Hỏi cách khắc phục phần nhựa đen nhám bị đục màu ở xe máy.

minhon88
23/3/2012 19:25Phản hồi: 96
Chào mọi người ! Tình hình là em thấy phần nhựa đen nhám của 1 số loại xe khi sử dụng 1 thời gian thường có vài vết trầy,và bị đục màu, hoen ố, như nổi mốc. Có bác nào biết cách khắc phục hay xịt , trét thứ gì lên cho đẹp hơn ko ạ. Em xin cảm ơn.
96 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thay mới thôi,kg có cách gì hết
kinai
ĐẠI BÀNG
4 năm
@phong1234 nhầm
ông già ở nhà có cách tạm thời là lau bằng nhớt (vd bác định show xe thì làm phát , thấy mới ken ^^) ,còn lâu dài thì thay mới thôi (ko thì bác quất bình sơn nhám về xịt lên cũng dc , tốt chán , vẫn là tạm thời bác ạ)
Hôhô, tính làm Ðep cho e nó Ðê sap toi chíên Ðâú ha? aThành. Cái Ðó chac thay moi là ok thui.@@
minhon88
TÍCH CỰC
12 năm
Thay mới thì nói thật là ko quá mắc,thay vẫn đc.nhưg mắc công tháo lắp quá.. Sử dụng tầm 1 năm là đục đục àh.hjx. Giá nguyên dàn nhám ex 11 hình như là 350k.tình hình nếu ko đc thì thuj zậy...thank mọi người
athonl
TÍCH CỰC
12 năm
cái nhựa nhám đó thì ko có thuốc rồi,

nó là nhựa nhám nên bám bụi, để xe trong bãi,phía trước là đoạn đường đất, nên 1 cơn gió thổi qua là thôi rồi
Trongt150
ĐẠI BÀNG
8 năm
@athonl Ai bảo thế
sao lai ko có thuốc chữa. hong lẽ những xe có dàn nhựa nhám mắt tiền cùng fai thay sao. mình có cách đó. xe mình đang sai cái đó nà. cảm thấy rất hài lòng. nó còn chống nước rất tốt nữa. nhựa nhám đen nó bị ố mốc lên màu trắng là xịt vô đánh wa 1 lần la đen bóng đẹp liền.
minhon88
TÍCH CỰC
12 năm
thế chú có cách gì chỉ tui koi. Thấy chú chém thì nhìu mà chưa thấy kái gì có ích hết. Toàn núp lùm mà học theo, ùi chém, ùi phán như thần thánh.
@boonvip bạn xài gì vậy? cho mình xin tên nha! Tks bạn!
bao giờ cũ mang dán đề can đen hoặc cacbon là như mới à
Up cho bác chủ thớt, nhân tiện bắt ghế ngồi hóng các cao nhân chỉ giáo.
minhon88
TÍCH CỰC
12 năm
đa tạ đại ka. Với dàn bóng thì thường ngta dùng cà na. Dàn nhám có nhìu lỗ nhỏ nhấp nhô.dùn cà na đánh k đc. Để sót lại là tiu. Trc kia có nge giang hồ đồn có 1 loại gì đó. Xịt xịt zô ùi chùi sạch là đc.nên mới hỏi thử a e. Nc rửa kính,nước rửa chén,ca na kũng thử ùi,hem đc. Ko pít có ai thử kem đánh răng chưa,nc tẩy javen nữa
Kaka thực ra thì ghẹo minhon tí thôi. Ai có từng xài xe hơi, khoái o bế xe hơi thì biết ngay thôi mà. Cái chai xịt đó xịt vô thì hết móc nhưng chỉ được thời gian, rửa xe hay lau chùi thì đâu lại vào đấy. Nhựa bị lão hóa mà, chữa tạm thời thôi. Thay mới là thượng sách.
Mình cũng đang tìm hiểu, cái nhựa ngay chỗ baga mau xuống quá, giờ xỉn xỉn, bẩn bẩn
@mrkel Đi dán đề can màu đen nhán vô là ok!
nhúng carbon là đẹp . nếu muốn nhúng thì kêu nó phủ 1 lớp sơn bám lên phần nhám ,nhiều nơi nhúng carbon ko phủ keo bám nhúng được vài ngày tróc ra nhin ghê lắm. rồi nhúng carbon . ám keo bóng mờ . là ok đầu tư 1 lần xài bền lâu
sơn lại hoặc thay mới 😁
minhon88
TÍCH CỰC
12 năm
Thank mí pác đã quan tâm.hj.
@minhon88
Thay mới là giải pháp tốt và đẹp nhất .... 1 năm rưỡi thay 1 lần, xe lúc nào cũng mới, suy nghĩ lăn tăn làm gì bác nhở ... há há há .....
muốn đẹp thì lại đi dán carbon thôi
mình dùng si đánh giày thấy ok
@hsccv6 Có bị bám bụi ko bạn.
Phần nhựa đen nhám ở bàn thờ bao quanh mặt đồng hồ và cụm công tăc cúa AB 2009 FI xuống mã kinh khủnng, màu bị xỉn bạc loang lỗ từng vết, ko biết làm cách nào khắc phục tốt ngoài việc thay mới hả các bác?
minhon88
TÍCH CỰC
11 năm
để mình thử xem sao, hihi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019