Hỏi cách khắc phục phần nhựa đen nhám bị đục màu ở xe máy.

minhon88
23/3/2012 19:25Phản hồi: 96
96 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn mua hộp sơn đen xịt lên và chú ý đừng xịt đậm quá. đc vài năm tùy cl sơn.
Mua xe về dán keo xe, sẵn dán decan carbon luôn. Thấy đẹp hơn nhựa xám theo xe.
3conde
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sản phẩm nhựa này do không được phủ 1 lớp sơn nên nó sẽ hoen ố theo thời gian, vì các hạt nhựa nguyên thủy của nó là màu trắng.
Tạm thời là muốn nó đen 1 thời gian thì tẩy rửa sạch lau khô, rồi lấy khăn thấm nhớt xe máy, lau cho đều.
Còn nếu mà nó "trắng" quá rồi thì có nước sơn lại, dán de-cal hoặc ..........thay mới.
tanbinhBB
ĐẠI BÀNG
11 năm
MÌnh cũng nghe nói đánh xi giầy có vẻ ok nhưng chác cũng chỉ 1 thời gian thôi, nếu không động vào thì cũng tạm tạm, rảnh lúc nào chăm xe thì lại oánh vô, hình như cái trò này thợ xe hay làm để khách xem thấy đẹp.
Xin lỗi vì mình đào mộ topic này lên, nhưng mình cũng đang tìm hiểu về việc này và đang dùng thử Turtle Trim Restorer và cả DP Tire Care, cảm nhận ban đầu DP Tire care đúng là chỉ dùng cho bánh xe (bôi lên phần nhựa đen/ dàn nhám cũng đc và chất lượng ko tốt như mong đợi), Trim Restorer tuyệt vời hơn nhiều (giá 60k (DP) so với 310k ^^, để cuối tuần này rãnh mình làm vài nhận xét nho nhỏ.
hunganh.net
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Quach Huy bác cho hỏi mua Trim Restorer ở đâu vậy?
Mấy cái nhựa nhám dán keo carbon rất dễ bị tróc, hơn nửa khi nhựa đã lảo hóa thì dán không ăn. Giải pháp tuyệt đối là thay mới, giải pháp lâu dài là sơn nhám và giải pháp tạm thời là dùng bình xịt nhựa đen (50k/bình).
Tôi áp dụng cách rẻ tiền nhất cho các bạn nhé.Sử dụng nhớt thải của xe.Trước tiên rửa xe sạch sẽ,tiếp sau dùng bàn chải đánh răng hoặc chổi quét sơn sạch chấm nhớt rồi quets đều nhớt lên phần nhựa đen bạc màu.Quét kỹ nhé,cho nhớt phủ kín bề mặt nhựa,để ủ khoảng 1-2h sau đó dùng khăn giẻ lau đi ,đánh bóng như đánh giầy đó.Đảm bảo cho bộ mặt nhựa đc en bóng với giá thành rẻ như bèo.Khi thay nhớt thì dùng chai nhớt đóng luôn ít nhớt thải về sài vừa tra sên vừa đánh bóng xe.Khuyến cáo đừng đánh phần nhựa sơn màu sáng nhé.Chúc các bạn tút lại vẻ đẹp trai nhé
Ra salon oto mà bảo nó đánh cho xi chuyên dụng làm mới nhựa nội thất ô to nhé, độ bền lâu, như mới
Tốt nhất là thay, còn bác không ưng vì cần phải tiết kiệm thì mách bác mang ra tiệm sơn sửa ô tô ấy. Bảo họ lấy cái máy đánh bóng, đánh cho nó. Chắc nó sẽ gần như mới lại. ̣ bản chất là đánh bóng làm mòn phần thô bên ngoài đi chuyen nha gia re
Có một cách là nó bắt đầu chuyển màu thì đem đi sơn, kiếm thợ xử lí nhựa nhám giỏi một tí trước khi sơn, chứ k nhanh hỏng 😁
huytran5
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mua lọ Waxwin, Waxone, Toyo xịt và dùng miếng mút theo kèm lau nhìn lại mới ấy mà 😁
Xe mình cứ rửa xong, ráo nước là làm cho một đường.
Vứt vài 3 ngày bị bụi, dùng khăn khô mềm lau qua xe một lượt lại bóng ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019