp, cài win thì bình thường
Đúng rồi bọn bảo an của laptopno1.vn ở Hà Nội làm ăn bố láo mà tư vấn khách hàng rất thiếu tích cực.nói chung đừng mua của bọn này."khách hàng là thượng đế" nhưng nó coi mình như là đi nhờ vả,nó thích thì giúp k thích thì thôi ý.cạch mặt bọn này
@Giangcubi nhưng mình thấy bên bảo an giá cạnh tranh nhất mà... mặc dù mình toàn mua lap bên phúc anh, ít nhất là 3 con rồi ...
@quangtuanbs
cho mình hỏi tí nha. sao cái HP 4540s của mình, cái màn hình xem mờ mờ đó, xem HD 1080 mà ko rõ gì hết?
cho mình hỏi xíu, sao mình vô network thì kết nối với máy tính khác thì cái đc cái không?
@DragonKing119 do mấy máy khi để password đó bạn , nếu ban vào máy khác để vào máy bạn cung bi thế thì máy ban cung đang để o chế độ password roi , chi cần tắt nó đi là được ban vào netword and share center rồi chọn
changer advance sharing setting rồi bạn di chuyển xuống phần password protect sharing rồi chon tunoff là nó hết thôi
@DragonKing119 do mấy máy khi để password đó bạn , nếu ban vào máy khác để vào máy bạn cung bi thế thì máy ban cung đang để o chế độ password roi , chi cần tắt nó đi là được ban vào netword and share center rồi chọn
changer advance sharing setting rồi bạn di chuyển xuống phần password protect sharing rồi chon tunoff là nó hết thôi
ai có pm nhận diện vân tay digitalpasona khoong ? em tìm mãi mà không thây @@
@htkk mìh dùng cái khác , ban phai có 2 driver la HP ProtectTools Security Manager sp57486 và Validity Fingerprint Sensor Driver sp57124 2 cái này có trên trang cua hp
http://h20000.www2.hp.com/bizsupport/TechSupport/SoftwareIndex.jsp?lang=en&cc=us&prodNameId=5229457&prodTypeId=321957&prodSeriesId=5229455&swLang=13&taskId=135&swEnvOID=4059
sao cái webcam của em nó bị ngược trái sang phải, phải sang trái vây ạh, mấy bác giúp em khắc phục với, em có thiếu driver ko ạh. mấy bác tìm giúp em lun với. Win 7 ultimate 64bit ạh. em vào trang chủ hp thấy có 1 đóng driver ko biết tải cái nào hết ạh, hix
ah bác nào cho em hỏi chút nhé, cái Hp support assistant ở thanh tarsbar tắt đi kiểu gì được nhỉ, em cứ tắt đi thì khi mở máy lên nó lại xuất hiện...
nokia5510vn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có 1 em HP Probook 4540s B4V22PA Intel Core i5-3210(Ivy Bridge)/ 4Gb/ 750Gb/VGA 2G BH 11 tháng, anh em nào có nhu cầu ko? 0983918185
@nokia5510vn bro sang bên này chắc chắn có người đặt gạch đó, chúc sớm bán được máy nhé
http://www.tinhte.vn/threads/1670924/
Hp Probook 4540S B5P37UT giá cực tốt tại An Khang!

Sản phẩm mới chính hãng

Đổi mới trong 15 ngầy đầu nếu lỗi phần cứng.

Chế độ bảo hành hậu mãi cực tốt!

Click xem chi tiết!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019