[Hỏi] Cách phát WiFi từ Laptop(xài mạng Dcom vt) sang ĐT

kuti0_o
26/7/2012 3:7Phản hồi: 37
mình mới tậu em lumia 710 về !
xài 3G thì em ý trừ tiền nhanh quá ! nhất là up game với mấy cái pm Free linh tinh
sau 1 buổi tối lục lọi lay hoay em tổng hợp cách phát wifi từ laptop sang đt cho các pác xài Dcom vt nhé
BT có các bài hướng dẫn khác nhưng làm theo thì ko được vì dùng Dcom thì nó sẽ khác là mình xài mạng dây
Làm theo các bước sau :
B1 : tải ConnectifyInstaller http://www.filecluster.com/downloads/Connectify.html
B2 : tải huawei mobile connect : http://www.freetrics.com/free-tricks/huawei-mobile-partner-connect-free-download/
( phải tải cái này về dùng thay cho cái có sẵn của Dcom vì cái có sẵn thì dùng cái ConnectifyInstaller ko dc )
B3 : sau khi cài 2 PM đó vào máy bạn bật ConnectifyInstaller lên vào setting của nó
đặt tên : wifi + pass
phần Internet thì chọn LocalArea Connection..(2 or 3...78) cái số nó thay đổi mỗi lần kết nối
sau đó bấm Star hot spot nhé
:p mình cũng gà thôi nhưng tại hôm tìm cách phát wifi vất vả quá mới làm dc ! mình thấy các bài hướng dẫn tương tự nhưng ko hướng dẫn cho ngươi xài Dcom 3G
37 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chỉ cần mỗi conectify dùng vèo vèo, không cần huawei. :|
dạ mỗi cái kia thì ko xài dc đâu anh ạ ! em thử rồi vs nhiều cách khác của các bài viết ! vì dùng cái có sẵn của Dcom thì cái connertify nó ko tìm ra mạng ở phần setting---> interner ! xài thêm cái huawei nó sửa cái j j ý thì e ko biết để giống như phone thì cái conner nó mới tìm ra dc mạng để shar bt chưa cài thì ở phần : setting-->interner : ko có cái tên LoccalArea Conection
@kuti0_o Em tìm bản Pro ấy, còn bản free thì nó disable mấy tính năng bên 3G, anh cũng dùng cái này ở nhà để phát Wifi đây.
mạng dây thì chỉ cần xài mỗi cái Connertify là phát dc rồi !
nhưng xài Dcom 3G vt thì phải xài thêm cái kia để chỉnh sửa mới phát dc 😁 mất công nghiên cứu cả buổi tối may quá đọc đc cmt của bạn nào ở bài viết chỉ cho mới biết
😁 bản pro phải trả phí hả anh ! vâg ạ ^^ e chia sẻ cách này vì thấy nhiều người xài lumia chắc sẽ cần dùng tới vì nếu ko dùng chọn gói 3G thì tốn tiền lắm nhất là up game với phần mềm
@kuti0_o Em tìm bản full trên google có hết mà. :D
@tuấn anh 37 xài win 8 thì hok có xài được cái này
Ngocmung52
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tuấn anh 37 Có lòng thì share cho ae đở công tìm, nói bóng gió mãi thế huynh??;)
😁 hum nọ add YM anh tính hỏi cách full unlock mà em chưa giám làm >.< thấy nó cứ lằng nhằng quá ! hic muốn cài mấy cái game hay hay với mấy cái phần mềm mà có phí
Ngồi đó mà chờ ăn sẵn, cho cái cần câu rồi còn đòi con cá.
anh ui!! laptop em xài win 7 phát wifi bằng cách có sẵn trong win chứ ko dùng phần mền. em lấy laptop khác thì kết nối đc nhưng ko thể duyệt web đc! ở chỗ cột phát sòng thì có sóng nhưng có báo cả dấu "!" này nữa.. anh bít cách nào ko chỉ em với!
mak anh có bít cách xóa hoàn toàn cái wifi của minh lập bằng latop ko chỉ em lun đc ko ak!! em lập 2 cái trên một máy lun mak ko xài đc nên em mun xóa đi ak!!!
@Nhat_TN_F3 :p sr mình viết hơi tắt : bạn xài phần mềm share wifi như bài viết ở trên của mình đi ! hoặc dùng bản pro như a tuấn anh nói đó ! tìm trên google ý !
@kuti0_o thank u nhjeu!!
mak cho mình hỏi luôn là máy latop mình phát wifi vậy có ảnh hưởng j nhjeu ko ak???
sau này mình ra quán thì có bắt đc wifi bt thường ko bạn?????
@Nhat_TN_F3 o_O ko có bất kỳ ảnh hưởng j nha bạn ! mình chỉ dùng laptop thành cái máy phát wf cho các thiết bị khác xài thôi.....ko ảnh hưởng tới vấn đề j cả!
ĐT hoặc laptop của bạn ra quán vẫn bắt wifi như bt...và bắt song lại có thể share wifi cho thiết bị khác ^^ lumia có thể share wf mà laptop cũng vâyh\
@kuti0_o uhm! thank ban nhju!!
Ngocmung52
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thấy ghét :p, cần gì cái soft, bản thân win7 cũng có chức năng phát wifi, ta "mần" theo cách này, khỏi xin xỏ 😁
@Ngocmung52 Quan trọng là phải lắc não, winxp hay win7 đều có share wifi, nhưng một số thiết bị k kết nối được vì không hợp chuẩn card wifi. :-j
0947100200
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dùng phần mềm CONNECTIFY nhé bạn.
mactam
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình dùng mỗi phần mềm connectify là phát và nhận vô tư. đâu có phức tạp như bạn chủ pic nói nhỉ ?
@mactam vậy hả có thể bạn dùng bản pro như a TA ( hoặc bạn đang xài mạng ADSL thì chỉ cần xài đúng connectify là phát dc sang thiết bị khác)
còn đang xài mạng Dcom vt thì phải làm như cách mình nói...hoặc dùng bản connectify pro (mất phí hoặc ..... ) mới phát dc
mactam
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bản connectify full trên mạng share nhiều lắm. Bạn chỉ search là thấy. Làm vật sẽ bớt phức tạp hơn nhiều.
@mactam 😃 bài này mình viết lâu rồi cái đợt đó mò mãi ko có bản full nào phải xài bản free lên phải cài thêm cái kia giờ chỉ cần 1 bản pro là song
Mình làm theo các cách trên đều ko được. Hình như android ko nhận kiểu phát wifi này.
đào mộ tí. ava bác chủ bá đạo quá. mặc dù đã biết trc khi doc topic này nhưng vẫn thanks cho người cùng ý tưởng ^^
~~ android cũng dc mà bác
hỹ hỹ avata đẹp 😆 ko?
mình đã thử và làm đẩy đủ các bước nhưng ko kết nối đc wifi qua điện thoại 😔
@conanhcm91 @@ bạn xem còn sai sót ở chỗ nào ko @@ nếu làm đúng như vậy sẽ đc mà
@kuti0_o
mình làm y chang như vậy luôn @@~
mình sai bản Pro 7.3330440 vẫn k fát cho đt android sài đc,bác nào coi giúp mình với
mình sài Sky A860L
sao em vào tải link 2 mà ko được hả các bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019