Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

hỏi cách sao lưu tin nhắn trong viber hoặc lưu ra email

Jack221081
9/3/2012 2:5Phản hồi: 31
😔e có một việc vô cùng quan trọng cần phải in toàn bộ tin nhắn trong viber,e không biết làm bằng cách nào:(e xin hỏi các bác,anh em ai biết cách không xin chỉ giúp e với.e xin trân thành cảm ơn.
31 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

không ai giúp e được sao? e xin các bác giúp e với
Không phải k ai giúp bác mà có vẻ như vụ này hơi khó. Mình cũng ít dùng Viber, thỉnh thoảng chỉ gọi điện thôi nên cũng k biết cách nào giúp bác. nhưng theo mình thì chắc là bài toán khó. cái sms mặc định còn có thể syn vs pc để mở trên pc thì in mới dễ chứ trên viber thì...up lên cho ai có thể giúp đc bác.
cũng đang muốn lưu sms trên viber mà ko lẽ copy paste từng cái là chết luôn
Ashurei
TÍCH CỰC
12 năm
Chạy Viber, chọn More - Settings - Email Mesages History
Lưu ý là phải setup account mail trong iphone trước
@Ashurei mình xài android ko thấy có phần email mesages history có phần clear masega history à
Ashurei
TÍCH CỰC
12 năm
@pippothinh bó tay vì k có android để thử, ios thì có cho mail message history
maxiqboy
TÍCH CỰC
11 năm
@pippothinh bác nói nào ý em dùng Android có phần đó mà, bác bấm vào phần đó, Viber sẽ tạo ra trong thư mục SDcard 1 file là Viber.zip, bạn ko cần gửi qua email mà dùng root explorer mở file zip kia ra, trong đó có các file *.csv, bấm vào sẽ đọc đc nội dung, sao lưu file csv hoặc cả file zip nếu bác thích

Vấn đề của em hiện tại là nó ko sao lưu tất cả tin nhắn >"< mà chỉ có một đoạn tin ngắn

nên hôm nào em cũng phải sao lưu >"< ặc
Thế restore khi sang máy mới dùng thế nào bác,bác chỉ luôn với
tks các bác nhiều nhé! e sẽ làm thử
Ôi sorry bạn, chả nhìn yêu cầu, viết một hồi xong mới phát hiện ra bạn cần in chứ không phải cần sau lưu 😃

Thôi vẫn để phần sao lưu để nhỡ có bạn nào cần hoặc có cách khác hay hơn

-------------------------------------------------------------------------
bạn thử cách này với máy android, điều kiện là máy đã root

Sao lưu
- Cài root explorer
- Vào mục data
- Vào mục data (ở bên trong thư mục data ở trên)
- Vào mục com.viber.voip
- Copy thư mục databases
- Paste vào thẻ nhớ hay chỗ nào đó trên bộ nhớ trong của mình để có thể copy ra máy tính được (thường là thư mục sdcard nằm trong thư mục gốc khi bật root explorer lên)

Khôi phục
- Bật root explorer
- Chọn mount as r/w
- Copy file viber_messages và viber_messages-journal đã lưu trên thẻ hoặc trên máy tính vào bên trong thư mục data\data\database trên máy. Nếu xuất hiện hộp thoại yêu cầu ghi đè file có sẵn nhớ chọn đồng ý (cách để vào được thư mục data\data\databases thì xem lại phần sao lưu)

Mình đã thử và thấy ổn với máy sony arc, sau khi sao lưu, remove viber đi cài lại rồi copy messages/call log lại vẫn ổn.

Chưa thử xuất ra để đọc được trên máy tính 😃
tuanthanhHK1
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vietemail Máy mình chưa kịp copy lại thư mục Com.viber.voip đã bị mất dữ liệu, bh theo bạn cài cái rôt exploser đó có tìm đc file đấy không?
đang xài con sony s nên ko biết cách root 😔(
nếu mình nhớ không nhầm thì arc và arc s dùng cùng một tool để root mà?
con mình là xperia S chứ ko phải arc s 😁
Thế thì chịu rùi, mới quá 😆
bạn muốn in thì dùng chức năng chụp màng hình rồi in.
humvee_1205
ĐẠI BÀNG
11 năm
đào cái này lên hỏi lại, mấy bạn cho mình hỏi giờ mình back up đc file zip tin nhắn của viber, nhưng trong phần mềm viber trên máy đã bị xóa hết lịch sử tin nhắn, bây giờ phải làm sao khôi phục để nó xuất hiện lại trong mục tin nhắn?

thanks
maxiqboy
TÍCH CỰC
11 năm
@humvee_1205 ko thể bạn ơi
Vậy cái Mail Message History kia dùng để làm gì vậy các bác? Lưu rồi thì restore lại kiểu gì?
humvee_1205
ĐẠI BÀNG
11 năm
chắc lưu rồi để đọc cho vui thôi 😆
maxiqboy
TÍCH CỰC
11 năm
tình hình là sau mấy đêm nghịch nghịch có chút kinh nghiệm mang lên đây giao lưu cùng các bác :p

+) bạn muốn back up để đọc hoặc in như file text bình thường thì dùng pp email file zip,

+) nếu muốn back up để sau này, lôi đt android ra lắp vào nó hiện y như cũ thì dùng pp tương tự của bạn vietemail đã nói ở trên :

ở đây bạn chỉ cần coppy file viber_messages trong đường dẫn : /data/data/com.viber.voip/databases ra ngoài là đc, thích thì paste lại thì nội dung tin nhắn sẽ hiển thị y xì như cũ ^^

Còn tình hình bạn thích sâu hơn, râu máy nọ cắm cằm máy kia thì copy cả thư mục com.viber.voip và coppy sang máy khác,
cho đồng bộ hết thì cần copy cả thư mục viber trong /sdcard/ nữa

nếu thích tiện thì dùng titaniumbackup sẽ đầy đủ chi tiết hơn (với titan thì máy nguồn và máy đích nên cùng dòng hdh, ví dụ cùng là GB, cùng là ICS hoặc cùng là JB )

Một lưu ý khác là khi tin nhắn tới đầy, Viber sẽ tự động xóa đi những tin nhắn cũ, việc xóa ko theo 1 quy luật nhất định nào cả, báo hại bạn sẽ phải lo ngay ngáy vừa chat vừa sao lưu liên tục :p
thehaivn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@maxiqboy Mình đã lưu lại tin nhắn bằng cách email history
Giờ muốn back up tin nhắn từ file viber.zip trên iphone thì làm thế nào hả bạn?
@thehaivn Cho em hỏi ngu tí. Lưu lại tin nhắn trên viber bằng email history là gì ạh. Các bác chỉ e cách làm được không ah. Tình hình là e có vài đoạn chat quan trọng trên viber mà không biết làm sao lưu lại để sau này update hay này kia mà ko bị mất, em toàn sceenshot thôi, ngồi lục lại 1 đống hình e thấy choáng quá!!!!
maxiqboy
TÍCH CỰC
11 năm
Ko đc bạn ơi, muốn back up lại vào viber bác phải sao lưu file data message của viber cơ, còn file zip đó chỉ dùng để mình đọc lại ko hơn ko kém
đơn giản....
Vào google play gõ "
Backup Text for Viber

... cài xong là chạy ok !
maxiqboy
TÍCH CỰC
11 năm
@goods cái này chắc mới à nha 😁
Sao luu lại trên iphone thì làm cách nào vậy bác. Mấy cách trên hình như chỉ dùng đc với androi ah? Trên ios thì phải làm thế nào các bac giúp e với
ai chỉ e cách thiết lập địa chỉ email để cho nó gửi các cuộc nhắn tin trò truyện về email đc ko có gì pm 0966788778 e sẽ alo lại

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019