Hỏi cách thiết lập ICloud cho iphone 4s

khocakeo
13/5/2012 13:31Phản hồi: 30
Hỏi cách thiết lập ICloud cho iphone 4s
Chào các bạn
Em có bà chị sài cái ip4s quốc tế.
Hôm nay làm xuống FW 5.0.1. Mọi thứ đều ổn chỉ có điều tới bước thiết lập tài khoảng ID apple thì lại k thấy hỏi bạn có muốn sài iCloud không
Sau khi vào màng hình trong em có vào cài đặt - iCloud đăng nhập tài khoảng thì bị báo như thế này

Có bác nào biết cách khắc phục k ạ hướng dẫn em với. Cám ơn ạ

Em đã restore bằng itunes lên 5.1.1 cho sạch sẽ vậy mà cũng k dc ạ
30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mặc dù trên máy chưa có tài khoảng iCloud nhưng trước kia máy này đã được dùng để tạo tài khoảng iCloud miễn phí 3 lần nên sau đó không thể tạo tài khoảng lần thứ 4. Phải tạo tài khoảng iCloud trên máy tính hoặc iphone khác rồi lấy user/password nhập vào.
khocakeo
TÍCH CỰC
12 năm
@aneagle Bác có thể chỉ em làm ở máy tính dc k bác?
Vào trang http://www.apple.com/icloud/setup/pc.html rồi làm theo hướng dẫn.
khocakeo
TÍCH CỰC
12 năm
@aneagle bác ơi nó vẫn kêu là khi restore thì phải bật chức năng icloud . Mà em làm thì nó lại bỏ qua bước đó em k thấy nó hỏi

Set up iCloud on your devices
Before you can use iCloud, you need to create an iCloud account (using your existing Apple ID if you have one already, or by creating a new one if you don’t), and then turn on the iCloud services you want to use on each of your iOS devices and computers.
If you already installed iOS 5 or later on any of your devices, you were asked if you wanted to turn on iCloud. To make sure everything is set up correctly, or to set up your iCloud account on another device, follow the steps below.
Important: Be sure to use the same iCloud account information on each device you set up.
khocakeo
TÍCH CỰC
12 năm
Nhờ anh em giúp ... 😃
Khi có iCloud Control Panel rồi thì sign-in bằng Apple ID.
khocakeo
TÍCH CỰC
12 năm
@aneagle vẫn k dc bạn ơi. Khi mình thoát ID của mình ra, đăng nhập ID khác vô thì nó lại bảo phải thiết lập trên iphone trước...mà trên iphone k làm dc hic...hic... 😔
Nếu dùng ID chưa bao giờ mở iCloud thì chỉ có cách nhờ một iDevice khác.
Hình như 1 ip login có giới hạn các tài khoản icould khác nhau. Có thể máy của bạn đã login nhiều acc khác và bị limited acc rồi nó lưu trên server apple nưen bạn ko tiến hành login đc
@lechien.us Một iPhone có thể thay đổi Apple ID, thay đổi iCloud account nhưng tạo iCloud account mới thì chỉ được 3 lần.
@aneagle Cũng có thể là như vậy. Để biết rõ nên đọc chính sách bảo mật của apple
khocakeo
TÍCH CỰC
12 năm
@aneagle nếu như bạn nói chỉ còn cách là lấy 1 iphone khác restore lại rồi tới bước iCloud thì đăng nhập một ID mới để tạo à???
Đợi 3 tháng thì đăng nhập đc bạn nhé
khocakeo
TÍCH CỰC
12 năm
@Find an Angel tại sao đợi 3 tháng là sao bác?
@khocakeo Đợt trước e cũng bị thế này. Xong nó bảo sau 90 ngày là đc. Nó đếm lùi dần dần mà. Nhưng đến ngày 76 thì e bán máy rồi nên k biết sau đấy tn 😃
@Find an Angel 90 ngày là thay đổi liên quan đến iTunes Store.
Tạo iCloud account mới bằng iDevice thì chỉ được 3 lần, không có lần thứ 4.
khocakeo
TÍCH CỰC
12 năm
@aneagle mình đã thử thoát ID iCloud trên máy mình rùi đăng nhập ID khác nhưng vẫn k dc
Có ai rành vụ này k giúp mình với....
Hic! Tình hình là mình mới bị một con bé đi chung trên chuyến xe móc mất cái Iphone rùi. Mình nghe nói là có thể xác định vị trí của máy bằng Icloud, nhưng mình không biết cách thực hiện. Nếu ai biết vui lòng hướng dẫn giúp mình với mình sẽ hậu tạ bằng một chầu cafe Tinh tế 😔
Vào trang www.icloud.com trên máy tính, nhập Apple ID, password rồi chọn Find My iPhone.
Bác nhập 1 tài khoản icloud đã từng sử dụng vô thử. Nếu được thì bác lấy iphone khác nhập tk icloud vào để nó đăng kí. Mình làm như vậy hoài
khocakeo
TÍCH CỰC
12 năm
@mylove020688 mình thử đăng nhập tài khoản của mình thì dc.

mình cũng đã thử lấy dt của mình làm như bạn nói vậy nhưng cũng bị báo như hình trên. (có phải restore lại k bác?)
Bác đăng nhập được nghĩa là được á. Bác cứ lấy cái điện thoại nào mới mới là tạo được. Đt cũ ng ta chắc cũng đăng nhập hết rồi
oldlight
TÍCH CỰC
12 năm
Bác có cái thông báo đó = tiếng Anh ko? Theo Minh hiểu, 3account free được phép đăng ký trên iPhone. Quá là ko cho phép Bác ạ 😔
khocakeo
TÍCH CỰC
12 năm
@oldlight có nghỉa là khi mình restore máy lại , ở bước active , nó hỏi * bạn có sài iCloud K* là khi đó mình đăng kí phải k?
Ko bác ạ. Cái đó là hỏi xem có xài hay ko thôi. Bác nhấn ko xài cũng được. Bác cứ lấy máy khác mà nhập nick icloud vào để đăng kí. Xong bác nhập lại vào máy bác thôi
khocakeo
TÍCH CỰC
12 năm
@mylove020688 ok để mình kiếm một máy nào đó làm thử xem dc k.
Cám ơn bác.
Bạn Aneagle ơi, cho mình hỏi tí ở trong mục đó có 3 cái:
1. Play Sound or Send Messenge thì biết rồi
2. Remote Lock và Remote Wipe là gì và sử dụng như thế nào bạn chỉ giúp mình với nhé
@rom_a2_2004 Cái này đọc nôm na đơn giản mà? Remote Lock là khoá máy bằng iCloud, Remote Wipe là xoá hết dữ liệu trên máy. Mình thì chưa bao giờ dám thử. 😁
@mylove020688 Khi gửi lệnh Remote Lock thì phải gõ lock code, muốn mở lại thì cũng dùng lock code đó. Cũng tương tự như đặt lock code trong Settings trên iPhone nhưng làm từ xa.
Và có đặt Lock code hay không thì máy cũng sẽ thuộc về tay một kẻ khác rồi, không thể nào lấy lại được nữa 😔:(

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019