Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hỏi] Bào hành máy lumia 620

honganhluu
26/4/2013 3:23Phản hồi: 12
Em mua Nokia lumia 620 dùng được 4 ngày thì phải mang máy đi bảo hành vì không lên nguồn. Trung tâm bảo hành ở Thái Nguyên kiểm tra rồi nói rằng máy lỗi phải gửi về hãng, hẹn 1 tuần sau tới lấy. 1 tuần sau em đến nhận máy và khi mở lên vẫn không đươc thì họ bảo tại máy hết kiệt pin, mang về sac 3 tiếng không được em lại phải mang ra trung tâm bảo hành, sau hơn 1 tiếng kiểm tra thì người ta lại nói em phải để máy lại và ghi lại giấy cho em là bảo hành không hết lỗi. Em đã gọi điện lên tổng đài và yêu cầu hỗ trợ, và họ chỉ nói là sẽ cố gắng sửa chữa. Khi em hỏi là có phải em mua máy và mang đi bảo hành liên tục trong vòng 1 năm tới khi hết bảo hành thì mới ổn phải không thì họ không nói được gì.
Các anh chị có thể cho em ít lời khuyên về sự cố này của em được không ạ????????? Em phải làm gì bây giờ? đi làm vất vả mới để dành được tiền mà đổi cái điện thoại mới 😔(
Lần đầu em mang cửa hàng bán và họ nói chỉ đổi máy trong vòng 24h đầu, nói em để máy lại họ mang ra trung tâm bảo hành, em đã tự ra trung tâm cho gọn, ai dè cái số em nó không được đỏ cho lắm.
Tự dưng tiêu hơn 5 triệu bạc cho cái điện thoại lởm. Sai lầm khi chọn Nokia, mua bực vào người.
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

meobeo_
TÍCH CỰC
11 năm
ơ đòi đổi máy mới ngay chứ bạn
ntt89
ĐẠI BÀNG
11 năm
Một số trung tâm bảo hành, dù là chính hãng nhưng làm ăn rất bát nháo bạn ah. Bạn có thể gọi cho tổng đài Nokia yêu cầu đổi máy xem đc ko
Tớ đã gọi lên tổng đài, và họ trả lời rằng Nokia không chó chính sách đổi máy, chỉ thay thế phụ kiện. Đúng là doanh nghiệp lớn các bạn ạ, làm ăn đúng kiểu ....., không biết số phận con máy của tớ sẽ trôi đến đâu đây? 😔 bảo đổi họ không đổi cho thì mình chẳng làm gì được, chán quá đi thôi, Lumia lởm :((
ntt89
ĐẠI BÀNG
11 năm
vậy thì trước mắt chỉ còn cách giục trung tâm nơi bạn để lại con máy thôi. Nếu để lâu quá ko ăn thua, mình nghĩ bạn nên yêu cầu lấy lại đt và mang sang trung tâm khác
@ntt89 Còn có trung tâm bảo hành khác ak bạn? mình tưởng bảo hành nokia thì ở 1 tp có mỗi 1 chỗ thôi 😔
ntt89
ĐẠI BÀNG
11 năm
@honganhluu Thái nguyên thì mình ko biết chứ hn thì mình thấy 2 cái ở 2 quận khác nhau rồi
meobeo_
TÍCH CỰC
11 năm
bạn mua ở đâu? thường nơi mua có chính sách đổi máy trong mấy ngày đầu, có nơi đến 1 tuần.
Tùy bạn có mạnh miệng trấn áp lời lẽ chúng nó hay không :p
@meobeo_ chỗ tớ mua thì chỉ có đổi mới trong 24h đầu thôi, cũng đôi co 1 hồi rồi và không được, giờ thì đợt nghỉ lễ này ôm con 1200 mà đi chụp ảnh thôi 😔(, hôm qua nhân viên tổng đài gọi nói sang nay gửi máy từ TP HCM ra thì chiều TTBH Thái nguyên sẽ gọi mình đến nhận, đợi mãi cuối cùng họ nói là bên vận chuyển bị muộn, phải qua đợt lễ, mà qua lễ thì ai cũng phải đi làm, làm gì có time mà chầu trực mãi được, nản thế chứ, Nokia kém quá :(
ntt89
ĐẠI BÀNG
11 năm
@honganhluu mình nghĩ do trung tâm nokia trên TN làm ăn bát nháo thôi @@. haizz, chia buồn với bạn. đợi chờ là hp vậy 😕
Nếu không ngại thì bạn đòi gặp quản lý để nói chuyện thẳng. VD: Con 6300 lúc mới cũng bị chập chờn nguồn. Cũng bảo hành rồi bị lại (2 ngày sau). Mình cầm máy đòi gặp quản lý, hù là đã gửi mail cho Nokia VN về care Phan Đăng Lưu. Được giải quyết nhanh và xài đến bây h. Đừng dễ tính quá, nhưng phải khó tính đúng lúc.
Đến hôm nay hết lễ rồi chưa được lấy máy, mai đi làm thì lấy đâu ra time để đến lấy máy đây, hic, sao số mình đen thế chứ 😔
ntt89
ĐẠI BÀNG
11 năm
@honganhluu 😃 trong cái rủi có cái hên, biết đâu bất ngờ lại đc ai tặng 1 cái 520 như thế thì sao 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019