HỎI ĐÁP? Hỏi cách cấu hình Router wireless Buffalo AirStation Pro WAPM-HP-AM54G54

Thảo luận trong '[Win] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi tuanlx, 21/8/13. Trả lời: 8, Xem: 2756.

1. tuanlx

tuanlx Dự bị

Tình hình là mình có con Router wireless Buffalo AirStation Pro WAPM-HP-AM54G54. Tuy nhiên mình lại không biết cách cấu hình để phát wireless. Vì vậy xin các anh em Tinh Tế chỉ giúp mình cách cấu hình em nó với.
    Thanks các bạn!!!

File đính kèm:

:
  2. tuanlx

tuanlx Dự bị

Có ai biết giúp mình với.

3. connguoi11

connguoi11 Thành viên

luc mua sao ko kêu tụi nó cấu hình luôn

4. tuanlx

tuanlx Dự bị

Do dọn dẹp trong kho hàng tồn, thấy cty mua từ bao giờ mà không dùng đến, hàng vẫn còn mới tuy nhiên lại không có manual, mà không biết user name và pass là gì để cấu hình nên mới nhờ anh em giúp.

5. connguoi11

connguoi11 Thành viên

Bác lên mạng kiếm AirStation Pro WAPM-HP-AM54G54 coi user và pas là gì. Nếu k được là do công ty của bác đã thay đổi users và pass. Bác reset lại cục wifi ở phía sau có lỗ nhỏ , lấy đầu tâm chọt vào giữ khoảng 5 đến 10s thì sẽ trở về trạng thái ban đầu. Còn cấu hình bác lên mạng đầy

6. tuanlx

tuanlx Dự bị

Mình đã reset lại và làm theo hướng dẫn trên mạng để nhập user là root, pass để trống hoặc admin nhưng vẫn không được.
    Có lẽ vấn đề là sai user và pass. Mình tìm mãi trên mạng mà vẫn chưa tìm thấy user và pass nào phù hợp.

7. connguoi11

connguoi11 Thành viên

thử user : root , pass: root . Admin cũng tương tự. Hoặc để trống hết. Có khi admin chữ A phải viết hoa. nếu cũng k được mình bó tay. Nếu làm được cách khác nhớ chỉ mình lại lấy kinh nghiệm

8. tuanlx

tuanlx Dự bị

9. connguoi11

connguoi11 Thành viên

Thanks