Hội asus Transformer Book T100

laptopnew2201
9/12/2013 3:8Phản hồi: 878
878 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

các bác mua bản 64GB nó cũng kèm dock 500GB luôn hay sao ạ :-s
@kurohashi Đó là bản mới ra chạy chip z3775.bản cũ chỉ có 32+500 chip z3740
Có bác nào chơi company of heroes 1 ko ?cho em hỏi máy chơi ổn ko, game cũ rồi,nhưng cũng sát phần cứng 1 thời, sợ gpu yếu quá. Đang tính xúc,nếu giải trí khá thì tốt quá
rualuoi20
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dng31121975 Máy này chơi đc age of empries 3, star craft 2 thì mình nghĩ cũng chơi đc company of heroes 1
doccoloi
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dng31121975 Bản 64gb+500gb có bán chưa vậy bạn

Sent from my LG-P768 using Tinhte.vn mobile app
@doccoloi rồi đó bác,mã là DK026H / DK047H tùy màu xám hay trắng
Em mới xem đánh giá của trang kia,bảo chơi dc.hehe
Trước ham hố mua memopad,giờ cần bộ office thấy bất tiện quá.
anx0ngbien
ĐẠI BÀNG
10 năm
bác nào biết tắt chế độ gấp bao da vào thì màn hình off luôn k vậy 😔
rualuoi20
ĐẠI BÀNG
10 năm
@anx0ngbien Bạn clicl chuột phải vao biểu tượng pin trên thanh tác vụ rồi chọn tùy chọn nguồn điện tiếp đến chọn thao tác sẽ đc thực hiện khi đóng nắp,chọn thay đổi các thiết đặt hiện thời ko sẵn dùng,tìm đến mục khi tôi đóng nắp ở ngay dưới và bây h bạn có thể tùy chỉnh theo hướng của bạn.
ntnam1972
TÍCH CỰC
10 năm
Các bạn cho hỏi con này xem HD 1080 được không vậy? tks.
rualuoi20
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ntnam1972 Mình xem 1 số video test trên mạng thì xem đc đó bạn.
ntnam1972
TÍCH CỰC
10 năm
@rualuoi20 Bác có xem thử chưa HD1080 chưa, mình muốn biết chắc là có xem được hay không, vì ra cửa hàng đâu có thử được.
rualuoi20
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ntnam1972 Xem đc bác ạ, mình vừa thử test.
em đang tính mua 1 em. nhu cầu học là chính, thấy cài sẵn window bản quyền và office là thích r. các bác cho e hỏi e asus t100 này chạy autocad 2007 và một vài phần mềm kỹ thuật khác có mượt mà k?
rualuoi20
ĐẠI BÀNG
10 năm
@DuyKhanh_1994 Chạy tốt đó bác. Máy trông thế mà cũng chạy đc nhiều pm,game nặng
thấy có bác nói là chạy ngon
giúp mình với, khi mình khởi động máy không gắn dock thì máy đơ, sau đó gắn dock thì chạy bình thường, cho mình hỏi máy nó mặc định vậy hay phải chỉnh gì thêm...máy mình bản T100TA-DK005
rualuoi20
ĐẠI BÀNG
10 năm
@shin_hyun Bảo hành ngay và luôn
Mấy bác cho em hỏi,khi mà mình ko shutdown máy,chỉ bấm nút nguồn tắt màn hình,để z máy có ngốn pin nhiều ko?bữa em đọc bên 4rum nước ngoài bảo nếu ko shutdown mà chỉ tắt màn thì nó dc đâu cũng chỉ mười mấy tiếng để ko xài
rualuoi20
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dng31121975 Máy em để đc trên 10 tiếng bác ạ
@rualuoi20 ko shutdown chỉ bấm nút nguồn tắt màn thì em nó ngốn pin cũng dữ z hả
rualuoi20
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dng31121975 Mình để từ lúc tắt máy đi ngủ tầm 10h tối là 100% sáng dậy đi chơi ko động vào máy đến 13h thì còn khoảng 60%
@rualuoi20 Nếu bác off mà để chế độ máy bay nữa time chờ sẽ tăng lên nữa đó. E mà ko dùng là cứ shutdown thôi. 8.1 khởi đôngj lên cũng nhanh nên ko cần sleep
rualuoi20
ĐẠI BÀNG
10 năm
@makeawish203 Haiz em toàn bật wifi 24/24 à. Ko biết sắp tới nó có đc lên win 9 ko
anx0ngbien
ĐẠI BÀNG
10 năm
pin máy mình để màn hình sáng liên tục để down phim cũng được 7-8 tiếng là ít
Các bác ơi, nên lấy em nào: bản 32g ssd 500g hay 64g ạ? Nhu cầu của em: cần cài 1 số chương trình cơ bản + xem phim+ lưu trữ khá nhiều tài liệu, em ko ham hố chơi game, cần pin trâu bò.
anh m$ hứa support rồi mà. chỉ sợ nó đòi tiền để update lên như 7 lên 8 thôi

Nếu chỉ lưu tài liệu thì cũng ko cần dock 500Gb làm gì. Còn bạn cài đặt nhiều chương trình hoặc lưu trữ phim thì phải dock mới đủ.
Tài liệu doc, cell mình toàn lưu trên driver. ko lưu cục bộ.😁
các pro ơi giúp em với. máy em bị lỗi không khôi phục cài đặt ban đầu được. nó báo một số file bị thiếu cần có sd car mới có thể khôi phục cài đặt gốc được. giờ phải làm sao đây ạ.
rualuoi20
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Xigacuba Trước mình cũng bị thế, hình như là ấn vào chế độ khôi phục full clean gì đấy là đc
@rualuoi20 mình đã làm như bạn chỉ dẫn nhưng vẫn không được. trước đây mình khôi phục cài đặt gốc một lần rồi không sao cả, nhưng lần này nó bảo phải có sd car mới được, mình không biết cái sd car này ở đâu ra lúc mình mua máy không có. giờ máy mình dùng không ổn định mình muốn khôi phục lại cài đặt gốc. mong mội người giúp đỡ
mình sử dụng bản 32GB+500GB Dock, hôm trước win nó báo cập nhật, mình cập nhật win lên xong thì cái camera hết xài được luôn, vào camera nó cứ báo yêu cầu kết nối với camera, mình kiểm tra driver thì không thấy của camera.
lên trang support của asus để tải driver nhưng không thấy cái driver camera chổ nào cả.
mình hay gọi điện qua skype nên không có camera thì đúng là rất điên người 😔
Có bạn nào bị tình trang giống mình không ? giờ mình chẳng biết làm thế nào để xài lại cái camera của nó.
rất mong được mọi người chỉ cách !
xin cảm ơn !
@haduytintyt235 Chắc là phải recover thôi bạn ak
@makeawish203 mình sửa được rồi,mình vào tải cái SOCPackage_Intel_Win81_32_VER106 cài lại là ok, còn cái mới cập nhật thì không có camera
rualuoi20
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đời em quá nhọ, mới hôm qua thì máy đang sạc bình thường thì đến tối éo nhận sạc nữa để nạp qua đêm xem có vào đc ko, hôm sau vừa bị ngã xe đang ức chế về thấy máy nạp mãi ko vào lấy dụng cụ phẫu ra làm vỡ cmn màn hình. Bác nào biết giá màn hình với sửa cái sạc ko vào chỗ nào chỉ em zới
rualuoi20
ĐẠI BÀNG
10 năm
@stapnes Mình dùng bản 64gb.Đang tính bán rồi chuyển sang dùng bản t100 mới ra.
rualuoi20
ĐẠI BÀNG
10 năm
@rualuoi20 Mà bác tải pm Everest Utimate Edition về xem mức độ chai của pin như thế nào.Đây là của em mới dùng có 5 tháng mà đã chai 13 % Screenshot (1).png
Bác xem cả dòng cuối cùng xem cái charge rate là bn. Thanks bác trước.
@rualuoi20 hiện tại e xem là 10.2 bác ạ. e dùng phần mềm battery bar.
mua máy này e cảm thấy ko hề hối tiếc, máy quá ngon so với giá, còn chạy đk cả lol, thiên hạ p? gọi là lác mắt
rualuoi20
ĐẠI BÀNG
10 năm
@stapnes Cái này ngoài chơi lol em còn test thử 1 đống game pc, như gta4 ,dota 2, age of empries 3,... mà vẫn chiến tốt.
Pin con của mình hài lắm. mới mua được 1 tháng, pin lúc thì chai 5,2% lúc thì 4,3%. Báo đầy cứ cắm sạc là nó vẫn lên nhưng chậm lắm.
@rualuoi20 giờ mới ra con này đẹp kinh khủng <3
http://www.tinhte.vn/threads/ifa-2014-lenovo-nang-cap-tablet-bien-hinh-thinkpad-helix-mong-hon-pin-lau-hon.2353740/
rualuoi20
ĐẠI BÀNG
10 năm
@stapnes Trông đẹp thật nhưng ko biết cấu hình thế nào, thấy bảo cũng bình thường.
@stapnes giá dự kiến 1200$ gấp 3 lần con T100 của a e mà bác cũng mang ra so sánh
@makeawish203 hì hì. e ko để ý giá. mà e khen đẹp thôi. có so sánh j đâu :v
Mình mua 1 máy Asus Transformer Book T100 bên FPT, mình nhận thấy trong máy có các lỗi sau:
- Cắm chuột vào bị click đúp - Chuột xịn, mới mua - đã thử với các máy khác
- Bị sập nguồn và không thể bật nổi nếu không cắm dây sạc dù còn đầy pin
- Trình duyệt web lag và giật dù mình có thể chuyển sang các ứng dụng khác
- Hay bị nhập ký tự đúp - Nhấn chữ "a" nó ra "aa"
Mình đã cố gắng khắc phục để khỏi phải ra bảo hành vì xa nhưng vô ích, từ lúc mua mình dùng được hơn 2 tuần nhưng đã phục hồi máy 3 lần và đi bảo hành tại FPT 1 lần.
Đi bảo hành thì người ta không tìm ra lỗi nhưng mình về thì dùng lại bị lỗi - NV bảo là máy yếu nên dùng trình duyệt lag đó em -_- ! Mình dùng một máy Core 2 dou mà nó vẫn còn chạy mượt hơn máy này nên mình mới bảo bị lỗi vì mình có thể chơi được game Left 4 Dead mà ko lag! Còn chuột thì chắc do chỉ check máy trong 2 phút nên không thấy chứ mình dùng thấy nó khó chịu kinh khủng, mà cả touchpad cũng bị nhưng ít hơn chuột USB!
Xin hỏi ai bị như mình không?
Mình mua bản T100TA - 05 ( 32GB + 500GB)
@Nguyễn Thế Trọng Hiệp mình từng nghe thegioididong từng có một đợt hàng bị lỗi và p? thu hồi lại, fpt thì mình cũng ko rõ. còn hiện tượng máy p? cắm sạc mới lên mình cũng từng bị. đó là do trình báo pin bị sai. mình sử dụng kiệt pin cho tắt máy hoàn toàn, ko cắm dock và sạc, h thì mình sử duụng bình thường. ko biết máy bạn có dùng cách đấy đk ko, n nên thử.
nếu như máy bạn quá lag thì nên khôi phục cài đặt gốc = cách vào start gõ recovey chọn dòng remove everything and reinstall windows
mình cũng là ng dùng bt thôi. có chút kinh nghiệm chia sẻ vậy, mong hữu ích cho bạn
@Nguyễn Thế Trọng Hiệp mình cũng mua bên FPT và phiên bản đó, lỗi chuột thì mình chưa từng gặp, mình sử dụng chuột không dây ( 160k ) nhưng thường xuyên dùng touchpad hơn vì cái ASUS Smart Gesture quá tiện. ít khi dùng 2 phím cứng trái phải trên touchpad.
Về nguồn thì đúng là mình cũng hay bị nhưng cứ bấm nguồn và giữ, thực hiện vài lần là nó lại tự lên. lỗi này hay bị khi đưa máy vào chế độ ngủ mà để lâu không dùng, nên giờ cứ dùng xong là Shutdown luôn.
trình duyệt web lag là khi dùng cái IE 11 của nó, mở nhiều tab là đơ như cây cơ, đặc biệt truy cập vào Gmail lúc nào cũng bị lỗi yêu cầu khôi phục lại trang. Mình chuyển qua Chrome, hết bị.
Máy mình đã chuyển qua ngôn ngữ tiếng Việt, ban đầu cũng hay bị cái lỗi gõ chữ đó, mình vào thiết lập chuyển kiểu gõ sang tiếng Anh, mình dùng Unikey, hết bị lỗi, nhưng vào IE mà gõ thì phải nói là khá ức chế vì nó chậm. còn trong word, excell, chrome... chưa thấy bị. mình soạn thảo trên word và excell thường xuyên. còn nếu vào tinhte này mà viết comment thì tắt unikey đi ^_^
cách đây 1 tuần win nó báo cập nhật cái gì của windows 8.1 một gói đó là ~ 460Mb, làm mình mở máy cả buổi để nó download. xong xui thì mất toi cái camera, làm mình mò cả ngày, vào trang hổ trợ của asus download lại cái SOCPackage_Intel_Win81_32_VER106, trở lại bình thường ^_^
@stapnes Uhm ! Mình dùng vẫn đầy pin nó tự tắt ! Mình cũng đang định recovery lại nhưng sợ mất dữ liệu nên đang backup !
cá nhân mình thấy máy rất mượt đấy chứ, mình vừa chạy phần mềm ( cũng ko ngốn nhiều cpu lắm) chạy web(3 tab), chạy remote desktop, chạy skype máy vẫn mượt mà. Hôm trước chạy qua Trần Anh xúc 1 con chuột bluetooth về. Bị mua giá đắt khi với siêu thị điện máy khác bán 379K thì thằng TA bán mình 479K. cũng hơi ức chế. Nhưng về sài cũng tạm ổn. Vì cái ổ USB để còn cắm USB 3G khi cần thiết nên ko dùng chuột wireless được. Máy móc bác nào giật lag gì có lẽ do lô máy lỗi rồi.
con này có case nào mà gắn vào vẫn gắn được dock ko nhỉ?
Các bác ơi cho em hỏi mua miếng dán màn hình của em này ở đâu ạh.ở hà nội hoặc nam định hay thanh hóa cũng được.
máy e bị sước màn hình 2 vệt nhỏ rùi
@mr.lynguyen89 mình toàn mang ra chỗ Đê La Thành dán. Họ lấy miếng dán màn hình dán khít luôn. ko phải đi tìm miếng dán full của nó làm gì

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019