Hội dân chơi Lenovo P700 and More

still_loving_you
17/8/2012 3:19Phản hồi: 10.522
10.522 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tổng hợp các vấn đề về P700 đã thảo luận
Tính tới : 11h 19 pht 18/8/2012​
Đây là các vấn đề đã đc thảo luận và hướng giải quyết:
Update OTA có Tiếng Việt : http://www.tinhte.vn/threads/1452520/
Máy ảnh : tắt tiếng máy ảnh​
Soạn thảo : gõ font Tiếng Việt​
Màn hình : Chụp màn hình​
Ứng dụng : cài thêm ứng dụng và gỡ bỏ. chép themes ....​
Nguồn : wake up màn hình bằng công cụ khác ( không dùng nút power )​
Mình sẽ tập hợp dần thành 1 bản đầy đủ cho ae dễ sử dụng ---> sẽ thành 1 user's guide hoàn chỉnh cho người mới dùng Smartphone.​
@still_loving_you cái này mới hay nè
tonybom
TÍCH CỰC
12 năm
@still_loving_you Em ..vưỡn-yêu-You ơi, chuyển cái này lên bài đầu của em ở trang 1 thì tiện hơn đớ! Thanks!
Bro mua sạc khác a` ?? Ở đâu ?? Giá bao nhiêu ??

Hic. Vậy thì giải pháp nào cho âm thanh ?? Chả nhẽ lúc nào cũng loa ngoài.Không ổn !
cục sạc (adapter) tiêu chuẩn thường có dòng điện gần 1/2 so với pin. Mình ví dụ : lenovo p700 pin 2500mA thì sạc 1000mA(1A) , E71 pin 1500mA thì sạc 800mA . Nếu các bạn cắm máy mình vào laptop hay pc (dong ra chỉ 500mA) không đảm bảo độ ổn định của máy nha các bạn . Dài lâu sẽ có tác dụng phụ đấy !

Sent from my Lenovo P700 using Tinhte.vn
@arial máy nokia lumia 620 pin đc 1300mah mà sạc của nó là 1,2 A đó
dps
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu tin nhắn lưu trên dt thì khi xem ko biết tin nào của sim nào cả? các bạn có cách nào khác ko?
tonybom
TÍCH CỰC
12 năm
@dps Nếu bạn dùng Go launch thì tải thêm về Go SMS nhé, sẽ thỏa mãn yêu cầu của bạn. Cheers!

dps
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tonybom Cảm ơn bạn, mình vừa cài xong. Nhưng vẫn ko phân biệt được nhận từ sim nào hoặc gửi từ sim nào. Nó chỉ liệt kê danh sách thôi.
tonybom
TÍCH CỰC
12 năm
@dps Bạn bấm vào tn để xem thì biết là của sim nào 😁
Nhà có con htc nên lấy sạc nó dùng thử

Chao cac abn. Minh cugn vua tau con Leno Phone P700 nay duoc gan 1 tuan nay roi. Tinh den thoi diem nay thi minh sac pin no tong cong 3 lan.
thi minh su dung no cam thay rat muot va moi thu rat ok !
luot wed va xem youtube thi rat tot.
* hien tai o cogn ty minh may anh su dung hang Nokia va HTC & Samsum rat nhieu. Dogn dien thoai Thogn mInh Lenovo P700 nay thi den hien tai o cong ty minh la do doc do. va may anh cugn cogn nhan ve chat luogn cua no. Nen minh rat vui khi dc tham gia hoi Lenovo P700.
Cam on Anh em! co gi hay nho share cho minh voi!
Email: minhluan1907@gmail.com
Các bạn cho hỏi giờ tải flash player ở đâu ! Thiếu có flash thì android có ảnh hưởng nhiều k ?
@viettan2702 hien tai tren may khi mua ve thi no da co san roi. nen ban hok can tai.
tru khi minh vao app down mot so game 3d doi hoi app flasf player 11 thi minh cai vao moi su dung dc. nhugn hien tia thi bang update flash player 11 chua co o Viet nam. nen se hok anh huogn nhieu den dien thoai.
Chuc ban co nhugn kham pha moi tren P700 nhe!
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
12 năm
@viettan2702 Lên appstore.vn tải file apk về cài vào máy,market hiện không hỗ trợ flash dòng máy này
Thiếu flash11 trên đt cũng như PC không có flash,không coi video online được
Sent from my Lenovo A789 using Tinhte.vn
@minhluan1907 Đa tạ bác quá ! Em theo dõi em này lâu rồi nhưng do chưa xài android bao giờ nên tìm hiểu trc ! Vậy là ok rồi ! Chỉ cần lo vụ tiền bạc nữa là ok
@thienhoa3 Sao bác bên trên lại nói khác ?
tonybom
TÍCH CỰC
12 năm
@minhluan1907 Mình vưỡn tải và cài đặt đc Flash11 trên play mà bác, hay là hôm nay nó chính thức ngưng rồi nhỉ!?

MiNi10
CAO CẤP
12 năm
Mới Update OTA có Tiếng Việt, vào mục chọn 3G GSM thì thấy dấu bỏ chọn không đúng, bản tiếng Anh thì chuẩn, ví dụ chọn WCDMA thì ra ngoài máy bảo đang ở trạng thái GSM, hình sóng thấy chữ G. Có ai giống em không vậy?
Cho mình hỏi thêm: làm sao chuyển setup hay download ra thẻ nhớ ngoài chứ cài nhiều phần mềm quá sợ đầy bộ nhớ trong?
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
12 năm
@MiNi10 Bộ nhớ rom 2g+thẻ nhớ gắn trong 2g,bạn cứ cài thoải mái
Còn muốn chuyển app ra thẻ nhớ gắn ngoài cài link2sd đẩy qua(yêu cầu máy đã root)

mua p700 o dau de co gia tot nhat day pro
@3duy.hn tiện bác có số điện thoại của họ thì share cho anh em tìm hiểu thông tin chính xác đi. Muốn mua gọi trước kẻo trăm dặm xa đến rồi tay không về cháy hàng
honglong12
ĐẠI BÀNG
12 năm
@maivotinh02 Minh hiếu đắt hơn huyenmobile 20k: đủ bộ của minh hiếu là : Phụ kiện đi kèm: Pin, sạc, cáp, tai nghe, thẻ nhớ 4GB, hộp sách.
Không nói tặng ốp lưng + dán màn hình,

Dungpv thì bán giá 3390k hàng xách tay vẫn còn chữ tàu, không thấy nói thẻ nhớ. Dungpv.us cũng bán tấm dán = 80k+ ốp lưng=160k như vậy mua đầy đủ hàng xách tay tàu khựa cũng là 3630k.
@maivotinh02 SĐT đây bạn: 043. 5637 237. Địa chỉ 171B Tây Sơn nhé bạn. Mình mua ở đó chiều hôm 17. Bạn nên đặt hàng trước khi ra, hum trc mình mua cũng phải đặt trước nếu không sẽ không có hàng. Giá ở đó là 3tr670k bao gồm các phụ kiện của máy và thẻ nhớ 4GB, không có ốp lưng nhé. Nếu muốn đổi sang thẻ 8Gb thì thêm 50k nhé. Dán màn hình 50k, họ cắt dán đẹp, chuyên nghiệp.
honglong12
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thanhthuanau Dán mà hình và ốp lưng chuẩn silicon của Lenovo 700 bán ở điêm sáng việt có 120k khỏi phải cắt dán trông xấu nhé. Mua của huyềnmobile thì chịu khó vào comment 1 cái là còn 3650k (pin + sạc + thẻ nhớ 4G + thẻ bảo hành FPT)+ 120 k (ốp + dán màn hình) = 3770k.

Mình đã update OTA mà nó xác định đúng vị trí mình đứng sai lệch khoảng 20m. Hay các bạn muốn chuẩn sai lệch 1m nên mới phải cầu kỳ?
Cái lenovo P700 này có vẻ con gái lại thích các bác ạ. Hôm nay trông thấy mấy bạn gái đang dùng.
Mới đính hôn với em nó buổi chiều ngày 15/8, sau một thời gian ( 1 tuần ) đeo đuổi và bị từ chối. Hôm nay, mình xin mạn phép wánh giá như sau :
1/ Ưu điểm :
_ Gía cả rất mềm ( 3T6 ở Huyenmobile )
_ Camera chụp ảnh khá đẹp vào ban ngày
_ Sóng tốt ( không bị dội âm thanh giữa 2 sóng với nhau ), nghe gọi rất tốt, âm thanh rõ
_ Màn hình hiển thị sáng, đẹp. Máy chạy mượt mà
_ Chạy các games nặng không bị giật. Nét chữ trên màn hình rõ ràng chứ không lòe loẹt như các ông TQ khác.
_ Nghe nhạc bằng tai nghe theo máy thì rất dở, tui nghe bằng senheisher MM30I thì cho âm thanh tuyệt vời.
_ Phần ghi âm cuộc gọi rất tiện lợi
_ Máy có thể tự động tắt và mở nguồn sau khi định giờ sẵn
_ Kết nối bằng WIfi và 3G rất nhanh, độ trễ hơn IP4 là không đáng kể
2/ Nhược điểm :
_ Máy khá nặng, các nút bấm nhỏ và cứng ( như các bạn đã nói ở trên )
_ Camera thiết kế xấu và thô
_ Dung lượng pin tuy ghi là 2500 nhưng thời gian sử dụng không lâu lắm. Tôi đã xạc 8h được 2 lần. Lần đầu sử dụng được gần 1 ngày, lần thứ 2 thì được 1 ngày ( không vọc nhiều ). Có lẽ do mới nên pin chưa hoạt động tốt. Tuy pin của IP4 là 1350 nhưng cũng đã cho tg sử dụng 1 ngày rưỡi rồi nếu xạc đầy ( đang dùng song song IP4 )
Đánh giá chung : Đây là một sản phẩm tốt so với giá

Bổ sung :
_ ACE nên dùng phần mềm light lock có trên google play để tắt mở máy bằng cảm ứng khá tốt.
_ Đồng bộ hóa và sao chép dữ liệu giữa Đt và máy tính thì sử dụng myphoneexploer client
em o sg anh oi
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
12 năm
@oaccon2008 Ra huyenmobile ở đường Trần Quang Khải

@oaccon2008 Ban tot nhat nen mua hang tai fpt gan nhat cho ban. vi Lenovo P700 do Fpt doc quyen phan phoi thi moi che do BH se ok nhat! Chuc ban som co may P700 de cung chia se nhung thong tin va su dung may nhe!
tknobita
ĐẠI BÀNG
12 năm
@oaccon2008 mua online đc mà, có bạn nào ở trên cũng ở SG mà mua rùi đó thui 😃 tham khảo bạn đó nhé 😃
tonybom
TÍCH CỰC
12 năm
@minhluan1907 Tất cả đều là hàng đc phân phối và bảo hành của FPT bạn nhé, chỉ khác người bán. Mua bên ngoài tiết kiệm đc vài xị đế nhé! Nhưng giờ đang khan, chổ nào có bạn xúc đi, nếu ko thể hoãn sự sung sướng lại để chờ 😃

Vụ tai nghe thì đã có bạn khuyên dùng quả Senheisher rùi nhé!

hoàng hà và huyenmobile đều hết hàng rồi, ko biết mình phải chờ đến khi nào mới được dùng em p700 này đây.
@hungbko vay mua o FPT di
tonybom
TÍCH CỰC
12 năm
P700 còn có chức năng chụp ảnh Panorama, hêhe, hay phết! Có 3 lựa chọn là: Chụp ảnh, quay phim và Chụp Panorama (biểu tượng hình chữ nhật lõm). Chọn vào đấy sẽ hiện ra hướng dẫn.

Cách chụp panorama là: Chạm nút chụp, rùi cứ di chuyển máy ảnh chậm chậm về bên phải sao cho khung kình màu xanh khớp với màu trắng là OK. Muốn dừng lúc nào dừng!
em ra fpt mua rui
3,9tr tang the 4g
phu kien minh tim o dau vay ace
trantien1
ĐẠI BÀNG
12 năm
@haichai Ốp lưng thế này thì nút nguồn bấm như thế nào bạn.
--> nó có đẹm thêm 1 miếng lót nữa hay chừ lỗ cho mình bấm.
em này đệm thêm miếng cao su nữa thì hốt hàng
tonybom
TÍCH CỰC
12 năm
@haichai Tớ cần mỗi cáp ốp lưng, SG chưa có, hix :(

haichai
ĐẠI BÀNG
12 năm
@trantien1 Nó phủ kín nút nguồn và đệm thêm một chút -> có cảm giác bấm dễ hơn nhưng k rõ lắm 😃
@haichai o tphcm co ko ban
adthuyanh
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn nào bị lỗi này không:
Tớ cài pm Kindle trên Play Store để đọc truyện nhưng máy nó không nhận(tìm ra) file .prc trong thẻ nhớ. Thông thường là chỉ cần lập một thư mục Kindle trên thẻ nhớ là được.
Nếu copy vào bộ nhớ trong của máy thì đọc bt.
Tớ đã dùng Kindle trên cả WP, IOS hay BB đều không bị lỗi củ chuối này. 😔(
Ai biết xin chỉ giúp. liệu có phải bản Kindle này chưa tương thích với ICS không nhỉ.
MiNi10
CAO CẤP
12 năm
@adthuyanh Bạn cài cái này đọc được file PRC: coolreader
tients
ĐẠI BÀNG
12 năm
@adthuyanh Ở thẻ nhớ thì nó không nhận đâu. Bởi vì lenovo cop dữ liệu vào trong máy. Bạn vào phần SD card của bộ nhớ máy sẽ thấy folder kindle. copy sách vào đó là đọc được. ok men!
adthuyanh
TÍCH CỰC
12 năm
@MiNi10 Thanks bạn! Cái này đa dụng và nhiều tùy chỉnh hơn Kindle nhưng hơi nặng nhỉ.
Thích con này quá rồi, hôm nay đi tìm chỗ nào cũng nói hết hàng.
Tiếc hùi hụi, biết bao giờ có đây...
ra fpt di pan
@oaccon2008 bạn ơi cho mình hỏi, bạn mua ở chi nhánh FPT nào, hôm nay mình đi tìm mà không thấy
@MrTien2504 minh mua o binh duong heeeeeeeeeeee
vdan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Con này có chút hạn chế là quay phim hơi bị giật, nhất là khi để ở chế độ chất lượng nét.
Haic85
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tình hình rất tình hình. Con P700 của mình kết nối wifi dang open ở quán (ko đặt pass) thì kết nối vô tư. Về nhà con wifi Tp-Link W8101G có đặt pass dạng bảo mật WP2 thì máy không kết nối được. Anh em nào biết chỉ dùm mình cài đặt lại cấu hình con Tp-Link W8101G với. ko có wifi tức anh ách
honglong12
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hôm nay 18-8 đến huyenmobile o 36 ba trieu lúc 4g30-5g gì đó,thấy 1 bạn gái đến lấy thẻ nhớ 4G cho lenovo P700. Trông xinh xắn mặc áo đỏ và đen, không biết có phải thành viên tinh tế không?
thienha2204
ĐẠI BÀNG
12 năm
@peace7291 Úi, làm quen khi nào về nước cafe cà pháo. Ok baby?
@peace7291 Em vao CH,Search zing music y.Dung cai do pro hon tu chat luong music den skin playlist.
@peace7291 Sao em cứ phải cài linh tinh làm chi cho khổ, anh mua máy và yêu cầu họ cài cho các ứng dụng phổ thông vào chỉ việc dùng, ở Minh Hiếu mobile đó.
honglong12
ĐẠI BÀNG
12 năm
@3duy.hn Ở huyênmobile cũng có hỏi cần cài gì thì họ cài cho mà, nhưng mình muốn up OTA thì họ bảo lâu mà mình tự up được nên thôi.Em nó còn trẻ vọc vạch tý thì cũng tốt chứ sao.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019