Hội Asus Transformer Pad (TF300)

Laughing Gor
5/2/2013 3:36Phản hồi: 460
Hội Asus Transformer Pad (TF300)
😃Máy ra cũng rất lâu rồi. Mà trên tinhte mình không có bạn nào lập hội cả (mặc dù thình thoảng đọc cm thấy khá nhiều bạn đang dùng model này), để cùng giao lưu chia sẻ kinh nghiệm. Nay mình xin phép mở hội này để tập hợp mọi người lại, bạn nào đang sử dụng Asus Transformer Pad (TF300) thì vào báo danh nhé!

Mình dùng bản TF300T 32GB màu xanh, xin chia sẻ 1 số thủ thuật cũng như kinh nghiệm dùng máy.

1) Cách root máy:
Đây là video tham khảo quá trình làm:

-- Bạn nào có thắc mắc gì thì để lại cm phía dưới nhé!
Chi tiết cách cài Recovery cho Asus TF300T

2) Ứng dụng hay:
Mình xin chia sẻ 1 số ứng dụng mình cài trên bé Asus TF300T của mình, tất cả đều có link tải khi ấn vào tên ứng dụng ấy, các bác ai có ứng dụng gì hay chia sẻ với mọi người nha!

1) Gõ Tiếng Việt: bộ gõ tiếng Việt thông dụng nhất cho Android.
2) History Eraser: ứng dụng giúp bạn xóa đi các lịch sử tìm kiếm, lịch sử trình duyệt (chỉ trình duyệt mặc định của máy), bộ nhớ tạm, v.v
3) Wifi Analyzer: khi bạn đang ở 1 nơi mà cùng lúc có nhiều mạng Wifi, bạn băn khoăn ko biết nên kết nối vào mạng nào thì bạn hãy sử dụng ứng dụng này, nó sẽ phân tích mạng nào đang ít người sử dụng, mạng nào mạnh hơn.
4) Wifi Protector: cho bạn nào thường xuyên sử dụng Wifi free ở các tiệm cà phê, giang hồ hiểm ác, nhiều hacker lợi dụng mạng free để đánh cắp mật khẩu, dữ liệu cá nhân của mình nên khi dùng ứng dụng này, nó sẽ báo cho các bạn Wifi hiện tại đang ở trạng thái có bị tấn công hay không, nếu trong TH đang bị tấn công, ngoài việc nó sẽ thông báo cho các bạn nó còn cung cấp địa chỉ IP và cả địa chỉ MAC của thiết bị đang tấn công.
5) AdAway (cần root): ứng dụng giúp bạn chặn tất cả các quảng cáo trên các ứng dụng. Vừa giúp màn hình rộng hơn và vừa tiết kiệm pin.
6) Titanium Backup Pro (cần root): ứng dụng giúp bạn sao lưu/phục hồi tất cả các ứng dụng trong máy. Rất cần thiết khi bạn muốn up ROM đang sử dụng sang ROM khác. Hoặc giúp ..... các ứng dụng khác.
7) Lucky Patcher (cần root): ứng dụng giúp bạn loại bỏ kiểm tra bản quyền ở 1 số app, chặn quảng cáo, ..... ứng dụng v.v
8) Simple Image Livewallper: full hình nền, cái này mình thích nhất, vì đặt hình nền bt cho tab dễ bị vỡ hình trông rất xấu.
9) Evernote: ứng dụng ghi chú rất hay, có thể đồng bộ trên nhiều thiết bị.
10) Aldiko: ứng dụng đọc sách, kho sách đây.

2) mandy190504
3) DungNv313
4) LoganKent
5) anhcongmoscow
6) mr_jack1
7) seaman83
8) andy_tng

Driver Windows nhận Asus TF300 (thanks anhcongmoscow)
Hình nền đẹp
460 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dơ tay, đang xài tf300t.
Bác nào có nhu cầu nâng cấp, sửa chữa, thay màn, thay main các dòng tf thì inbox cho em gấp. Chỉ nhận làm trong tết thôi.
0902059333
Mua lại nexus7, tf các loại chết main, vỡ màn giá hợp lý.
mui hoang
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Hyund4i em có thằng tf300t bị bể LCD bác có thay được ko vậy, và giá thành thay cái màn hình lcd này như thế nào vậy. bác có thể báo giá cho em qua 0987517447 thanks
@Laughing Gor Hiện bác có màn hình ASUS Transformer Pad TF300TL không?
yamikyo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hongnhattt Mình có màn TF300TG cũng dùng sim như bản TF300TL của bác,chắc là như nhau,chỉ khác main thôi.
Làm sao em biết?

Em cũng mới dùng, tìm nơi để trao đổi mà hok có 😃
Hay bác chia sẻ chút kinh nghiệm cho mọi người vào ném đá xem.

Sent from my ASUS Transformer Pad TF300T using Tinhte.vn
@Hyund4i Thì mình tạo hội rồi đó, bạn có gì thì chia sẻ đi bạn, cho topic lên top cái, nhiều người bít đến. Tại mình nghĩ họ chưa biết có topic này nên ít người vào đó.
mandy190504
ĐẠI BÀNG
11 năm
e cũng đang xài, cảm nhận ok , có điều muốn thay đổi giao diện cho nó sáng sủa tí mà ko bik làm tnao ? với lại cái wallpaper e cài nó ko ra hết màn hình, ai biết chỉ e với nhé
@mandy190504 😃 Bạn muốn cài bất kỳ hình nền nào mà muốn full màn hình, thì bạn cài cái ứng dụng này. Sau khi cài, vào chọn LiveWallper\Simple Image Wallper\chọn Cài đặt bên góc trái, chọn hình nền theo mong muốn.
Và chọn Set Wallper, vậy là từ nay bất kỳ tấm hình nào bạn thích cũng có thể full màn hình được.
Bonus cho bác trang tải hình nền đẹp.
Haha gà hơn mình rùi, này nhé
setting -- display -- wallpaper -- live wallpaper .... chọn themes ưa thik --- set themes --- done
Lung linh phết!

Em thì bik gì đâu mà chia sẻ chứ.... mới dùng đc 6 ngày thui ạ!

@Hyund4i Hi, ý mình là có gì thì cùng đưa ý kiến ra cho mọi người góp ý thui. Giờ chưa có thì 1 tg sau có.
😔hội gì đìu hiu rầu wá bạn.
Uh đấy, em lấy về xài lun, ko root jề hết.... có cần root ko nhỉ?

@Hyund4i 😁 Tùy nhu cầu sử dụng mà bạn quyết định root hay không thôi. Root thì bạn có thể làm chủ chiếc máy mình tốt hơn, tuỳ biến nhìu cái, Android mà k root thì mất 50% nội lực:D
Mình bực cái chỗ lúc chưa root thì dùng launcher khác cái mặc định không được add widget ra homescreen.
Mà bác mới mua thì mình nghĩ nên dùng thêm 1 tg, vì root mất bảo hành đó bạn.
DungNv313
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình cũng mới mua TF300 được mấy hôm, xin 1 chân giao lưu..
@DungNv313 Có dùng bao da, nhưng bao da loại thường thui bác, khoảng 400k.
Ừ em cũng có xem wa mẫu bao da xoay ấy rồi, bác có đk thì mua đi bác 😃. Rồi chụp hình show hàng cho ae nha. Hi.
@DungNv313 Mình mua bao da xoay 360 bên phukiengiare nằm trên đường Lê Quang Định, giá 450k tặng kèm túi chống sốc, ko lấy túi thì tính mình 420k, ok lắm
Quyetay
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Laughing Gor thương gia đỗ có bán nhé bác
@DungNv313 Em có bao da xoay 360 độ nè. Bác thích không? khoảng 400 k một em
Mình cũng mới mua, xài mấy ngày có thắc mắc là tại sao lúc nào Ram chiếm cũng 800 mấy Mb, dư có 100 mấy Mb à, chẳng lẽ Android chiếm Ram nhiều vậy hả, bác nào root máy rồi có thấy gì khác không.
PS: Mình chưa root máy, đang định root.;)
@LoganKent Chiếm RAM nhìu vậy, nhưng bác chơi games nặng hay làm gì nó có bị giựt gì ko bác? Mình ko để ý RAM lắm tại thấy máy mượt mà.
Mà nếu bác root thì làm theo cách mình để bài #1 đó bác.
mandy190504
ĐẠI BÀNG
11 năm
e làm dc rồi
e làm được rồi cảm ơn bác rất nhìu
@mandy190504 😁Có gì liên quan hay chã liên quan gì về vấn đề sử dụng bé Asus này cứ vào đây chém gió nha bạn. hi
Cai nay em bik

Em vừa mua 1 cái ở Cầu Giấy, chỗ Thương gia Đỗ, giá 300k.

Ko ưng ý lắm, dùng tạm....😔

DungNv313
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Hyund4i Cái chỗ thương giá đỗ đấy mình xem rồi, bạn ko ưng ý là phải, bao lởm khởm.
LoganKent: Chắc có lẽ mình sẽ đặt ship cái đó ra HN. Bạn root máy rồi à, có unroot được ko, máy còn nhiều bảo hành mà...
@DungNv313 Trước khi root, bác phải Unlock bootloader để cài Recovery vào. Nên cho dù unroot thì cũng mất quyền bảo hành rồi đó bác.
Máy bác mới mua mình nghĩ đừng root vội, cứ xài 1 thời gian sau đã.
Mình ko root, xài giờ cỏn chưa tận dụng hết tiện ích, root cũng chả để àm jì

@Hyund4i Hihi, thì tùy bác mà. Dùng 1 thời gian nữa rồi tính😁
Thực ra em em cỏn ko biết máy mình root hay chưa cơ!!!!!????

@Hyund4i Bác kiểm tra xem lúc bác khởi động tablet lên, màn hình đầu tiên có chữ Asus màu trắng, nhìn lên góc trên bên trái có dòng "Device unlocked" không?
Hoặc bác kiểm tra máy bác có ứng dụng nào tên SuperUser hay SuperSU không?
Nếu đáp án là có thì máy bác đã root, ngược lại là máy bác vẫn zin😁
Diem danh ty tf300tg ...
Dung noi chung cung khong den noi .phien cai dung khoang 3 thang thay may co ve op ep .. ram 1gb ko thua ko thieu doivoi minh .
_________root may em nay cung tuy thuoc vao ver adroid ban dang dung ... hom nao roi viet 1 bai huong dan cach root tf300tg va tf300 de anh em tham khao xem sao ....
@anhcongmoscow 😁Mình có để bài hướng dẫn cách root trên #1 ấy bác. Nó ghi rõ Work with all FW, khác chăng là tải về cái Recovery của ICS hay JB cho phù hợp thôi.
Ùh thì tớ. Có. Ý kiến. Gì. Đâu. Chỉ định viết thêm 1 bài chia sẻ theo k tiếng việt. ..để anh em tham khảo thôi. .. mỗi nguòi Một tý chia sẻ kinh dị nghiệm
thoai
@anhcongmoscow 😁 ôi em có nói bác ý kiến gì đâu. Bác ý kiến này nọ e còn mừng nữa là. Hic. Tại em thấy ae ko ai có nhu cầu root nên e ko làm, nếu có nhu cầu em sẵn sàng làm hướng dẫn bằng tiếng Việt từ a-z cho ae.
Cậu làm luôn bài đi. Truóc khi tớ tìm hộ hiểu vè cách root em nó bằng t v mà có thấy bài nào đâu . Nguòi việt đâu phải ai cũng đọc tiếng anh ngon đâu .... cậu làm bài đi .anh em.nào cần tìm hiểu về root mà đọc đuọc là cảm on cậu lám đấy .
@anhcongmoscow Ừm bác. Em sẽ làm 1 bài chi tiết về cách root bé Asus này.
😁Vừa cập nhật 1 số ứng dụng trên #1, bạn nào có có hứng thú thì xem nhé!
Dùng được USB 3G chưa mọi người, em đang phân vân vụ này trước khi mua :|
@gb8xpro máy mình kèm 3g sẵn . còn nếu bạn có bàn phím đính kèm hoặc cái đổi chân chỗ cái cắm nạp ý thì dùng ngon các loại usb 3G
@anhcongmoscow máy bạn là model nào, có link mình tham khảo đc ko 😁
Có cần cài ji thêm ko? Hay cứ cắm 3g là đc ạ?

@Hyund4i co thang dung dien thoai roi ke noi qua blueth... cung vao duoc nua ...cần chúkhi mua usb của hãng sim họ có bán kèm đĩa trong đó các loại phần mềm dành cho mấy hệ điều hành thịch hành bi giò .chọn đúng dòng của bạn cài vào cắm usb chọn kết nối và onliine thoai .....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019