Hỏi cách kiểm tra thông tin về win 7

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi sh.mobile, 28/10/09.

1. sh.mobile

sh.mobile Thành viên

Mình ko bít làm cách nào để kiểm tra thông tin về win 7 trên pc . Ai giúp mình với :((
    :
  2. tuyenbrook

tuyenbrook Thành viên

Thông tin về cái gì của win7 hả bạn?
    đánh lệnh winver trong START để xem, nếu chỉ xem thông thường chuột phải My Computer chọn dòng cuối.
  3. binbui

binbui Thành viên

bạn muốn hỏi là kiểm tra thông tin gì ? bản quyền hay là cấu hình máy ?
  4. mr.votinh

mr.votinh Thành viên

xem thông tin thì có thể vào Run gõ winver

Hoặc bấm Win + Pause/Break
  5. PerHacker

PerHacker Thành viên

winver hoặc dxdiag là bạn có thể biết được thông tin về win
  6. hiepsitihon

hiepsitihon Thành viên

Ai có thông tin gì về việc kiểm tra bản quyền windows7 trên MS thì chia sẻ cho mọi người với!
  7. kevin2210

kevin2210 Thành viên

bạn gõ winver nếu ko báo ngày hết hayn(expired day) la đuoc , tiếp đó bạn vao my computer click system properties xem đã có biêt tương Geniue windows và báo windows is activated chua nếu có rôi la đuoc rôi, tiếp đo bạn vào ô search gõ windows update chọn check for new update nếu nó upate đuoc thì nghia la máy bạn windows đã activated hoan toàn
    hiepsitihon thích nội dung này.
  8. hiepsitihon

hiepsitihon Thành viên

Mình nghĩ là kiểm tra thế không chắc chắn lắm, vì ..... thì nó vẫn hiện lên như thường. Ý mình là có công cụ nào kiểm tra để xác thực bản quyền giống như các bản windows và office trước đây ấy. Mình thường vào Microsoft Vietnam - Phần mềm chính hãng để check nhưng Windows7 thì hình như chưa hỗ trợ.
  9. chungph_5800

chungph_5800 Thành viên

Bạn dùng slmgr.vbs -dlv trên Run nhé, sẽ có thông tin chi tiết hơn. Tuy nhiên, để xem win ver đầy đủ và update nhất thì vào registry (Regedit > HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\ Microsoft\WindowsNT\CurrentVersion > Kiểm tra khóa BuildLabEx ở cửa sổ bên phải), như của mình sau khi update một số hotfix thì ver chi tiết hiện tại đang là 7600.20510.x86fre.win7_ldr.090819-1503
  10. HamDzui

HamDzui Thành viên

Của mình là 6.1.7600.16385

Mà cái thằng Win7 thời gian khởi động trên MAC từ lúc open đến vào biểu tượng Windows mất gần 5 phút
  11. sh.mobile

sh.mobile Thành viên

Không pít win7 của mình DK chưa ?

Không bít của mình như thế này có fai là đã đắng kí chưa nhỉ

File đính kèm:

12. kevin2210

kevin2210 Thành viên

chính xác cài windows lên mac khơi đông vao windows rât lâu nhât la windows 7 đó cái đó ko cần bàn , muốn khoi động nhanh hơn thi cài xp đi
  13. jayboy

jayboy Thành viên

của bác chưa active mà........................!
  14. mrTimbaland

mrTimbaland Thành viên

Cái hình này, nó chưa load thông tin xong mà bác đã vội chụp, nhìn tức cười ghê....! :D
  15. minhhuy_it

minhhuy_it Thành viên mới