( Hỏi đáp ) Nên mua Super Dream hay Wave Alpha???

Thảo luận trong 'Xe máy' bắt đầu bởi halinh2131, 27/6/12. Trả lời: 39, Xem: 19699.

?

Nên chọn Super Dream hay Wave Alpha???

1. Super Dream

67.9%
  2. Wave Alpha

32.1%
  1. halinh2131

halinh2131 Thành viên

Chào toàn thể thành viên của Tinhte
    Mình năm nay 25 tuổi. Hiện tại mình đang đi 1 em Airblade FI đời 2009. Đi đến nay thì đã chán và muốn bán đi mua 1 chiếc xe số tầm dưới 20tr đi cho nhẹ nhàng thanh cảnh.
    Mình đang phân vân suốt ngày hôm nay mà chưa biết chọn mua Super Dream hay Wave Alpha. Dream thì nó dân dã, lịch sự và nam tính...Còn Wave Alpha thì nó nhẹ nhàng, trẻ trung, hơn Dream ở cái có cốp đựng vài đồ lặt vặt.
    Mệt não suốt ngày nay mà chưa biết chọn xe j, rất mong sự đóng góp chia sẻ ý kiến của các bạn
    Xin trân thành cảm ơn!
    ( Dưới đây có vài tấm ảnh con AB e đang đi, bán đi cũng tiếc vì nó còn đẹp và mới, nhưng thực sự hơn 3 năm rồi nên cũng chán :( )
    IMG_0531.JPG IMG_0532.JPG

:
  2. The_Adventador

The_Adventador Thành viên

Wave đi bác :D dream nhìn nó hơi cũ kĩ r :-?
    P/s có bác nào bik xe 50cc bán đâu ko chỉ em với :D e là e ko chạy cub đâu ạh :((

halinh2131 thích nội dung này.
  3. The_Adventador

Àh, nếu đc thì bác nên chạy thử xbike đi ạh ;) theo e là chiếc xe số tốt nhất thua ex thui í :D

4. HUMMER_H2

HUMMER_H2 Thành viên

Giá Ðó mà mua Ðc X-bike à bác, sao bác ko kêu ng ta thêm mua Ex luôn Ðê! Suzuki giá Ðó thì có Smath .... bác nhé, ae Ðánh giá khá vê su trâu lì. Còn Honda thì Wave Alpha cung ok, Dream VN thì thôi, xin thua. Còn Taurus và Sirius cua Yamaha, bác thu nghía 2e nó xem sao.

5. pham minh dao

pham minh dao Thành viên

Đã đi Air blade sao bác lại bán đi mà chọn xe rẻ hơn,AB có vấn đề hả bác?tưởng bác lên đời chứ bán đi thì không nên bác!

6. HUMMER_H2

HUMMER_H2 Thành viên

EURO mà bác, cái gì cung có the xay ra thóc :D

7. pham minh dao

pham minh dao Thành viên

Ồ thông cảm cho bác thật

8. iw2breakfree

iw2breakfree Thành viên

Em có em wave@ đời 2, lốc trắng, sau mua con AB đời đầu, vẫn để wave. Đến năm ngoài thì không dùng AB nữa, dùng lại con wave nhẹ nhàng, thanh cảnh, êm ái cũng không hề kém sức mạnh. Cho đến giờ mua em Ex, vẫn để em Wave.

9. The_Adventador

Xbike 24 bao giấy mắc hơn có 4tr ^^~

10. Xơn Béo

Xơn Béo Thành viên

bác mua dream đi :D
    h ra đường toàn wave thôi

11. bingate

bingate Dự bị

dream dj.wave chỉ dành cho dàn bà thui

12. hoaigiangtran

hoaigiangtran Thành viên

e cũng đag phân vân 2 con này, bác nào thạo cho a e ý kiến với ạ, vẫn đề là con nào máy mạnh và bền hơn thôi ạ

13. bingate

bingate Dự bị

Máy thì sàn sàn nhau.nhưng bền thì drem nhé.

giatuongqn thích nội dung này.
  14. xuanhuy220191

xuanhuy220191 Thành viên

chắc là bác ngán vụ xăng cộ với cái âm thanh xì po 4 thì chứ j (Ab ồn kinh, 2011 ồn còn ác hơn đời đầu), thành thật khuyên bác bi gio honda chỉ bán cái hieu bác ạ (trừ con Sh- nhưng giá nó trên troi) máy có mạnh hơn xưa chứ bền thì wave@ đời đầu, fu 1 chạy 5 năm vô tư, còn bây giờ 3 năm hành quân là chán, còn 1 điều nữa bác nên ngồi cầm tay lái thử tr khi tậu xế mới vì Ab của bác vốn có ghi đông xụ nên cảm giác thoải mái còn thằng dream hay wave tay lái nó ngang chay lát là tức tay khó chịu lắm

halinh2131bingate thích nội dung này.
  15. bingate

bingate Dự bị

bác ko dọc kĩ rùi.bác ấy bảo do erro mà.dợt erro này nhìu ông bán cả vợ di chứ huống chi là ơi bò lết.

16. langthangdaydo

langthangdaydo Thành viên

Dưới 20 tr thì Dream đi bác, Vừa lợi xăng, Vừa nam tính hơn Wave:)

17. xuanhuy220191

xuanhuy220191 Thành viên

thì có đọc nhưng ai bit bác ấy có viện cớ euro mà đẩy con xe của bác ấy đi (thieu j nguoi loi dung mua đồ rẻ mùa euro nhưng cũng thiếu j nguoi viện cớ thua để đẩy hàng bệnh), nếu bac wiet tam chỉ mua 1 trong 2 con này thì nguoi dùng AB như bac dễ thik nghi con wave hơn là dream dù dream đắt hơn wave alpha (ngoài lí do nó xịn hơn thì e nghĩ thế này: vì nhu cầu dream của thị truong vẫn còn nên honda vẫn duy trì sx nhưng do các chi tiet riêng biet ko tận dụng dc từ các mẫu wave khác nên e nó đắt hơn còn wave alpha ngoài cái đông cơ 100cc còn lại y chang con wave s 2009) và quan trọng hơn là con dream thì honda ghi là yếu hơn wave alpha (phần thông số ki thuật trên web honda), bi jo thì độ bền của honda cũng ngang ngua hãng khac thoi bac ạ, $ nào của đấy, nếu quá bền mà mỗi năm đều ra xe mới thì bán ế à ( tụi Nhật cũng khôn lắm)

18. ttanhtu

ttanhtu Thành viên

wave hay dream đều đc
    nhưng nếu là em
    em chọn dream
    rồi thêm tiền vào, độ lên thái
    thế là ngon
    ko bao gjờ lỗi thời

19. bingate

bingate Dự bị

keke,nếu bỏ tiền ra dộ thì làm e jăm còn ngon hơn.

20. halinh2131

halinh2131 Thành viên

Bỏ ngỏ topic này lâu quá hnay mới vào, cám ơn sự đóng góp nhiệt tình của các bác. Thực sự do đợt vừa rồi xăng nó tăng quá nên mình e ngại vấn đề xăng (đang thất nghiệp tạm thời mà :( ) Nhưng mọi ng cản e bán con AB kinh quá, mà tính ra cũng chẳng tiết kiệm đc mấy nếu xuống wave hay dream, nên quyết định giữ lại dùng...còn bác nào nghĩ e thua tha Euro hay máy móc có vấn đề, lợi dụng thua Euro để đẩy đi thì các bác đó sai lầm hoàn toàn nhé...hehe