Hỏi cách tắt SPB Mobile Shell

Thảo luận trong '[S60-5] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi tinhtetoday, 6/6/10. Trả lời: 18, Xem: 2883.

1. tinhtetoday

tinhtetoday Thành viên

Tình hình e cài vao máy.mà ko thể tắt nó đi được.tắt nó mà nó cứ chạy ngầm với máy.e nhấn vào màn hình chính rồi mà nó ra màn hình chính nhưng vẫn chạy ngầm.có cách nào tắt hẳn nó ko.

:
    Anti_Hero856108 thích nội dung này.
  2. cu9x

cu9x Thành viên

Cái này chưa nghịch cài zô bao giờ nên ko bik, theo mình nghĩ thì bạn vào chỗ Chủ đề màn hình chính rùi chọn cái khác là xog

3. liuy_max

liuy_max Thành viên

Bạn làm theo như hướng đãn nhé : :D chúc vui :D

taekumy, outspace2007, wuangthanh7 người khác thích nội dung này.
  4. tinhtetoday

tinhtetoday Thành viên

hi..hôm nay tự nhiên mò mò vào phần setting lại tìm ra giống bạn hướng dẫn đó.dù sao cũng thanks vì đã help..:D

5. huyfree

huyfree Thành viên

Khờ quá đi...

Dùng smartphone mà ko bit cách tắt 1 ứng dụng thì...
    Nhưng dù sao bạn cũng là con gái. Chịu khó vọc nha bạn

6. nhatduc239

nhatduc239 Thiết Thủ

cái này rất nhiều người ko biết đó.cái bạn biết chưa chắc ng ta biết mà cái ng ta biết chưa chắc bạn biết.thế nên mới có diễn đàn để chia sẻ học hỏi :) phát ngôn kiểu này dễ mất lòng mà chẳng đóng góp đc gì

7. matrix4nov

matrix4nov Thành viên

Ước gì mình được như anh ấy...

8. tinhtetoday

tinhtetoday Thành viên

Mỗi 1 chương trình có 1 cách tắt riêng.Cái chương trình này nó dấu kỹ quá,không thể tắt bằng các chương trình quản ký hệ thống như kill me, swiss manager pro được
    Mình tuy mới dùng 5th nhưng cũng không khờ như bạn nghĩ đâu.

9. 856108

856108 Thành viên

Bạn tinhtetoday nói rất đúng, mình cũng băn khoăn khi tìm cách tắt SPB mobile shell for symbian. Nó giấu kỹ nên nếu ko mày mò, lục tung lên chưa chắc đã tìm ra đc. Cảm ơn vì hướng dẫn cụ thể của bạn liuy_max. Bạn huyfree nên xem lại cách suy nghĩ của mình.

10. hoanghai_48

hoanghai_48 Thành viên

nói thật là mình đã dùng tới hơn 50 ứng dụng cho s60v5 rồi đấy bạn ạ, nhưng mình mất cả tuần mà ko tìm đc cách tắt SPB đâu bạn ạ

11. riverlong

riverlong Thành viên

có gì đâu gở nó ra là ok à mấy cái đó đẹp nhưng tốn pin và dễ đụn chương trình lắm

12. shelockninh

shelockninh Thành viên

mèn ơi, mình cũng dùng spb mà cũng ko biết cách tắt đi, cuối cùng đành phải uninstall luôn, chán thật.hic

13. Ghosttrial

Ghosttrial Thành viên

ặc muốn tắt spb mobile shell dễ thôi mà, vào launcher ==> setting ==> spb mobile shell rồi nhấn vào menu góc dưới cùng bên phải sẽ có phần exit shell, nhấn vào đó là nó tắt spb mobile shell liền

14. huyfree

huyfree Thành viên

Đúng là mình đã nói hơi quá. Nhưng khi dùng ứng dụng mới thì các bạn cũng nên vọc kỹ 1 chút, chẳng có ứng dụng nào la ko tắt được cả. Ngoài cách mà bạn liuy_max đưa ra thì các bạn cũng có thể dùng Task Manager để tắt. Mình cũng ít time nên ko up ảnh để các bạn tham khảo. Tham gia diễn đàn cũng lâu rồi mà chưa đóng góp j. Mình dùng Omnia HD và cũng đã dùng qua rất nhiều ứng dụng của S60 5th nên cũng có chút kinh nghiệm "xương máu". Khi nào rảnh sẽ lập topic share cho các bạn

15. hakakako

hakakako Thành viên

Có 1 cách,Vào quản lý ứng dụng,xóa cài đặt đó đi,hihi,khi nào mún xài thì vào cài đặt lại,nhưng mình nghĩ nhưng người đã muốn tắt nó đi thì ko còn thích dùng nó nữa nên xóa cài đặt đi là cách hay nhất,

16. mrvodka

mrvodka Thành viên

Ngưỡng mộ anh ấy chắc chỉ có 1 smart-man như anh ấy mới xứng đáng dùng smart-phone ...

Cái shell này quá nhiều thứ nên cảm giác hơi bị nhảm ko tính tế lắm.

17. nhatduc239

nhatduc239 Thiết Thủ

dùng task manager tắt làm sao chỉ với.dùng cái mặc định thì muôn đời ko tắt đc.còn dùng handy để close hay kill thì nó vẫn tự load lại thôi.đúng là ko có ứng dụng nào là ko tắt đc.nhưng có nhiều cái nó rắc rối.nếu biết thì chia sẻ,ko biết thì thôi việc gì phải chê bai ng khác hay quanh co vậy

18. huutuyenmt

huutuyenmt Thành viên

roi,ban vao setting,roi an vao goc man hinh ben phai y nhe,sau do se co chu exit shell

---------- Post added at 05:24 PM ---------- Previous post was at 05:22 PM ----------

ban vao setting,roi nhap vao goc phai man hinh o duoi cung(bieu tg o vuong),sau do co chu exit shell

19. tinhtetoday

tinhtetoday Thành viên

topic close nhé.cảm ơn mọi người.