Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hỏi cách cài đặt 3G cho IPhone 3GS dùng mạng Mobifone

tuan_116
16/1/2010 8:37Phản hồi: 36
Anh Em có ai đã sử dụng 3G trên IPhone 3GS dùng mạng mobifone gúp dùm.

Trước đây chưa có 3G thì mình dùng GPRS thì chạy ngon lành, kề từ khi có 3G mình chuyển sang đăng ký sử dụng 3G nhưng không sử dụng được dù chuyển sang chế độ 3G IPhone báo sóng 3G rất tốt.

Tắt 3G chuyển quan GPRS cũng không chạy dù cấu hình Settings/General/Network/Celluar Data Network vẫn là:
APN : m-wap
Username : mms
Password : mms

Không biết có phải cài đặt hay chỉnh sửa cấu hình gì không. Khi mình đổi sim qua điện thoại Nokia ở chế độ UMTS thì 3G chạy ầm ầm.

Hỏi mobifone qua tổng đài với lên tận hổ trợ kỹ thuật của mobifone cả tháng nay cũng pó tay, thật là chán. Search trên mạng thì chưa thấy ai sử dụng 3G trên Iphone trên mạng mobifone cả.

Anh Em nào biết giúp dùm mình.

Cảm ơn rất nhiều.
36 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn phải bật 3G và EDGE cùng lúc mới dùng được 3G. EDGE cài SBSeting vào on nó cùng 3G là okie
tuan_116
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cám ơn Bạn rất nhiều, IP đã chạy được 3G nhưng tốc độ hơi kém.
Mình đang xài IP 3GS 3.1.3 world mạng Mobifone.
Đã cài đặt thông số đầy đủ:
3G - On
Data Roaming - On
Cellular Data
mót
ĐẠI BÀNG
14 năm
Nếu tốc độ chậm thì bạn chuyển sang dùng gói cước cao hơn như surf7 chẳng hạn. Tuy nhiên, do cột phát sóng của từng trạm nên cũng có thể làm tốc độ bị chậm đôi chút.
Mình đang xài IP 3GS 3.1.3 world mạng Mobifone.
Đã cài đặt thông số đầy đủ:
3G - On
Data Roaming - On
Cellular Data
APN: m-wap
Username: mms
Password: mms

MMS
APN: m-i090
MMSC: http://203.162.21.114/mmsc
MMS Proxy: 203.162.21.114
MMS Mã Mesage Size: 150000

Thấy cột sóng 3G
nhưng khi vô Internet thì không được, bị báo là no internet connection

Đã đăng ký gói m50 thành công.

Có bạn nào biết, chỉ giúp.

Cám ơn
Cùng câu hỏi.....các bạn chỉ dùm....
nói thêm tí nữa.

Máy mình là 3.1.3 world. Chưa JB được, làm sao vào SB Setting được.

đã kiểm tra trong phần Setting/Message - MMS Messaging - On
up lên tìm giải đáp..........
người ta đã chỉ rồi bác còn hỏi gì nữa nói rõ ra đi
Thì nói rõ rồi đó tức là cấu hình như lodnh và trên status bar có icon 3G nhưng duyệt web không chạy ?
Mình cũng bị như thế này nhưng là IP4 world 4.1. Trước đây mình dùng 2G chỉ cần dùng bosspref bật EDGE lên là xong, bi giờ ko jailbreak được thì chẳng lẽ lại ko dùng được 3G 😔(
Chiều hôm qua tui đến dịch vụ Mobifone ở đường Hậu Giang quận 6 tp HCM ( cách ngả tư HG- Nguyễn Văn Luông 2-3 trăm mét, địa chỉ quên rồi ....)

Tiếp tui là nhân viên Đặng Minh Bình, tui đưa cái iPhone cho em Bình mò vọc gần 30 phút...

...cuối cùng bó tay, bảo tui ra 80 Nguyễn Du gì đó...có nhân viên kỹ thuật..

...Chán chết....cuối cùng vẫn không xài 3G được dù cấu hình đúng, vô được 1 trang đầu thì out liền, sau đó airplain on off thì lại duyệt web được 1 trang , trang kế thì lại out ........?
Máy của mình bị đúng như thế, mở 3G chỉ vào được đúng lần đầu tiên, đến lần thứ 2 thì ko connect internet được nữa. Hic. Có lẽ phải chờ jailbreak rồi dùng Bosspref thì may ra mới được 😔
Máy tui jailbreak rồi nè.....
tkhiem
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vậy cuối cùng có ai chỉ lại giúp mình cụ thể cách kết nói vào 3G của Mobifone trên iPhone 3G đc ko ạ? Ngoài những setting đã nêu ra ở trang 1, mình co phải gửi tin nhắn gì để đăng kí gói cước gì đó ko? sao mình ko hiểu gì hết. (Của mình là trả trươc)
tdang1
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vụ này vẫn chưa có giải pháp sao? Mình cung setup thông số như vậy rồi mà vẫn kô được 😔
Aeris
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình đang dùng con ip4 FW 4.1 cũng bị tình trạng như vậy. Máy h chỉ dùng đc EDGE thui, 3G ko vao dc.
cần pro giúp đỡ

cũng bị tình trạng tương tự. cần cách giải quyết nhanh cho a e nha các pro. đã dùng thữ nhiều cách cài cả m-wap mms mms và i-9090 gì đó cũng pó tay
Minh cung dung 3GS nen cung chia se luon:

Luc truoc minh da goi len tong dai va duoc nhan vien tu van chon goi cuoc 3G-Internet , sau do duoc huong dan enable 3G va EDGE ; cai dat cau hinh Cellular Data (APN : m-wap ; Username : mms; Password : mms)
Ket qua: luot web va su dung Internet duoc binh thuong (toc do cham)
Cuoc phi: 75d/50KB (voi muc phi nay thi ban chi can luot web khoang 30p thi co the mat 20k nhu choi)
Minh thu tat 3G tren SBSeting thi van vao duoc Web va Internet binh thuong (EDGE van ON)
Ket luan: vay la khong phai minh dang su dung Internet qua song 3G va dang sung qua GPRS

Sau do tim den nhung ky thuat vien cua Mobiphone, thi ho tra loi ve mat ky thuat chua cho phep su dung 3G tren iPhone
Từ iOS4 trở đi thì nên lưu ý sau khi cài đặt các thông số cho cellular data thì phải khởi động lại máy và cứ mỗi lần khởi động lại thi phải rút SIM ra rồi cho vào lại thì các thông số cho cellular data mới được áp dụng.
Bác này chỉ dẫn đúng đấy các bác. Thông số như sau nhé:

Dùng SBSettings
bật 3G - On
bật Data Roaming - On

Cài thông số Cellular Data:
APN: m-wap

Cài thông số MMS:
APN: m-i090
MMSC: http://203.162.21.114/mmsc
MMS Proxy: 203.162.21.114
MMS Mã Mesage Size: 150000

Sau đó khởi động lại máy, một số máy khởi động xong phát ăn luôn, một số máy phải tắt máy, rút sim ra. tra sim vào và cuối cùng là khởi động. Done
Các bạn thử xem có được không nhé. :eek:
Up có hình cho mọi người ne """ http://www.mediafire.com/?s9s58ms9oowzt3g:mad:
trongkham
TÍCH CỰC
13 năm
sao con iphone 3gs chạy fw 4.1 của em vào trong mục Cellular Data không có mấy danh mục như

APN:
Username:
Password:

Cài thông số MMS:
APN:
Username:
Password:
MMSC:
MMS Proxy:
thì lấy gì đâu mà cài hả các bác.mong giúp em với.
trongkham
TÍCH CỰC
13 năm
không ai giúp em sao.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019