Hỏi cách đổi DNS trên Android

duc8888
10/9/2010 16:55Phản hồi: 21
Bạn nào biết cách đổi DNS trên điện thoại Android thì chỉ cho mình với, mình vào 1 số trang web nó bị chặn IP nên phải đổi DNS
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hakun
ĐẠI BÀNG
14 năm
Vụ đổi DNS trên android mình không biết nhưng bạn thử sử dụng trình duyệt Opera với chức năng turbo ON. Không cần đổi DNS. Chắc chắn sẽ được như bạn cần.
@Hakun Cách này được với từng web. Còn zô facebook mà qua Opera Turbo On bất tiện lém.
dctt1984
ĐẠI BÀNG
14 năm
Điện thoại bạn root chưa? Nếu đã root thì copy file resolv(data/local) ra và chỉnh sử thử xem sao. Trong file nó có nameserver, chỉnh lại 8.8.8.8 xem thế nào. Mình dùng Desire, DNS 8.8.8.8 không bị chặn khi vào facebook
cryshop
TÍCH CỰC
14 năm
Cái này mới biết nha, để pull file đó ra chỉnh xem sao, xài đt Android của HTC bị khóa /system write hết rồi, nản.

Edit : ủa mà data/local tìm không thấy. Thư mục data trên root là rỗng.
Android 2.1

Menu > cài đặt > Không dây và mạng > Cài đặt WIFI
Menu: Cài đặt cấp cao: check vào Sử dụng IP tĩnh, cuộn xuống dưới sẽ có mục DNS, tab vào để đổi
(nếu giao diện tiếng Anh thì bạn tự dịch nhé)
shizuaka
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tại sao mình đổi cả trong DNS 1 và DNS2 đều ko được nhỉ
ko biết máy khác ntn
của tui X10, vô Wi-Fi settings, có phần advanced setting, chỉnh dc DNS luôn, ko cần thêm app nào hết
Mình chỉnh DNS rồi nhưng vẫn ko vào được. Mình dung LG Optimus One.
lên market>>down cái opensettings về>>>chạy opensettings>>chọn option>>chọn fix DNS>>xong zo FB ào ào 😆
nhatv
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình làm thanh công như sau lên market->down DNS settings về-> chọn IP tĩnh
xlaws
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn down cái unblock facebook trên market về là đổi đc luôn đấy
Các bạn xem hướng dẫn chi tiết tại đây
thekid2512
ĐẠI BÀNG
11 năm
@fansmartphone cách này rất chuẩn, tks chủ thớt ^^
@fansmartphone Cái này chỉnh được với từng mạng Wifi riêng rẽ. Còn 3G nhà mạng chỉnh DNS mục nào zậy bro ? Mềnh mò chưa ra.
phamphong34
ĐẠI BÀNG
10 năm
@fansmartphone sao mình làm như này mà nó ko cho lưu
Đơn giản, điện thoại đã root bạn vào market down cái DNS changer về, sau đó nhập 2 mã 8.8.8.8 và 8.8.4.4 thế là vào ngon lành cành đào ngay.
@codon5290 thank u minh vao dc roi
[qình e="codon5290, post: 40788885, member: 615870"]Đơn giản, điện thoại đã root bạn vào market down cái DNS changer về, sau đó nhập 2 mã 8.8.8.8 và 8.8.4.4 thế là vào ngon lành cành đào ngay.[/quote]

Mình làm như bạn hướng dẫn nhưng thay mục alternate DNS là 208.67.220.220 cũng ok luôn. Cám ơn bạn.
Đào mộ tý bác nào biết đổi DNS khi xài mạng 3G mà không dùng phần mềm k nhỉ
@ngokimphuc Thử xem ạ
http://9mobi.vn/huong-dan-doi-dns-tren-android-458n.aspx
thanh858036
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tham khảo bài này từ voz nha mọi người
http://bit.ly/2rheY9g

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế