Hỏi cách up rom CM10.1 Cho note 1 n7000

ducminh090
2/5/2013 13:37Phản hồi: 20
Như tiêu đề mình cần up lên 4.2 của CM10.1 do xài 4.1.2 chán wá. Máy mình là note 1 n7000 đang xài rom gốc 4.1.2 chính thức của Việt Nam máy đã root rồi. Ai bít chỉ cho mình với, tại mình nghe nói muốn up lên rom CM thì fải up kernel ji đó mình ko hiểu lắm. Xin chân thành cảm ơn

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ko ai jup mình sao ta

Up fat nữa

toangiaphat
ĐẠI BÀNG
11 năm
Yêu cầu:

• Samsung Galaxy Note N7000 hoặc Note 2 N7100 đã root và cài đặt CWM recovery.
  • Sao lưu tất cả các dữ liệu cá nhân như contact, thông tin liên lạc, SMS, MMS, wifi password…
  • Xạc pin cho thiết bị ít nhất 60%
  • Download các file sau về máy tính
Cài đặt CM 10.1 cho Galaxy Note N7000 và Note 2 N7100:

Bước 1: Copy 2 file Rom và Gapps vừa download được lên thẻ nhớ điện thoại.
Bước 2: Tắt điện thoại, ngắt kết nối với máy tính.
Bước 3: khởi động điện thoại vào chế độ Recovery mode bằng cách nhấn giữ đồng thời phím Volume up + Home + power.
Bước 4: Trong CWM recovery tạo 1 bản Nandroid backup cho phiên bản ROM cũ: Backup and Restore > Backup.
Bước 5: Xóa dữ liệu phiên bản ROM cũ:
Wipe data/Factory reset > confirm
Wipe cache partition > confirm
Advanced > Wipe Dalvik cache > confirm
Bước 6: Trên CWM chọn Install ZIP from SD card > Choose ZIP from SD card > chọn file ROM đã copy lên thẻ nhớ ở bước 1 và chọn Yes để tiến hành cài đặt.
Bước 7: Lặp lại bước 6 nhưng với file Gapps để cài đặt google apps.
Bước 8: Quay trở lại menu chính chọn Reboot system now để khởi động lại điện thoại. Lần khởi động đầu tiên có thể lâu hơn bình thường.
@toangiaphat không có kelner phù hợp thì nghỉ đi nhé!đừng có up lên,die đấy
Thank pro

Vậy kernel phù là kernel gi vậy bạn

kernel phù hợp là bản mà các dev chế riêng cho CM10.1!nhưng tốt nhất bạn nên dùng rom cook
đây thưa các bác,dơ kernel này về rồi chiến nhé!http://www.general-files.com/download/source/gs602373adhfi0
bác nào không biết dow thì pm e gmail cho!có 2 bản,1 là chuẩn,1 là ep xung lên 1600
Cám ơn

toangiaphat
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ai thử rồi cho xin nhận xét nhé!
@toangiaphat cài ra rồi,ok rồi,dùng không mượt lắm!các tuỳ biến không nhiều,không bằng rom của vuidoi,và love89!ae up thử nghiệm thôi!chứ đừng ham!
@loicuiv Sẵn bác cho hỏi khi up rom này xong về lại rom 4.1.2 của VN được ko hay fải về lại 4.0 vậy bác

Rom cua vuidoi vo topic kiem no ra 1 rung ko bit dau ma lan

nhquangdt3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn nào biết cho mình hỏi máy mình đã root rồi thì khi up lại room có bị mất root k vậy. Thank.
toangiaphat
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nếu bạn Up Rom Cook (Nói chung up thông qua Recovery) thì ko mất root. Khi nào bạn up Rom gốc thông qua Odin thì trở về lúc máy mới xuất xưởng.
no9999
ĐẠI BÀNG
10 năm
dùng bản CM10.2 mình bị lỗi cứ hiện thông báo "chương trình phát sóng trên điện thoại". bạn nào giúp mìnnh tắt với.
Minh ko biet up rom nhu the nao nen da nho nguoi ban up rom dum cai note n7000 nhung ko biet nhu the nao gio no ko mo nguon duoc y nhu cuc gach co cach nao xua duoc ko vay moi nguoi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019