Hội dân chơi Lenovo P700 and More

still_loving_you
17/8/2012 3:19Phản hồi: 10.522
10.522 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

boy7love
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giải pháp sạc pin nhanh cho lenovo với lượng pin 2500ma.
Dung lượng pin khá lớn. Sạc của lenovo bao nhiêu nhỉ. Mình không rõ. Khoảng ~500 phải không ta. Ai xem dùm tý nha. Thì 1h được 500ma vậy 2500 = 9h là full 2500ma.

Vậy mình kiếm 1 loại sạc có điện áp ra 5V và 1000ma. Thì sẽ rút ngắn thành 2.5h

Mình chỉ góp ý thế thôi.

>>>> sạc đi kèm máy đã là 1000ma rồi mà, kiếm chi nữa?
@boy7love Hehe tại chưa mua máy nên không bik sạc 1000. :-s. Thông cảm her. Tại thấy ace cứ nói 8 9 10 tiếng mình lầm tưởng sạc dung lượng thấp
thienha2204
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mr.kid102 Vãi bác này, chưa mua máy mà chém kinh. Nhìn cái cục sạc xấu tệ hại luôn và cái tai nghe lởm kinh khủng... Còn lại ok.
boy7love
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thienha2204 >>> đồng ý với bác, tai nghe em vẫn chưa thèm đụng tới. Từ lúc xài con A60 là đã ko kết với tai nghe kiểu lenovo ròi. 😔 bù lại máy ngon cũng đỡ sầu.

Sẵn đây bà con cho em hỏi, con này có hy vọng lên Jelly Bean hok ta? (hỏi Google rồi mà bác ấy bảo chưa có kết quả đâu mày)
tieuquycodo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@boy7love Nếu có lên được JB thì em nghĩ bác cũng không nên up, vì cấu hình em này đã là 4.0 rồi, nếu bác up lên vì tinh thần công nghệ thì up, ko thì cứ 4.0 cho nó lành, hehe!
boy7love
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tieuquycodo hehe, vậy thôi, ăn cà rem vậy. 😃
http://5mmart.com/Mua-san-pham-truc-tuyen.34/1720/Monster-Beats-by-DrDre-Tour.html
không biết tai nghe này có dùng cho em lenovo p700 này đuọc không nhỉ 😃
honglong12
ĐẠI BÀNG
12 năm
sinh nhật ngày này thì 4 năm mới được tổ chức 1 lần, kể ra cũng đỡ tốn kém và trẻ lâu. Đến năm nay chắc mới tổ chức sinh nhật lần thứ 8
chỗ nào cũng báo hết hàng, vãi thật đấy @@
hehe.Dang dinh pan sim couple doa.Vi doa la ng iu xua oay.Hic hic.Bro kia lam nho ng iu cu wa.Huhu.Thui bo qua chuyen sim so,met dau.
Em P700 dang Hot. Chay hang oay.
honglong12
ĐẠI BÀNG
12 năm
@still_loving_you Trùi bạn viết kiểu này chắc phải nhờ phiên dịch quá.
honglong12
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thôi nào bạn, giá tiền chỉ có thế thì đòi hỏi cao hơn sao được bạn. Cục sạc thì không thành vấn đề, nhưng tai nghe thì bạn nào đam mê âm nhạc nên đầu tư cái khác, tôi nghe nói 1 cái tai nghe tốt có khi đến cả triệu bạc = 1/3 giá máy.
Hội dân chơi p700. Nếu không sợ mưa rơi thì hôm nào off phát nhỉ! ;)
name: Phương
adress: Nguyễn Trãi, Thanh Xuân, Hà Nội
tel: 0975.928.269
a e nào ở gần đi cafe nhé 😃
honglong12
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cà fe ở TX thì xa đấy, tìm điểm gần trung tâm đi.
aurora4655
ĐẠI BÀNG
12 năm
lại cháy hàng nữa rồi, kiếm 1 con nữa cho bx mà lại cháy hàng rồi, có ai dùng chán rồi bán cho mình cái nào.

Có hướng dẫn root rồi, ai biết cách unroot thì hướng dẫn cái luôn nhỉ. mà thông tin root không bh lấy ở đâu ra vậy nhỉ. Mình đọc thì làm gì có cái gì là root thì không được bảo hành đâu nhỉ
cho mình nhập hội với.vừa nhận đc máy sau 1 tuần chờ đợi .hjk
em p700 dang dua mydaddy dung thu.Dang vao tinhte = di dong ko co font Tieng Viet.Offline la y kien hay doa.To dang o HN,THANH XUAN
honglong12
ĐẠI BÀNG
12 năm
@still_loving_you Sao khéo rủ nhau thế, có 2 người ở thanh xuân kìa.Không biết lúc mua máy có rủ nhau đi cùng nữa không?
@honglong12 😁 Nếu cũng ở TX thì sẽ bật mí còn không thì bí mật :D
honglong12
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phuonglydom14 Mình không ở TX, đã lập hội thì phải có lúc off chứ. Kiểu gì chả gặp.
cat2315
ĐẠI BÀNG
12 năm
ko bít máy các bác ntn nhưng máy e mua từ hôm 16-8 đến ngày hôm nay 19-8 đã sạc đủ 3 lần 8 tiếng rồi các bác ak, e mới dùng android nên nghịch suốt ngày,nhưng e nghĩ nếu để chờ 2G khi nào cần thì mới chuyển 3G, nghe gọi bt thì pin chắc đc 2 ngày. có lẽ vẫn phải mua thêm pin phụ các bác ak.
boy7love
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cat2315 pác xài kinh thật. Em mua về, máy còn có 15%, em vọc tơi bời, restore hơn 300 contact, rồi wife, game. Lúc còn 9% để qua đêm sáng ra còn 7%. Kinh thật, mua pin phụ làm gì pác.
trantien1
ĐẠI BÀNG
12 năm
@boy7love Híc. Em để máy qua đêm hết 10% đó bác.
Tắt hết ứng dụng = task manage rồi đi ngủ. từ 12h tới 6h20 dậy hết 10% pin.
@trantien1 Pan cai chuong trinh quan ly may thi tiet kiem dc ty pin nua do. Sai andriol la vay do pan oi. Ko co gi buon
trantien1
ĐẠI BÀNG
12 năm
@oaccon2008 Bỏ qua đêm hết 10% là nhiều hay ít nhỉ. Em đọc ở trên có bác bỏ máy qua đêm chỉ hết 2,3% gì đó mà
honglong12
ĐẠI BÀNG
12 năm
@trantien1 Có lẽ bác xem lại cài đặt ở chế độ tiết kiệm pin ban đêm. Tôi thấy mỗi giờ mất khoảng 1% nếu ở chế độ chờ. Bạn đó để qua đêm mất 2% thì có khi tắt máy cũng nên.
cat2315
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác cho e hỏi thêm cách cài đặt để khi quay phim nó lưu vào thẻ chứ ko lưu vào máy các bác ak e có mấy cái video muốn lưu vào máy tính mà ko bít làm thế nào😔 kết nối usb thì chỉ vào đc thẻ nhớ thui.
@cat2315 Xem lai co loi gi ko. Minh ket noi may tinh nhan 2 bo nho luon ma
mình ko quen xài đt, về dưới quê rồi mà lấy đt bật wifi cho lap rồi ngồi nghịch, thấy load cũng khá nhanh, mình bật 3g 24/24 mà nếu chỉ để nghe gọi thì xài cũng hơn 2 ngày, kết quả pin sướng thật.
mà cái chương trình nghe nhạc mp3 của mình nó nhận tất tần tật các file mp3 trong máy, nhận luôn mấy cái của game nữa, giờ làm sao để lọc ra đây, cộng thêm nó nhận avatar bài hát tùm lum nữa, nhìn oải quá
co ai bit p700 choi dc asphalt5,6 ko ta
ai co game fieldrnner ko cho minh voi
Tiếng việt: update xong là có tv (setup/about phone/chekforupdate)
Ko dùng nút nguồn : tap tap apps (tải nó về ở đâu vậy mọi người?)
GPS: cài đặt/location services/đánh dấu vào tất cả các ô trống GPS.
Có phải các cánh giải quyết như thế ko vậy mọi người ^^! e chuẩn bị lên hcm học sẵn xúc e này về luôn! ^^
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Thanh Nguyễn 12122081 Cứ mua mà dùng rồi tìm hiểu sau
Sao máy mình không sd được khi kết nối với máy tính qua cáp USB nhỉ, bạn nào giúp mình với
@lydailong032 Khi ket noi voi may tinh ban co chon ket noi tren dt chua xem thong bao tren dt do roi lam theo
@oaccon2008 Khi cắm cáp vào thi trên đt hiện ra thông báo turn on usb storage, chạm vào thì trên PC sẽ nhận 2 ổ cứng, nhưng đt lại ko sd được, cảm ứng bị đơ, có khi nào do ko đủ điện hay do PC mình xài hdh XP ko nhỉ
@lydailong032 Minh co sai mtb PI khi cam sac may cung lech cam ung. Nhung cung sai dc ma ko den noi bam ko dc dau. Win thi ko an nham gi dt. Neu co may tinh khac thu lai xem sao. Minh thay vu nay chac do loi may qua
anti-fan
TÍCH CỰC
12 năm
Tẩy chay hàng 100% TQ mới gọi là yêu nước
honglong12
ĐẠI BÀNG
12 năm
@anti-fan Cho tôi hỏi chút là bạn có đang dùng điện thoại gì vậy? Bạn có dùng máy tính không ? (hãng gì cũng được) rồi bạn kiểm tra xem trong cái thứ mà bạn đang sử dụng có món gì có chữ made in china ko nhé. Gì chứ pin. sạc thì bạn dùng phần nhiều là hàng TQ đó.
hieu8889
ĐẠI BÀNG
12 năm
@anti-fan Trung Quốc cũng có 5-7 loại, chết hay không không phải do TQ mà do chính dân VN mình hại mình thôi
Ai đánh hàng từ TQ về cũng biết cùng một loại hàng nhưng có 2-3 mức giá, dân buôn VN cứ lấy mức rẻ nhất mà chơi. Về bán cho dân mình rồi kêu ung thư. cái này hỏi ai... Chẳng lẽ mấy thằng buôn lại đi nói chuyện chính trị
Còn về chất lượng hàng hoá, nếu điện thoại Lenovo p700 này có chứa chất gây ung thư nhanh vậy thì dân TQ dùng chết mẹ hết rồi đâu tới lượt dân VN dùng mà bị
Mà xin thưa với anh em rằng, đa phần các loại nhựa chúng ra dùng đều có chất gây ung thư, trừ vật dụng đựng đô ăn và đồ y tế. Nhưng cái chất đó có ảnh hưởng tới mình không chứ? Thằng cha này não ngắn quá
@anti-fan Hi, quan điểm của bạn mạnh thật. Mình rất tôn trọng ý kiến của bạn. Cũng hy vọng bạn tôn trọng các bạn khác trong chủ đề này.

Có một việc xin lưu ý bạn nhớ dùm, yêu nước và sử dụng công nghệ là tương đối khác nhau. Bạn yên tâm nhé, mình sẽ dùng lenovo p700 để góp đá xây Trường Xa, bạn cùng góp đá nhé.

Sent from my Lenovo P700 using Tinhte.vn
hungvntb
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hieu8889 Vâng xin thưa với các bác hàng điện tử thì em không biết có chết được ngay hay không nhưng mà các bác tẩy chay dùm em hoa quả trái cây bánh kẹo nước uống, cam quýt, nho táo lê ăn đẫy vào chết lúc nào không biết đâu. Mua chuối mà ăn cho nó lành nhé. 😆
Tự nhiên đâu ra thằng anti fan. Rảnh vãi hà. FPT nó nhập hàng lenovo về cũng hàng gia công sản xuất tại TQ, cũng có kiểm soát chặt chẽ của chính hãng

Tôi hỏi bác. Nokia xách tay là cái gì hả. Bạn có bị hâm không. Lượn luôn đê. Lượn khỏi cái tinhte này cũng được.
Topic người ta bàn tán gì kệ ng ta. Ko xài thì cút. Gì mà phải vào đây tẩy vs chay. Đt mở ra khéo mấy cái sườn của TQ hay bo mạch thì bó tay thôi. Thiếu tiền chạy mua hàng nhái của TQ xài thì tự anti luôn à.
Khùng nặng.
anti-fan
TÍCH CỰC
12 năm
Khuyến mại cho các bạn một tin mới nhất về sự không an toàn của hàng hoá TQ

http://dantri.com.vn/c76/s76-631663/6-nguoi-nhat-tu-vong-sau-khi-an-cai-bap-muoi-cua-trung-quoc.htm
@anti-fan The hoi ban dang noi ve dien thoai china hay do an china dey. Hoi ban xem o viet nam co thay an do an co cop chu made in china chua???
O Japan va USA hay Korea, ban than dat nuoc ho da san xuat moi thu de phuc vu cuoc song roi. Ho chi nhap them de lam dac san hay phuc vu them thoi. Chu viet nam da san xuat duoc tat ca moi thu dau ma ban doi tay chay hang TQ. Co gioi thi ban vut het do TQ nha ban di.
binhmg
TÍCH CỰC
12 năm
@anti-fan http://www.tin247.com/lenovo_thang_tay_bo_thuong_hieu_may_tinh_ibm-4-21231144.html
Thằng Lenovo này nó không làm sữa hay bánh bao, trứng gà, thịt lợn, kẹo mứt, gia vị... đâu pác nhé;)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019