Hỏi đáp - Phát điên vì chuyện đk biển số xe Liberty .

kEn ViP
6/5/2011 15:4Phản hồi: 58
58 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sweeth2o
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thứ nhất : Khoản 399k và 600k có phải em bị lừa ko ạ ? ( hôm nay em mới mất 399k )
- Thứ 2 : Sao xe của em lại chưa có cái giấy để nộp thuế nhỉ ? ( kái này khó hiểu nhất )

Cái này là biểu giá qui định thuế trước bạ với từng loại xe do cục thuế phát hành, ví dụ Li 125 nó qui định phải đóng 5% của mức giá trong biểu giá này, nếu chưa có biểu giá thì tất nhiên nó ko thể thu thuế của bác, xe mới thì hay có tình trạng này, cá nhân mình thì cả 2 lần mua xe đều bị vì toàn mua xe mới ra, 1 em ex 2k9 côn tay, 1 em Li vịt 150
- Thứ 3 : Trường em ở quân Cầu Giấy , em có được xin đk xe ở quận khác không ?
Trong Hóa đơn GTGT mà TC viết cho bác đã ghi rõ địa chỉ của trường bác, vì thế buộc phải làm ở quận mà trường bác đang trực thuộc
- Thứ 4 : Giấy tờ xe mà Topcom đưa cho em , trong hóa đơn có ghi địa chỉ của em là trường ĐH , vậy em có thể đưa xe về quê BN đăng kí tại BN được ko ạ ?
Không thể, phải Đk ở đúng quận, trừ khi bác ra yêu cầu nó làm thủ tục viết lại hóa đơn GTGT với địa chỉ là BN
- Thứ 5 : Hôm nay bọn cò nó cầm của em cái bản foto và bản gốc giấy tờ xe , sau đó chỉ trả lại bản gốc , ko biết cái foto kia chúng nó nộp đi đâu . Vậy hôm nào đó sắp tới em tự đi nộp thuế , ko biết là có gặp vấn đề gì ko nhỉ ?
Không vấn đề j, bản photo k phải lo
- Thứ 6 : Em nghe nói là sau 15 ngày lấy giấy tờ xe mà ko đi đk thì sẽ bị phạt .Nếu như thế này thì chắc em bị phạt mất hả các bác ? Lỗi có phải tại em đâu ?
Chính xác là : sau 15 ngày lấy hóa đơn GTGT mà ko đi đk thì lúc nộp thuế sẽ bị phạt thêm tiền, vì thế nên các nơi bán xe thường chờ đến khi nào có biểu giá thuế thì mới gọi khách hàng đến lấy hóa đơn GTGT

vậy là bác mất thêm 1 lô lốc tiền cho bọn cò rồi. mình đi làm đk từ 9h sáng đến 2h chiều là có biển, ko phải mất 1 xu nào cho cò,những cái tiền xuất biển + tham gia giao thông... là nó chém bác thôi
Xe em đây , đi đường mà gặp thì bác đừng quệt nhé.......^_^

Chụp nhiều lắm , nhưng mờ up lên thì bị lỗi hết , còn 2 cái , up tạm vậy ...........:showoff:

Ah mà các bác cho em hỏi : sau khi em đăng kí xe xong , lấy biển thì nó trả em mỗi cái giấy đăng kí xe mà ko trả lại giấy tờ mua bán xe nữa . Vậy là sao nhỉ ? Các bác đi đăng kí xong được trả lại ko ạ ? Thế nhỡ sau này nói gở , mất đk xe thì sao nhờ ?
Em nghe 1 số người bảo bây giờ nó lưu hết hồ sơ đk xe trên máy tính rồi nên ko sợ .
Chả biết sao nữa cả.
Nếu bác chưa nộp thuế thì ko sao cả .
15 ngày sau khi nộp thuế , nếu bác ko đi đk thì sẽ bị phạt .
Em cũng ko rõ là bao nhiêu .
phuongbase
ĐẠI BÀNG
13 năm
Sau 30 ngày kể từ khi ra hóa đơn không thực hiện kê khai phí trước bạ thì đương nhiên bị phạt, mức phạt qui định theo thời gian, càng lâu nộp tỉ lệ phạt không cao. Tuy nhiên số tiền phải đóng không nhiều lắm, dưới 1 tháng cỡ 1 triệu à 😁 đó là đối với oto, không biết xe máy có áp dụng như thế không? (trước bên Công ty mình nộp chậm cho cái ô tô 15 ngày bị mất 1 triệu).
xe đẹp đấy, bọc lại yên rùi sao không độ luôn rùi lắp tay xách cho thoát dáng xe
Em chưa có tiền bác ạ . Hix hix ..........................
Ai bít vấn đề trên thì trả lời giúp em với ? Công an họ không trả em giấy tờ gốc mua bán xe ạ ..........
phuongbase
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ah mà các bác cho em hỏi : sau khi em đăng kí xe xong , lấy biển thì nó trả em mỗi cái giấy đăng kí xe mà ko trả lại giấy tờ mua bán xe nữa . Vậy là sao nhỉ ? Các bác đi đăng kí xong được trả lại ko ạ ? Thế nhỡ sau này nói gở , mất đk xe thì sao nhờ ?
Em nghe 1 số người bảo bây giờ nó lưu hết hồ sơ đk xe trên máy tính rồi nên ko sợ .
Chả biết sao nữa cả.[/QUOTE]

XE đẹp đó bạn. Về chuyện bạn thắc mắc, bạn cứ yên tâm, đi đăng ký nộp đầy đủ giấy tờ hợp lệ nó mới cấp cho mình biển số và giấy đăng ký xe. Trường hợp mất giấy hoặc biển số bạn chỉ cần làm cái đơn xin cấp lại và đơn cớ mất (giấy hoặc biển số có xác nhận của địa phương nơi cư chú là được). Khi cấp lại giấy nó sẽ có một dòng nhỏ ghi cấp lại lần thứ n (có ghi chú ngày cấp lần đầu), xin cấp biển thì mình chưa biết (chưa xin bao giờ 😃 )
XE đẹp đó bạn. Về chuyện bạn thắc mắc, bạn cứ yên tâm, đi đăng ký nộp đầy đủ giấy tờ hợp lệ nó mới cấp cho mình biển số và giấy đăng ký xe. Trường hợp mất giấy hoặc biển số bạn chỉ cần làm cái đơn xin cấp lại và đơn cớ mất (giấy hoặc biển số có xác nhận của địa phương nơi cư chú là được). Khi cấp lại giấy nó sẽ có một dòng nhỏ ghi cấp lại lần thứ n (có ghi chú ngày cấp lần đầu), xin cấp biển thì mình chưa biết (chưa xin bao giờ 😃 )[/QUOTE]

Vâng , em cảm ơn bác ..............
XE đẹp đó bạn. Về chuyện bạn thắc mắc, bạn cứ yên tâm, đi đăng ký nộp đầy đủ giấy tờ hợp lệ nó mới cấp cho mình biển số và giấy đăng ký xe. Trường hợp mất giấy hoặc biển số bạn chỉ cần làm cái đơn xin cấp lại và đơn cớ mất (giấy hoặc biển số có xác nhận của địa phương nơi cư chú là được). Khi cấp lại giấy nó sẽ có một dòng nhỏ ghi cấp lại lần thứ n (có ghi chú ngày cấp lần đầu), xin cấp biển thì mình chưa biết (chưa xin bao giờ 😃 )[/QUOTE]

năm 2011 là chỉ đưa cavet xe thôi, giống lúc trc
Bác nào hiểu biết giới thiệu các khoản phí khi làm giấy tờ + biển đi. Để những ai chưa biết như e đỡ mất tiền cho cò 😁
2,7 tr tiền thuế + 2 tr tiền biển = 4,7 tr
cụ nào muốn biển đẹp 1 tý thì nhích thêm cho cò
phuongbase
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thủ tục đăng kí xe máy hiện nay khá đơn giản. Bạn sẽ đăng kí xe tại Cơ quan cảnh sát theo khu vực trong hộ khẩu của bạn. Bạn cần chuẩn bị những loại giấy tờ sau:
1. Giấy kiểm tra chất lượng xuất xưởng của nhà sản xuất. (nhận được khi bạn mua xe)
2. Hóa đơn thuế VAT (cũng nhận được khi bạn mua xe luôn)
3. Hóa đơn thuế trước bạ (Bạn phải đi nộp tại chi cục thuế. Lệ phí trước bạ bằng 5% giá xe niêm yết).
4. Tờ khai đăng kí xe (nhận ở nơi đăng kí.)
5. Hộ khẩu hoặc Chứng minh thư (tốt nhất là mang cả hai đi cho chắc ăn :D)

Đối với LI ie thì 2,7 triệu tiền thuế trước bạ + 2 triệu tiền biển (nếu ở HN hoặc Sì gòn, mình đăng ký ở VT chỉ mất 800). Muốn biển đẹp thì đặt thẳng vấn đề với Hugo. Ở chỗ mình mua xe mới chẳng phải làm gì cả, cửa hàng nó có dịch vụ từ A-Z ra biển cho mình, không mất thêm phí trừ các khoản theo qui định của pháp luật.
Mình bị mất 1 lô , 1 lốc cho bọn cò rồi , các bác này giờ mới đem ra bàn luận . Haizzzzzzzzzz...................................:unsure:
đi biển HN cũng có cái lợi lắm đó chứ. em với bạn em đi nhậu về đêm. em biển HN bạn em biển Hải Dương. Cơ động từ sau lên tuýt còi thằng bạn em yêu cầu dừng xe kiểm tra =))
Zậy à bác ?
Em thấy lưu thông ở HN là dễ nhất đó . Chỉ phạm luật nó mới tuýt thôi , chứ ở tỉnh lẻ , vớ va vớ vẩn nó cũng tuýt . Như bọn hâm ý ..............
Mà em đi xe biển tỉnh lẻ ở Hn cũng chả bị tuýt đâu vì mềnh đi đúng luật ......
ban ngày thì thế thật. ban đêm thì phải xem lại 😁
Các Bro cho em hỏi , sv trường Aprotrain aptech ở 285 đội cấn , là trung tâm đào tạo lập trình viên quốc tế , cấp bằng chứng chỉ quốc tế , tương đương với bằng cao đẳng , liệu em có đc đăng ký biển hà nội không ? bro nào biết chỉ cho em với . thank u so much ! 😃
Em nghĩ chắc là được , cứ có cái giấy xác nhận sinh viên của trường và có thẻ SV là được 👼
Sinh viên các trường công lập các bác ạ 😁
Dân lập cũng được hết , miễn là sinh viên .....................
BIển HN ĐI ông anh , Đi đâu dễ chơi =)))
thủ tục đk xe như bt bạn sẽ chỉ mất :
- 5% thuế trước bạ.1tr tiền biển nếu xe dưới 40tr.2tr nếu là xe trên 40tr.
- liberty chạy đầy đường như thế mà bạn vẫn còn hỏi xe chưa có trong danh mục đc dk.
- bạn xin giấy xác nhận của trường thuộc quận nào thì phải dk ở quận đấy vì trong giấy giới thiệu của trường sẽ ghi giới thiệu lên c.a thuộc quận đó.
- nộp thuế ở nguyễn phong sắc thì nên đi sớm xếp hàng vì càng gần trưa càng đông chờ mòn cả răng.còn đi làm biển thì lên c.a quận cầu giấy ở đường nguyễn văn huyên chỉ làm buổi sáng thì phải.rất nhanh chỉ 30p là xong.mất thêm 100k tiền cạ số khung số máy.lấy biển xong có 1 con sẽ hỏi muốn lắp luôn ko mất thêm 90.ko thì mang ra ngoài tiệm chỉ mất 60k
-chỉ nên nhờ đến cò khi muốn lấy biển đẹp.mà cò này ngồi ở trong phòng dk xe máy luôn ~.~,500k biển tông 9 10.1tr biển đít 68 86 không thì c.a nó dí cho biển nào thì đành chịu
-xin chia buồn với bạn đã mất 1tr tiền " ngu " kia.cứ xem như tiền để học dc bài học mà sau này cuộc đời còn tránh nhiều bài học khác
Chúc bạn sớm có biển để vi vu đi tán gái 😆
xe hôm trước công bố bán, hôm sau mình đăng kí
vẫn ok như thường mà
99 b1 ***.**
xấu vãi 😆
Mình ở có hộ khẩu ở Hà Nội 10 năm rồi, nhưng quyển sổ hộ khẩu ở quê của bố mẹ vẫn là sổ cũ (không lấy sổ mới), mỗi lần cần dấu má gì của chính quyền là về quê làm, đăng ký mấy cái xe máy cũng về quê làm vừa rẻ lại vừa nhanh chả phải cò vạc gì. bạn về quê mà làm biển số bạn ạ. thần thánh gì biển 29 với 30 đâu.
🆒
tien99
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hi Bác !
Thứ 1: Bác bị lừa là đúng rồi vì theo em được biết thì đóng thuế thì chi cục thuế bắt buộc phải xuất biên lai thu tiền thuế còn tiền xuất biển xe ko liên quan gì đến chi cục thuế bạn nhé.
Thứ 2: Do lỗi của chi cục quận đó thôi ko liên quan gì đến nơi họ bán xe cả. Những chi cục thuế kác họ vẫn đăng ký ầm ầm có sao đâu. Bọn cục thuế này làm ăn vớ vẩn mới vậy.
Thứ 3: Trường bạn ở Cầu Giấy bắt buộc bạn phải nộp thuế ở chi cục thuế Cầu Giấy bạn đi quận khác họ không giải quyết đâu.
Thứ 4: Bác đã ghi tên trường ĐH địa chỉ của trường ĐH trên HN rồi thì bắt buộc bạn phải đk biển HN tại chi cục thuế tại quận mà trường bạn đóng. Ko đk được 99 nữa. (Nếu bạn muốn đk biển 99 thì đi sửa hóa đơn đỏ, bạn lên chỗ bán bảo họ sửa địa chỉ đóng dấu vào thì okie cái này bạn cần phải check kỹ ở nơi bán và chỉ cục thuế ở quê hỏi họ xem hóa đơn đỏ sửa như vậy thì có okie ko rồi hãy làm).
Thứ 5: Không vấn đề gì, đừng làm mất bản gốc nhé. Bản copy ai cũng có thể làm được.
Thứ 6: Cái này mình cũng ko bít bị phạt bao nhiêu, bác muốn bít thì hỏi mấy chú áo vàng ấy. Nói chung bác ko phải sợ phạt đâu sợ dek gì mấy thằng công an đó. Trước em đi con wave S gần năm mới dk chẳng sao. Bác ko biết chứ nhiều ông đợi biển đẹp nên cũng hàng trời mới đk được.

Đấy là theo hiểu biết của mình thôi có gì sai mong các bác bổ xung.
Chúc bạn sớm lấy được biển ưng ý.

Ps mình cũng là dân BN 9999 nhé hihi cũng học và làm việc ở HN.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019