Hội dân chơi Lenovo P700 and More

still_loving_you
17/8/2012 3:19Phản hồi: 10.522
10.522 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình mới xài smartphones, hehe. Cái gì cũng hem biết. Lập topic cho ai quan tâm và để dùng cho chính mình. Sau khi tập hợp đủ sẽ làm 1 bản words.

Cám ơn tomboy nhé. Mình move được rồi.
Ghiền em này quá nhưng đang là học sinh thiếu tiền 😁
@Lil'8 Ra Minh Hiếu mà mua 269 Chùa Bộc, HN. Tôi mua sáng nay, cả dán màn hình là 3720.000đ đấy
Tình hình là có bro bảo dùng cái Screen off. Mình cài vào, chạm vào tắt ngóm màn hình. Bro ý bảo dùng nút volume để mở thay nút nguồn mà mình thử không đc. Cứ ấn nút nguồn nhiều sớm muộn toi máy. AE có giải pháp gì không?
@jeremia Hic,e cai roi thi tat dc man hinh nhung ko mo bang tap tap dc.lam the nao bay jo a?
hieu5800xp
ĐẠI BÀNG
12 năm
@jeremia mình làm theo lời bạn chjr mà ko được. bạn chỉ rõ hơn và up hình cụ thể dùm mình nhé! thank
giapi1979
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hieu5800xp
Bạn chịu khó tìm đi. Bài này bạn chủ topic đã tổng hợp rồi, và có bài hướng dẫn từng bước 1.

Buồn cho một thế hệ!!!
thienha2204
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hieu5800xp cài Awesome on off Ultimate cài cái đó làm gì 😃
http://www.tinhte.vn/threads/1452520/
mình mới xài ăn roi lần đầu.ae có thể cho mình biết từng bước cụ thể khi mua máy về fai cài đặt những gj.và làm như thế nào.[vì lần đầu còn bở ngỡ nên mong ae chỉ cụ thể tí nhé,mình gà lắm]xin đa tạ ae.
tonybom
TÍCH CỰC
12 năm
@nguyen huu duc Hehe, nó đã có gần như đầy đủ các ứng dụng rùi đấy bác. Cứ chạm vào mà sử dụng thôi 😃

Còn những món đồ chơi thì như trong list em Still_loving_you đã liệt kê đấy, cứ vào Play Store mà tìm và cài vào.

Trên Android, bạn muốn thao tác thì cứ chạm vào và giữ biểu tượng ứng dụng rồi muốn làm gì thì làm: xóa/gỡ bỏ, di chuyển ra màn hình chính, ...

Còn vụ root thì cần phải tìm hiểu kỹ trước khi mần nhé! 😃
@tonybom cái vụ root tìm hiểu là sao bác?bác làm ơn cho trót luôn đi.chỉ cụ thể chút
tonybom
TÍCH CỰC
12 năm
@nguyen huu duc Ý là tại bro mới dùng Android nên tớ mới nói là phải "đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng"! Còn root như thế nào thì bạn vào lại trang 18 của topic cũ Xin thông tin về Lenovo P700 bên kia để đc rõ nhé! Do bác jeremia chỉ dẫn.

Ah, bác Jeremia có thể post lại qua đây cho anh em nhờ được ko ạ? 😃
jeremia
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tonybom Vụ này đành phải nhờ vả still_loving_you đưa lên trang đầu, vì đến với android mà không root thì mất đi 1/2 cái sung sướng rồi bác ạ. Mình cũng xin phép trích lại luôn:

Update luôn cách root cho P700 nhé các bác. Source ở xda-developer (http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1774567). Mình chỉ mới áp dụng cho P700 phiên bản P700_ROW_S108_120614, bác nào đã update OTA lên phiên bản P700_ROW_S113_120801 thì mình chưa rõ có được hay ko nhé, vì chưa thử. 😁

1. Down file theo link: http://www.fshare.vn/file/BG9CZFZZSK/
Giải nén sẽ được 2 folder là ETG-S2-4.0-root và USB Driver. Hoặc có thể down từng file riêng lẻ theo link gốc. Chép vào chỗ nào dễ tìm để tiện làm các bác nhé.

2. Connect P700 với PC/Laptop, khi nào hỏi driver ADB thì các bác browser đến thư mục USB Driver để setup driver cho máy. Lưu ý với bác nào đang chạy Windows 8, vì driver này chưa có Digital Signature, vì vậy sẽ không nhận được driver. Tốt nhất là dùng windows 7 để root.

3. Bắt đầu root:
- Vào folder ETG-S2-4.0-root, chạy file P700_ROOTv1.0 với quyền admin.

- Các bác cứ follow theo các chỉ dẫn trong cửa sổ Command Prompt. Lưu ý máy sẽ reboot 3 lần, thời gian reboot khá lâu (giao động trong vòng 1') nên cứ kiên nhẫn chờ các bác nhé. :D

- Sau lần reboot thứ 2, cửa sổ Command Prompt sẽ hiện thông số như sau:uid=0 <root> gid=0 <root>... nếu như thông số uid=giá trị khác thì bấm Ctrl+C để thực hiện lại từ đầu nhé. Sau đó enter phát nữa để reboot máy lần cuối.

- Sau khi reboot xong, các bác check bằng cách đơn giản là dùng lệnh adb shell -> su, dấu "$" chuyển sang "#" là đã root thành công. Hoặc down Terminal Emulator trên Google Play thử lệnh "su" ra dấu "#" là ok.
@tonybom Máy của tớ sau mấy ngày mầy mò (vì Ko có tiếng Việt) kết quả là biết sử dụng một số ứng dụng nhưng để lại hậu quả là ko có GPS (dù đã vào location tick chon hết và để kết nói data, GPS) và khi vào play store thì nó cứ yêu cầu nhập tài khoản google + pass là sao, đã thử nhập tài khoản email google nhưng vẫn ko vào được. ai biết chỉ giáo, thank trước
thienha2204
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chủ thớt là con gái kìa. Iu chưa, cho làm quen mai nay off đi 😃
honglong12
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tôi nghe nói root máy thì không được bảo hành nữa à?
tonybom
TÍCH CỰC
12 năm
@honglong12 Hehe, theo "thông lệ" thì thế bác ợ! 😃
Phan_Quan
TÍCH CỰC
12 năm
Ngóng đến 2-9 😁
Jeremia, a hỏi chút. Máy a giờ bắt wifi kém quá, ko vì sao nữa. Restart, thoát các app không Cần thiết... Vẫn ko an thua, trong khi ipad vẫn chạy vèo vèo.... hay tại a cài nhiều app quá?
Tắt wifi, khởi động lại, thì chỉ chạy được vài phút, sau đó lag, đứng luôn, trong khi kiểm tra thì kết nối tốt, tốc độ cao. Bó tay luôn!
jeremia
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phuonglydom14 Vụ này em cũng pó tay, vì nếu wifi kém thì sẽ ko bắt được sóng wifi, hoặc không lấy được ip. chứ như bác đã test máy vẫn bắt sóng wifi tốt, tốc độ cao thì có thể 1 phần do mạng đang có vấn đề, hoặc là máy không tương thích tốt với wifi đang phát. Nói chung cũng cần phải test nhiều nữa mới kết luận đc bác ạ.
@jeremia cái này thì khắc phục làm sao em?
trantien1
ĐẠI BÀNG
12 năm
Anh liên tưởng và ĐỔ LỖI cho vụ thàng trộm vặt nào ra biển cắt cáp mạng đi anh.
--- Đường Vũng tàu -- Hồng kong đó.
tonybom
TÍCH CỰC
12 năm
Vụ bắt wifi của phuonglydom14 hơi khó hiểu nhỉ?! Bác ktra lại Level bảo mật của hostpost xem sao, có ngang nhau không? Của tớ đã thử bắt bơi xa còn 1-2 gạch vẫn lướt web tốt.

Phần mềm thì thêm 1 số sau hữu ích cho những ai mới vọc Android:
- Dropbox: đồng bộ dữ liệu giữa thiết bị cầm tay và Laptop/PC, trên PC cũng cài Dropbox thì đi đâu cũng vào đc dữ liệu của mình

- Launch thì gùng Go Launch là gút nhất (theo mình)

- Viet Mobi TV : Xem TV online

- FxCamera: Chụp ảnh và xử lý nhiều hiệu ứng và nhiều khung ảnh hay, đẹp ( chả biết có giống như Instagram ko)

- IP Webcam: Theo dõi từ xa 😃

- Kamasutra 😃

- Café: Xem tất cả các loại báo chí Vịt (vô cùng hay)

...
2591989
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác ơi chụp lại cái màn hình sao vậy
vdan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@2591989 Bấm giữ đồng thời phím Power và phím Volume down bạn nhé.
vqsktdt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vdan Tôi chụp ảnh màn hình nhấn 2 phím này đồng thời, nhưng tìm trong cả thẻ nhớ gốc và thẻ nhớ ngoài (File Browser / Thẻ nhớ gốc / Screenshots ), đều ko có mục /Screenshot. Thế là sao nhỉ??
vdan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vqsktdt Bạn phải vào Thư mục: /Pictures/Screenshots
vqsktdt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vdan Tôi đã vào cả thư mục này của cả thẻ gốc và thẻ ngoài, đều ko có. Có cách nào để biết đã chụp hình được ko bạn?
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vqsktdt Khi chụp thành công nó sẽ có biểu tượng trên thanh satul bar ở trên và có âm thanh phát ra

Sent from my Lenovo A789 using Tinhte.vn
aurora4655
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có topic cho p700 rồi. Ae nào có game gi hay cho em nó thì post lên cho mọi người.
Mình tìm game asphanlt 6cho em nó mãi vẫn chưa chạy được
Sent from my Lenovo P700 using Tinhte.vn
Nếu muốn tắt bạn vuốt mép trên màn hình xuống. Chọn tắt dữ liệu.
Mới tìm được 1 web cho tải themes : http://eseth.net/themes/lenovo-p700-themes

Trang web, phải đăng kí thành viên, active qua email. Giờ phải chăm chút nhan sắc cho em ý thêm phần mỹ miều. Các themes đều có đuôi .apk

Chép themes vào di động sao ae ơi?
tknobita
ĐẠI BÀNG
12 năm
@still_loving_you cắm cáp USB nối máy với PC, chọn "Bật bộ lưu trữ USB" trên màn hình đt, sau đó mở My Computer, bộ lưu trữ của đt sẽ hiện lên như một ổ USB, thực hiện copy, paste như bình thường 😃
Vụ sceen off, mình cài của bạn PhongQuang.
http://www.tinhte.vn/threads/950018/

dưới đây là Clip mình đang dùng:
thuyrs
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phuonglydom14 bác làm thế nào hay vậy có thể hướng dẫn anh e cụ thể tý đc ko ạ,sao e cài đặt giống y hệt bác mà ko mở khoá bằng volume đc,loay hoay từ lúc mua máy đến giờ đủ kiểu vẫn phải xài nút nguồn mở khoá,bực ghê
@thuyrs Làm theo cách jemina hướng dẫn dễ hơn cả. Bạn vào trang thứ 4 mà tìm. Không bao giờ phải chạm nút nguồn
dps
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thuyrs Mình cũng cài giống vậy nhưng cũng ko mở màn hình bằng volume được.
@thuyrs Dùng 91 locker đi bạn
aurora4655
ĐẠI BÀNG
12 năm
em này vẫn khan hàng quá nhỉ, sáng nay gọi điện cho huyênmobile thì báo hết hàng, không biết bao giờ có, lên fpt nam kì khởi nghĩa cũng hết hàng, chán quá, muốn mua mà không được.
Máy mình dể stanby 1 tiếng là 1%. Vậy có gọi là hao pin không nhỉ ? Sạc lenovo dở tệ các bạn ạ , cắm sạc dùng hơi lag , như thế có bảo hành sạc không ? Thanks

thienhoa3
ĐẠI BÀNG
12 năm
@arial Không phải tại sạc đâu,đt lenovo nó vậy,cắm dạc vào máy tính nó còn bị loạn cảm ứng nữa
@arial 1 % là đúng vì máy vẫn phải duy trì thu nhận sóng cho 2 em sim và máy ở chế độ stand - by

Dây cắm sạc ngắn quá, nhưng chán nhất em HS . Em HS nghe quá nhỏ, không có tác dụng + or - âm lượng , và next music được.
Cũng may mình dùng ứng dụng Zing music, lắc cổ tay để chuyển nhạc nên không sao. HS thì đang xài HS con Sennheise MX170 đã mua cho con laptop.
Mà đang xài laptop cũng lenovo. Không rõ nó có cho sạc qua cổng usb của laptop không ?? Ông người iu mềnh xài con Thinkpad ( ko nhớ model gì ), nó cho phép sạc di động qua cổng usb.

Và đúng là khi đang sạc mà dùng em ý là em bị hơi lag.
tonybom
TÍCH CỰC
12 năm
Mua quả
Mún hay mua quả HS của iP xài là gút thôi! Sạc qua máy tính bình thường nhé!
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tonybom Không xài được tai nghe của các hãng khác,máy mình cắm thử HS của LG máy vẫn nhận,nhưng không dùng được,bác nào hay nghe nhạc kiếm tai nghe của Mobistar s01 nghe rất phê

@thienhoa3 Bạn nào dùng xác nhận lại thông tin này nhé chứ không cắm được tai nghe hãng khác thì nghe nhạc chán chết! Tks.
@huybanana Mình dùng P700i, sử dụng tất cả các loại tai nghe nhé miễn là cắm vừa bạn ah
Mình khẳng dịnh bị sạc bạn ạ! Mình dùng sạc khác gắn vô dùng bình thường . Mình thấy nhiều người bị giống mình rồi !

wookie87
ĐẠI BÀNG
12 năm
@arial Sạc zin ko bị hiện tượng này, nếu bị cần kiểm tra lại cáp.
Bác nào có nhu cầu mua phụ kiện tấm dán hay ốp lưng của con này thì qua topic dưới chữ ký của e nhé.
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
12 năm
@wookie87 Bác thương gia Dũng nhanh thật,đã chào hàng ở topic này😁
Cái ốp lưng ninki giá bao nhiêu vậy bác?

@thienhoa3 ai ban op lung vay pan
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
12 năm
@oaccon2008 Bác Wookie87 bán
"Bác nào có nhu cầu mua phụ kiện tấm dán hay ốp lưng của con này thì qua topic dưới chữ ký của e nhé.
Order hàng công nghệ bên TQ"
http://www.tinhte.vn/f144/nhan-dat-hang-dt-cac-do-cong-nghe-cua-cac-hang-noi-tieng-ben-tq-1115560/
094.614.8586 Y!H: hddoctor_vn

Y như HDD di động nhỉ ? Chưa test thử vì laptop chưa Scan virus. Phải kiếm thêm em anti- virus cho em P700 nữa

Chuẩn. Mình ấn vào thấy nó hơi lag 1 chút sau đó mới thực thi lệnh. Mà vừa sạc vừa xài mobile , dễ làm chai pin. Vì iu em ý quá nên mới vọc khi sạc thôi.

Nói thế, con laptop mình vẫn buộc phải vừa sạc vừa xài.Mà giờ có P700 rồi. Laptop tự nhiên thành Có thì thừa , mà không có thì thiếu.

• Net, music , chat, skype ----------> P700 ----> 5 h / 1 ngày
  • Office, kéo torrent Films ----------> Laptop ---> 2h / 1 ngày

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019