Hội Asus Fonepad

Thảo luận trong '[Android] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi Trung 23, 31/3/13. Trả lời: 6191, Xem: 497573.

1. backspace13

backspace13 Thành viên

Em thấy nhiều người xài Fonepad okie mà. Đồ điện tử ra hàng triệu con thì vài con lỗi mình nghĩ cũng bình thường. Các bạn qua mấy hội iphone cũng thấy nhiều vậy. Vấn đề là hãng xử lý ra sao. Mình thấy nếu linh kiện về lâu Asus chủ động đổi máy mới cho bạn là okie rồi. Cái này áp dụng cho tất cả sản phẩm của Asus (kể cả laptop,...) chứ ko riêng fonepad nhé! Cá nhân mình xài cả lap và tab của Asus đều thấy rất hài lòng.

2. backspace13

backspace13 Thành viên

Bác inbox cho ASUS SMS đi : D

3. backspace13

backspace13 Thành viên

Con mình ko lỗi nhỏ. ra ngoài nắng độ sáng tự động lên 100%. vô nhà tối thì tự nó giảm xuống 50% sáng. Okie!

4. vietsnam

vietsnam Thành viên

Mình đồng ý với bạn. Hàng Asus mình xài nhiều rồi , nói chung là tốt. Còn chuyện bị lỗi một số nào đó là chuyện dĩ nhiên, ai bị lỗi thì xui thôi ... Tôi và nhiều người khác xài fp rất ok có thấy lỗi gì đâu, nói chung là vừa lòng với số tiền đã bỏ ra . Chia buồn với những bạn bị trục trặc ...Nhưng cũng mong các bạn đừng vì máy mình bị lỗi mà phán quá chủ quan , cực đoan. Các bạn thử qua mấy forum của iphone hay samsung mà xem, lỗi cũng tá lả thôi .

5. lamtuanphuong

lamtuanphuong Thành viên

vào trong tối luôn vẩn chỉ ở 50% . phải giảm xuống 10-20%..... mới đúng

6. hellovit

hellovit Thành viên

"ngài" là ai vậy? "ngài" bao nhiêu tuổi?

7. hellovit

hellovit Thành viên

Nên đổi tên topic thành "HỘI THAN PHIỀN ASUS FONEPAD"

8. Longtp237

Longtp237 Thành viên

Bác nào biết chỉ em với, icon thẻ nhớ cứ hiện hoài nhìn bực quá,hjc.

9. haphanhuyngoc

haphanhuyngoc Thành viên

Can’t load native library. CPU arch invalid for this build lõi này là gì và cách khắc phục

10. ntrungbo

ntrungbo Thành viên

Nó xuất hiện như thế nào? Có phải bạn cài một chương trình gì đó sau đó chạy cái chương trình đó thì nó báo lỗi này ko?

11. ruudthaocindyluu

ruudthaocindyluu Thành viên

Hom nay được lên chức Ngài. Mà đã là Ngài thì có ai hỏi tuổi bao giờ. "Con" lại baby nữa rồi.

12. nhungst

nhungst Thành viên

Cái này bình thường nhé ,ko phải lỗi đâu ,mình đã hỏi kỹ thuật Asus nó là giao diện lấy thẻ nhớ nhanh chứ ko phải lỗi,bác thử đi ,bấm vào biểu tượng dấu chéo màu đỏ nó sẽ ngắt kết nối thẻ ngay ,lấy thẻ ra ko cần tắt máy quá tiện lợi ,cái này asus làm ra có mục đích chứ ko phải lỗi nhé

13. seay

seay Thành viên

Con này root dc chưa mấy bác

Gửi từ Amazon Kindle Fire của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

14. cf_sữa

cf_sữa Thành viên

Tự dưng dính lỗi này mà hok biết từ đâu. Hic

15. Longtp237

Longtp237 Thành viên

hi.em cam on bac nhiu nhe.

16. llkey

llkey Thành viên

Có bác nào mua được bao da ở VN chưa vậy? Hè hè.. :rolleyes:

Sent from my ME371MG using Tinhte.vn

17. ntrungbo

ntrungbo Thành viên

Theo mình hiểu là vì một cái ứng dụng nào đó bạn cài vào máy nó ko chạy được trên cấu trúc chip xử lý Intel. Lý do là có những ứng dụng nó tương thích và chạy được trên cả 2 cấu trúc vi xử lý ARM và Intel nhưng cũng có những ứng dụng nó ko chạy được trên nền Intel (mà cái con Fonepad này đang sử dụng). Do vậy nó báo lỗi như thế. Bạn thử rà lại các ứng dụng đã cài để tìm và gỡ cái ứng dụng đó ra thì sẽ hết.

cf_sữa thích nội dung này.
  18. ruudthaocindyluu

ruudthaocindyluu Thành viên

Bao da mình thấy nhiều bạn bán mà. Còn ko lên Ebay mua tha hồ mà lựa, em mình mua trên đó rồi cũng ok lắm đó. Freeship về tận nhà.

llkey thích nội dung này.
  19. nhungst

nhungst Thành viên

Bạn nào vào trang socnhi.com thử xem được video ko nhé! của mình nó báo phải cài itune của Apple nhưng tải về mà cài ko được .Ai biết tại sao chỉ dùm mình ,mình mở trang này cho con gái xem mà

20. tran2011

tran2011 Thành viên

Các sản phẩm điện tử nói chung đều có xác suất bị lỗi, mình cũng không định than phiền hãng này hơn, hãng kia kém, tuy nhiên vấn đề là thái độ của Asus riêng trong trường hợp con Fonepad này là không thể chấp nhận được, khách hàng bỏ gần 6 tr mua máy, được mấy hôm thì phải mang đi bảo hành, hẹn tới hẹn lui vẫn không trả máy cho người ta dùng, lại bảo bao giờ có linh kiện thì mới thay được, như thế là coi khách hàng như trẻ con mang lời nói ra dỗ dành cho yên chuyện à?