Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hỏi cách chạy phần mềm cho nokia noi chung

thientl
20/6/2009 13:45Phản hồi: 25
mình muốn học chạy phần mềm cho nokia (mình có con 3210)
bị contact service
mình muốn chạy lại phần mềm cho nó
cụ thể là mình nghe nói chỉ cần chạy đúng ver là ok nhưng chưa hiểu
bạn nào bit có thể nói rõ cho mình bit ko ?
MÌNH CHƯA BIT GÌ VỀ CHẠY PHẦN MỀM CẢ
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bác qua đây bài này hướng dẫn rất chi tiết bằng hình ảnh bác làm theo nha ! 😁
Tí quên chưa viết link Click here
[Lje]
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bị contacservice thì chạy lại cũng không ok đâu. Mang cho thợ có thiết bị làm đi bạn
mình có thẻ chạy phận mệm cho bạn
bạn đem máy 3210 cho mình đi mình sễ chạy phần mềm cho bạn!
@maitiend BÁc ở đâu vậy. PHá pass giúp e con 3110c. Máy nhà e cùi k dùng đc jar
@nhom9x phá pass gì vậy bác
@langtu434 E đặt pass giờ khởi động lại nó yêu cầu nhập pass mà e quên mất 😔
@nhom9x thôi thì dùng phoenix nạp lại firmware cho em nó đi!!
còn nếu không mún up thì bạn có thể dùng JAF lấy lại pass củng được, có bài huớng dẩn đây http://www.tinhte.vn/threads/1045444/
bạn ở đâu vậy? mình ở Hà Nội ( thanh trì)
nhưng ko bit chạy lại phần mềm có hết ko. ko khéo lại chả bõ công con máy này có giá trị bao nhiu đâu
NẾU CÓ THỂ BẠN GIÚP MÌNH ĐƯỢC KO? MÌNH CŨNG MUỐN HỌC HỎI KINH NGHIỆM CỦA CÁC BẠN
THANKS TRƯỚC NHÉ. CÓ THỂ PM CHO MÌNH ĐƯỢC KO (CHO TIỆN)
bạn có thể add nick của mình cho dễ liên lạc : nguyenducthiendhtl
email : thienwru@gmail.com
cac pro oi cho mjh hoi mjnh dang chay thi bi met dien.khi mjnh bat nguan len thi thay trang ko hien j ca?the co chay lai dc nua ko hay la may di luan rui.mjnh dung con e65
chạy phần mềm thì đầu tiên bạn tìm down navifirm sau đó dùng navifirm down fw phù hợp cho máy của bạn, sau đó tìm và down phoniex , cài đặt phoniex, kết nối đt với máy tính qua cap, copy file fw vào thư mục c/programfile/commonfile/nokia/product, chạy phonix....... đại loại như vậy bạn tìm bài chi tiết trên diễn đàn nhé
nakahunddt
ĐẠI BÀNG
12 năm
chạy phần mềm thì dùng phoniex hoặc jaf
chạy phần mềm thì không khó nhưng chạy xong có hết lỗi máy sevice contacst của bạn hay không thì không chắc
muitenbac
ĐẠI BÀNG
12 năm
dù sao vẫn nên chạy thử xem sao, chạy ko quá khó mà qua đó mình có thêm kiến thức công nghệ, hì hì
lổi đó thì ra tiệm đi bjan, up lên vẩn thế, mình cuntg đang bị con 3110c nè, nhưng lại không biết mang đi đâu nên thành cục gạch
thì p dùng nokia suite hoặc nokia updatesoftware là dùng dc toàn bằng tiếng việt dễ dàng sử dụng
okie
chạy lại phần mềm cho máy trung quốc thì làm thế nào?
Làm thế nào để kết nối mày nokia 1280 với mày tính hả
các bác
cho mình hỏi xíu.. mình xài con c7.. đang up phần mềm thì bị sự cố thế là mở nguồn không được luôn, giờ muốn chạy lại phần mềm thì phải làm thế nào. mong các bạn sớm pm cho mình
@dauthucgio dùng navifirm down bộ firm cao hơn hoặc bằng bản đang dùng trước khi upfirm.... sao khi down bộ firm mới về thì up bằng phoenix ở chế độ dead mode...nếu máy không bị die chip flash thì chắc hẳn sẽ lên!!! có thế search từ khoá "cứu dead phone nokia bằng phoenix" củng có nhiều bài video huớng dẩn đó
@langtu434 hi. cảm ơn anh bạn nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019