Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hỏi cách biến Bold 9000 thành mordem internet , không phải wifi :(

bacca
1/8/2012 0:30Phản hồi: 24
Con bold 9000 của mình bị lỗi phần cứng không thể bắt và phát wifi được nữa. có bạn nào biết cách biến nó thành mordem internet cho laptop qua cổng usb không 😔
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Baonam92
ĐẠI BÀNG
12 năm
không bác à không thể😁:D
hình như dùng bbm có cái internet connec mà :|
Dùng BDM là làm modem được mà.
BDM để ý dưới góc trái, 1 click là ok bạn ạ, mình thỉnh thỏang cũng xài, 3G k kém D-com là mấy
minhkhang01
ĐẠI BÀNG
12 năm
ko bắt đc wifi và dùng làm moderm chả liên quan j đến nhau cả :p. BBM 5. trở lên thì rất dễ dàng mà
Bạn dùng BDM nhe. Chỉ cần kết nối BB với lap rồi ấn Mobile Internet bên dưới góc trái của BDM ý. Sau khi cornected bạn vào mục Network Cornections chọn mục Dial up sẽ thấy kết nối, ví dụ ỏ đây là mạng Viettel, bạn chuột phải vào kết nối đấy, chon Properties, trong tab General chọn mục Configure, trong mục Maximum Speed bạn chọn 921600. Thế là xong. Chúc bạn vui vẻ với chú BB yêu quý.^^
bacca
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kaithienthan sao minh dùng BDM 5.0.1 mà không thấy cái đó nhỉ, chỉ có mỗi cái biến bb thành mordem wifi, bạn chụp ảnh màn hình lên cho mình xem với 😁
Ngoxuanphuc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chính xác là dùng BDM, càng mới càng tốt. Xài cũng được, nhưng nhớ xài gói 3G trọn gói nhé.
@Ngoxuanphuc Cảm ơn bạn nhé, mình đang tìm hiểu điều này vì mình dùng BB bold 9k+ BBPB+ laptop Sony, những lúc ở chỗ không có wifi thì thằng laptop của mình thành "tấm đan bêtông". Giờ đăng ký gói 40k của vina đi đâu cũng có thể vào mạng được, tốc độ hơn hẳn USB3G.
Kể ra 1 tháng 40k dùng được cho BBPB, máy tính xách tay, máy bàn thì cũng quá rẻ các bạn nhỉ.

[/IMG]

[/IMG]
và nhớ là để máy trong tủ lạnh mà vào mạng nhé. 9k của bạn sẽ nóng như cục than!
cài BDM 6 đi bạn. Tải miễn phí từ appworld mà
Đọc bài nầy nè bạn
Sử dụng BlackBerry làm Modem kết nối internet đơn giản hơn với BDM 5.0.1.zip
tinhte911
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trc e cũng làm là biến 9k thành modem qua mạng 3g thành công mĩ mãn.nhưng quên mất tên bài hướng dẫn rồi.hic.bác search là ra ngay ấy mà. E dag online bằng đt chứ không e tìm và đưa link cho bác ngay.
Em cũng đang định dùng con 9k làm modem 3g. Em test thấy tốc độ khá ổn. Tuy nhiên là em có vài thắc mắc sau, mong các bác giải đáp thì đỡ phải lập topic mới ạ 😁 (em search mãi rồi nhưng chưa có câu trả lời thoả mãn ạ 😔):
- Dùng 9k làm modem thì phải cắm sạc, theo em biết thì các điện thoại hiện nay có chế độ là khi đã cắm sạc rồi thì điện thoại sẽ dùng điện của sạc chứ không dùng pin nữa. Không biết điều này có đúng ko vì nếu ko thì vừa sạc vừa chạy 3g vài bữa là tèo cục pin ạ :(
- Dùng 9k làm modem có làm khấu hao máy nhiều ko ạ
- Em thấy bác chủ topic bảo là có thể phát wifi bằng 9k, làm như nào đấy ạ
mong các bác trả lời giúp :D
@VL_Quang Muốn dùng 9k phát ra wifi thì bạn phải có laptop chạy win 7 và có phần mềm Conectify Pro. Phần mềm này lấy 3g của điện thoại phát ra wifi. bạn cũng cần phải mở BDm lên set như trên.
Theo mình nghĩ dùng 9k làm modem sẽ dễ làm hư máy hơn vì khi đó máy rất nóng. kinh lắm bác ạ. :D. cái này để chóng cháy mỗi khi đi xa thôi. ở nhà sài mạng vẫn tốt nhất.
Có BDM 7.1 rồi. lên appworld tải về mà dùng. cài đặt kết nối BB xong bên góc trái có chữ Mobile Internet click vào rồi cài thêm 1 ít thông số như nhà mạng, TCP/IP là xong. tốc độ nhanh hơn gói 150k của vnpt đấy. nhưng dùng cái này BB nóng lắm à. 45 độ ;))
Thế chắc em lại quay lại xài con 882 làm modem edge vậy 😆 dùng chống cháy yahoo, fb với mail tạm thời trong lúc chưa sắm đc dcom vậy 😃)
huuduc1412
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ai giúp em với sao cài mãi mà không được cho con bold 9000 làm modem

Lỗi j đây ạ ?
bacca
ĐẠI BÀNG
12 năm
bên conection settings bạn chọn mạng Vietel chưa?
huuduc1412
ĐẠI BÀNG
12 năm
E chọn vina phone điền đầy đủ thông số mà vẫn không được
anh_huynbin
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình dùng 3G-mimax viettel 20k/thang . Cho bold 9k bắt bluetooth với laptop làm model ! Dùng vậy mà bold của em ko nóng lắm mà 1h tụt có khoảng 10% pin thôi . Thằng em hỏi sao laptop mình ko cắm cáp, ko bắt wifi mà sao vào mạng được ! Keke Bold em đút túi mà 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019