[Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm] Hội Asus N46VZ - N56VZ Series

chimchuot05
28/6/2012 17:33Phản hồi: 1.925
1.925 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em này xài port Sata II Hay III thế mọi người. Định làm quả SSD mà đang phân vân trong aida thì báo là đang dùng ổ WD Sata 2.
@Thực Tế asus nó keo quá nên cho cái ổ HDD sata2 còn main vẫn hỗ trợ sata3
bác làm phát đi...có $$ mình cũng chơi
Dag Nguyen
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mới chạy thử Battle Feild 3, tầm 30' trên em nó nhưng nhiệt độ thật khủng khiếp

Mấy pác để ý cài vòng trắng là cảm biến nhiệt độ đấy. Màu xanh là tốc độ quạt (ngàn vòng/phút), màu hồng là nhiệt độ con GPU và màu xanh dương là của CPU. Thế này em nó đem đi để đun nước dc rùi, gần cả trăm độ lun:eek:. Pác nào chơi game này máy có bị tình trạng giống tớ ko? Tớ chỉ mới để setting medium thui đó.
kysuvuxd
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Dag Nguyen Thực ra thì cũng nóng nhưng không có sao hết.
Thứ nhất khi chơi game thì mình nên dùng phím ngoài vì phím Laptop chơi game không nuột cho lắm, do vậy nên sẽ không tác động nhiệt của máy tới tay
Thứ hai, mặc dù nóng khi chơi nhưng khi dừng chơi thì máy sẽ nguội nhanh trong khoảng < 1p, mình chơi mấy game max setting đều có nhiệt độ khoảng 80-90oC
Thứ 3, Dòng N này là dòng đa phương tiện nên không thể = mấy dòng chuyên game được về độ tản nhiệt
Nói chung là khá hài lòng với em asus dòng N vì tầm tiền này thì cũng chẳng có con nào trong bắt mắt = em nó (Theo ý kiến của em thôi, vì em đã thăm mấy con tầm tiền ấy của Dell, Acer ...)
duymis
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giờ em mới để ý là đít máy của em ko được phẳng, 2 đoạn hông gần cục pin bị phù phù gồ gồ lên, không biết máy của mấy bro có bị vậy ko!? Lo quá ko biết máy em có bị gì ko nữa hic😔!
@duymis về vụ đít cong không phải lo đâu nhé ;) máy nó thế đấy
Đặt cục gạch, hy vọng sáng mai sẽ chính thức vô hội. 😃
Dag Nguyen
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quangtruong1985 Cân nhắc lại đi pác, níu pác mua về nghe nhạc xem phim chơi game on như pác gì nói í thì ko sao, chứ để chơi game nặng thì ko ổn tí nào, toàn trên 90 độ thui hic. giờ tớ chỉ dám chơi tầm 1 h là cho em nó nghỉ, mất hết cả hứng, còn thua cả con Tồ cũ của tớ, hùi đó nhớ cày Re 5 3-4 tiếng mà nhiệt độ chưa bao giờ quá 75😔> ko bít có pác nào xài dòng GT635 hay 630 nhiệt độ khi chơi game như thế nào nhỉ chứ em này thì vãi wa'
@Dag Nguyen Thanks bác đã quan tâm. Nhưng em đang reply bằng em nó đây ;). Mới lên TTT rước em nó rồi. Chưa dùng được lâu chưa dám nhận xét gì nhiều, nhưng cơ bản trước hết là hài lòng 😁. Còn game thì em không dám cày những "crysis, GTA4, BF3 ..." mà chỉ chơi mấy em nhẹ nhẹ như FIFA 13 hay PES 13 thôi. Chắc 2 game này thì máy dư sức gánh.😃
duymis
ĐẠI BÀNG
12 năm
ai trã lời câu hỏi em với, bro nào kiểm tra xem cái đít máy nó có phẳng lì ko hay có chổ nào gồ lên giống máy e ko ạh!? 😕
@duymis Có cảm giác ở giữa nó hơi nhô nhô lên, để tí về nhà test kỹ hơn xem sao
Dag Nguyen
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quangtruong1985 Mọi dòng may phổ thông có đít case làm bằng nhựa đều tạo cho ta cảm giác ko dc phẳng đâu nên mí pác sẽ cảm thấy thùng thình đôi chỗ, con Tồ cũ của tớ cũng thế thui, pác nào mún đít case phẳng lì như LCD thì có nc mua máy MAC thui:rolleyes:
các bác ơi cho e hỏi...hnay e mới múc con n46vz ...Nhưng sao cái loa đi kèm e cắm vào lại ko chạy là sao hả các bác???cái nút space thì phần bên trái hơi rít nữa??
các bác tư vấn giúp e với
@tungmusic1234 bạn cắm sâu vào lúc đầu mình cũng thế,cắm sâu +chắc tí khi nào máy báo nhận và bật nhạc thấy nó rung rung thì ngon 😁 nút rít thì không thấy.dùng thêm 1 thời gian nữa xem :rolleyes: gõ nhẹ cái tay thôi :mad:
Ai mua con này ko n56vz i7 3630QM HDD 1TB home premium bản quyền
Mới xài chưa tới 1 tuần
). Thấy ae khen ghê quá xài thấy ko hợp chút nào .
Mình ở huế có thể ship. Hàng full đủ thứ
các bác cho e hỏi ké 1 câu, e xài N56VZ ci5 hôm nay chơi game bằng pin từ 85% trò PES 2013 để chế độ high power, max setting game và volume max, chơi được hơn 30p thì máy báo còn 6% cái tắt luôn, không biết pin như thế có ổn không ạ? pin e đã chai gần 6% rồi, hiz...
@naruto14994 chơi game tốt nhất nên cắm sạc vào bác...
Em xin báo danh
Nick tinhte: hackerotl
Tên: Đào Nguyễn Minh Trí
Tphcm
Bác cho em hỏi chút ạ, con này có cổng SPDIF, hiện em đang định mua 1 cái dây optical mini toslink 3.5mm. Cái này có tác dụng out từ cổng SPDIF sang cổng optical, em đang dịnh dùng nó để xuất âm thanh 5.1 ra cái receiver của em vì cái receiver này chỉ có mỗi cổng optical in thôi ạ. Liệu có ra được tín hiệu 5.1 không hả các bác. Các bác ai dùng rồi cho em xin ý kiến với ạ.

Đây là hình ảnh của cái dây này:

Bác nào chơi mấy online thì nên chơi = HD 4000 thôi,sẽ đỡ nóng hơn đấy.
Dag Nguyen
ĐẠI BÀNG
12 năm
@yu_yu_hasuko1 Chơi game nặng mà xài HD4000 thì lag bỏ xừ. Tớ vừa tìm ra 1 cách đó là các pác chơi ở chế độ Power saver vẫn dùng em GT650 đỡ nóng hơn hẳn đấy. Tớ đã kiểm tra ở trò BattleField 3 setting medium kết quả thế này:
Chế độ Balance:
+ VGA Intel 4000: 15~20 fps, nhiệt độ:70~80
+ GT650: 40~60fps, :85~90:eek:
Chế độ Power saver:
+ VGA Intel: lag pỏ mịa
+ GT650: 25~35fps, nhiệt độ: 70~75 (thía là an toàn rùi)😁

Kết luận: dùng GT650 chơi ở chế độ power saver vẫn ngon lành cành đào (vì chỉ cần fps>24 là mắt mình cảm nhận bình thường rùi);)
@Dag Nguyen Nói rõ là chơi game online mà =.='.Chỉnh Power saver thì nó tự hạ xung gpu,cpu xuống => hiệu năng giảm nhiều.Đó là cái gpu thôi,còn cpu ??? Mấy kon N46-56 lúc nào temp CPU cũng cao hơn GPU.Đường nào thì lấy mấy kon này kéo game thì cũng mau tã máy.
Dag Nguyen
ĐẠI BÀNG
12 năm
@yu_yu_hasuko1 CPU cũng theo GPU pác ợ, đúng là nhiệt độ em CPU trong mọi trường hợp đều cao hơn em GPU 3~5 độ. (đã test = AIDA 64 nhá). Cứ yên tâm, chơi game ở power saver thì cả 2 con ko bao h vượt quá 80 đâu;)
Còn pác yu_yu chơi game online là ý thik của pác (mà pác mua em N series để chơi game on thì pác cũng VIP đấy🆒 ), ngoài kia vẫn còn nhìu pác vẫn thik chơi game off kia mà. Tớ chỉ góp ý cho những ai thường cày game off thui😁
@Dag Nguyen N chỉ là dòng entertainment thôi chứ ko phải gaming,mua về chơi game online thôi thì cũng bình thường.Mấy máy này mà cày game off thì sớm muộn gì cũng đi cái gpu.
@yu_yu_hasuko1 cứ cày cho hết 2 năm bảo hành rồi cho em nó về hưu

ai cho e hỏi nhw này thì khắc phục thế nào ạ. cws lâu lâu là e bị 1 phát 😔
@hg.shark cài system care pro hoặc avg tune up rồi sửa lỗi cho máy xem nào
Các bác cho e hỏi con N46vz của e bây giờ cho đĩa gì vào nó cũng không nhận. Cho đĩa vào nó chạy một tý rồi không thấy chạy nữa. Liệu có phải hỏng ổ đĩa không?
@khjgjo93 bảo hành đi bạn
mình dính lỗi usb chập chờn lúc nhận lúc ko...còn cài driver usb 3.0 thì nó ko cho nhận usb luôn vì phát hiện lỗi...
mình thấy dòng N asus làm tổng quan thì tốt nhưng còn vài chỗ còn sơ sài quá...nhất là cái viền màng hình ọp ẹp như đồ chơi con nít
@tranvuhoang90 không biết bảo hành có lâu không nữa. tại e cần máy để học nữa
Các bro cho mình hỏi. Mình xài con N56VZ i5, win basic bản quyền. Lúc mua về win nó chấm điểm cho mình là 7.1 7.5 6.5 6.5 5.9. Do tò mò nên mình đã cài lại win Utimate ....., card onvbord, card rời mình cài driver hết rồi mà giờ nó chấm điểm là 7.1 7.5 5.9 5.5 5.9. Giờ mình làm sao đây 😔
À còn cái nữa. Lúc mới mua. Mình quậy quậy. Chính screen resolution. Chỉnh qua card rời. Ra độ phân giải 2xxx với 1xxx mấy đó, nói chung là lớn hơn 1920 x 1080. Giờ mình làm lại không dc nửa. Có pro nào giúp ko 😕
Dag Nguyen
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phung12a2 B1:Bạn lên trang chủ Geforce down cái driver mới nì về http://www.geforce.com/drivers/results/50007
B2: Uninstall cái driver GT 650 cũ đi (đảm bảo là đừng uninstall driver của Intel HD4000 đó), xong restart máy
B3: cài cái driver mới down zìa-->restart máy (níu nó iu cầu)
@phung12a2 Cái màn hình chỉ hỗ trợ full HD thôi thì làm sao mà lên được nữa,lên được nữa hóa ra xài màn hình retina của mac pro à :oops:
@yu_yu_hasuko1 Bởi vậy nó ra tuốt luốt ngoài màn hình. 1980 x 1080 chỉ dc 1 phần nhỏ. ko chỉnh lại dc. Cuối cùng tui cài lại win mới dc ;)
Mình mới dùng N56VZ mong các bạn giúp đỡ! ^^
Nick Tinhte: tctlovesong
Họ Tên: Nguyễn Minh Đức
Add: Hà Nội
duymis
ĐẠI BÀNG
11 năm
Một ngày tràn đầy hp cũng với N6 nha các bro ;)!
Chào mừng bác tctlovesong nhập hội 😁
Ah, e có 1 vấn đề nhỏ này mong các bác giúp đỡ, chả là thế này: Em đang học FPT và đag bị vướng mắc vào cái bài thi t.a của trường... trường có làm phần mềm thi t.a trên máy thông qua mạng wifi, mà cái chương trình này thì nó k kéo xuống hay làm bất cứ việc j bên ngoài. Máy này độ phân giải full HD làm cái bài thi nó k hiện hết đc, chỉnh lại độ phân giải các kiểu cũng k xong @@ Các bác đã gặp trường hợp này bh chưa ak??? Mong các bác giúp em... k thì đến hôm thi em lại phải muộn cái máy cùi để làm bài mất! Mong tin các bác! ^^
@tctlovesong Em chưa gặp trường hợp của bác bao giờ.Bác thử vào safe mode mà có kết nối internet rồi vào soft thi t.a đó xem sao.
@yu_yu_hasuko1 Phần mềm này phải vào = wifi của trường và đến hôm thi mới đc đăng nhập @@ Chứ k p lúc nào cũng vào đc bạn ah!
Đáng để thử ^^! tks bạn!
Dag Nguyen
ĐẠI BÀNG
11 năm
tctlovesong said:
Ah, e có 1 vấn đề nhỏ này mong các bác giúp đỡ, chả là thế này: Em đang học FPT và đag bị vướng mắc vào cái bài thi t.a của trường... trường có làm phần mềm thi t.a trên máy thông qua mạng wifi, mà cái chương trình này thì nó k kéo xuống hay làm bất cứ việc j bên ngoài. Máy này độ phân giải full HD làm cái bài thi nó k hiện hết đc, chỉnh lại độ phân giải các kiểu cũng k xong @@ Các bác đã gặp trường hợp này bh chưa ak??? Mong các bác giúp em... k thì đến hôm thi em lại phải muộn cái máy cùi để làm bài mất! Mong tin các bác! ^^​

Trường FPT có cách thi vãi nhỉ, thi = phần mềm và phải wa wifi cơ đấy, coi như bạn nèo ko có lap là coi như khỏi thi lun😔 , à, ko bít sờ mát phon thì thế nèo nhỉ:eek: . Còn mí trường như Cambridge hay havard có dc vậy chưa ta???o_O -->1 trường ĐH ở VN có dấu hiệu tỏ ra...nguy hiểm:oops: .
@Dag Nguyen Thì mỗi sv có 1 tài khoản wifi riêng, đấy mới là t.a thôi còn chưa thấy j nguy hiểm hơn :(
Ở trường thì mấy thằng IT ở trường nó bảo độ phân giải cao quá, lần nào cũng chết mấy con như vầy T.T
Các bác có cách nào k khoảng hơn tháng nữa là em lại p thi rồi @@
Mong tin các bác nhé!
@tctlovesong Đưa ra cách mà ko test được thì cũng như không.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019