Hội asus Transformer Book T100

laptopnew2201
9/12/2013 3:8Phản hồi: 878
878 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

máy của em bị ko dùng location dc, mặc dù đã vào pc setting để chỉnh, nhưng nó ko cho chỉnh, ko cho bật cái location lên.
Các bác hỏi thử bên trung tâm Asus chưa?
rualuoi20
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Kurokuro Chưa bác ạ, cái bàn phím hỏng nên muỗn thay cái mới mà ko biết dùng bàn phím bluetoot có đc ko nhỉ.
@rualuoi20 em nghĩ là được vì nếu không gắn dock vào thì nó cũng giống 1 cái tablet như ipad, nên chắc là dùng bàn phím bluetooth đc 😃
rualuoi20
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chắc là như vậy,mà quan trọng là h kiếm cái dock 500gb dùng cho đã. kiếm chỗ mua mà khó wa.
=) các bác cho em hỏi. Con này nó chạy được PowerDVD có bât chế độ TrueTheather ko? Em đang phân vân mà ko có ai cài test giúp hết trơn @@"
rualuoi20
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có bac nào biết chỉnh vram máy này ko, chỉnh để đá pes mà mãi ko tìm đc chỗ chỉnh
các bạn cho mình hỏi, mình muốn kiểm tra thời gian bảo hành của máy thì làm thế nào?
Ko có mod nào giúp mình à?
Muốn kiểm tra thời gian bảo hành thì làm sảo vậy bạn?
rualuoi20
ĐẠI BÀNG
10 năm
@quynhpmlc Bạn kiểm tra tờ hóa đơn lúc mua máy xem là mua vào ngày bao nhiêu, bắt đầu từ ngày mua tính bảo hành như mình thấy mọi nơi là 12 tháng nha bạn.
Hic. Mình muốn kiểm tra theo cách máy kích hoạt trên hệ thống ấy.
Mình muốn đảm bảo máy đó còn zin
rualuoi20
ĐẠI BÀNG
10 năm
Trên hệ thống mình nghĩ là ko kiểm tra đc đâu bạn, bạn thử xem máy đã mang đi sửa lần nào hay bị tháo rời và mất tem bảo hành chưa.
may chay sketchup, autocad, shop khoe nhu trau nhe.
May chat AutoCAD, sketchup, shop Kehoe nhu frau.
Các bác cho em hỏi ở VN có bán cái case này không?
@vpbang
các bạn cho mình hỏi, mới mua máy chưa dc 1 tuần, mình đã test pin, 8h nghe nhạc và fb, test điểm chết, còn test j nữa??
Máy có phần mềm nào ẩn ko, mình chỉ lưu dữ liệu hơn 2Gb mà kiểm tra properties chiếm đến 3,7Gb, hic, hiện giờ dung lượng trống chỉ còn 7,6Gb ah, ít thế ko bit có ảnh hưởng tốc độ máy ko. Mình mua bản 32Gb+500Gb.
Thanks các bạn nhìu.
ah mà tắt máy là chỉ ấn nút phía trên đầu thôi phải ko?
rualuoi20
ĐẠI BÀNG
10 năm
@choconlonton82 Nếu bạn để ổ dữ liệu còn dưới 1gb thì giật vồn. Mình thấy nên dùng dock để lưu dữ liệu là chủ yếu thôi, còn máy thì để pm hay game metro. Bác nên tắt máy bằng cách tắt thông thường của win8 còn việc ấn trực tiếp thì mình chưa rõ có hại gì ko
Em đóng góp trải nghiệm cá nhân, hú hồn tưởng phải đem bảo hành, may quá đến phút cuối tìm ra nguyên nhân.

Chuyện là em thường xuyên quên tắt máy. Lần nào lôi ra cũng trong tình trạng bấm lấy bấm để không lên mới nhớ ra là quên tắt máy nên hết sạch pin. Những lần như vậy chỉ cần cắm sạc cho đầy là được.

Hôm rồi em cũng lại quên không tắt, hôm sau khới động máy thì hiện logo Asus quay quay được 2s thì màn hình đen xì, chỉ còn le lói ánh sáng từ đâu đó phía trong màn hình. Em nghĩ nó hết pin nên mang cắm sạc thôi. Lúc đèn báo xanh thì đem bật lên. Nhưng.
Bấmmmmm và thả. Bấmmmmmm và thả. Không có gì thay đổi ngoài cái màn hình đen xì và hơi sáng.

Lúc đó em bận nên không kịp làm gì nữa, đáp một chỗ và sáng nay mới lại sờ vào. Khởi động máy và câu chuyện lặp lại y như hôm qua: màn hình Asus quay quay được 2s thì màn hình đen xì, chỉ còn le lói ánh sáng từ đâu đó phía trong màn hình. Đem sạc thì đèn sạc báo đỏ. Rõ là hôm qua không bật được lên và đã sạc đầy, sao lại báo đỏ?

Em lên khắp các diễn đàn trong ngoài nước để kiếm giải pháp, câu trả lời chỉ có: đem bảo hành đi.

Em ngồi ngắm cái màn hình đen xì nhưng hơi sáng sáng, Nghĩ một hồi liền giữ nút khởi động, giữ khoảng 15s thì màn hình tắt hẳn không sáng nữa. Để sạc đến khi đèn báo xanh thì đem bật.

Vâng, nó đã lên và hoạt động hết sức bình thường. Vậy câu trả lời (mà em đoán) là khi máy kiệt pin thì vẫn khởi động và vẫn chạy ngầm mà không lên màn hình, cần tắt hẳn đi bằng cách giữ và tắt nóng, sạc cho đầy và khởi động lại bình thường.

Chúc các bác có chung bệnh có thể yên tâm chữ và không mất thời gian và lo lắng đem đi bảo hành.
rualuoi20
ĐẠI BÀNG
10 năm
@anne1503 Mình cũng đã gặp trường hợp tương tự, đó đúng là do việc bạn thường xuyên quên gây ra nhưng khi màn hình đen nhưng hơi sáng lí do là vì máy của bạn chưa đc tắt hoặc bật hẳn nên bạn phải giữ phím nguồn trên 5s thì máy sẽ tắt . ở trên bạn nói là sạc cho đầy nhưng thật ra ko cần thiết lắm mà chỉ cần đủ pin để khởi động thì bạn có thể bật.
@anne1503 Máy mình thường xuyên chả bao h tắt, để qua đêm sleep hết tầm 5 6%.
E mới xúc 1 em hồi chiều( mở hộp mở máy lúc khoảng 2h kém), lúc đó pin còn 53%, đến giờ 7h15 máy báo còn 5% pin. Các bác cho e hỏi phát pin có vấn đề gì ko? hay phải dùng 1;2 ngày thì mới ổn định? nghe đánh giá là pin nó 10-11 tiếng, vậy mà 53% e dùng ít, để máy sleep đã khoảng 3 tiếng( vì từ lúc mua về cũng ko rảnh nhiều mà vọc) giờ còn 5%.😔. Liệu có phải đi đổi ko các bác?
rualuoi20
ĐẠI BÀNG
10 năm
@makeawish203 Chắc là pin lúc đấy chưa ổn định lắm, bác sạc đầy rồi dùng thử xem nếu có vấn đề thì bảo hành
ntnam1972
TÍCH CỰC
10 năm
Mình định mua con này cho vợ dùng mang đi làm cho gọn nhe, không biết máy có chắc chắn không các bạn, hôm trước ra xem máy sơ sơ thì thấy có vẻ ọp ẹp quá không biết nên thế nào. Em này với Lenovo IdeaPad Flex 10 thì nên mua em nào các bác ơi? tks cả nhà
rualuoi20
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ntnam1972 Theo mình bạn nên mua asus t100 hơn, vì máy này hơn ideadpad flex 10 ở chỗ thiết kế, mà phụ nữ thì nên dùng máy nhỏ gọn, Cái idead pad thì rất giày nên dùng nhìn quê lắm. còn cấu hình thì máy ideadpad nhỉnh hơn mình nghĩ điều này ko quan trọng vì máy t100 cũng có thể xử lý tốt nhiều phần mềm thiết yếu. Trên thị trường còn nhiều loại máy thích hợp khác bác nên tìm hiêu kỹ hơn
ntnam1972
TÍCH CỰC
10 năm
@rualuoi20 Mình cũng tìm mãi mà không ra con nào cùng giá tiền như thế hết bạn ơi, bạn kiếm giúp mình với, tks nhiều!
rualuoi20
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ntnam1972 Acer Aspire E1 572G NX.M8KSV.002 Mình từng dùng và thấy máy này hoạt động tôt, giá rẻ,cấu hình cao, thiết kế tạm.
Hoặc 2 máy mình cũng thấy rât tốt như.
Samsung Ultrathin Series 5

Asus S46

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019