Hỏi cách jaibreak, unlock iphone 3g no wifi

Thảo luận trong '[iOS] Nâng cấp firmware' bắt đầu bởi Color™85, 20/6/11. Trả lời: 6, Xem: 2758.

1. Color™85

Color™85 Thành viên

Tình hình là mình vừa cầm cái máy iphone 3g của người quen nhờ restore lại . Chợt nhớ là máy đó hỏng wifi bây giờ ko biết cách nào để unlock cũng như jaibreak máy nữa.
    Mong các cao thủ vào giúp đỡ mình.

:
  2. thanhvinhdtdd

thanhvinhdtdd Thành viên

bạn đang chay version bao nhiêu . nếu 3.1.3 thì dùng resn0w 9.4 chọn version 3.1.2 ( ver3G nha ) rui JB bình thường . lên google seach cyder 2 về load ultrasn0w .deb chép vào là ok nha . lên hệ yahoo thanhvinhdtdd . cho file deb + hướng dẩn chép lun

Color™85 thích nội dung này.
  3. vvvvvv

vvvvvv Thành viên

dùng pcsuite thui
    nói chung vất vả đấy
    cần thì Y!

4. bin_perfectboy

bin_perfectboy Thành viên

jailbreak thì dùng redsnow, unlock thì dùng ifunbox thôi bạn ah, chép trực tiếp file ultrasnow và file gì nữa mình quên mất rồi >_<. Nói chung file đó là file hệ thống đó.

5. Color™85

Color™85 Thành viên

Đang jaibreak rùi mà nó cứ hiện lên cái ổ đĩa . Dowloading Jaibreak Data... ko hiểu còn phải chờ đến bao lâu nữa chán quá

6. Bossini

Bossini Thành viên

Bạn xem bài viết này tham khảo nhé . Dễ dàng lắm
    http://www.tinhte.vn/ios-thay-doi-n...e-chi-1-cai-lick-chuot-updata-1-5-3-a-673178/

7. [HBCC].Vampires

[HBCC].Vampires Thành viên

Bác chủ topic qua google tìm PC Suite for Iphone ! Add source của heaveniphone và GSM tìm UltraSnow mới nhất cho bb của mình ( 6.15 thì dùng của 6.15 , < thì dùng cái phù hợp ) Add rùi cắm cap iphone vào máy và cài đặt qua PC Suite nha !
    JB thì bác dùng Redsnow hợp với bản FW mà bác đang chạy ! Ko cần wifi nhưng cần mạng máy tính ^^ !