Hội dân chơi Lenovo P700 and More

still_loving_you
17/8/2012 3:19Phản hồi: 10.522
10.522 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thôi kệ nó đi. Đừng làm loãng topic nữa các bạn ơi. Thể loại này sao mấy bác mod ko cho ra đảo cho yên lành
các bác cho em hỏi về thời lượng pin em nó có được lâu không ạ?
Chạy đôn chạy đáo khắp HN mà k mua được, chẳng lẽ lại phải mò vào FPT.

Các bác có biết địa chỉ nào còn hàng k? 😔(
Cậu ấy lo cho mọi người quá mức thôi mà. 😁
Đừng bàn tán nữa mà loãng, mình tìm hiểu không được. Vì dự định múc em này
hieu8889
ĐẠI BÀNG
12 năm
@khanhhunglatoi OK a e cùng chung ý tưởng nhưng mình đang lăn tăn là con này dùng pin được bao lâu
Nhu cầu của mình chỉ là nghe gọi, tin nhắn cũng ít nên chỉ cần pin chờ được tầm 3-4 ngày là ok
trantien1
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hieu8889 Nếu chị nghe gọi thì em này 3-4 ngày chắc dư sức.
em nghe nhạc xem video = wifi suốt ngày mà tối lại vẫn còn >20% pin. còn nếu nghe gọi + nt + nghe nhạc thì em chịu dc 2ngày.
honglong12
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hieu8889 Nếu nhu cầu như của bạn thì tôi khẳng định là dùng ít nhất được 2-3 hôm (còn tuỳ thời gian gọi và số lượng tin nhắn). Mình cần set lại cho máy (độ sáng màn hình, tắt blutooth, wifie, 3G và chỉ nên để 1 sim.Mình để ở chế độ chờ thì thấy rằng 1 giờ pin hao 1%.
jeremia
ĐẠI BÀNG
12 năm
@honglong12 Đã test trong hơn 1 tuần và mình thấy pin P700 khá tốt. Nếu để ở chế độ 1 sim, luôn bật 3g nhưng tắt data, lâu lâu mở lên onl tinhte hoặc wifi để down soft thì máy cầm cự đc tầm 3 ngày (rút sạc lúc 7h sáng ngày đầu tiên, xài cho đến 12h trưa ngày thứ 3 còn tầm 15% pin, nếu chỉ để nghe gọi nt thì có thể đến tối mới phải sạc lại.)
Cũng cach dùng đó nhưng để 2 sim 2 sóng online thì cầm cự đc chừng 2 ngày. Như vậy mình nghĩ là trâu rồi, vì mình cũng đang xài con Amaze 4g, xài tiết kiệm đến mấy cũng chỉ đc hơn 1 ngày xíu.

Sent from my HTC_Amaze_4G using Tinhte.vn
jeremia
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chà, mới đó mà topic P700 lại được nhiều người quan tâm đến độ có anti-fan vào nghịch phá. Không biết các topic khác có được bác ấy vào phổ biến kiến thức không nhỉ, toàn hàng trung quốc cả mà.
Thiết nghĩ bác nào làm chủ topic nên control mấy ông này lại, topic chủ yếu là giao lưu và chia sẻ giữa những người dùng P700 cơ mà, đâu có bàn bạc gì đến xuất xứ hay cấu tạo vỏ đâu nhể.

mới mua máy không cài dc tieng viet , ai co the huong dan cu the duoc khong . tui cung update nhu tren nhung file update nang gan 200mb dowload lau qua
@Dohoanghieu Em bat wifi len nhe. Tim trang thu 1 cua thread.Bro jeremia da huog dan chi tiet roi. Co ca img doa.
honglong12
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Dohoanghieu có 20 Mb up ở quán cafe lúc 4 giờ chiều mất tầm 40 phút. Up xong vào chọn tiếng Việt là được.
trantien1
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em đề nghị thế này.
Anh em chuẩn bị kĩ lưỡng. Ngày mai mọi người sạc pin + tải app + game gì đó tùy.
MỌi người cùng nhau sạc 100% rồi test xem em này thế nào.
Mọi người đề xuất chơi app gì + game gì + nghe nhạc trực tuyến hay ở máy + bật full sóng không.......
Em nghĩ test thế này cho mấy bác chưa mua có thể thoải mái chọn..
LOL..!!
co ai huong dan cai tieng viet khong
trantien1
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Dohoanghieu Update lên room mới là có.
setup --> about -->update.
em xài tiếng việt nên nhìn vào dịch thế không chắc là điện thoại nó ghi như vậy.
Mấy bác trả lời nhiều về vấn đề này rồi mà bác
goi update nang gan 200md tai cham lam
jeremia
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Dohoanghieu Chịu thôi bác ợ. Chưa có source để up offline mà. Nhưng minh nhớ gói update cũng nhỏ mà.

trantien1: Ủng hộ ý kiến của cậu.
Chơi Fruit Ninja, Angry bird, cut the rope,giả lập nesoid đi ^^
Sao bạn up gì mà những 200mb? Máy mình up chưa đầy 5 phút.
Trước hết bật wifi hoặc 3g lên.
Setting/abount phone/checkupdatefirmware.
Đợi máy up. Khoảng 3,4 phút sau máy khởi động lại.
Setting/language&.../language/ tiếng việt.
Thân.
Sent from my Lenovo P700 using Tinhte.vn
Sao bạn up gì mà những 200mb? Máy mình up chưa đầy 5 phút.
Trước hết bật wifi hoặc 3g lên.
Setting/abount phone/checkupdatefirmware.
Đợi máy up. Khoảng 3,4 phút sau máy khởi động lại.
Setting/
Ngay tu ngay dau minh da doan e nay se... hot, qua dung that. Hang Lenovo dung rat on.
ai chi cho em cach chuyen nut bat man hinh tu nut nguon sang phim volume duoc khong a .
nhuphong86
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ban đừng úp vao ban ngày. Đợi lúc 2-3 giờ sáng thì úp. Đảm bảo 4 phút xong ngay. Tớ úp ban ngày 4 tiếng ko xong. 3h giật minh dậy úp một phát 4 phút. Ok' CHUC ban tong.
nghialac
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy của mình không có tiếng việt,chỉ anh và tàu, mình chưa rành về androicác bác giúp mình cài tiếng việt và game đi, cảm ơn nhiều,
jeremia
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nghialac Cài tiếng Việt thì bác phải update OTA trước, sẽ có tùy chọn tiếng Việt. Muốn gõ dấu tiếng việt thì bác cài thêm app gotiengviet 3 của tác giả Trần Kỳ Nam trên Play Store. Tất cả đã có hướng dẫn mấy trang trước, bác chịu khó đọc lại nhé.
Game thì nhiều nguồn để cài, có thể tìm và cài trực tiếp trên Play Store (hầu hết là demo, game free chưa đc chất lượng lắm), hoặc down về từ những web khác như appstore.vn/a, www.apktop.com... Đối với những máy đã root tham khảo thêm blackmart hoặc snapzmarket.

Pro oi. Co ban asphalt 6 cho minh xin di. Minh tai tren dien dan ve ko choi dc thanks rat nhieu

nhuphong86
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ban bật wiFi lên. vào phần cài đặt, vào cái about ở mục cuối cùng. Sau đó chọn update system. Ban phải mất 4-5 hoặc nhiều hơn tùy vao wifi manh hay yếu. Úp xong bạn vao cai đặt chọn languages sẻ có TV.thân

Haic85
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái vụ Adobe Flash Player giải quyết ntn hả các bác. co cái gì thay thế mà ko phải root máy ko
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Haic85 Thử cái này đi bạn,mình dang dùng bản này
http://www.mediafire.com/?5a86n0afw50e8eg

Sent from my Lenovo A789 using Tinhte.vn
Haic85
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thienhoa3 Không ăn thua bạn ạ. vẫn ko xem được video trong trang VNexpress or
dantri
Em cũng vừa múc 1 em vào tối thứ 7, nói chung rất hài lòng, Em mua ở trần anh, vào lúc ý em gọi khắp nơi đều hết, mỗi trần anh có!hi hi!
Em cũng vừa ra Điểm sáng việt mua ốp lưng silicon và dán màn hình, cái ốp silicon khá đẹp và vừa khít, nhưng em vẫn thích ốp nhựa hơn, thui thì xài tạm, lúc nào có ốp nhựa sần thì mua thêm sau, còn tấm dán màn hình tặng kèm ốp silicon thì chuẩn đét nhưng chất lượng thì hơi kém vì dễ xước và hơi rít! hizzzzz
honglong12
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Mr Kang Có 120k thì thế thôi bạn, còn ốp nhựa và dán đẹp hơn thì giá gấp đôi mà hàng cũng hiếm.Tôi cũng mới dán ở điểm sáng việt hôm chủ nhật mà giờ đây cũng đang lăn tăn, thứ 5 này hàng dán và ốp nhựa (trông đẹp hơn silicon) mới về, có nên bỏ thêm 240k để mua không vì như vậy tổng chi phí cho máy lên đến gần 4tr.
jeremia
ĐẠI BÀNG
12 năm
@honglong12 Bản thân nắp lưng P700 đã có khả năng chống xước tốt rồi nên mình nghĩ không nhất thiết phải sắm ốp lưng làm j, trừ khi bạn muốn che cái logo lenovo. Hehe.. đầu tư cho em nó cái miếng dán màn hình, nếu chưa có hàng các bạn có thể ra hàng yêu cầu người ta cắt theo viền màn hình là khít, thẩm mỹ cao.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019