Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hội ASUS MeMO PAD << HD 7 >>

minh_nguyen89
2/8/2013 3:48Phản hồi: 4.344
4.344 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có bác nào bị lỗi này không.
Chả là sau khi up lên 4.2.2 thì máy mình khi bin tụt xuống khoảng 60% thi bắt wifi rất chập chờn,nhiều lúc phải khởi động lại thì nó mới chịu nhận wifi (test wifi ở nhà và công ty đều bị vậy)
Bác nào biết cách khắc phục thì chỉ mình với
tranduymb
TÍCH CỰC
10 năm
@vipperzinzin Của mình bt ko bị vậy bạn ạ
tranduymb
TÍCH CỰC
10 năm
Có ai dùng pm chuyển ứng dụng sang thẻ nhớ này chưa, ghi luôn là hỗ trợ asus memopad hd7 này https://play.google.com/store/apps/details?id=com.a0soft.gphone.app2sd
babyungly
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cho mình hỏi muốn dùng OTG thì phải cấp nguồn? Vậy mình cấp nguồn bằng pin điện thoại được ko? Vì máy rất dễ tháo nên có lấy nguồn từ pin máy cấp OTG được ko? Có sợ hư do chập mạch ko? Cám ơn.
@babyungly Nguồn nào cũng đc, làm cục pin dự phòng là hay đấy

Gửi từ ME173X của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
babyungly
ĐẠI BÀNG
10 năm
@latuan84031 Sao ko chế cái bàn phím có cổng USB phụ +pin dự phòng ± khe cắm thẻ nhỉ? Nếu có cái như vậy mà gọn gọn thì laptop khó sống..! B-)
@babyungly
@xuantruong044
mình mới mua con hd7 bản 16g ,mình định up lên 4.2.2 nhưng ko biết chạy ổn định ko .các pro chỉ giùm mình nhé😃
có thành viên cấp nguồn dùng đc chuột và bàn phím rồi đó. nhưng chưa thấy thử usb 3g
Sau mấy ngày sử dụng, up cả rom cook và stock, có 1 vài điểm như sau :
- Thứ 1 là rom stock và cook ko khác nhau gì về khả năng kết nối OTG.

- Thứ 2 : rom cook hay hơn ở chỗ là có thể UB (unlock bootloader ) và cài recovery. Tuy nhiên, con asus này đôi khi reset lại tắt nguồn , đã có 1 lần đang test thử USB 3g, reset thế là bật nguồn , cắm sạc không tài nào lên đc. Để có thể khởi động lại, các bạn up lại rom theo hướng dẫn UNBRICK, máy sẽ dùng lại bình thường. Vì lỗi này, hiện tại mình khuyên các bạn không nên up rom cook, vì nó chưa ổn định.

- Thứ 3 : Mình đã test đc cả mouse + bàn phím + USB (cả định dạng FAT32 và NTFS , mình sẽ nói sau tại sao lại cả 2 định dạng) nhận trên thiết bị Hd7 bằng cáp OTG chữ Y (tự làm).

Mình hướng dẫn các bạn làm cáp OTG chữ Y tự chế như sau :

Chuẩn bị: Mua 1 cái cáp OTG , 1 sợi dây sạc USB, 1 cuộn băng dính đen, 1 cái kéo, dao.

Thực hiện: Các bạn cắt vỏ bọc bên ngoài sợi OTG, đc 4 sợi dây. Tách lấy 2 sợi màu đỏ và màu đen hoặc xanh đen), ko đụng vào màu xanh lá và màu trắng nhé. ( lưu ý khi tách dây, ko lên giật mạnh dây, tránh hiện tượng đứt mạch trong các dây ).

Tiếp tục, cắt đứt đôi sợi dây cáp USB ra, bỏ đầu sạc đi.Ta đc 4 sợi màu như cáp OTG trên, các bạn đấu dây đỏ - dây cực dương và dây đỏ -dây cực dương cáp OTG, dây đen (xanh đen) -dây cực âm vào dây đen -dây cực âm của cáp OTG.

Khi thao tác, lưu ý thật kĩ không để 2 sợi xanh đỏ chạm vào nhau khi bọc lại.

Test : Lấy 1 cái đt có chân sạc mini micro usb ( giống sạc HD 7 ) thử test xem có sạc bình thường không nhé. Ok là đc.

- Thứ 4 : Kết nối , khi đã có cáp OTG chữ Y tự chế. các bạn có thể cắm chuột, bàn phím usb, chuột bàn phím ko dây cũng ok nhé. Thêm nữa là cắm đc USB , rất tiện dụng.

Bạn down 2 phần mềm sau : Stickmount và USB OTG Helper cài vào máy.
Khi usb của bạn định dạng FAT32 thì chỉ cần mount là máy sẽ nhận đc ngay, nhưng nếu USB lại đc định dạng là NTFS thì bạn phải nhờ đến phần mềm USB OTG ở trên, mới có khả năng đọc đc file trong usb đó.

bạn có thể cài astro manager file , ES để xem file rất tiện.
Dùng stick thì thư mục usb sẽ lưu ở Sd card/ usbstore/ sda1
otg helper thì lưu tại thiếtbi/ storage/ usbotgdrivers/driver

còn 1 vấn đề là USB 3g kết nối OTG thì mình vẫn đang tìm hiểu, đã nhận đc usb 3g, tuy nhiên ko có kết nối internet. Mình sẽ tiếp tục tìm hiểu thêm.

Nhận đây, có bản nào có bản flash 4.1.2 thì cho mình xin với nhé, mình đọc đc thông tin là khi dùng tool , usb 3g mới chỉ có thể hỗ trợ trên 4.1 trở về.

Bao giờ mới có pro mod đc kernel thì chúng ta mới xài đc usb 3g đây?????

phantan74
TÍCH CỰC
10 năm
@latuan84031 bên xda tích cực làm lắm, hy vọng là có sớm
@phantan74 Bên xda chỉ cook thôi, chưa thấy nói gì đến kernel. Ở vn bi giờ thấy có mấy ng là hiểu về kernel thôi ah.

babyungly
ĐẠI BÀNG
10 năm
@latuan84031 3 G độc quyền tăng giá nên ko ham...
các bro cho e hỏi cáp otg có dùng đc k vậy, mua con 8gb về cắm thêm usb cho nó lành 😆
tranduymb
TÍCH CỰC
10 năm
Mình kiếm đc pm App lock rồi, thay thế cho App locker khá ổn, đẹp hơn nhưng hơi nặng hơn chút 😁
phantan74
TÍCH CỰC
10 năm
@tranduymb cái nào vậy bạn
tranduymb
TÍCH CỰC
10 năm
@phantan74 Tên nó chính là ''App lock'' đó bạn, tim trên ch play là thấy ngay. Cái này còn có thêm chức năng mở khóa ứng dụng bằng màn hình vẽ, tiện hơn bấm mật khẩu 😁
Cho mình hỏi bản 8gb và 16gb có khác nhau nhiều không?
Mình đang muốn mua nhưng dạo này hàng 16gb hiếm quá, toàn thấy 8gb thôi, giá cả chênh lệch cũng nhiều nên hơi lăn tăn 😕
phantan74
TÍCH CỰC
10 năm
@senperman Khác cái camera bạn ah, nhưng 8Gb thì quá bí mấy bạn trên đây chưa tìm ra dc app chuyển chương trình qua thẻ nhớ.
babyungly
ĐẠI BÀNG
10 năm
@senperman Mình nghĩ asus cũng sắp ra 8inch rùi... Hi
nhemdaika
TÍCH CỰC
10 năm
@babyungly nó giới thiệu memopad 8 rồi bạn còn nghĩ cái j` nữa 😁
phantan74
TÍCH CỰC
10 năm
@nhemdaika Giá bên Mỹ 230 usd về VN cũng gần 6tr cũng không phải là rẻ
@senperman nếu ít chơi game khủng hay ko chụp hình thì bản 8gb cũng đc đây 😁
bản 8gb bộ nhớ dư tầm 5gb, 2 game khủng là gần full
cho e hỏi về tai nghe với, e dùng cái tai nghe samsung, cái tai này trước e dùng cho samsung cả bây h dùng cho iphone đều có thể chỉnh next hay previous song bằng nút bấm trên tai nghe ý ạ, mà dùng cho hd7 chỉ play với pause đc thôi, e đã thử cài mấy app headset button mà k đc. tai nghe của các bác ok chứ ạ
heoin225
ĐẠI BÀNG
10 năm
@handy91 Mấy cái đó jack 3 vạch bạn :v kô chô vs em này được mô, em ấy 2 vạch thôi. Chưa kể gắn zô nó còn kêu tạch tạch nữa 😁
tranduymb
TÍCH CỰC
10 năm
Giá đó xúc con nexus 7 có lẽ ngon hơn nhiều ae nhỉ 😁
xuanhac87
ĐẠI BÀNG
10 năm
Memopaf hd7 này có bao gia nillkin nưa nexus7 ko ta

Sent from my ME173X using Tapatalk
tranduymb
TÍCH CỰC
10 năm
@xuanhac87 Hiểu bạn này viết gì chết liền 😁
heoin225
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mấy bác ơi cho em hỏi. Hồi nảy sạc pin xong máy em hắn túi thui. Cái em bấm reset thử bằng cách power - volumeup cái chặp máy nó hiện ra cái fastboot mode gì đó đơ màn hình sảng quét cái bấm nút nguồn chặp nó hiện lại. Rứa máy em bị chị vậy mấy bác 😕
các bác cho e hỏi ..máy em khoãng 5-10 phút là tự sáng màng hình lên..để qua đêm nó sáng lên hoài đến hết pin luôn..mình xài khoãng 2thang rồi nhưng mới bị đây thôi..ai biết cách khắc phục giúp giùm mình với..chắc phải đi bảo hành quá..
tranduymb
TÍCH CỰC
10 năm
@xikuke565 Bạn tắt cái hỗ trợ cover chưa
xuanhac87
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bao da nillkin cho em này bác nào biết chỉ em với
Đã phát hiện dc nguyên nhân tại sao asus không nhận đc usb 3g.
Do chưa có 1 số máy khác để test, mình chỉ biết là do trong rom của asus không có thư mục nhận driver usb 3g

sys/bus/usb-serial/drivers/options

mình kiểm tra con Lg Gpro của mình thì có thư mục này, nó kết nối đc usb luôn, còn con s2 thì ko có thư mục này, Vậy vấn đề cần giải quyết là ở đây.
ai học lập trình có thể giúp mình 1 tay ????
tranduymb
TÍCH CỰC
10 năm
@latuan84031 Vậy phải kiếm cái driver ở máy nào gần giống với memo pad hd7 này. Ví dụ như memo pad đời trước, hay fonepad chẳng hạn, có đc ko nhỉ 😁
@tranduymb Gần như là vậy đó. Thử copy bên lg g pro qua mà k.cho copy. Bác nào biết lệnh cài thủ công k nhỉ

tranduymb
TÍCH CỰC
10 năm
@latuan84031 Phải lấy ở dòng asus chứ dòng khác phần cứng nó khác hoàn toàn chắc ko đc đâu bạn 😁
@tranduymb phải nghiên cứu để sign lại chứ ^^
tranduymb
TÍCH CỰC
10 năm
@latuan84031 Bạn cố gắng nghiên cứu cho ae dùng 😁
phantan74
TÍCH CỰC
10 năm
buồn quá các bác ơi, em bị mất HD7 yêu dấu rồi
tranduymb
TÍCH CỰC
10 năm
@nace0209 Làm con nexus thích hơn 😁
@phantan74 Chia buồn cùng bạn.Một thành viên không thể thiếu trên diễn đàn.
@phantan74 chia buồn cùng bác 😁
finalfox
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phantan74 Bạn dùng Android Device Manager kiếm thử xem có may mắn tìm được ko
sao máy mình ko đọc file avi(có tiếng mà ko thấy hình),có cần cài thêm phần mềm nào ko?
@yui shirakawa Codec j ban.xin lỗi mình hơi gà.nếu đc cho mình link down luôn nha
@antruong8686 Lên ch play tìm mx player codec armv7 đi bạn.xong vào xem video chọn bộ mã s/w xem có tiếng không
@yui shirakawa Đc rồi.cảm ơn bác
@antruong8686 Mở file bằng MX Player, sau đó chuyển H/w hoặc H/w+ sang S/w là xem được ngay nha bạn ^^
babyungly
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ta

Thành thật chia buồn cùng pro. Một thành viên nhiệt tình của HD7. :'(

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119