Hỏi cách sửa thông báo về Pin cho Android!

traitimlolam
16/5/2012 14:5Phản hồi: 125
Hỏi cách sửa thông báo về Pin cho Android!
Không hiểu sao mình ko lập thớt trong BOX Thủ thuật được đành lập ở đây!

Có bạn nào biết cách chỉnh sửa cái thông báo của pin Android giống như Iphone ở hình dưới thì chỉ mình với, cám ơn rất nhiều.

125 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Up phát, ko có PRO nào biết cách sửa cho Android à???
Đặt gạch xem thế nào 😁
GG tiếp lại ra cái của mình mà chưa ai trả lời, bùn quá!!!!
ngộ phết nhỉ?
trungpr0z
ĐẠI BÀNG
12 năm
chắc lại sửa file hệ thống rồi, phải nhờ mấy cao thủ chuyên làm rom thôi 😁
@trungpr0z Mình cũng nghĩ là thế nên đang ngồi hóng đây!
hóng phát. .
Đang đi nghiên cứu mấy trang tiếng anh, trình còi, soi code bằng tiếng anh hoa cả mắt!
Cái này bạn làm như sau:
- decompile file systemUI.apk ra
- tìm tới đường dẫn: \res\values-vi\strings.xml (nếu rom của bạn có tiếng việt) còn không thì mở ở \res\values\strings.xml
- Bạn sẽ thấy nhứng đoạn code như dưới đây và có thể chỉnh lại theo ý mình:

Code:
 <string name="status_bar_latest_events_title">Thông báo</string>
    <string name="battery_low_title">Hãy cắm bộ sạc</string>
    <string name="battery_low_subtitle">Pin đang yếu dần:</string>
    <string name="battery_low_percent_format">còn %1$d%% hoặc ít hơn</string>
    <string name="battery_low_why">Dùng Pin</string>

<string name="lowbattery">Pin yếu. Vui lòng sạc để tiếp tục sử dụng</string>
    <string name="critical_lowbattery">Pin rất yếu. Vui lòng gắn sạc để tiếp tục sử dụng</string>
- Compile lại file systemUI.apk và thử

Note: bạn nên thực hiện với rom đã deodex.

Have fun! 😃
bangchucau5
ĐẠI BÀNG
11 năm
@devilsking bác cho em hỏi là thực hiện xong thì đóng gói nó lại như thế nào vậy? và sau khi đóng gói nó vào thì paste lại vào rom rùi restore cái rom đó lại hả bác
@bangchucau5 Sau khi bạn compile thì bạn tìm đến thư mục /build/apk. Sau đó bạn chọn thư mục "res" và file "resources.arc" add vào file apk gốc bằng 7zip, dạng compress là store hoặc normal. Nên nhớ là chỉ add 2 cái trên và thực hiện với file đã deodexed. Bạn có thể google để tham khảo thêm hoặc xem ở bài trên xda ở link sau:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1989533
bangchucau5
ĐẠI BÀNG
11 năm
@devilsking tks bác rất nhiều. bác cho em hỏi thêm là mấy cái thuật ngữ như compile (decompile - recompile) compress, store, deodexed là gì ak? em ko hiểu ý của mấy từ đó. cảm ơn bác
@devilsking ban ơi giúp mình với. mình mở res ra ùi nhưng k có values-vi hay values bạn à. giúp mình với
ai làm thử chưa?^^
ko tìm thấy file systemUI.apk đâu cả
@shinobido trong /system/app 😃

P/s: cái ava kia của bạn nhìn quen quen ; ))
@devilsking Mình dùng rom gốc chính hãng máy Tab 10.1 decompile bằng APK Managa ra ko thấy có thư mục Value, thêm nữa mình mở mấy file .xml bằng Notepad thì như kiểu bị lỗi ko hiển thị ra, nếu bạn có thể chỉ giúp cách bạn deconpile và dùng cái gì chỉnh sửa nó thì cám ơn bạn lắm! Nếu bạn ở HN lúc nào rảnh mình xin mời bạn cafe gọi là cảm ơn, cả chiều nay mình mày mò nhưng ko ra, bạn lại mất công chỉ mình thấy biết ơn bạn nhiều lắm!
Mình dùng apktool để decompile. Bạn có thể xem hướng dẫn ở đây. Mình viết cũng lâu r:

Còn mở file xml thì bạn nên dùng Notepad++ chứ đừng dùng Notepad của window 😃

1 cái nữa là luôn nhớ backup trước khi modding 😁
@bangchucau5 À bên đó đổi tên miền r nên link cũ k hoạt động nữa:
http://imod.vn/forum/index.php?/topic/68570-complie-decomplie-apk/

Còn bạn nào thắc mắc k có thư mục value-vi thì là do rom bạn dùng k có TV, bạn có thể chỉnh trong mục value cũng được 😁
bangchucau5
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyenhung944 em giờ đang dùng Sky 840s và em muốn thay đổi cái thông báo hiển thị pin mà #1 đã đề cập đó ak. liệu nó có thích hợp với Sky của em ko hả thím?
bangchucau5
ĐẠI BÀNG
11 năm
@devilsking Thật sự là em theo dõi giữa chừng nên chả hiểu cái môtê gì cả. em dùng android sky a840s ko biết nó có làm được như bài ở #1 nói ko thím nhỉ
của em mở ra ko có folder velues.
gửi từ xt800w chạy rom miui
@traitimlolam Mình ko dùng CM7 😁 Trước giờ toàn xài stock rom :">
@devilsking Mình cũng toàn xài stock giống bác. Để mỗi lần cập nhật phiên bản mới dễ hơn. :D

Sent from my GT-S5360 using Tinhte.vn
@minhtymeo bác ấy là 1 dev chuyên làm Rom based stock chứ ko dùng stock nguyên thủy đâu bác :D
@boyoctober :eek:
zzvenuszz
ĐẠI BÀNG
12 năm
up lên nào anh em. đang ghen tị với ip vụ này
Sau một hồi nghiên cứu tỉ mẩn mình đã sửa được chữ nhưng với rom stock là bị lỗi, ko thể thay đổi nếu bạn dùng rom stock, rom cook thì mình chưa thử, để mình thử rồi thông báo sau!
traind
CAO CẤP
12 năm
@traitimlolam mình k có nhiều nhu cầu về rom cook, nhưng vẫn muốn chỉnh sửa 1chút rom stock, bạn có biết cách nào để bung dc file rom stock ra như rom cook ra dc k?tks b
mod đc icon giống IP ư.
thế này trên stock rom.
ko nhìn thấy cái ảnh của bạn
@traitimlolam vẫn xem bình thường nha.
Chắc mạng mình bị lỗi!
huuhoang117
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hóng cao nhân thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp