[Hỏi] Cách chuyển tất cả danh bạ, ghi chú từ Symbian sang Android

Thảo luận trong '[Android] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi hoangpt, 11/7/11. Trả lời: 29, Xem: 33013.

1. hoangpt

hoangpt Thành viên

Mình trước đây toàn dùng Nokia. Giờ đang tính chuyển sang dùng Android. Nhưng đang phân vân không biết có cách nào chuyển toàn bộ danh bạ, ghi chú từ máy Nokia đang dùng, sang máy dùng Android được không? Không rõ Android có đọc được định dạng danh bạ của Nokia không hay phải làm cách nào? Vì lượng danh bạ + ghi chú trong đt khá nhiều, mong các bạn chỉ giúp cách nào chuyển 1 phát được tất cả luôn nhé :giggle:. Thank :happy:
    :
    ThanhLongThuVan thích nội dung này.
  2. ruanweixin

ruanweixin Thành viên

Bác mở bluetooth cả 2 máy lên, vào app transfer data rồi làm theo nó nhe
    ThanhLongThuVanhoangpt thích nội dung này.
  3. hoangpt

hoangpt Thành viên

Chỉ như vậy là nó chuyển tất ah bác? Có cách nào nữa không ạ?
  4. ruanweixin

ruanweixin Thành viên

Bác cứ làm theo đi, Bác sẽ hiểu thôi. Chuyển tất cả
    hoangpt thích nội dung này.
  5. dhpsos

dhpsos Thành viên

syn tất cả data vào outlook. sau đó syn lên google. mở android ra. sync từ google xuống. xong.
    hoangpt thích nội dung này.
  6. ghostkinglee

ghostkinglee Thành viên

mở bluetooth lên, vào danh bạ chọn tất cả tên trong danh bạ, chọn gửi danh thiếp và ngồi uống trà, thế là xong...
  7. hoangpt

hoangpt Thành viên

Em mới lấy Samsung galaxy S II, tìm cả ngày không thấy phần như bác nói. Bác chỉ thêm giúp em với ạ, em đang cần lắm :(
  8. CuKenPis

CuKenPis Thành viên

Bác nên làm như bác này nói, dùng android ko sync với google thì phí 50% giá trị sử dụng
  9. boy2l

boy2l Thành viên

Cứ mang ra Thế Giới Di Động gần nhà nhờ mấy anh HTKT trong đó làm giùm cho là xong chứ gì. Gửi cho mấy ảnh ít tiền cơm coi như là hậu tạ :eek:
    tit1412 thích nội dung này.
  10. 6626nam1994

6626nam1994 Thành viên

hếhế! Bạn làm bên tgdd hả?
    dieoflove thích nội dung này.
  11. v9anhtuan

v9anhtuan Thành viên

Vâng, em cũng thử làm theo cách này, nhưng sau đó cái danh bạ của em thì toàn nick chat, mail vớ vẩn lên đến gần nghìn cơ ạ.
    Cái em cần chỉ là danh bạ thôi.
  12. tuky134

tuky134 Thành viên

vì vụ chuyển danh bạ này, mất mấy ngày mò mẫm trên internet, thử các cách, cả đơn giản, phức tạp, mà vẫn chưa được như ý, cuối cùng tự mò mẫm trên N95 và galaxy mini tìm được cách như sau (tui cho là đơn giản, nhanh gọn): bật bluetooth 2 máy, vào N95 - danh bạ - đánh dấu tất cả - gửi danh thiếp - qua bluetooth - galaxy mini chấp nhận kết nối - nhận file và tự cập nhật vào danh bạ - xong
    ThanhLongThuVantonado9x thích nội dung này.
  13. happydream

happydream Thành viên

cho em hỏi máy em la 1202 thì ko có bluetooth,em đã chép vào sim rùi bo vào htc hero nhưng bị lổi font chử,vậy thì giờ làm sao mấy bác.
  14. letrungcu

letrungcu Thành viên

chuyển danh bạ từ E 63 sang LG P 500

cách nhanh nhất là chuyển qua bluetooth, tuy nhiên sau khi gởi chẳn thấy dử liệu đâu cả. Tốt nhất là chuyển lên google và tải về thôi.
  15. hanoimailamuathu

hanoimailamuathu Thành viên

Có cách đơn giản lắm các bác ơi
    Em vừa thực hiện chuyển từ máy Nokia N82 sang SS tab 7plus xong.
    B1: Cài Nokia PC suite 7.1.51.0 vào rồi vào mục "Danh bạ" trên PC Suite
    B2: Trong mục "Danh bạ" chọn "All Contacts" rồi chọn File -> Export... -> chọn thư mục lưu lại (Chọn My Documents cho dễ, đuôi là .csv)
    B3: Cài Kies và vào mục Contact rồi chọn "Import from PC" và đưa đường dẫn chứa danh bạ lúc nãy.
    B4: Xong.
    Đầy đủ không thiếu 1 file
  16. kieuhungk2

kieuhungk2 Thành viên

thang.lqThanhLongThuVan thích nội dung này.
  17. longnguoi_khodoan

longnguoi_khodoan Thành viên

em xin trả lời cho bác câu hỏi nay.hihihi.e đang dùng galaxy y.hôm trước em tìm mãi nhưng chẳng thấy cách nào dễ.và e đã làm được xin chia sẻ với cả nhà.
    b1: cài đặt nokia pc suite sau đó đồng bộ với điện thoại.
    b2:ấn vào danh bạ trên pc suite sau đó bôi đen và copy ra 1 folder (đuôi .vcf)
    b3:copy foder vào thẻ của máy android
    b4:vào danh bạ trên điện thoại ấn vào chép/xuất danh bạ,chọn chép từ thẻ nhớ
    thế là ok có gì pm em nhé 0934519119
    ThanhLongThuVan, manhtuan91, Hatxi2 người khác thích nội dung này.
  18. ranilove1

ranilove1 Dự bị

Chuẩn men,cách này dễ nhất và nhanh nhất.Vào Nokia PC Suite--->Danh Bạ--->Bôi đen tất cả các tên trong Danh Bạ--->Chọn Copy(hoặc Ctrl+C)--->tạo 1 Forder mới ngoài Destop--->Paste(hoặc Ctrl+V)---->Được 1 loạt các File vcf--->Copy cả Forder chứa các File trên vào thẻ nhớ--->Lắp vào ĐT--->Vào danh bạ chọn Nhập/Xuất--->Chọn đường dẫn từ thẻ nhớ--->Chọn Chép--->Ngồi uống trà và chờ đợi kết quả.
    Chúc các bạn thành công
    ThanhLongThuVanninkgiank thích nội dung này.
  19. sevuot_qua

sevuot_qua Thành viên

Backup ra the nho cam the nho vao may khac the la xong

Sent from my IM-A760S using Tinhte.vn
  20. duynguyentxtn

duynguyentxtn Thành viên

sync lên gmail xong sync ngược về dt android, mềnh chuyển từ n8 qua XS k thiếu 1 món :D