Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm] Hội Asus N46VZ - N56VZ Series

chimchuot05
28/6/2012 17:33Phản hồi: 1.925
1.925 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mi
mình thì cài win 8 nên format mất ổ C, giờ k cài lại win 7 dc, mang ra bảo hành mà k biết bao giờ mới dc lấy hic
Làm sao bác bít pin hút điện adapter thế ?

Chơi mấy game đó mà cpu,gpu ko nóng thì cái gì nóng đây 😁.
@yu_yu_hasuko1 Cái này bên bảo hành test cho em thì em biết vậy
Còn mấy game khủng kia thì khuyên các bác đừng đễ setting cao quá,nên để ở mức medium và đầy đủ hiệu ứng là quá uk rồi.Card GT650m chỉ đứng thứ 60 nên nó chỉ ở mức chấp nhận thui
@tieuly1
Chà,bữa xem trên notebookcheck thấy còn đứng hạng 56,nay rớt 4 hạng rồi à 😁
các anh cho em hỏi:
1. bloototh con này kiểu gì a? con của em sau khi dò được thiết bị là nó mặc định luôn, dt của em đặt tên là DUy, nó tìm ok, sau đó em đổi tên là H thì nó ko tìm được. chẳng hiểu.

2. đèn báo numlock và src lock ở đâu vậy ạ?

các anh trả lời hộ em với, em cảm ơn. em ở HN.
dragon0602
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Duy_lawyer con này cái bluetooth nó bị siđa thế đấy bác ạ k biết sửa ntn
cái dòng chip thế hệ 3 này có vẻ nóng nhỉ chơi game toàn 8x-9x độ 😔 , máy thằng bạn em k43 chip i5 thế hệ 2 chơi game nhiệt độ chỉ same same 6x -7x độ :(
@nguyenngochuu Còn tùy game gì,setting video trong game thế nào nữa.Ivy 22nm tiết kiệm điện nên ko thể nóng hơn Sandy 32nm được.
cho em hoii them la cai sac no co dong chu number nhung ko he trung khop voi cua may
cho em hỏi đèn báo numlock và src lock ở đâu vậy ạ?
mua máy mà nản vãi.........................đèn báo...................
Tình hình là mấy lúc này duyên em vs con N56VZ i5 ko dc tốt cho lắm. Hùi thứ 4 gọi đặt ở lộc tài thì hẹn 2 ngày nữa có, mà 2 ngày sau thì báo ko có hàng >.<. Thế là lên CT coi giá thì giá em nó tới 21tr. Hix cho tới hôm nay mới đặt dc ở Microstar. Giờ ngta đang tiến hành cài đặt, mai sẽ gửi cho em 😁 ôi sướng gì đâu mấy bác ạ =]]
xin hỏi mình đang dùng n56 i5 sau khi cài hết các driver trong đĩa thì processes báo máy chạy gần 100 ct và cảm giác máy bị chậm như thế có vấn đề j ko ạ và có cần phải cài hết các driver có trong đĩa ko?thank
các bác cho em hỏi với ạ, con? N46 ko có đèn báo numlock và scroll lock phai ko a. co bác nào ở hn ko?em vác máy sang anh em để so sánh. số đt của em 0985853968. e0 ấn Fn va numlock chẳng thấy báo đèn hay ít nhất cũng báo trên màn hình là có numlock on. đằng này nó chẳng có gì luôn, chỉ gõ phím số mới biết
dragon0602
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Duy_lawyer Cái nào cũng thế bác ạ ko lo đâu
máy em thi thoảng ấn shutdown thì nó restart...................em chẳng hiểu ạ. có bác nào biét lỗi khắc phục hộ em với, thi thoảng mới bị ạ.
dragon0602
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Duy_lawyer chỉnh trong cái phần power options đó bác
@dragon0602 mh có thể xin đt và địa chỉ của bạn được ko? thế hiện tuog restart khi sutdown có phải hỏng phần cừng ko bạn. mà máy mh nhận usb chậm lắm, hay là 3.0 nó thế. 1 lúc nó mới nhận.
dragon0602
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Duy_lawyer Bác mang ra bảo hành bảo người ta check cho ý chứ mình cũng gà lắm
@dragon0602
Tình hình là con N56VZ của em touchpad tất cả đều bình thường trừ nút click ko hoạt động(không phải nút cứng), mong dc mn giúp đỡ
kukienx8
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác nào dùng N46 cho em hỏi lúc gập máy để Sleep, gí sát tai vào chỗ cái đèn nhấp nháy có nghe thấy tiếng ro ro bé bé không. Con của em nghe thấy tiếng ro ro bé bé.
kukienx8
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kukienx8 Bác nào giống em không, nếu có chắc dòng này nó thế, chứ em thử mấy con lap khác của bọn bạn thì sleep nó im phăng phắc. Nếu không thì là máy em bị lỗi 😁 Chú ý là phải ở trong phòng yên lặng mới nghe được nhé, áp sát tai vào chỗ cái đèn nhấp nháy ý.
anh em cho em hỏi, tại sao khi cài win 7, con chuột nó ko hoạt động ạ. hay là lỗi main...........
Có bác nào cài win 8 cho N56 chưa, ko biết driver đã tương thích trên win 8 chưa.
Konamidung
ĐẠI BÀNG
12 năm
tình hình là em mới tậu con K45v. Sau khi cài win7. em tạo bản ghost ngon lành bằng norton ghost. sau mấy tuần em ghost lại. chạy dc khoảng 40%(trong 30 phút) thì tốc độ ghost giảm dần rồi đơ lun. em đã thử làm lại mấy lần mà vẫn thế. liệu có phải do ổ cứng có vấn đề ko? mong các thím giúp đỡ!
vinhtuong78
ĐẠI BÀNG
12 năm
mấy pro cho em hỏi cách chép win 7 ra đĩa với, mình muốn chép qua usb đc ko nhỉ
Các bác cho em hỏi? sao kiểm tra dxdiag ko thấy con cạc nvidia, em dung cpuz cũng ko thấy, nhưng trong manager thì lại xuất hiện
@Duy_lawyer Bạn kiểm tra bằng mấy cái đó nó ko hiện đâu , nếu trong device manager nó hiện là ok rồi , còn ko dùng GPUZ để kiểm tra. Hoặc cách đơn giản nhất là bạn chơi game nào nặng nặng 1 tí mà thấy nó mượt là ok :p
tungxy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hôm qua vào youtube coi clip thì bị treo kèm theo tiếng loa kêu inh ỏi 2 lần, nghe nhạc coi clip có sẵn trong máy thì không bị sao. Có bạn nào bị như thế này chưa? Đang nghi do cái KIS 2013, nhưng mà mình cài KIS cũng được 2 tuần rồi, sao đến giờ mới bị ???
Mình xài N56vz - S4113D, chip i5 nhé. Thanks các bạn nhiều 😃
@tungxy Bác xài = browser nào ? Update flash và browser lên version mới nhất chưa ?
tungxy
ĐẠI BÀNG
12 năm
@yu_yu_hasuko1 flash và browser là sao bạn, mình gà mấy cái này lắm nên bạn nói rõ ra giúp mình với ... Mình lên trang Asus tải cái Asus live update (cái Asus liveup date trong đĩa kèm theo máy không hoạt động )mới nhất của nó về và update theo nó hết rồi, trừ mỗi cái instant on thôi.
@tungxy Ý mình là adobe flash player và trình duyệt bác dùng ấy,đã update lên version mới nhất hết chưa ? Nếu chưa thì bác up lên version mới nhất hết đi để xem có fix được ko.Còn cái asus live update chỉ up mấy cái driver với utilities của asus thôi.
Tình hình là con N56VZ của em touchpad tất cả đều bình thường trừ nút click ko hoạt động(không phải nút cứng), mong dc mn giúp đỡ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019