[Hỏi] Cách chuyển tất cả danh bạ, ghi chú từ Symbian sang Android

hoangpt
11/7/2011 2:21Phản hồi: 31
Mình trước đây toàn dùng Nokia. Giờ đang tính chuyển sang dùng Android. Nhưng đang phân vân không biết có cách nào chuyển toàn bộ danh bạ, ghi chú từ máy Nokia đang dùng, sang máy dùng Android được không? Không rõ Android có đọc được định dạng danh bạ của Nokia không hay phải làm cách nào? Vì lượng danh bạ + ghi chú trong đt khá nhiều, mong các bạn chỉ giúp cách nào chuyển 1 phát được tất cả luôn nhé :giggle:. Thank :happy:
31 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác mở bluetooth cả 2 máy lên, vào app transfer data rồi làm theo nó nhe
hoangpt
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chỉ như vậy là nó chuyển tất ah bác? Có cách nào nữa không ạ?
Bác cứ làm theo đi, Bác sẽ hiểu thôi. Chuyển tất cả
hoangpt
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em mới lấy Samsung galaxy S II, tìm cả ngày không thấy phần như bác nói. Bác chỉ thêm giúp em với ạ, em đang cần lắm 😔
dhpsos
TÍCH CỰC
13 năm
syn tất cả data vào outlook. sau đó syn lên google. mở android ra. sync từ google xuống. xong.
CuKenPis
TÍCH CỰC
13 năm
Bác nên làm như bác này nói, dùng android ko sync với google thì phí 50% giá trị sử dụng
Vâng, em cũng thử làm theo cách này, nhưng sau đó cái danh bạ của em thì toàn nick chat, mail vớ vẩn lên đến gần nghìn cơ ạ.
Cái em cần chỉ là danh bạ thôi.
mở bluetooth lên, vào danh bạ chọn tất cả tên trong danh bạ, chọn gửi danh thiếp và ngồi uống trà, thế là xong...
boy2l
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cứ mang ra Thế Giới Di Động gần nhà nhờ mấy anh HTKT trong đó làm giùm cho là xong chứ gì. Gửi cho mấy ảnh ít tiền cơm coi như là hậu tạ :eek:
hếhế! Bạn làm bên tgdd hả?
tuky134
ĐẠI BÀNG
13 năm
vì vụ chuyển danh bạ này, mất mấy ngày mò mẫm trên internet, thử các cách, cả đơn giản, phức tạp, mà vẫn chưa được như ý, cuối cùng tự mò mẫm trên N95 và galaxy mini tìm được cách như sau (tui cho là đơn giản, nhanh gọn): bật bluetooth 2 máy, vào N95 - danh bạ - đánh dấu tất cả - gửi danh thiếp - qua bluetooth - galaxy mini chấp nhận kết nối - nhận file và tự cập nhật vào danh bạ - xong
happydream
ĐẠI BÀNG
13 năm
cho em hỏi máy em la 1202 thì ko có bluetooth,em đã chép vào sim rùi bo vào htc hero nhưng bị lổi font chử,vậy thì giờ làm sao mấy bác.
chuyển danh bạ từ E 63 sang LG P 500

cách nhanh nhất là chuyển qua bluetooth, tuy nhiên sau khi gởi chẳn thấy dử liệu đâu cả. Tốt nhất là chuyển lên google và tải về thôi.
Có cách đơn giản lắm các bác ơi
Em vừa thực hiện chuyển từ máy Nokia N82 sang SS tab 7plus xong.
B1: Cài Nokia PC suite 7.1.51.0 vào rồi vào mục "Danh bạ" trên PC Suite
B2: Trong mục "Danh bạ" chọn "All Contacts" rồi chọn File -> Export... -> chọn thư mục lưu lại (Chọn My Documents cho dễ, đuôi là .csv)
B3: Cài Kies và vào mục Contact rồi chọn "Import from PC" và đưa đường dẫn chứa danh bạ lúc nãy.
B4: Xong.
Đầy đủ không thiếu 1 file
kieuhungk2
ĐẠI BÀNG
12 năm
B1 : Cài pc suite
B2 : Đồng bộ danh bạ trong máy nokia với outlook
B3 : Dùng phần mềm này đồng bộ danh bạ từ outlook với tài khoản gmail GOContactSyncSetup
http://sourceforge.net/projects/gocontactsync/files/GO%20Contact%20Sync/1.0.0.3/GOContactSyncSetup.msi/download
Xong ! 😁
em xin trả lời cho bác câu hỏi nay.hihihi.e đang dùng galaxy y.hôm trước em tìm mãi nhưng chẳng thấy cách nào dễ.và e đã làm được xin chia sẻ với cả nhà.
b1: cài đặt nokia pc suite sau đó đồng bộ với điện thoại.
b2:ấn vào danh bạ trên pc suite sau đó bôi đen và copy ra 1 folder (đuôi .vcf)
b3:copy foder vào thẻ của máy android
b4:vào danh bạ trên điện thoại ấn vào chép/xuất danh bạ,chọn chép từ thẻ nhớ
thế là ok có gì pm em nhé 0934519119
@longnguoi_khodoan Chuẩn men,cách này dễ nhất và nhanh nhất.Vào Nokia PC Suite--->Danh Bạ--->Bôi đen tất cả các tên trong Danh Bạ--->Chọn Copy(hoặc Ctrl+C)--->tạo 1 Forder mới ngoài Destop--->Paste(hoặc Ctrl+V)---->Được 1 loạt các File vcf--->Copy cả Forder chứa các File trên vào thẻ nhớ--->Lắp vào ĐT--->Vào danh bạ chọn Nhập/Xuất--->Chọn đường dẫn từ thẻ nhớ--->Chọn Chép--->Ngồi uống trà và chờ đợi kết quả.
Chúc các bạn thành công
@ranilove1 Đã làm theo cách của bác với sony experia ZR,nhưng phần import/export vào máy android thì đường dẫn ra 1 loạt file vcf, không có mục chọn tất cả, 1500 số mà bấm chọn từng cái thì toi em! hixhix
djcuongvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@longnguoi_khodoan e cảm ơn bác nhiều nhé. e làm theo cách của bác hưỡng dẫn đã chép đã danh bạ từ Nokia C300 sang Samsung Galaxy E5.
cảm ơn bác nhiều...
Backup ra the nho cam the nho vao may khac the la xong

Sent from my IM-A760S using Tinhte.vn
sync lên gmail xong sync ngược về dt android, mềnh chuyển từ n8 qua XS k thiếu 1 món 😁
Còn về tin nhắn thì sao ha? mọi người có biết cách chuyển từ sybian sang android ko, ai biết giúp mình với
xuxukalo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em dùng Nokia N71, select all, send vCard throught Bluetooth to Lenono P700i, nhưng Lenovo nó không tự động cập nhật mà phải cập nhật bằng tay từng vCard 1, các bác hướng dẫn em cách khác được không ạ?
Mình làm được rồi hướng dẫn lại cho các bạn nè. 1- dùng nokia suite sao lưu vào máy tính mọi thứ cần chuyển wa android. 2- cài kies sam sung tên pc chọn vào mục thêm các mục sao lưu khác, tìm tới mục nokia đã lưu trước ok. 3- xong bạn khôi phục là ok thôi...bác nào ko làm được alo 0989800764 e giúp cho...

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
tilangtu
ĐẠI BÀNG
11 năm
dùng nokia pc suite lấy danh bạ đc nhanh gọn lẹ bỏ vào outlook , rùi up lên Gmail rùi đăng nhập vào thiết bị android
alkhan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cách nhanh nhất mình vừa làm xong:
1. Chọn xuất tất cả các số trong danh bạ của Nokia vào Thẻ nhớ.
2. Copy file Contacts đó ra PC.
3. Cài Snappea, sau đó kết nối điện thoại chạy androi vào.
4. Chọn Contacts rồi Import vào thôi.

Nhanh gọn nhẹ.
hiep-654321
ĐẠI BÀNG
10 năm
có cách nào chuyển sms từ e72 sang samsung glaxy s2 không vậy các bác. bác nào giúp minh với thanks
hiep-654321
ĐẠI BÀNG
10 năm
có cách nào chuyển sms từ e72 sang samsung glaxy s2 không vậy các bác. bác nào giúp minh với thanks

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019