Hội ASUS MeMO PAD << HD 7 >>

minh_nguyen89
2/8/2013 3:48Phản hồi: 4.344
Hội ASUS MeMO PAD << HD 7 >>
Hi mọi người,

Như tiêu đề, topic này để chúng ta trao đổi, chia sẻ kinh nghiệm, up rom, root,.. em ASUS MeMO Pad HD 7 nhé! : )

Mình mua máy Mai Nguyên từ đợt hàng đầu tiên, sau 3 tuần trải nghiệm mình rất hài lòng với em này. Đặc biệt là màn hình rất đẹp và mịn so với các máy tính bảng khác cùng tầm giá, kể cả galaxy tab 3 7.0. Vi xử lý 4 nhân mình chạy khá mượt mà mọi ứng dụng, lướt web, coi video ổn hết. Về pin thì mình xài hơn 2 ngày! Game mình đã chơi Alphats 7, NFS, Fifa 2012 đều okie.

Anh em lăn tăn về 3G có thể mua 1 cục phát wifi từ usb3G chỉ có 470k. Xài như cục sạc pin di động luôn : )

http://wifi.com.vn/san-pham/phat-song-wifi-tu-usb-3g-hame-a1-mpra1/

Cách root máy: http://www.tinhte.vn/threads/root-cwm-rom-cho-asus-memo-pad-hd-7.2155446/#post-39094032
thanks to bạn Xperia. 😁

Update là trong hộp máy có phụ kiện "Đế đặt máy" rất hữu ích khi xem video hoặc để trên bàn học,làm việc : )

Một số điểm mình kết nhất:
- Màn hình IPS - Độ phân giải HD 1280x800
- Vi xử lý 4 nhân x 1.2GHz
- Nhẹ có 302g
- Loa kép Stereo - SonicMaster

Quảng cáo

Video mở hộp:
4.344 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cấu hình quá ngon cho 1 tablet giá như vậy , em cũng đang hóng em nó về đây

Các bác chọn màu nào ? Em thì vote em màu trắng , đẹp

làm con màu hồng chó nó ân cmn tượng
😁 e lại thích đen xì các bác à
😔 cơ mà tận 4 trẹo lận à, bị làm giá tận 1 trẹo
theo các thím, con MMPHD7 này, bản 16Gb là 4tr, thì so sánh với Nexus 7 1 32Gb 5 triệu, cái nào đáng mua hơn
p/s: ko so sánh chênh lệch $$ nhé các thím, so sánh hiệu năng, màn hình của 2 em này thôi
Về VN thuế má lung tung mà. Với lại giá bản này 16GB còn bản ở Computex có 8Gb thôi.😃 Mình nghĩ hiệu năng tương đương vì Nexus 7 (v1) cũng cpu lõi tứ luôn; tuy nhiên điểm yếu là Nexus 7 thế hệ 1 không có Camera- Con này camera 5MP luôn; màn hình tương đương cũng là độ phân giải HD và công nghệ IPS. Ngoài ra mình thấy h Nexus 7 1 bản wifi hết sản xuất lâu rùi, bản wifi trôi nổi trên thị trường không phải chính hãng và ko bảo đảm được bảo hành chính hãng. : ) Vài ý kiến nhỏ : ) có gì gop ý mình.
phananhtnt
ĐẠI BÀNG
11 năm
nhìn có nhiều màu xì tinh thật,thấy con này màn hình khá hơn nexus 7 đời 1 thì phải,có 2 cam luôn,loa thì 2 cái luôn thì phải,nếu con này 4tr con nx7 5tr thì chọn con này yên tâm
Cám ơn 2 bác, 2 con này chênh lệch chỉ 1 triệu,nên mình có thể tích góp thêm, quan trọng là chất lượng của 2 em này thôi, nếu MMPHD7 tốt hơn thì mình sẽ chọn em nó 😁 (p/s: trong túi mình đang còn 3tr5 :p)
@Nguyên Hardy bác cứ từ từ máy mới còn có đó,khi nào về cứ ra cửa hàng như mai nguyên trải nghiệm thử,tốt thì hốt thôi,mà con hd7 này hình như mặt lưng bằng nhôm còn em nexsu7 1 thì vỏ bằng nhựa thì phải
EricLam
ĐẠI BÀNG
11 năm
cuối tháng thì lâu qá...sao chịu nổi :oops:
bác cứ nóng,sướng thì từ từ nó mới sướng được
nghe đồn máy này về rồi,mà hok bjk mua ở đâu rổ rá thế nào các bác
@minhle747 Có rồi hả bác? Giá bi nhiu? Đang hóng quá :X
EricLam
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chính thức lên kệ rồi...mấy bác có biết khi lên kệ thì khoảng mấy ngày có bán ko?
Lên kệ từ hnay rồi nhé, giá là 4tr cho em ấy 😃
Tầm ko quá 1 tuần nữa là có rồi bác àh 😃
EricLam
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Hoi MeMO Pad oh yeeeeeeeeeeeeeeee
nghtri
TÍCH CỰC
11 năm
hàng asus chất lượng rất tệ...mấy bro k thấy người dùng phản ấy đầy ra đấy sao?
Từ memo pad, phone pad,, đén nexus 7 mới ra cũng bị ... k nên mong chờ nhiều ơ con này

Sent from my LG-P500 using Tinhte.vn
nghtri
TÍCH CỰC
11 năm
@ĐTTĐộc đương nhiên bất cứ hàng gì thì cũng có lỗi cả........nhưng cái chính là tỉ lệ ít hay nhiều.......
Mình đã tham khảo kỹ trên các diễn đàn rồi....và thấy rằng hàng asus rất dễ lỗi......thậm chí họ còn lập thread tập trung lỗi nhờ BVNTD can thiệp để asus đổi sản phẩm nửa....
ví dụ như với memo pad thì pin xài cạn rồi thì phải ra TTBH kích pin lên, cắm xạc mấy lần mới nhận chế độ xạc(nó nhận usb), phonepad thì bị lỗi main, nexus xài vài tháng thì bị loạn cảm ứng, loa thì rè.....
@nghtri Nói chung dùng rồi mới biết bạn ơi. Mình dùng máy lâu lắm rồi có vấn đề gì đâu. Với lại có 1 điều là khen người ta thường ít nói ra, còn chê thì nhiều lắm 😃
@nghtri bác xài con nào chưa ???
@nghtri có xài Asus chua hay nghe ngong rui phan tum lum? tao lao thi gioi..
long_pn
TÍCH CỰC
11 năm
Con này quay video 1080p rất đẹp, mua về làm máy quay phim
Đây là 720p từ con Memo FHD 10"

Còn đây là 1080p từ Memo HD7
EricLam
ĐẠI BÀNG
11 năm
@long_pn Con này chỉ quay phim 720 thôi mà bác
long_pn
TÍCH CỰC
11 năm
@kusunq6 Lên 1080p được luôn đó, chất lượng ảnh và video hơn cả em N7 2013, mình cũng hơi bất ngờ.
Nếu giá 4tr thì ngon wa r !!! mà chủ thớt cho mih xin link cữa hàng bán đi đang quan tâm pé này tks
@cucumalu297 Chắc tuần nữa là nơi nào cũng có thôi bạn 😃
Mình đang xài con Fonepad. cực kỳ hài lòng lun ah - màn hình, wifi, 3g ok hết. Bạn mình xài nexus 7 và fonepad rất nhiều đều không thấy phàn nàn gì.
Mình thấy các diễn đàn galaxy S4, HTC Onex, LG Optimus G hay Iphone ko dân tình cũng than tùm lum à. Như HTC one bị giựt màn hình, s4 đột tử,s3 sx tại VN bị ám màn hình... chỉ một số máy bị lỗi mới lên Forum hỏi còn rất nhiều người xài tốt thì ko góp ý nhiều.😃Hiện tại hàng điện tử hầu như do các nhà thầu ở Trung Quốc làm (kiểu như Foxxcom làm cho Iphone ) nên xác suất bị lỗi - khoảng 1% là cũng gần như nhau thui.
Cá nhân mình cũng mong chờ trải nghiệm em HD7 này. ASUS lun bán với giá hợp lý cho cấu hình tốt 😁
zaki.vn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Con này ngon quá nhỉ. quay phim thiệt đẹp
nghtri
TÍCH CỰC
11 năm
thực sự mình rất muốn mua hàng asus từ hồi nexus 7 mới ra....nhưng dạo quanh một vòng mình thấy nhiều người bị quâ...nên cứ chờ ...đến khi memo và phonepad ra vẫn thấy nhiều người phàn nàn.....hjx nên hơi dè chừng hàng asus
cũng rất kết e memo hd này, nhưng chưa biết nó ra sao...chờ xem ae đánh giá nó thế nào!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019