Hỏi : cách phát wifi trên note2

Tuấn Hải Anh
31/10/2012 12:4Phản hồi: 12
có bác nào biết cách phát wifi trên note2 ko em dung galaxy s va s2 đều rất dễ dàng nhưng khi phat wifi trên note2 thì ko đc bác nào biết chỉ giùm em với nha . Càng chi tiết càng tốt
thank you các bác
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác hỏi cái này đúng ko

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
Điều này đơn giản mà bạn, đầu tiên bạn bật kết nối 3G lên, sau đó vào setting>more setting>tethering and portable hostpost> Mở Portable Wi-fi Hostpost lên, đợi một lúc sẽ thấy kết nối với thiết bị mở wi-fi khác.
Nếu bạn muốn chỉnh sửa tên hostpost và mật khẩu đăng nhập wifi của N2 thì nhấp vào mục Portable Wi-fi Hostpost>configue.
P/S: Nhớ mở wifi direct, s-beam nữa.😃
trieutandat
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Amazingkiss_27 mở wifi direct, s-beam có tác dụng gì ko bạn.bữa trước làm sao lấy máy khác mở thấy chậm quá.mình dùng gói 3g max
Lúc bạn mở Portable Wi-fi Hostpost nó yêu cầu phải mở wifi direct mà. Mình dùng cách này mở wifi cho laptop down 1GB khoảng 50p, cũng dùng viettel nhưng là sim km của đợt mua S3 (3GB dung lượng miễn phí)
e ngĩ bác nên tethering cho nó đỡ hết pin đột ngọt 😁
@Xơn Béo Bac oi, bac chi giup em cach telthering cho PC di. Cam usb vao roi em tim mai ko ra.
bác bật 3g lên. cắm e note vào áy tính. r vào setting/more setting/ tethering and hotspot xong r tích vào cái usb internet là ok :p
@Xơn Béo Các ơi, tình hình là thế này. Trước em dùng HTC nó có chế độ bắt WiFi từ phone rồi tethering ngược lại desktop PC (HTC gọi là USB tethering) khi mình cắm USB nối phone với PC. Chả là em bắt được WiFi free nên đôi khi muốn dùng PC nối mạng thì em cần làm vậy. Bình thường ở HTC khi cắm USB vào nó hỏi mấy chế độ Charge only, disk, chế độ cho chia sẻ Internet từ PC sang Phone, chế độ chia sẻ WiFi internet từ phone vào PC. Mình cần chế độ nào tick cái là xong nhưng ở Note2 khi cắm USB vào máy tính chỉ hiện ra có 2 chế độ thôi àh.
@longtulenh đúng r bác ạ 😁
Đã thuần thục sau khi hoàn tất topic này, giờ N2 của mình phát vô tư, mà thấy cũng nhanh như 3G device vậy!
@quocvuongit Bác hướng dẫn hộ với, vào setup/more settings/tethering and portable hotspot/ portable wi-fi hotspot. xong mà máy tính ko bắt được trước dùng iphone hoặc galaxy win chỉ cần thế là ok rôi, ko hiểu sao note II lại ko đuọc. THANKS.
@lich_lam_chan_thanh he he, vừa hỏi xong lại tìm ra cách làm, dù sao cũng thanks.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019