Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hỏi cách tháo vỏ c5-00

zenky2009
31/5/2011 2:20Phản hồi: 25
Tình hình là con c5-00 của mình màn hình quá đầy bụi mình muốn vệ sinh cho máy nhưng tháo pin ra thì ko thấy vít đâu cả,pro nào bít chỉ dùm mình được ko ?và máy có tình trạng là khi khóa bàn phím khoảng 15s bật màn hình để mở khóa thì trắng màn hình khoảng 1s rùi trở lại bình thường vậy máy có bị gì ko? Hay do mặc định của máy như vậy
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trananh239
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn đọc cái này thử xem. http://www.mediafire.com/?jxc9o2et8m5s626
p/s: vít nokia dùng cho c5 là vít 6 cạnh.
đọc từ trang 12 trở đi ý.
C5 thì mở cái nắp trên đầu ra . Kạy ra từ chỗ 3.2 mp ý tháo 2 con ốc trên đầu . Rồi tháo vỏ ra sẽ có 4 con nửa .
Vấn đề khoá phím là do máy bạn cài nhiều app nên thế . Chỉ cần 4mat máy hoặc up lại fw sẽ hết .
Mình mới up fw mới nhất hôm qua ruì cũng ko được nữa ma nếu mỡ máy vậy mất tem bảo hành ha ?
bạn phải up fw lại bằng phoenix nhớ lấy thẻ ra và sim khi up . Phải 4mat thẻ nhớ chỉ dữ lại dủ liệu quang trọng .
Hiện tại nokia ko có tem bh chỉ có tem cửa hàng bán dt thôi. Chỉ lâu bui thôi thì ko sao cả . Miễn là đừng đụng đến phần cứng .
em mới bị rơi máy vào trong nước giờ sấy máy rồi bỏ vào trong thùng gạo hôm nay lắp pin vào thì tuyệt vọng vô kể không biết sao nữa đây các bác, liệu khi nào là vô phương cứu chữa không ạ.
đêm ra quán cho họ đo nguồn rồi mới tính được .
hôm nay đem ra tiệm họ đo thì bảo là bị chập nguồn thay nguồn zin 400k không biết vào nokia care thì thế nào các bác, ai đã từng thay nguồn rồi cho em biết với.
Ở Hcm thì ra nhật Tảo tìm main mà thay . Chắc cũng cỡ giá đó .
thay cả main mà cũng chỉ có vậy thôi hả bác. trong khi thay mỗi cái nguồn nhũng 400k mà không biết là thay vào rồi sẽ thế nào đây.
suy nghĩ kỹ trước khi bung , DT bung rồi sẽ mất giá trị ....
hôm nay đem ra tiệm. kết luận là thay nguồn chạy là Fw vậy mà máy vẫn không lên các bác ạ. thất vọng toàn tập. mà cũng có thể thằng chử tiệm nó giữ máy lại để nó làm thuốc chăng ?
c5 3.2 mà đưa nó nộp fw thì cả đời cũng ko lên . Bác nên nhớ fw c5 3.2 nó có zấn đề mà .
hôm nay em lại đem ra tiệm khác rồi bác ạ, mang vào nokia care nó không nhận vì máy đã đem đi sửa ở tiệm khác rồi. khổ thế chứ, chỉ sợ giờ bọn tiệm nó không sửa được lại phá máy mình rồi cơ hội sống sót chỉ là mong manh thôi ấy
nếu đã nhận nguồn rồi thì mang về nhà mà up lại . Chứ mấy ông ngoài quán mà up được fw mới nhất của con này chết liền .
vẫn chưa sửa được bác ạ, em đang sợ là thợ không sửa được rồi lại phá tùm lum đi cơ hội sống sót không còn ấy. mà sao lại không nên up FW mới nhất vậy bác !
du thu chuyen tre doi ha.......
Mình cũng đang dùng máy C5-00 thi thoảng khi tháo sim ra thay sim khác nó cũng bị tình trạng như bạn màn hình chớp liên tục sau 1s, cũng đã sống chung với lũ bằng cách nhưng lần như thế tháo thẻ nhớ tắt máy đi bật lại vài lần là được. nhưng từ khi up lại bản rom hack tiếng việt cái này cũng đỡ hơn nhiều ít bị nháy màn trắng 1s hơn.
ducthanguct
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình muốn bán vor c5 5mp hàng cty. máy dùng đc 3 tháng thôi. bn nào ở Hà Nội có nhu cầu thì pm 0996023305. m ở Cầu Giấy nhé!!!!
@ducthanguct Bán vỏ thế cái ruột làm gì thế bạn? Có bán luôn ko?
ducthanguct
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ngod4ihiep m quên. m chẳng giữ ruột làm gì. Nokia nói là máy bị hỏng mạch rùi nhưng 2 camera, màn hình vần dùng đc, main thì m ko hỏi. m bán tất vì ngại tháo rời....nếu bn thiện chí mua thì vui lòng alo cho mình nhe!!!
ducthanguct
ĐẠI BÀNG
12 năm
m quên. m chẳng giữ ruột làm gì. Nokia nói là máy bị hỏng mạch rùi nhưng 2 camera, màn hình vần dùng đc, main thì m ko hỏi. m bán tất vì ngại tháo rời....nếu bn thiện chí mua thì vui lòng alo cho mình nhe!!!
lebalam87
TÍCH CỰC
12 năm
sao mình ko gặp bác này sớm hơn nhỉ,làm mình mất bao nhiêu tiên vào màn hình,bàn phím ma toàn hàng fake,đã thay màn hình máy 5.0 vào 3.2 dùng rất tốt,hix,thank bác nhé
Bạn còn bộ vỏ c5 không à?
ducthanguct
ĐẠI BÀNG
11 năm
nhờ mod xoá bài giúp e
shshsh812
ĐẠI BÀNG
11 năm
cặy cái nắp chỗ camera y

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp