[Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm] Hội Asus N46VZ - N56VZ Series

chimchuot05
28/6/2012 17:33Phản hồi: 1.925
1.925 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

duymis
ĐẠI BÀNG
11 năm
FPT học phí kinh quá, có điều học ra đc đảm bảo việc làm 100% phải ko!? Có tiền mình cũng ráng thi vào hihi
@duymis Vào học t.a r tiếng nhật nữa bác nghĩ xem sao! Em bâyh mới ở cái trình độ "gà mờ ". Ráng học hành chăm chỉ mai sau còn có bát cơm để đổ vào mồm @@
mianlien203
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bác cho mình hỏi tại sao gt 650m rồi mà chơi nfs hot pursuit vẫn có lúc lag giật vậy? mặc dù đã ở high performance mode >~<
@mianlien203 chú ý nhiệt độ của máy.máy nóng->chậm và lag.nếu máy mát mà vẫn giật thì hạ cấu hình xuống xem
Dag Nguyen
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mianlien203 right click-->run with graphic processors-->High-performance NVIDIA
Ps: níu ko có thì 100% bạn chưa cài driver Gt 650 cho em nó.
@mianlien203 Có thể đến những khúc đó có những cảnh xử lý nặng nên fps hạ đột ngột rồi tăng lên lại thôi,còn bị trong thời gian dài có thể do cpu-gpu nóng -> tự hạ xung để giảm nhiệt -> lag.
mianlien203
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Dag Nguyen mình đã cài driver mới nhất trên web nvidia rồi, chắc do nóng nên v, còn chuyện có cảnh xử lý nặng thì card mình yếu ko xử lý đc hả, gt 650m ~ gtx 560 mah >~<
@mianlien203 GT 650M thì mạnh hơn kon gtx 560M , còn gtx 560 của pc thì làm gì kon gt 650M có cửa bằng được :oops:
duymis
ĐẠI BÀNG
11 năm
cho e hỏi hôm trc đi mua máy ASUS với nhỏ bạn người ta chỉ sử dụng tổ hợp phím Fn Space để chuyển chế độ tiết kiệm pin, giờ mới để ý máy em làm ko đc, phải chăng thiếu Driver ạh!?
Thêm nữa còn có tổ hợp Fn C, Fn V nữa, em ko rành lắm chỉ em với! Thanks nhìu
@duymis Cái đấy nó ở trong đĩa driver đó bạn!
Mọi người đã ai ghost em N46 hoặc N56 bằng usb boot mà k dùng đĩa được chưa. Cần mọi người giúp vấn đề này ở đây hộ mình với.
Mình k thể nào boot bằng usb đc.
vào bios k có chỗ chỉnh boot bằng usb, nó cứ lằng nhằng kiểu gì ấy t_T mình ghost bằng onekey cho lành t_T
Dag Nguyen
ĐẠI BÀNG
11 năm
Trong hội có ai cài win 8 chưa, có gì lên share exp với anh em với. Tớ vừa mới cài xong benchmark lap = win 8 thì mọi chỉ số đều sụt giảm dù đã cài đủ driver và 1 số phần mềm ko tương thik như babylon hay office 2010 - cái nì wan trọng lém vì tớ soạn thảo văn bản khá nhìu
@Dag Nguyen Tui củng cài win 8 ,máy tui là n46 tui cài đủ hết driver trên trang chủ nhưng mục "other devices" vẫn báo dấu chấm than vàng ko bít là thiếu driver gì nửa ,bác có bị vậy k ?
Dag Nguyen
ĐẠI BÀNG
11 năm
@supertrojan Tớ cũng thế mặc dù camera, wifi và bluetooth đều đủ cả, nói chung giờ em của tớ đã đủ driver rùi (xài và cảm nhận thía) nhưng vẫn hiện ra y như pác. Lúc còn xài win 7 thì cũng bị y như chỗ đóa:eek:
thiennam151
ĐẠI BÀNG
11 năm
Xin hỏi các cao nhân, dòng N46VZ có update lên 16GB Ram đc hok? Vì thấy spec trong intel, dòng chipset HM76 Express support lên được 16GB
dragon0602
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thiennam151 Max là 8 thôi
mọi người cho em hỏi sao cái touchpad của em nó di chuyển được mà ko kịich dc là sao ạ
dragon0602
ĐẠI BÀNG
11 năm
@way0way chạm nhẹ vào cái touch pad :O
chạm kiểu gì ạ mình bấm ko dc
Mấy bác sài N46 có bác nào cài win 8 chưa vậy ,mình cài win 8 và driver trên trang chủ đầy đủ nhưng vẫn thiếu 1 cái driver ko bít là driver gì(nó để là unknow devices )có dấu chấm than bác nào bít chỉ giúp ,thanks
cho xin 500 ảnh bác ơi @@
mọi ng ơi. e dùng n56 i7. e đã kick fps của card rồi mà sao vào audition nó ko tăng đc fps nhỉ. fps vẫn ở mức dưới 60 @@. ai giúp e với
@hg.shark fps trên 30 là chơi ngon rồi.Có thể game nó ko tương thích với card nvidia nên fps thấp.
@yu_yu_hasuko1 đâu. ở ngoài quán nét toàn card ndivia mà. ko biết do em cài đặt linh tinh gì hay thế nào kick fps ở card ndivia mà vẫn thế. fps nó ko chuyển biến gì. e nghĩ là e để ở chế độ gì mà chỉ dùng card graphich thôi ý @@
ngoài nét là win xp mà bạn ! Thấy mọi nguời bảo game cuả vtc ko tuong thick may vs win 7 ! Mấy người chơi fc ! Cung la vay ?
cho e hỏi cứ để kick fps card như thế suốt có hại card hay làm sao ko ạ?
@hg.shark Kick fps card là sao hả bác ?
Dag Nguyen
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hg.shark Từ thời bít...cài game để chơi lần đầu mới nghe cái vụ kick...frames per second cho củ card VGA. Nếu ý pác là mún tăng FPS thì chỉ còn cách chỉnh setting và resolution giảm xuống thui, còn ko chơi game ở balance hay high performance mode í thì cũng kick dc fps lên dc tí xíu, lưu ý nhỏ là máy sẽ nóng lên kha khá đóa.😕
ý e là cái frames trong game audition ý ạ.
bác chỉ e cách làm sao để máy ko tự động chuyển card ko ạ. cứ để nó dùng nguyên card nividia ý ạ?
Trong nvidia control panel -> set physX Configuration có chỗ chỉnh đấy.
Dag Nguyen
ĐẠI BÀNG
11 năm
Help gấp!!!
Tình hình là từ lúc mua máy về chỉ xài = bàn phím rời thui. Nhưng sáng nay bùn bùn mang em nó ra wa'n cafe' chơi thì mới phát hiện bàn phím em nó có vấn đề, 1 số phím chữ (u, i, o, p, j, k,l, m, 0) mặc định nhập lại ko phải là mí chữ đó mà thay vào đó là số mới ghê chứ, còn phím 0 thì ra dấu /. Chỉ khi nào bấm tổ hợp Fn+mí phím đó thì nó mới hiện đúng chữ
. Tớ cũng đã kiểm tra trên 2 win 7 & 8 đều bị vậy hết. Tớ đã lục tung trên trang support của asus mà tìm ko ra cái driver của bàn phím, chỉ có cái keyboard-filter gì đó mà đã cài rùi cũng ko hịu quả. Mí pác help tớ với, mai mốt đi làm mà ngồi nhập văn bản phải bấm Fn+... để ra chữ thì có nc chết tớ
À, tớ xài con N46VZ nha.
@Dag Nguyen Lúc bác cắm cái bàn phím rời nhấn Num Lock mà chưa tắt đã rút ra rồi thôi chứ gì.
Dag Nguyen
ĐẠI BÀNG
11 năm
@yu_yu_hasuko1 Oh shit! Pác hay we' cơ!!! Đúng là trc khi rút cái keyboard rời phải tắt num lock. Mọi thứ bi h đã bình thường. Khiếp, tớ cứ tưởng phải bảo hành tới nơi rùi chứ. Mà cái vụ này trc đây còn Tồ cũ của tớ ko có bị. Anyway, thanks pác a lot!!!😁
@Dag Nguyen Hờ hờ,tại trước cũng có người giống trường hợp của bác rầu nên em bít :D
@Dag Nguyen
ấn Fn+insert nhé bạn😁
Các bác ơi cho e hỏi, s con N56VZ I5 nhà e nóng quá, dùng speedfan 4.4.7 đo nhiệt độ máy lúc nào cũng để biểu tượng "bừng lửa". Lúc test e không xài gì nhiều, cũng chẳng game nặng mà vẫn cứ CPU 60độ, GPU 55độ, chỉ có cái HDD là được đánh dấu check 42độ, như thế máy e có nóng quá không? mong các bác vui lòng chỉ giúp, hix...
@naruto14994 Bác dùng HWmonitor check lại thử xem,idle mà cpu 60,gpu 55 là có vấn đề rùi.Còn nếu bật web mà có nhìu flash thì temp vậy thì cpu là tương đối bình thường,còn gpu bác có dùng optimus ko ?
@yu_yu_hasuko1 hiện e đang lướt web bằng chorme, mở 4tab, không có coi video j hết, chỉ đọc tin tức và 1 tab e gắn để nghe nhạc khi cần + online yh+ chat voice với ng iu mà CPU 62độ, GPU 52độ, HDD 41độ, vậy là bt phải không các bác? tại e thấy thằng speedfan cứ để cái biểu tượng "bừng lửa" ở thằng GPU với CPU, hi...
@naruto14994 Vậy lúc đó bác bật task manager xem usage của cpu là bao nhiu,cpu 62*C thì usage tương ứng là tầm 40%-55%.Nếu usage lớn thì bác qua tab progress xem ứng dụng nào đang chiếm nhiều usage.
Dag Nguyen
ĐẠI BÀNG
11 năm
Pác dùng AIDA64 đo thử xem chứ của tớ lúc bình thường thì GPU và CPU chưa bao h wa' 55 cả (đo = AIDA64 đó)
AIDA 64:http://vozforums.com/showthread.php?t=1898767
@Dag Nguyen e đo bằng Everest đó bác, nghe các bác trên đây nói nó cũng giống như pm bác nói thì phải, hi...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019